ขอแจมรูปหน่อยค่ะ ช่วยติชมด้วยนะคะ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
Butaazobi

ขอแจมรูปหน่อยค่ะ ช่วยติชมด้วยนะคะ

โพสต์ โดย Butaazobi »

จริงๆก็สมัครมาซักพักแล้วแต่เพิ่งเอารูปมาลงอ่ะค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ(ปล.มองไกลๆเถ่อะค่ะ มองใกล้ๆแล้วภาพมันแตกๆ)
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Butaazobi เมื่อ อังคาร 15 ม.ค. 2013 12:02 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Butaazobi

Re: ขอแจมรูปหน่อยค่ะ ช่วยติชมด้วยนะคะ

รูปนี้ลงสีลวกๆน่ะค่ะ อย่าว่ากัน อันนี้ทำตอนงานเข้าพอดี เลยรีบๆไปหน่อย เผาสุดๆ
b2.jpg (237.76 KiB) Viewed 4333 times
แก้ไขล่าสุดโดย Butaazobi เมื่อ จันทร์ 14 ม.ค. 2013 11:48 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Butaazobi

Re: ขอแจมรูปหน่อยค่ะ ช่วยติชมด้วยนะคะ

หนูก็ เป็นเด็กนักเรียน ม.ปลาย ธรรมดาๆคนนึง แต่ชอบวาดการ์ตูนน่ะค่ะ แต่ช่วงนี้เตรียมสอบมหาลัย ก็เลย ได้แค่วาดเป็นรูปเดี่ยวอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าจะได้ทำเป็นเรื่องเป็นราวรึเปล่า แต่อยากสมัครโครงการก้าวแรก มากเลย

ภาพประจำตัวสมาชิก
prigpon

โพสต์ โดย prigpon »

นะ....น่ารักจัง
สัดส่วนโดยส่วนตัวก็คิดว่ากำลังดีแล้วนะคะ
ไม่มีความรู้ทางนี้มากต้องรอคนอื่นมาแนะนำต่อ

ชุดดูดีมากเลย ชอบอ่ะค่ะ
ยังไงเรื่องเขียนการ์ตูนก็สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ ^ ^
รูปภาพ

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

สวยครับ น่ารักด้วย

เรื่องสัดส่วน อันนี้พูดยากเพราะ การ์ตูนเราจะวาดยังไงก็ได้แล้วแต่ผู้วาดจะรังสรรค์กำหนดออกมา ไม่มีถูกไม่มีผิด

จะเอาไปเทียบกับสัดส่วนมนษย์จริงๆก็ดูจะซับซ้อนเกินไปในมุมมองผมนะ

ok แล้วนะในความเห็นผม จะมีแปลกๆไปบ้างตรงช่วงหน้าอก นิดหน่อย ดูเหมือนจะไม่รับรักแร้และหน้าอก 2 ข้างดูไม่เท่ากันหน่อยๆครับ

ถ้าความเห็นผมไม่เป็นที่ถูกใจ ขออภัยมาณ.โอกาศนี้ด้วยครับ
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

คาแรคเตอร์ออกแบบมาดูดีเลยครับ
วาดได้ละเอียดดีแล้วครับ สัดส่วนก็โอเคแล้ว ^^

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

สวยมากเลยค่าาา ><
รูปที่ลงสีก็น่ารัก
สู้ๆทั้งเรื่องการ์ตูนและเรื่องเตรียมสอบด้วยนะคะ เป็นกำลังใจให้ *^_^*
รูปภาพ

marisa.sk

โพสต์ โดย marisa.sk »

ภาพวาดออกมาน่ารักมากเลย

ใส่ชุดไทยด้วย >< แล้วจะติดตามผลงานนะ ^^

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”