มาใหม่ครับ เป็นคนแก่30+ แต่ชอบวาดกตูนครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ghiren

มาใหม่ครับ เป็นคนแก่30+ แต่ชอบวาดกตูนครับ

โพสต์ โดย ghiren »

ติชมได้งับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
prigpon

Re: มาใหม่ครับ เป็นคนแก่30+ แต่ชอบวาดกตูนครับ

โพสต์ โดย prigpon »

สวัสดีค่ะ
ลงสีสวยสดใสมากเลย
มีแต่สาวน้อยทั้งนั้นเลย ^^
โดยส่วนตัวชอบภาพแรกมากเลยอ่ะค่ะ
(สาวน้อยอัศวินหุ่นเฟริม :D )

อายุคงไม่เกี่ยวกับการ์ตูนหรอกค่ะ
ของอย่างนี้มันอยู่ที่ใจรักเน๊อะ
เพื่อนพ่อหนูยังดูเจ้าหนูปรมาณูทุกเช้าอยู่เลย (พ่อหนูเล่าให้ฟังมาอีกที)
รูปภาพ

Samajonz

Re: มาใหม่ครับ เป็นคนแก่30+ แต่ชอบวาดกตูนครับ

โพสต์ โดย Samajonz »

เข้ามาชมครับ วาดฉากระยะความใกล้ ไกลได้ดีมากเลยครับ
รายละเอียดในภาพก็ดูดีครับ ผมชอบการออกแบบชุดนะสวยดี ^^

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

สวยมากเลยค่ะ ^^
ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดน้าาา
มาลงรูปบ่อยๆนะคะ ><
รูปภาพ

ghiren

โพสต์ โดย ghiren »

ขอบคุณทุกคอมเม้นส์ครับ

ต่อไปเป็นการ๋ตูนวาดเล่นบั่นทอนปัญญาครับ เป็นเรื่องยาวครับ หลาย ๆ ท่านอาจจะอ่านแล้วงง ผมคงไม่ขอเอาตอนที่ 1 มาลงนะครับ แต่จะให้อ่านตอนที่ 19 เลย ถ้าใครสงสัยค่อยไปย้อนอ่านทีหลังครับ

ของเก่า ๆ ในลิ้งค์ (ลอกลิ้งค์ ไปแปะนะ)
http://thaicomic.com/forum/viewtopic.php?t=20808

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

สวัสดีครับ การ์ตูนท่านแจ่มมากๆเลย ขอติดตามผลงานนะครับ ^^

ส่วนอายุ พอๆกับผมเลยล่ะ อิอิ
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

เขียนการ์ตูนได้ขนาดนี้สุดยอดเลยครับ ^^

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

โหหหหห สุดยอด เก่งจังๆๆๆ *0*
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”