โดจิน+พวงกุญแจขายในงานกาดการ์ตูน(Update!! หน้า 2)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

davidmccartney

โดจิน+พวงกุญแจขายในงานกาดการ์ตูน(Update!! หน้า 2)

โพสต์ โดย davidmccartney »

สวัสดีค่า
มาใหม่ค่า(เหรอ???) 555 จริงๆเคยเล่นเบอร์ดนี้เมื่อหกปีที่แล้ว จนid หายไปเรียบร้อยค่า

กลับมาเล่นใหม่อีกครั้งก็ขอความกรุณาทุกคนด้วยค่า
และยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

\\\\

เอาผลงานเล็กๆน้อยมาฝากค่า

Hand Made

ไม่มีที่แสกน ...
ถ่ายมือถือเอามาปรับสีใน CS3 อีกทีค่ะ

เป็นภาพตอนไปรอรถไฟที่หัวลำโพงอ่ะ ... รอ 6 ชั่วโมง ได้วาดเล่นเยอะเลย

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
พอลงสีไม้แล้วปรับแสงยากจัง =..= พอไม่มีเครื่องแสกนแล้วทำไม่เป็น ...

\\\\\\\\

Novel Character - Invenio Set

เรื่องนี้เขียนเอง ... =v= เขียนไปจนเกือบจบแล้ว สนุกดี..สนุกที่ได้เขียน
หันมาวาดเพื่อความสนุกสนานบ้าง

รูปภาพ
พระเอก ... เชนัว รูดอล์ฟ อลันเดอร์
อดีตนักเดินเรือรอบโลกตอนเมื่ออายุ 16ปีช่วง Mid-18 Century
ปจบ. อายุ 22 ปี ทำงานที่สวนแอปเปิล...

รูปภาพ
เพื่อนสนิทพระเอก ... มิเก้ โดเมนเก้น
24 ปี ตกงาน ...มาทำงานในสวนแอปเปิลของลุงของพระเอก

รูปภาพ
นางเอก(ที่ไม่เชิงนางเอก??) ... เจ้าหญิงวิวาเลียแห่งราชวงศ์เวนเซล
พอดีโอรสองค์แรกหายสาบสูญไปตั้งแต่ตอนประสูติ เธอจึงกลายเป็นว่าที่รัชทายาทอันดับที่หนึ่ง
18 ปี โดนโจรสลัดหมายจะลอบปลงพระชนม์ ได้รับพิษ
กลายเป็นเจ้าหญิงนิทราที่ฟื้นได้เดือนละสามครั้งตามวันจันทรคติ
(เธอหลับเกือบตลอดทั้งเรื่อง lol ตื่นขึ้นมาทีนึงก็ได้หวานกับพระเอกตลอด)

มีอีกสองสามตัวยังวาดไม่เสร็จ ฮา ... อยากวาดฝั่งโจรสลัดจริงๆเลย ฮึ้ยยย

จบเเถอะ
แก้ไขล่าสุดโดย davidmccartney เมื่อ ศุกร์ 15 มี.ค. 2013 9:15 pm, แก้ไขไปแล้ว 4 ครั้ง.

Samajonz

Re: วาด วาด วาด วาด วาด วาด

โพสต์ โดย Samajonz »

ยอมรับในความเทพจริงครับ ทั้งลงสีรายละเอียดต่างๆดีมาก
งานออกมาสุดๆเลยครับ ^^

Samajonz เขียน:ยอมรับในความเทพจริงครับ ทั้งลงสีรายละเอียดต่างๆดีมาก
งานออกมาสุดๆเลยครับ ^^
ขอบคุณมากๆเลยค่า ยังไงก็จะพัฒนางานต่อไปค่ะ 55 สู้ๆๆ XD

ภาพประจำตัวสมาชิก
prigpon

โพสต์ โดย prigpon »

สะ...สุโค่ย
บอกได้คำเดียวว่ายอดมาก >w<
ลงสีสวยจังค่ะ
ชอบ ชอบ ชอบ ชอบ ชอบ
รูปภาพ

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

โอ้ย..ดูแล้วรู้สึกเหมือนโดนดูดเข้าไปจนละสายตาไม่ได้เลย.....ลุ่มหลง..จ๊วบหน้าจอคอมเลยละกัน..!!
รูปภาพ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

เห็นแล้วแบบว่าอึ้งเลย =w=;;;;
งดงามมากเจ้าค่ะ ขอคารวะ
เก่งมากๆๆๆๆเลยอ่าาา ><
รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

สวยมากเลย

ชอบรุปแรก อยากวาดมุมนั้นได้ ฮา ฮา
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ไม่รู้จะพูดอะไรเลย
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

suttikan

โพสต์ โดย suttikan »

วาดสวยจริงๆครับ หลงเลย
รบกวนถามสักนิด
ถ้า ถ้านะครับ ยังไม่เป็นจริง ถ้าผมจะรบกวนพี่วาดรู้ให้ผมสักรูปจะผิกกฏเว็บไหม๊ครับ(เท่าที่อ่านตอนสมัครไม่น่าผิดนะ)
ถ้า ถ้านะครับ ยังไม่เป็นจริง ถ้าพี่วาดให้ผมจริงๆ ผมจะเอาไปลงในนิยายออนไลน์ของผมได้ไหม๊ครับ(แหะๆไม่มีค่าจ้างนะครับแต่งเล่นๆ แต่หาอินเมจตัวเอกที่ถูกใจไม่ได้)
แต่ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็จะขอบคุณพี่อย่างสูง
แหะๆ ถ้าผมรบกวนพี่ก็ขออภัยอย่างสูงนะครับ แต่พี่วาดสวยจริงๆชมจากใจไม่ได้แกล้งชมนะครับ

ปล ถ้าพี่ตอบว่าได้ ผมจะเอารูปตัวกาตูนมาให้พี่เป็นต้นแบบนะครับ เป็นตัวกาตูน sd สร้างจากเว็บ สร้างเองไม่ผิดกฏหมายใดๆทั้งนั้น

ต้องขอขอบคุณที่พี่สละเวลาอันมีค่ามาอ่านนะครับ ขอบคุณจริงๆครับ
HuTooB

algobaleno

โพสต์ โดย algobaleno »

อย่างงามมม *0*
ชอบสองรูปแรกมากกกกก >///<
สามคนสุดท้ายด้วย!!!
เจ๋งมากเลยค่าาาา :D

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

สวยมากๆครับ ^^ นิยายน่าติดตามมากๆเช่นกัน ถ้าได้ลงพิมพ์แล้วรบกวนบอกด้วยนะครับ จะไปตามซื้อเก็บ ^^

ได้เห็นแบบนี้เกิดกำลังใจนะว่าคนไทย วาดไม่แพ้ใครจริงๆ

ขอถามนิดผมคิดไปเองป่าวไม่รู้ ว่าทำไมพระเอกกะพระรอง เหมือนจะวาดสวยกว่าสาวๆนิดนึง แอร๊ย!!หล่อมาก 555+
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

prigpon เขียน:สะ...สุโค่ย
บอกได้คำเดียวว่ายอดมาก >w<
ลงสีสวยจังค่ะ
ชอบ ชอบ ชอบ ชอบ ชอบ
ขอบคุณค่า จะพยายามฝึกต่อไปล่ะค่า ^^
aongartist เขียน:โอ้ย..ดูแล้วรู้สึกเหมือนโดนดูดเข้าไปจนละสายตาไม่ได้เลย.....ลุ่มหลง..จ๊วบหน้าจอคอมเลยละกัน..!!
5555 ขอบคุณมากค่า นานๆทีวาดแบบนี้ ^^
Choco_Minto เขียน:เห็นแล้วแบบว่าอึ้งเลย =w=;;;;
งดงามมากเจ้าค่ะ ขอคารวะ
เก่งมากๆๆๆๆเลยอ่าาา ><
ขอบคุณค่ะ (โค้ง) มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย ยังไงก็ต้องฝึกต่อไปค่า ฮาๆ ฝีมือยังครึ่งๆกลางๆ
JackTheRipPer เขียน:สวยมากเลย

ชอบรุปแรก อยากวาดมุมนั้นได้ ฮา ฮา
ขอบคุณค่า อา จริงๆผู้หญิงวาดมุมผิด 555 สังเกตเห็นตอนร่างไปแล้วก็เลยปล่อยเลยตามเลยค่า เรื่องเปอร์นี่ยังไงก็ต้องฝึกกันอีกเยอะเลย ก็สู้ๆต่อไปค่า
Yoziila~* เขียน:ไม่รู้จะพูดอะไรเลย
อา.. 555 ยังไงก็ขอบคุณค่าาา >///<
suttikan เขียน:วาดสวยจริงๆครับ หลงเลย
รบกวนถามสักนิด
ถ้า ถ้านะครับ ยังไม่เป็นจริง ถ้าผมจะรบกวนพี่วาดรู้ให้ผมสักรูปจะผิกกฏเว็บไหม๊ครับ(เท่าที่อ่านตอนสมัครไม่น่าผิดนะ)
ถ้า ถ้านะครับ ยังไม่เป็นจริง ถ้าพี่วาดให้ผมจริงๆ ผมจะเอาไปลงในนิยายออนไลน์ของผมได้ไหม๊ครับ(แหะๆไม่มีค่าจ้างนะครับแต่งเล่นๆ แต่หาอินเมจตัวเอกที่ถูกใจไม่ได้)
แต่ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็จะขอบคุณพี่อย่างสูง
แหะๆ ถ้าผมรบกวนพี่ก็ขออภัยอย่างสูงนะครับ แต่พี่วาดสวยจริงๆชมจากใจไม่ได้แกล้งชมนะครับ

ปล ถ้าพี่ตอบว่าได้ ผมจะเอารูปตัวกาตูนมาให้พี่เป็นต้นแบบนะครับ เป็นตัวกาตูน sd สร้างจากเว็บ สร้างเองไม่ผิดกฏหมายใดๆทั้งนั้น

ต้องขอขอบคุณที่พี่สละเวลาอันมีค่ามาอ่านนะครับ ขอบคุณจริงๆครับ
HuTooB
ขอบคุณมากๆค่าที่ชื่นชอบงาน จะพยายามขยันฝึกให้มากขึ้นค่า ให้งานดีขึ้นค่า!! ^^
อา ... พอดีช่วงนี้ติดงานวาดรูปอีเวนท์ + พี่ไปรับ Art Trade กับฝรั่งในเว็บอื่นด้วยจ้า คิดว่าถ้าหากให้พี่วาดให้คงต้องรออีกสักพักเลย ประมาณหลังวาเลนไทน์ ...รอไหวมั้ย??? ^^''
algobaleno เขียน:อย่างงามมม *0*
ชอบสองรูปแรกมากกกกก >///<
สามคนสุดท้ายด้วย!!!
เจ๋งมากเลยค่าาาา :D
ขอบคุณมากๆเลยค่า (โค้งงง) ได้รับคำชมแล้วมีอำลังใจต้องรีบไปเขียนงานต่อให้เสร็จ หุๆ ^^
Marionet เขียน:สวยมากๆครับ ^^ นิยายน่าติดตามมากๆเช่นกัน ถ้าได้ลงพิมพ์แล้วรบกวนบอกด้วยนะครับ จะไปตามซื้อเก็บ ^^

ได้เห็นแบบนี้เกิดกำลังใจนะว่าคนไทย วาดไม่แพ้ใครจริงๆ

ขอถามนิดผมคิดไปเองป่าวไม่รู้ ว่าทำไมพระเอกกะพระรอง เหมือนจะวาดสวยกว่าสาวๆนิดนึง แอร๊ย!!หล่อมาก 555+
โอออ ขอบคุณมากๆเลยค่า ตัวนิยายคิดว่าจะเอาลงเว็บเด็กดีก่อนเพื่อดูคอมเมนท์จากนักอ่านว่ามีทิศทางไปทางไหนแล้วค่อยตัดสินใจส่ง สนพ ค่ะ 555
^^ จริงๆก็เริ่มวาดในโฟโต้ชอปตอนม.6 ค่ะ ใช้มาเกือบ 5 ปีแล้ว ก่อนหน้านั้นแฮนด์เมดแบบไม่ค่อยจริงจัง ยังไงพวกเราก็สู้ๆกันต่อไปค่ะ!!!
5555 ผู้ชายดูดีกว่าผู้หญิงอาจเพราะว่าส่วนตัวถนัดวาดผู้ชายมากกว่าค่ะ 55 แล้วก็ตอนวาด นั่งวาดติดต่อกันทั้งสามตัว ใช้เวลาสองวันค่ะ มันก็เลยล้าเอามากๆตอนวาดนางเอก

suttikan

โพสต์ โดย suttikan »

รอได้ครับ นานแค่ไหนก็รอ งั้นผมลงรูปไว้ให้นะครับ

รูปภาพ

ผมอยากได้ตัวการ์ตูนสมส่วนอะครับ เอาสองตัวนี้ในภาพเดียวกันเลยนะครับ เค้า2คนคือคนเดียวกัน

ตัวที่ไม่ใส่ชุดนินจา ตรงแขนที่เหมือนหุ่นยนต์ จริงๆ แล้วผมอยากให้เป็นเกราะเฉยๆ แบบที่มองเห็นข้างในบ้าง

ขอบคุณมากครับ หวังว่าจะไม่ขอมากไปนะครับ หรือเอาแบบที่พี่ชอบเลยก็ได้ครับ

Kuro_Fay
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kuro_Fay »

สวยมากกกกกกกกกกกกกกกก
ชอบผมมากทำไงถึงลงได้เป็นเส้นๆละเอียดดีจัง
เทพมากอะเค่อะ!!!!!!!

prannanoat

โพสต์ โดย prannanoat »

งานart เส้นสวยโครตๆครับ ชอบงานสีด้วยเท่มาก

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”