แอบเผาแฮะ ;x;

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
sanakakung

แอบเผาแฮะ ;x;

โพสต์ โดย sanakakung »

ยังไม่ถนัดวาดคอมิคเป็นเรื่องเป็นราวซักที -..- เส้นยังบิดๆเบี้ยวๆ สัดส่วนยังไม่ค่อยเป๊ะ มือเน่า 55555555555555

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

Marionet

Re: แอบเผาแฮะ ;x;

โพสต์ โดย Marionet »

สู้ๆครับ แนะนำเรื่องตีช่องล่ะกัน ว่าบางทีหน้า 3-6 ช่องกำลังดีครับ ที่เหลือวาดเยอะๆก็ไม่มีปัญหาแล้ว
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

เรื่องการแบ่งช่องดูดีแล้วครับ เหลือทำให้เส้นตรงๆก่อน
ผมแนะนำให้ร่างๆภาพก่อนครับ แล้วงานจะดูเป๊ะกว่านี้แน่นอน ^^

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

วาดๆไปเรื่อยๆครับ..พัฒนาแบบก้าวกระโดดแน่นอน..ถ้าฝึกด้วยคอมมิค..!!!
รูปภาพ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

โอ้ววว ลูซิเฟอร์! *0*
ยังถมดำไม่ค่อยเนียนนะค่ะ เราก็ไม่เนียนเหมือนกัน ;___;
พยายามต่อไปนะคะ สู้ๆๆๆๆ >O<
รออ่านต่อค่าาา 5555
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

อืมๆรูปภาพ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

ชอบเรื่องแบบนี้จัง มัน แฟนตาซี!! >,<
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”