ไม่ได้ลงซะนาน เอาซักรูป รบกวนช่วยมาติ ว่า หน่อยนะคร้าบ <_<

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
dragon1674

ไม่ได้ลงซะนาน เอาซักรูป รบกวนช่วยมาติ ว่า หน่อยนะคร้าบ <_<

โพสต์ โดย dragon1674 »

วาดแค่หน้าอย่างเดียวคงไม่ว่ากันนะ 55555

อันนี้รูปต้นแบบ
รูปภาพ

สแกนแล้วเอามาลงสีใน Photoshop
รูปภาพ

ช่วยแสดงความคิดเห็นกันหน่อยนะคับ
นานๆทีเอามาลง - -
(ดูดีๆหน้ามันยาวไปรึเปล่าฟะ 5555)

ulgenfalcon99

Re: ไม่ได้ลงซะนาน เอาซักรูป รบกวนช่วยมาติ ว่า หน่อยนะคร้าบ <

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

โอ้ววว ดูใช้ได้ขึ้นนะ -.- ดินสอท่าจะทู่น่าดูแฮะ
ส่วนเรื่องสีสู้ๆ จ้ะ ^^

ภาพประจำตัวสมาชิก
Marionet

Re: ไม่ได้ลงซะนาน เอาซักรูป รบกวนช่วยมาติ ว่า หน่อยนะคร้าบ <

โพสต์ โดย Marionet »

หน้าให้อารมณ์มากเลย แบบว่าเก๋าโจ๋อะไรประมาณนี่ล่ะ

สู้ๆครับ ^^
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

dragon1674

ulgenfalcon99 เขียน:โอ้ววว ดูใช้ได้ขึ้นนะ -.- ดินสอท่าจะทู่น่าดูแฮะ
อ่อ ผมชอบใช้ดินสอกด หัว 0.7 หน่ะคับ
สีผมใช้ Coclur replacement ของ photoshop เอา
เพราะลงสีแบบ ใช้สีสดไม่เป็นอ่ะคับ
ต้องพึ่งแรงเงาที่เขียนจากกระดาษ เพื่อเพิ่มสีไปในตัวตอนเอาเข้าแต่งรูป - -

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

สีหน้าได้อารมณ์ดีครับ ลองวาดกระดาษไม่มีเส้น
จะลงสีได้ง่ายกว่าครับ ^^

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

dragon1674 เขียน:
ulgenfalcon99 เขียน:โอ้ววว ดูใช้ได้ขึ้นนะ -.- ดินสอท่าจะทู่น่าดูแฮะ
อ่อ ผมชอบใช้ดินสอกด หัว 0.7 หน่ะคับ
สีผมใช้ Coclur replacement ของ photoshop เอา
เพราะลงสีแบบ ใช้สีสดไม่เป็นอ่ะคับ
ต้องพึ่งแรงเงาที่เขียนจากกระดาษ เพื่อเพิ่มสีไปในตัวตอนเอาเข้าแต่งรูป - -
แสดงว่าต้องฝึกเรื่องการควบคุมน้ำหนักเส้น ในเรื่องเบาหนัก ความพริ้ว ให้เส้นแหลมๆ
ส่วนสีนี่ก็ว่ามันเพิ่มแค่สีเดียว ๕๕

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

ulgenfalcon99 เขียน:
dragon1674 เขียน:
แสดงว่าต้องฝึกเรื่องการควบคุมน้ำหนักเส้น ในเรื่องเบาหนัก ความพริ้ว ให้เส้นแหลมๆ
ส่วนสีนี่ก็ว่ามันเพิ่มแค่สีเดียว ๕๕
พระอาจารย์ นิ้ง!!! =[]=!
หล่อมากฮะ หน้าตา โชด ดี ชอบ!! >,<
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

dragon1674

ulgenfalcon99 เขียน: พระอาจารย์ นิ้ง!!! =[]=!
หล่อมากฮะ หน้าตา โชด ดี ชอบ!! >,<
โอ้ >O< ดีใจจังมีคนชอบด้วยย >w< (ตอบกลับช้าไปหน่อยเพราะไม่ได้เปิดเช็คนานละ = =)
วาดคราวหน้าจะไม่ลงกระดาษมีเส้นละ 5555 โดนติซะเยอะ - -
ไว้จะลงใหม่อีกซัก 2-3 เดือนละกัน (ขอเวลาฝึกเยอะๆ ไม่งั้นเอามาลงบ่อยๆจะรกบอร์ด)
ขอบคุณทุกความเห็นเลยคร้าาบ มีกำลังใจในการวาดขึ้นเป็นกองเลยย XD

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”