[Update_09/02/2013] มาเพิ่มรูปค่ะ ^__^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Samajonz

Re: [Update] กระทู้สูบเลือด มีแต่รูปหนุ่ม ๆ จ้า >.,<

โพสต์ โดย Samajonz »

Tsuyoshi เขียน:
Samajonz เขียน:รูปใหม่สวยดีครับ ผมชอบลักษณะของมืออ่ะครับ วาดได้สวยดีมากครับ
รอดูรูปต่อไปอยู่ครับ ^^
ลักษณะของมือที่ว่า คือที่มีเส้นเอ็นปูด ๆ ใช่ไม๊คะ เราเน้นมากเลยแหละจุดนั้น ชอบเป็นการส่วนตัว เหะเหะ :wink:
ไม่รู้เป็นอิทธิพลมาจากมือตัวเองด้วยรึป่าว เพราะหลายครั้งที่วาดก็ใช้มือตัวเองเป็นแบบ -*-
ใช่ครับ ดูเป็นข้อเป็นปล้องดี ไว้ผมเก็บไปศึกษาต่อนะครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Kuro_Fay
ติดต่อ:

Re: [Update-ส่งท้าย] กระทู้สูบเลือด มีแต่รูปหนุ่ม ๆ จ้า >.,<

โพสต์ โดย Kuro_Fay »

มาใหม่เทพอีกแระ 5555555
ยินดีต้่อนรับนะจ๊ะ วาดหนุ่มได้งามมาก มือสวยมากๆ แต่เราชอบตามากเลยนะภาพแรกอะ
สุโค่ยๆๆๆๆ

algobaleno

Re: [Update-ส่งท้าย] กระทู้สูบเลือด มีแต่รูปหนุ่ม ๆ จ้า >.,<

โพสต์ โดย algobaleno »

โห :shock: วาดได้นุ่มสุดๆเลย>.<
สวยมากค่ะ

Tsuyoshi

Re: [Update] ต้อนรับปีใหม่ค่ะ

โพสต์ โดย Tsuyoshi »

ขอถามเพื่อนๆหน่อยค่ะ ใช้หมึกยี่ห้ออะไรถมดำกันคะ เราใช้ camel ถมดำ ใช้ kaimei ตัดเส้น แต่ตอนนี้ไม่ปลื้ม camel เลยค่ะ แห้งช้า มือไปโดนเลอะเทอะไปหมด มียี่ห้ออื่นแนะนำไม๊คะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :D

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

แฮปปี้นิวเยียร์ค่าาา ^^
แฟนอาร์ต07 ghostน่ารักมาก ><
ที่จริงไม่ต้องลบรูปเก่าๆก็ได้นะคะ เสียดาย
เรื่องหมึก เราก็ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกนะ ขอโทษด้วยค่ะ U__U
ใช้แต่ปากกาตัดเส้นง่ะ รอคนอื่นมาตอบนะคะ แฮะๆๆ ^^
รูปภาพ

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

สวัสดีปีใหม่ครับ งานน่ารักมากครับ
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

Samajonz

งานใหม่สวยมากครับ แต่ไม่น่าลบรูปเลย
ผมแนะนำลองใช้เว็บ upload ดูครับแล้ว copy url

Tsuyoshi

Samajonz เขียน:งานใหม่สวยมากครับ แต่ไม่น่าลบรูปเลย
ผมแนะนำลองใช้เว็บ upload ดูครับแล้ว copy url

ขอบคุณที่แนะนำค่ะ เอาไว้จะสแกนดี ๆ แล้วเอาไปอัพโหลดนะคะ :wink:

Tsuyoshi

Choco_Minto เขียน:แฮปปี้นิวเยียร์ค่าาา ^^
แฟนอาร์ต07 ghostน่ารักมาก ><
ที่จริงไม่ต้องลบรูปเก่าๆก็ได้นะคะ เสียดาย
เรื่องหมึก เราก็ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกนะ ขอโทษด้วยค่ะ U__U
ใช้แต่ปากกาตัดเส้นง่ะ รอคนอื่นมาตอบนะคะ แฮะๆๆ ^^
แฮปปี้นิวเยียร์เช่นกันค่ะ ปีใหม่ไปเที่ยวที่ไหนมาคะ มาเล่าๆ ^^
เรื่องหมึก ไม่เป็นไรค่ะ คงต้องศึกษากันต่อไป ขอบคุณมากนะคะ :D
Marionet เขียน:สวัสดีปีใหม่ครับ งานน่ารักมากครับ
สวัสดีปีใหม่เช่นกันค่ะ ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำชม :D

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ละเอียด จนผมไม่รู้จะเม้นไร

สุดยอดมากครับ โชะ !!!
รูปภาพ

Samajonz

รูปนักบาสสวยมากครับ โดยเฉพาะช่วงแขน อิอิ
แถมตัดเส้นดีอีกมือนิ่งมากๆเลยครับ ^^

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ว้าวๆๆ นักบาส เค้าชอบนักบาส 5555
แต่คนทางขวาหัวเล็กไปหน่อยมั้ยน้าาา ^^
รูปภาพ

Tsuyoshi

Choco_Minto เขียน:ว้าวๆๆ นักบาส เค้าชอบนักบาส 5555
แต่คนทางขวาหัวเล็กไปหน่อยมั้ยน้าาา ^^
แหะแหะ สงสัยมุ่งมั่นตั้งใจกับการวาดหุ่นให้ขัดกับหน้าตามากเกินไปค่ะ ตั้งใจจะวาดหนุ่มหน้าหวาน กล้ามปู ><
ครั้งหน้าจะระวังตรงจุดนี้นะคะ :wink:

Samajonz

Re: [Update_06/01/2013] เริ่มใช้ G pen คล่องแล้วค่ะ \(^__^)/

วาดออกมาได้อารทณ์ สามหนุ่ม สามมุม สามบุคลิก
ออกแบบได้ดีลายเส้นสวย ^^

หนุ่มน้อยๆ

Re: [Update_08/01/2013] เริ่มใช้ G pen คล่องแล้วค่ะ \(^__^)/

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยๆ »

ลายเส้นของท่านช่างงาม ยิ่ง นัก รับข้าน้อยเป็นศิษท์ด้วยเถิด =D>

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”