(กระทู้ใหม่)กับ ผลงานชิ้นใหม่(หึหึ) ช่วยติด้วยน่ะครับบบบบ ><

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
MAI_MAI

(กระทู้ใหม่)กับ ผลงานชิ้นใหม่(หึหึ) ช่วยติด้วยน่ะครับบบบบ ><

โพสต์ โดย MAI_MAI »

ถ้ามันไม่สวยก็ช่วยติหน่อยน่ะครับ TT (+_+!!!) 5555 เพิ่งจะลงสี รีบ!!!
แนบไฟล์
ภาพถ่าย9375.gif (117.39 KiB) Viewed 4437 times
MAI_KUB_MAI

MAI_MAI

Re: (กระทู้ใหม่)กับ ผลงานชิ้นใหม่(หึหึ) ช่วยติด้วยน่ะครับบบบ

กำรีบจนใส่เดือนผิด -*-
MAI_KUB_MAI

ภาพประจำตัวสมาชิก
Marionet

Re: (กระทู้ใหม่)กับ ผลงานชิ้นใหม่(หึหึ) ช่วยติด้วยน่ะครับบบบ

โพสต์ โดย Marionet »

อันนี้ขอถามครับว่าใช้ปากกาหมึกวาดหรือครับ? หรือวาดบนคอม?

สัดส่วนหลุดๆไปหน่อยน่ะครับ แต่โดยรวมก็ถือว่า ok นะ แต่ที่ขัดตาคงเป็นเรื่องเส้นแตกลายงามาเลยเชียว

สู้ๆครับ
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

ภาพประจำตัวสมาชิก
aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

ตัวภาพสวยดีครับได้อารมณ์หญิงสาว ที่มีสไตล์ของตัวเอง.!!...แต่เส้นแตกลายงาอย่างที่ Marionet บอกจริงๆๆ..เหมือน เอากระดาษต่ำกว่า 80 แกรม ใช้หมึกซึมวาดแล้วต้องคอยเป่า..ปู๊ดๆๆ..

ถ้าแห้งไม่ทันก้แตกแบบนี้ละ...5555+อันนี้ผมเคยทำแต่ก่อนตอนยังไม่ประสีประสา5555..

แต่ถ้าวาดในคอมอันนี้งด..คอมเม้นเพราะมะรู้ว่าวาดยังไง...ผม อ่อน IT กั๊บ! อนาล๊อคตลอด!!ฮุฮู
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เหมือนจะแสกนนะคะ แต่มาใส่สีเทาๆ ตรงลายเส้นให้ดูบริ๊งๆ ...หรือเปล่าน้า ๕๕ แต่ภาพแตกจริงๆ ค่ะ ที่เราเห็นเทาๆ อาจจะเป็นเพราะหมึกเลอะมั้ง
แต่เบี้ยวง่ะ ไม่รู้แสกนเบี้ยวหรือเปล่า เพราะเราก็ชอบแสกนเบี้ยว ๕๕
แต่หน้านี่เบี้ยวชัดเจน ตาตรงกันแต่หน้าเหมือนจะเอียงนิดนึง คล้ายๆ เอียงคอ
ที่เหลือรอคนอื่นเพิ่มค่ะ

MAI_MAI

เปล้าจร้า!!! เราแค่ใช้ดินสอเองจร้า แล้วก็ถ่ายลงมาแต่งที่คอมพิวเตอร์ โปรแรม photoshop Cs3 เองจร้า ><'
MAI_KUB_MAI

MAI_MAI

ตั้งใจวาดเอียงจร้า 55555
MAI_KUB_MAI

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

จากในรูปผมว่าลองลดจำนวนเส้นผมดูครับ กับลายเส้นที่แตกก็ร่างเส้นไปช้าๆครับ
ฝึกเรื่องสัดส่วนด้วยนะครับ ลองวาดภาพแบบเต็มตัวดู จะได้รู้สัดส่วนด้วยครับ มีไรไม่เหมาะสมขออภัยนะครับ ^^

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”