ซาวด์เสียง สมาชิกบอร์ดทั้งเก่าและใหม่หน่อยครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Yoziila~*
ติดต่อ:

ซาวด์เสียง สมาชิกบอร์ดทั้งเก่าและใหม่หน่อยครับ

โพสต์ โดย Yoziila~* »

อ่ะ..แฮ่ม สวสัดีทุกๆ ท่านเลยนะครับ ผมชื่อโย หรือ พี่โย หรือ ลุงโย แล้วแต่จะเรียก เนื่องจากอายุมากแล้ว (ก็แค่ 25 ย่าง 26 ปีเอง)

ขอซาวด์เสียงจากสมาชิกบอร์ด ที่ยังคงสิ่งอยู่นะที่แห่งนี้ซะหน่อยนะครับ ใครยังอยู่ก็ขอให้เขามาตอบในกระทู้นี้นะครับ

จากนี้ไปผมจะกลับมา ออนบอร์ดในถี่ขึ้น หลังจากไปศึกษาดูงาน (และงานราชการรัดตัว) จะกลับมาจัดกิจกรรมและพัฒนาบอร์ดอีกครั้ง

ขอให้มาเล่นกันบ่อยๆ นะครับ

---------
หลังจากนี้ผมจะปล่อยกิจกรรมต่างๆ ให้ไได้ร่วมเล่นกัน เป็นการฝึกฝนฝีมือไปเรื่อยๆ อย่ากังวลในเรื่องของฝีมือนะครับ
ผมยังคงคอนเซ็ปเดิมไว้ คือ "ก้าวแรกสู่การเป็นนักวาดการ์ตูนมืออาชีพ" "เราจะก้าวไปด้วยกัน"

นอกจากนี้ยังมีความพิเศษกว่าเดิม แต่ขออุบไปก่อนนะครับ เพราะยังวางแผนไม่สมบูรณ์

---------
ผอ.โจ จะกลับมาทำงานต่อนะครับ

รูปภาพ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ภาพประจำตัวสมาชิก
Marionet

Re: ซาวด์เสียง สมาชิกบอร์ดทั้งเก่าและใหม่หน่อยครับ

โพสต์ โดย Marionet »

อายุท่านน้อยกว่าผมอีกครับ ของผมไปไกลกว่านั้นเยอะ 555+

จริงๆก็มีโครงการในใจ ว่าจะแนะนำ-บอกกล่าว-พัฒนาเทคนิคการวาดอนาโตมี่ เพื่อใช้ในงานการ์ตูนอยู่เหมือนกัน เพียงแต่ว่าช่วงนี้ อะไรหลายๆอย่างยังไม่เข้าที่เข้าทางซะทีเดียว เลยวุ่นๆไปหน่อย

ผมชอบที่นี่นะกันเองดี
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

aongartist

Re: ซาวด์เสียง สมาชิกบอร์ดทั้งเก่าและใหม่หน่อยครับ

โพสต์ โดย aongartist »

...สิงบอร์ดนี้มาก็พอสมควร...รู้สึกดีมั่กๆๆ..ได้ฝึกฝน ได้รับคำติชม ทั้งตัวเองทั้งคนอื่น....ตั้งใจจะเขียนการ์ตูนให้ เพื่อนๆ ในบอร์ดได้อ่าน..กับเข้าร่วมกิจกรรม ดีๆๆ....ฝากตัวด้วยเด้ออ้าย!!! =D> =D> =D> =D>
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

มันติดที่ผมไม่สามารถเปลี่ยนแปลงแก้ไขอะไรในบอร์ดได้ เพราะบางอย่างมันค้างคา แล้วอยากจะปรับปรุงใหม่

ที่จริงมีหลายๆ โครงการที่ตั้งไว้อยากจะให้ได้ร่วมเล่นกัน แต่ที่สำคัญๆ คือ ไม่ค่อยมีคนร่วมสนุเท่าที่ควร

สมาชิกของเรามีมากพอสมควร แต่ที่ออนกันจริงๆ น้อยมาก 555+

----------------------------------------
http://www.facebook.com/Narinraks

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

พี่โยกลับมาแล้ว ในบอร์ดก็คงคึกคักมากขึ้นล่ะครับ
ชอบบอร์ดนี้มากครับ ติชมแนะนำได้ดีเสมอ แล้วบอกจุกบกพร่องได้ดี
ที่วาดได้ดีขึ้นก็เพราะได้คำแนะนำจากหลายๆท่านนี่ล่ะครับ ถ้ามีกิจกรรมอะไรก็เสนอมาเลยะครับ เข้าร่วมแน่นอน ^^

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ขอเสียงด้วยอีกคนค่ะ ถึงแม้ว่าที่นี่คนจะน้อย แต่ก็อบอุ่นเสมอ อยุ่ที่ไหนก็ไม่นานเท่าที่นี่
และจะอยุ่ตลอดไปด้วยค่ะ ลุงโยมาเปิดเร็วๆ นะคะ ^^

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ค่าๆๆ รายงานตัวค่าาา ><
เค้าก็จะพยายามออนบ่อยๆเน้อ
รักบอร์ดนี้มากมาย ทุกคนเป็นกันเองดีมากค่ะ
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

ครับ แล้วเร็วๆ นี้จะทบอยปล่อยเรื่อยๆ นะครับ เดี๋ยวช่วงนี้ขอทำงาน ลอยกระทง กับ จัดงานวันพ่อก่อนครับ งานชนกันครับ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ผมขอร่วมด้วย ลงกิจกรรมบอร์ดนี้แหละ

แล้วผมจะเอาส่งแน่ๆ ผมสัญญา !!! ( กิจกรรมที่อื่นผมไม่เคยส่งเลย )

evil laugh : Ha Ha Ha Ha ~
รูปภาพ

Ai~

โพสต์ โดย Ai~ »

เย้ะะะะ :D :D :D :D

nokfinyuni
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nokfinyuni »

เย้ ดีใจจังเลยค่ะ จะเข้ามาร่วมกิจกรรมบอร์ดบ่อยๆค่ะ จะร่วมทุกกิจกรรมเลย~
บอร์ดนี้ทำให้เราพัฒนาขึ้นเยอะจริงๆค่ะ ได้เห็นผลงานของคนอื่น ได้ศึกษา รับคำแนะนำดีๆจากพี่ๆที่น่ารักทุกคนเลย
ทุกคนเป็นกันเองมากๆ ชอบบอร์ดนี้มากๆเลยค่ะ (เป็นส่วนหนึ่งของชีวิตไปแล้ว 55+)
เป้าหมายตอนนี้คือ "อีก 3 ปี จะต้องวาดการ์ตูนให้ได้ดีกว่านี้!!!" ฮัดช่า~ *โดนเสย*
รูปภาพ

Kuro_Fay
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kuro_Fay »

อยู่มานานเหมือนกัน คุณ โย อายุนำเค้าไปนิดเดียวเองอะ 555555
ไงก็รอกิจกรรมหนุกๆอยู่นะ~

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

โอ้ส!!! ... มารายงานตัวค่ะ ช่วงนี้รู้สึกไม่คอยได้เข้าเลยสิน้ะ TTwTT
แต่ถึงยังไงหนูก็รักบอดร์นี้น้ะ เพราะมันคือจุดเริ่มต้น!!ของทุกอย่างในตัวหนู >w<
จะทำกิจกรรมบ่อยๆน้ะค่ะ...
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

รักทุกคนบอร์ดนี้จัง ^w^

Yoziila~*
ติดต่อ:

กิ้วๆ ผมจะออนตอบให้บ่อยยิ่งขึ้นนะครับ ผมเองก็ไม่ค่อยมีฝีมือ อาศัยสิงนาน (ฮา)
และความพยายามจัดกิจกรรมเรื่อยๆ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกันไว้ด้วยนะครับ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”