มือใหม่ค๊า ติชมได้ค๊ะ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

FaiRyCTJP
ที่อยู่: จุฬาซอย 30 บ้านเลขที่409 ถนน บรรทัดทอง แขวง รองเมือง เขต ปทุมวัน 10330

มือใหม่ค๊า ติชมได้ค๊ะ

โพสต์ โดย FaiRyCTJP »

สวัสดีค๊า ชื่อ เอมมี่ อายุ 14 ค๊ะ ชอบวาดรูปมากๆ หนังสือการ์ตูนยังมีเป็นโหลๆเรย ฝากติชมด้วยค๊า
หล่อรึป่าวน๊ะดูไม่ออก
หล่อรึป่าวน๊ะดูไม่ออก
loveving.jpg (53.28 KiB) Viewed 8762 times
ภาพนี้โดยส่วนตัวชอบมากชอบ2รุม1อิอิ
ภาพนี้โดยส่วนตัวชอบมากชอบ2รุม1อิอิ
naruk.jpg (66.4 KiB) Viewed 8762 times

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: มือใหม่ค๊า ติชมได้ค๊ะ

โพสต์ โดย Yoziila~* »

อืม น่ารักมากครับ ฝึกฝนบ่อยๆนะครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ภาพประจำตัวสมาชิก
aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

เปลี่ยนเป็นผมขอไปอยู่ ตรงกลาง...แล้วให้มีสาวขนาบข้างได้ปะ...ฮุฮู :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

เปลี่ยนไปอยู่ตรงกลางแล้วมีหนุ่มๆขนาบข้าง? รูปภาพ
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

Kuro_Fay
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kuro_Fay »

วาดน่ารักดีจ้ะ โดยรวมก็โอเคแล้วแหละ
แต่ถ้าฝึกวาดบ่อยๆไปเรื่อยๆมันจะดีขึ้นได้อีกเยอะเลยจ้าาาา สู้ๆนะ
Marionet เขียน:เปลี่ยนไปอยู่ตรงกลางแล้วมีหนุ่มๆขนาบข้าง? รูปภาพ
เอ๊ะ ยังไง??

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

วาดสวยแล้วครับ แต่เรื่องตานี่ยังดูไม่เท่ากันทั้งสองด้านครับ
ลองฝึกเพิ่มเยอะๆนะครับ พวกตัดเส้น แล้วจะวาดสวยขึ้นแน่นอน ^^

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ดีจ้า เอมมี่ ^^
เราชื่อมิ้นท์ อายุ16ค่ะ
วาดน่ารักดีค่ะ ฝึกวาดบ่อยๆน้า
แล้วมาลงรูปอีกเน้อ ><
Marionet เขียน:เปลี่ยนไปอยู่ตรงกลางแล้วมีหนุ่มๆขนาบข้าง? รูปภาพ
โอ้วโนวววว ไม่นะ พี่กระบองเพชร... O[]Ollll
รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

วาดสวยแล้วครับ
ต่อไปก็พยามวาดแล้วพยามหาปัญหาเกี่ยวกับการวาดเยอะๆนะครับ
อย่างเช่น อนาโตมี่ ( สัดส่วนร่างกาย ) | วาดด้านข้าง ส่วนหัวหรือทั้งตัว | ท่าทาง | มุมมอง สูงและต่ำ
และสุดท้ายสำคัญมากหากจะเขียนเป็นเรื่องก็คือ PERSPECTIVE ทัศนียภาพ ( หรือภาพที่มีการนำด้วยจุดสายตานั่นเอง )

ลิ้งดูเพื่อให้เข้าใจ เกี่ยวกับ PERSPECTIVE
http://www.learners.in.th/blogs/posts/499945
http://blog.eduzones.com/idaschool/40646

เท่าที่กล่าวมาก็มีความจำเป็นสูงนะครับ หากอยากเขียนเป็นเรื่อง ถ้าทำไม่ได้ผมขอแนะนำไม่ต้องรีบครับ
หากเล่นบอร์ดนี้แล้วอยากเรียนรู้อะไรเพิ่มเติมลองเข้าที่ลิ้งของ Yoziila~* ( ลุงโย )

ลิ้งนี้
http://comicclubmag.com/cgibin/bkboard3 ... 3&start=60

ผมรีบเอาข้่อมูลแบบนี้มาบอกมันจะเร็วเกินไปไหมนะ เพราะตอนที่ผมหัดวาดใหม่ๆ ก็อยากจะรู้อะไรเยอะๆ ( พอรู้ก็แทบช็อค )
น่าจะหัวอกเดียวกัน ไงๆลองหัดไปทีละขั้นนะครับ
ส่วนผมก็ซุ่มตามเคย

Evil Laugh : Ha Ha Ha ~
รูปภาพ

FaiRyCTJP
ที่อยู่: จุฬาซอย 30 บ้านเลขที่409 ถนน บรรทัดทอง แขวง รองเมือง เขต ปทุมวัน 10330

ขอบคุนทุกคนม๊ากๆ ค๊า ที่ช่วยติชม ไอ้เรามือใหม่ >///< จะพยายามพัฒนาตัวเอง
ขึ้นเรื่อยๆ และเอารูปมาแปะ บ่อยๆ ค๊าาา

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

พยายามกันต่อไปครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

aongartist

ยิ่งเขียนเยอะยิ่งพัฒนาครับ....ถ้าจะพัฒนาแบบก้าวกระโดด...เขียนการ์ตูนเรื่องไปเลยครับ...เละๆมั่วๆก๊งๆก้เขียนไปเลย..จะกี่หน้าก้ได้

เราจะได้ลองเขียนทั้ง ตัวละคร ครึ่งตัวบ้าง เต็มตัวบ้าง สีหน้า อารมณ์ตัวละคร เครื่องแต่งกายสัดส่วน ฯลฯ

มุมกล้อง นกมอง มดมอง แมวมอง หมามอง ชะมดมอง ฯลฯ

ฉาก ต้นไม้ บ้าน อาคาร เสาไฟฟ้า ภูเขาแม่น้ำฯลฯ

เอฟเฟค เส้นสปีด สกรีนโทน กราฟิตี้ ..ฯลฯ..และได้ฝึกอีกเยอะแยะ

แต่...ต้องยอมรับ 1 ข้อ ว่าคุณจะเหนื่อยมั่กๆๆจริงๆนะไหนจะแต่งเรื่องไหนจะสตอรี่บอร์ดไหนจะบราๆๆๆ..ที่หนักคือ เพราะบางครั้ง คุณต้องวาดในสิ่งที่คุณไม่ชอบ..เพื่อให้งานออกมาดูดี..

ทุกคนจะรู้ดี....ฉากแบล๊คกราวน์ไงครับ....ขี้เกียจโคตรๆๆ..ฮุฮู
รูปภาพ

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

aongartist เขียน:ยิ่งเขียนเยอะยิ่งพัฒนาครับ....ถ้าจะพัฒนาแบบก้าวกระโดด...เขียนการ์ตูนเรื่องไปเลยครับ...เละๆมั่วๆก๊งๆก้เขียนไปเลย..จะกี่หน้าก้ได้

เราจะได้ลองเขียนทั้ง ตัวละคร ครึ่งตัวบ้าง เต็มตัวบ้าง สีหน้า อารมณ์ตัวละคร เครื่องแต่งกายสัดส่วน ฯลฯ

มุมกล้อง นกมอง มดมอง แมวมอง หมามอง ชะมดมอง ฯลฯ

ฉาก ต้นไม้ บ้าน อาคาร เสาไฟฟ้า ภูเขาแม่น้ำฯลฯ

เอฟเฟค เส้นสปีด สกรีนโทน กราฟิตี้ ..ฯลฯ..และได้ฝึกอีกเยอะแยะ

แต่...ต้องยอมรับ 1 ข้อ ว่าคุณจะเหนื่อยมั่กๆๆจริงๆนะไหนจะแต่งเรื่องไหนจะสตอรี่บอร์ดไหนจะบราๆๆๆ..ที่หนักคือ เพราะบางครั้ง คุณต้องวาดในสิ่งที่คุณไม่ชอบ..เพื่อให้งานออกมาดูดี..

ทุกคนจะรู้ดี....ฉากแบล๊คกราวน์ไงครับ....ขี้เกียจโคตรๆๆ..ฮุฮู
โดนเลยอ่ะ =A=
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

FaiRyCTJP

มาลงภาพรอบ2แร๊ว ค๊าา พอดีว่างๆฟังเพลงไปวาดไปอารมดี อิอิ
อันนี้ได้แรงบรรดาลใจมาจาก ชานะ อิอิ
อันนี้ได้แรงบรรดาลใจมาจาก ชานะ อิอิ
05-12-2012-13-40-53.jpg (40.95 KiB) Viewed 8637 times
เอิ่มอันนี้เหมือนจะsexyก้อไม่ใช่ง่วงก็ไม่เชิง 55
เอิ่มอันนี้เหมือนจะsexyก้อไม่ใช่ง่วงก็ไม่เชิง 55
05-12-2012-13-41-59.jpg (36.07 KiB) Viewed 8637 times
แนบไฟล์
น่าร๊ากอ๊ะ &gt;,&lt;
น่าร๊ากอ๊ะ >,<
05-12-2012-13-43-37.jpg (35.39 KiB) Viewed 8637 times

aongartist

ถ้าจะวาดให้หน้าตาเซะซี่ หางตาแหลม ยกขี้น ตาดำไม่ต้องใหญ่มากครับ...หน้าเรียวเติมลิปแดง แค่นี้ก้เซะซี่แล้ว
รูปภาพ

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

สู้ๆครับ ^^
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”