มือใหม่ค๊า ติชมได้ค๊ะ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

Re: มือใหม่ค๊า ติชมได้ค๊ะ

โพสต์ โดย Choco_Minto »

คิดว่าสัดส่วนยังเบี้ยวไปหน่อยนะคะ ลองหาแบบมาดูแล้ววาดตามนะ
ฝึกบ่อยๆน้า สู้ๆๆๆ >O<
รูปภาพ

FaiRyCTJP
ที่อยู่: จุฬาซอย 30 บ้านเลขที่409 ถนน บรรทัดทอง แขวง รองเมือง เขต ปทุมวัน 10330

โพสต์ โดย FaiRyCTJP »

กลับมาอีกแร้วค๊าหลังจากห่างเหินจากการลงไปนาน 555+
แนบไฟล์
นอนตักกันด้วยย &gt;&lt;..
นอนตักกันด้วยย ><..
l;_??.jpg (195.69 KiB) Viewed 2056 times

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

ผมชอบในมุมมองการวาดนะ ท่าทางและสีหน้าดีมาก
ควรฝึกเรื่องสัดส่วนเพิ่มครับ ร่างภาพแล้วจะดีขึ้น ผมก็ร่างภาพไม่ค่อยเก่งฝึกเอาเรื่อยๆ
ขยันฝึกไว้ครับ ^O^

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

โอ้ววว น่ารักมากเลยจ้า ><
แต่สัดส่วนยังเบี้ยวๆเน้อ แล้วก็ผมยังดูแข็งๆน่ะค่ะ
ฝึกบ่อยๆ สู้ๆๆๆ
แล้วมาลงรูปอีกนะจ๊ะ ^w^
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”