Hawk ขาโจ๋ โต้พายุ #002

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
ikqzang

Hawk ขาโจ๋ โต้พายุ #002

โพสต์ โดย ikqzang »

อยู่ดีๆก็มา ตอน 02 เลย ขอโทดด้วยครับ
อ่านแล้ว ติชมกันด้วยเน้อ(ชอบอ่านเม้น><)
# 001 อยู่นี่ครับ สำหรับคนที่จะย้อนดู http://www.comicclubmag.com/cgibin/bkbo ... 18&t=24932

เอาล่ะ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ฝากไว้ในอ้อมใจด้วยนะคะรับ!! ^^
รูปภาพ

JackTheRipPer

Re: Hawk ขาโจ๋ โต้พายุ #002

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

เข้าใจความรู้สึกของสองคนนั้นที่กำลังรอดูอยุ่เลยแฮะ
รูปภาพ

ikqzang

เซอร์วิส กระจุย กระจายครับ >///<
ติดตามละกัน
รูปภาพ

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

โห พระเอกจังหวะนั้น มันต้องลุยแว้ววว 55555+

ชอบงานท่านครับ โดยเฉพาะมุมมอง,มุมกล้องและบรรยากาศของภาพ มันลื่นไหล คะแนนเต็ม 10 ท่านได้ 12 เลย

แต่มีอยู่ 1 อย่างที่ขออนุญาติแนะนำ คือเรื่องตัวเสียง(เช่น ควับ,พรึ่บ,พลั่ก) หลายๆจุดมาบังตัวละครท่าน เหมือนโดนขโมยซีนไปซะยังงั้น และฟร้อนตัวหนังสือ(อันนี้ขาดไปนิดเดียว) ตัวหนังสือสามารถช่วยแสดงอารมณ์ของตัวละครนั้นๆได้มากครับ

ลายเส้นเป็นอย่างไร ผมขอข้ามนะครับเพราะ แต่ล่ะบุคคลย่อมมีเอกลักษณ์เฉพาะตน สู้ๆครับ เป็นกำลังใจ เอามาให้อ่านอีกนะ อยากอ่านตอนต่ออ่าาา ขอตามผลงานท่าน ^^
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

ikqzang

Marionet เขียน:โห พระเอกจังหวะนั้น มันต้องลุยแว้ววว 55555+

ชอบงานท่านครับ โดยเฉพาะมุมมอง,มุมกล้องและบรรยากาศของภาพ มันลื่นไหล คะแนนเต็ม 10 ท่านได้ 12 เลย

แต่มีอยู่ 1 อย่างที่ขออนุญาติแนะนำ คือเรื่องตัวเสียง(เช่น ควับ,พรึ่บ,พลั่ก) หลายๆจุดมาบังตัวละครท่าน เหมือนโดนขโมยซีนไปซะยังงั้น และฟร้อนตัวหนังสือ(อันนี้ขาดไปนิดเดียว) ตัวหนังสือสามารถช่วยแสดงอารมณ์ของตัวละครนั้นๆได้มากครับ

ลายเส้นเป็นอย่างไร ผมขอข้ามนะครับเพราะ แต่ล่ะบุคคลย่อมมีเอกลักษณ์เฉพาะตน สู้ๆครับ เป็นกำลังใจ เอามาให้อ่านอีกนะ อยากอ่านตอนต่ออ่าาา ขอตามผลงานท่าน ^^
ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ...จะพยายามปรับแก้นะครับ เรื่องฟอนท์ ก็ งงๆ เหมือนกัน แต่จะลองไปปรับปรุง(งมๆ)ดูเน้อ

แอบ สปอย ตอน 3 นิสนึงครับ^^
รูปภาพ
รูปภาพ

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

อ่านทีเดียวสองตอนเลย เฮ~

โพสสวยมาก ชอบๆ บางโพสนี่ปลื้มสุดๆ (เอ่อ.. โพสท่านะ //ย้อนมาอ่านแล้วแอบงง ฮา)

แต่เนื้อเรื่อง แนวการวาด บราๆๆๆ ขอเว้นค่า llorz ไม่ใช่แนวอย่างแรง
(มันแนวการ์ตูนขายให้ ช นี่ T3T)

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

คือภาพทั้งหมด ร่างด้วยดินสอแล้วลงหมึกในคอม หรือทำในคอมทั้งหมดอ่ะครับ...ผมมะยู้..แต่หนุกดีอ่านรวดเดียวจบเลย...ฮุฮู
รูปภาพ

ikqzang

ต้นอ่อน เขียน:อ่านทีเดียวสองตอนเลย เฮ~

โพสสวยมาก ชอบๆ บางโพสนี่ปลื้มสุดๆ (เอ่อ.. โพสท่านะ //ย้อนมาอ่านแล้วแอบงง ฮา)

แต่เนื้อเรื่อง แนวการวาด บราๆๆๆ ขอเว้นค่า llorz ไม่ใช่แนวอย่างแรง
(มันแนวการ์ตูนขายให้ ช นี่ T3T)
เค้าโพสผิดที่ เหรอ T^T
รูปภาพ

ikqzang

aongartist เขียน:คือภาพทั้งหมด ร่างด้วยดินสอแล้วลงหมึกในคอม หรือทำในคอมทั้งหมดอ่ะครับ...ผมมะยู้..แต่หนุกดีอ่านรวดเดียวจบเลย...ฮุฮู
ร่างมือ กะ ปากกาลูกลื้น แล้วก็มา ตัดเส้น ถมดำ บลาๆ ในคอมฮ๊าฟ
ไม่มีเมาส์ปากกา T^T ลำบากจุดนี้แหละ
รูปภาพ

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

ikqzang เขียน:
aongartist เขียน:คือภาพทั้งหมด ร่างด้วยดินสอแล้วลงหมึกในคอม หรือทำในคอมทั้งหมดอ่ะครับ...ผมมะยู้..แต่หนุกดีอ่านรวดเดียวจบเลย...ฮุฮู
ร่างมือ กะ ปากกาลูกลื้น แล้วก็มา ตัดเส้น ถมดำ บลาๆ ในคอมฮ๊าฟ
ไม่มีเมาส์ปากกา T^T ลำบากจุดนี้แหละ
พระเจ้า ถึกโคตร.. นั่นเมาส์หนูหรอเนี่ย

ปล. ไม่ได้โพสผิด แต่เราแค่ไม่ค่อยอ่านการ์ตูนแนวนี้เฉยๆ เลยไม่เม้น =3=

ikqzang

อุปกรณ์อัปปรีมากคัฟ ขอบอก..55555555555+
แต่ก็หยุดเราไม่ได้นะจ๊ะ ...5555 (อวยตัวเองซะงั้น)
รูปภาพ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

สนุกดีค่ะ ^^
รออ่านตอนสาม
555 สู้ๆนะคะ ><
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

555+ อ้วก!!!!
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

เนื้อเรื่องสนุกดีครับ
ชอบที่ไปได้ไหลลื่นไม่ติดขัด แล้วก็พวกแากหลักก็ทำดีครับ
รออ่านตอนต่อไป อิอิ

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

หนุก! ง่ะ >w<
รอดูตอนต่อไปนะ
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”