หายไปนานมากมาอัพเพิ่ม 3 รูป สดๆ! จ้า BY.Immorent

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Immorent

หายไปนานมากมาอัพเพิ่ม 3 รูป สดๆ! จ้า BY.Immorent

โพสต์ โดย Immorent »

อัพ 3 รูปนะครับ

1รูปภาพ
2รูปภาพ
3รูปภาพ

___________________________________Hot!!
รูปภาพ

___________________________________1
รูปภาพ

___________________________________2
รูปภาพ

___________________________________3
รูปภาพ

___________________________________4
รูปภาพ

___________________________________5
รูปภาพ

___________________________________6
รูปภาพ

___________________________________7
รูปภาพ

___________________________________8
รูปภาพ

___________________________________9
รูปภาพ

___________________________________10 {รูปนี้เป็นรูปเพื่อนในกลุ่ม มี 11 คน แต่ยังวาดไม่ครบเลยอยากเอามาให้ดูหน่อย : )}
รูปภาพ

รูปภาพ

ผมวาด แบล็คกับลงเงาไม่ค่อยเก่ง

8/10/2012 เวลา 16.08 Up

รูปภาพ

รูปภาพ

แถม 1 พอดีวาดเล่น ๆ วาดจน tatoo กลายเป็น Tatoo ผมไม่ได้วาดเบี้ยวนะ แต่ ถ่ายเบี้ยว

รูปภาพ

11/11/2012 เวลา 18.08 Up

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Immorent เมื่อ อังคาร 19 มี.ค. 2013 3:20 pm, แก้ไขไปแล้ว 11 ครั้ง.

Immorent

Re: สวัสดีผมพึ่งมาใหม่อยากฝากภาพมาให้ติเตือนหน่อยครับ

เงียบจริงๆ นะครับ

ulgenfalcon99

Re: สวัสดีผมพึ่งมาใหม่อยากฝากภาพมาให้ติเตือนหน่อยครับ

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เด็กเก่ายินดีต้อนรับเด็กใหม่ค่าาา จุ๊บๆ ๕๕๕๕๕
เป็นงานที่สะอาดดีนะคะ ดูใส่ใจในงานดี ชอบจัง ๕๕
แต่เสาเบี้ยวเน้อ ตีเบี้ยวไปนิด
อย่างอื่นก็น่าจะโอเคนะคะ ไม่น่ามีอะไร พอได้หมดแล้ว ๕๕
ว่าแต่มาเป็นชื่อตัวละครแบบนี้ จะแต่งเป็นเรื่องใช่ม้าาา อิอิ
น่าอ่านนะ เบฟฟี่ (?) ท่าทางจะดหดไม่เบา อู้ววว ๕๕

บอร์ดนี้ต้องวันสองวันค่ะ ถึงจะมีคนมา ๕๕ แต่ช่วงนี้เราก็มาเรื่อยๆ นะคะ อาจจะเบื่อขี้หน้าเรา ทนเอาหน่อยนะ ๕๕

Immorent

5555+ เสาไม่ค่อยได้ใส่ใจเท่าไหร่อ่าครับ แต่ขอบคุณที่ มาติเตือนนะครับ

ว่าแล้วทำไม คนไม่ค่อยตอบกัน อิอิ 55

เมื่อก่อนคึกคักมากเลยนะคะที่นี่ แต่พอรุ่นพี่เขาโตๆ กันแล้ว เลยไม่ค่อยมีเวลามาที่นี่เท่าไร
ส่วนคนสมัยนี้ก็แค่เอารูปตัวเองมาลง ไม่ค่อยเม้นของคนอื่น เขาก็เลยหายๆ กันไป เพราะไม่มีใครติชมหรือมาพูดคุยกันเหมือนเมื่อก่อน คือสมัยก่อนเขาสนิทกันเหมือนพ่อแม่ลูกกันเลยนะคะ ๕๕

เอ้อ ลืมแนะนำตัว เรานิ้งนะ อายุจะสิบหกละ ๕๕๕
มาที่นี่บ่อยๆ นะ ^^

Immorent

อ๋อ ผมชื่อ นม นะ อายุ สิบเจ็ด จร้า เพศชาย นะ

ถึงว่า ผมก็กด F 5 รอเมื่อไหร่ จะมา ให้ความเห็นหว้า ๆ 555+

จ้า พี่นม = = ; เอ่อ ชื่อแปลกดีนะคะ ๕๕
บอร์ดนี่ไม่ค่อยเหมือนเว็บอื่นๆ เท่าไรค่ะ เพราะเว็บอื่นจะมีกระทู้ขึ้นมาเรื่อยๆ ผลงานเก่าๆ ก็จะลงไปเรื่อยๆ
ถ้าจะมาโพสผลงานอีกโพสไว้ในกระทู้เดียวกันนะคะ จะได้เห็นความพัฒนา ๕๕
ส่วนที่ไม่ค่อยมีเม้นก็บอกไปแล้ว ก็หวังแต่จะมีคนมาคอยมาเม้นให้คนอื่นบ้าง จะได้สนุกคึกครื้น เว็บอื่นที่สนุกคึกครื้นเพราะมีคนเยอะน้า TT

Immorent

ทั้งบอร์ดก็น่าจะมีแค่ 2 คน ละมั้ง หรือ ทั้งเว็บมี 2 คน 55..

ภาพประจำตัวสมาชิก
Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

ช่วงนี้งานเยอะครับ กลับบ้านมาก็ดึกเลย

งานดีแล้วครับ ติคงไม่มี แต่แนะนำว่าถ้าได้สัดส่วนมาเพิ่มอีกหน่อยจะงามมากครับ

ชอบท่าทาง เท่ห์ดี สู้ๆครับ
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

MoondogZelf

โพสต์ โดย MoondogZelf »

อู้วว งานละเอียดจังคร้าบ#กราบเมพ
ใส่รายละเอียดกว่านี้น่าจะดีขึ้นนะครับ
ผมก็เด็กใหม่เพิ่งเข้าเมื่ออาทิตข์ก่อนฮะ:) สู้ๆ
รูปภาพ

Immorent

อ่าครับ อันนี้ผม วาดสัดส่วนดูไม่ค่อยชัดไช่ปะครับ

MoondogZelf

สัดส่วนด้านบนใช้ได้อยู่แล้วครับ
แต่ผมอยากให้เน้นยน้างล่างหน่อย
กางเกงน่าจะมีรอบยับนิดให้ดูมีมิติน่ะ
ลองศึกศาการวาดข้อต่อ เข่าด้วยก็ดี
เพราะขามันตรงเดะไปอะฮะ;w;
รูปภาพ

Immorent

OK ครับผม

ข้อต่อ กับ เข่า พอลองวาดดู มันแปลก ๆ 555. ผมจะพยายามดูนะครับ

MoondogZelf

สู้ๆครับผมเอาใจช่วย 555 #การแนะนำคนอื่นมันง่ายแต่พอทำจริงๆมันยาก
ผมก็วาดไม่เก่ง แต่แนะนำตามความรู้สึกนะครับ//ผิดอย่าว่ากัน
อ้อ ผมชื่อ เฟน ครับ อายุ 16 ฝากตัวด้วยนะคร้าบบบ
รูปภาพ

Marionet เขียน:ช่วงนี้งานเยอะครับ กลับบ้านมาก็ดึกเลย

งานดีแล้วครับ ติคงไม่มี แต่แนะนำว่าถ้าได้สัดส่วนมาเพิ่มอีกหน่อยจะงามมากครับ

ชอบท่าทาง เท่ห์ดี สู้ๆครับ
อั่ยยะ พี่กระบองเพชรกลับมาแล้ว เย้ๆ
เหนื่อยหน่อยนะคะ เข้าใจค่ะ สู้ๆ นะ ><

ส่วนที่เฟนฟี่และพี่กระบองเพชรแนะนำมาน้องเห็นด้วยค่ะ แบบว่าลืมแนะนำต่อ ๕๕๕

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”