หายไปนานมากมาอัพเพิ่ม 3 รูป สดๆ! จ้า BY.Immorent

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
ต้นอ่อน

Re: สวัสดีผมพึ่งมาใหม่อยากฝากภาพมาให้ติเตือนหน่อยครับ

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

ulgenfalcon99 เขียน:เมื่อก่อนคึกคักมากเลยนะคะที่นี่ แต่พอรุ่นพี่เขาโตๆ กันแล้ว เลยไม่ค่อยมีเวลามาที่นี่เท่าไร
ส่วนคนสมัยนี้ก็แค่เอารูปตัวเองมาลง ไม่ค่อยเม้นของคนอื่น เขาก็เลยหายๆ กันไป เพราะไม่มีใครติชมหรือมาพูดคุยกันเหมือนเมื่อก่อน คือสมัยก่อนเขาสนิทกันเหมือนพ่อแม่ลูกกันเลยนะคะ ๕๕

เอ้อ ลืมแนะนำตัว เรานิ้งนะ อายุจะสิบหกละ ๕๕๕
มาที่นี่บ่อยๆ นะ ^^
พรืด..... /ล้มหัวทิ่ม ฮา

ulgenfalcon99

Re: พึ่งมาใหม่อยากช้วยติเตือนหน่อยครับ [Up + ]

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

อะไรพี่ต้นอ่อน ๕๕

ต้นอ่อน

Re: พึ่งมาใหม่อยากช้วยติเตือนหน่อยครับ [Up + ]

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

ไม่มี๊ ไม่มี สมัยไหนจำไม่ได้แล้วที่เคยโดนลุงโยสับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ตอนนั้นสนุกมากเลย เป็นพวกมาโซ ยิ่งโดนด่ายิ่งวาดต่อ ก็เลยเอาความรู้สึกนั้นไปพยายามจะสับคนอื่นต่อเท่าที่ทำได้
ก็นะ งูๆปลาๆมาตลอดมันก็ได้ประมาณนี้แหละ อาศัยแค่เคยอ่านมาก และเคยวาดบ่อย llorz/แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้วาดเล๊ย แอบเศร้า

ปล.นี่ก็อู้มานั่งเม้น เบื่อเป็นบ้าเลยลั่นล้า~ /ชักจะเพี้ยน

Ai~

โพสต์ โดย Ai~ »

สมัยนั้นคึกจริง >__<
CFสนุกด้วย ฮ่าๆๆ

มาร่วมกันสร้างให้บอร์ดคึกๆๆกันเถอะ :lol:

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ตอนนี้กำลังพยายามให้เป็นแบบนี้นอยู่ ๕๕๕
CF girl สนุกมากจริงๆ ถึงแม้ว่าตอนนั้นจะยังไม่ได้เป็นสมาชิค แต่ชอบมาส่องดูบ่อย ๕๕๕
ขอความร่วมมือกับสมาชิคทุกท่านช่วนกันสร้างบอร์ดให้คึกคักด้วยเถิด -/\-

Immorent

โพสต์ โดย Immorent »

ขอบคุณคปมเม้นทุกคนนะครับ ผมเองก็จะ พยายามอัพรูป นะ :P

Immorent

Re: พึ่งมาใหม่อยากช้วยติเตือนหน่อยครับ [ห่างหายไปนานมาอัพเพิ

เห็บอดเงียบ ๆ เอามาอัพลง ให้นะครับ ฝาก ติเตือนด้วยเด้อ บางภาพยังไม่สมบูร นะครับ :oops: :oops: :oops:

Samajonz

Re: พึ่งมาใหม่อยากช้วยติเตือนหน่อยครับ [ห่างหายไปนานมาอัพเพิ

โพสต์ โดย Samajonz »

เขามาดูแล้วครับผมชอบความหลากหลายในตัวภาพนะครับ
คงเป็นที่แขนกับมือที่ยังดูไม่ค่อยสมส่วนแขนดูยาวๆเกินไป ส่วนมือนั้นนิ้วก็ยังดูยาวเกินไปอ่ะครับ
ทำมาดีแล้วครับ วาดงานได้หลายแบบ ฝึกไปเรื่อยๆครับทำได้ดีขึ้นแน่นอนครับ ^^

Immorent

ขอบคุณครับ

Immorent

Re: พึ่งมาใหม่ครับ[ห่างหายไปนานมาอัพเพิ่ม]

Samajonz : บางรูป อาจดูแขนไม่เท่ากัน เล็กข้างใหญ่ข้าง สั้นข้างยาวข้าง อันนี้ผมไม่ได้ดูเอง อิอิ

แต่ ที่แขนยาวไปหน่อยคือผมกะจะให้มันยาวอยู่แล้ว อะครับ ขอบคุณที่เตือนนะครับ

Choco_Minto

Re: พึ่งมาใหม่ครับ[ห่างหายไปนานมาอัพเพิ่ม]

โพสต์ โดย Choco_Minto »

พี่นมกลับมาแล้วววว ><
หายไปนานเชียว คิดถึงๆ 555
งานใหม่เท่มากเลย
เห็นด้วยกับพี่Samajonzเรื่องแขนกับนิ้วยาวไปหน่อย
แต่มันก็เป็นสไตล์ของคนวาดเนอะ ^^
แล้วมาอัพรูปอีกน้าาาา
รูปภาพ

Immorent

Choco_Minto เขียน:พี่นมกลับมาแล้วววว ><
หายไปนานเชียว คิดถึงๆ 555
งานใหม่เท่มากเลย
เห็นด้วยกับพี่Samajonzเรื่องแขนกับนิ้วยาวไปหน่อย
แต่มันก็เป็นสไตล์ของคนวาดเนอะ ^^
แล้วมาอัพรูปอีกน้าาาา

ไม่ได้หาย 555 แค่วาดตุน ๆ ไว้แล้วเอามาลง ิออิ

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

คือที่ผมบอกถ้า นั่งอยู่แขนยาวไม่เป็นไรครับ แต่ถ้ายืนแล้วแขนยาวอาจจะไม่สมส่วนอ่ะครับ
แหะๆ แอบซุ่มๆ ส่งมาทีหลายๆรูป แต่ผมชอบนะ ออกแบบตัวละครได้เรื่อยๆ ^^

Immorent

อ๋อ ยืนขึ้นแขรก็ยาวอยู่ดี 5555. สงสัย กระดูกยาว

MoondogZelf

โพสต์ โดย MoondogZelf »

ขายังแปลกๆอยู่นะครับ ตรงเท้าลองไปฝึกอีกนิดนะ มันดูผิดที่ผิดทางไงก็ไม่รู้อะ//ไม่แน่ใจว่าคิดไปเองรึเปล่า

คนที่นั่งแขนยาวไปนิดเนาะ สู้ๆครับ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”