ฝากตัวและผลงานด้วยนะคะ ^^ [Lostza]<UPDate!!>

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ulgenfalcon99

Re: ฝากตัวและผลงานด้วยนะคะ ^^ [Lostza]<UPDate!!>

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ไม่เคยอ่านอ่ะ การ์ตูนผู้หญิงใหม่ๆ ไม่ค่อยได้อ่านเบย โดนสั่งงด ๕๕

ภาพประจำตัวสมาชิก
Ai~

Re: ฝากตัวและผลงานด้วยนะคะ ^^ [Lostza]<UPDate!!>

โพสต์ โดย Ai~ »

ulgenfalcon99 เขียน:ไม่เคยอ่านอ่ะ การ์ตูนผู้หญิงใหม่ๆ ไม่ค่อยได้อ่านเบย โดนสั่งงด ๕๕
ของนิ้งยังแค่โดนสั่งงดแอบซื้ออ่านยังได้(หรือความคิดเราเลว?๕๕๕) แต่ของพี่อ่ะ หาซื้อไม่ได้เลย ร้านเช่าการ์ตูนไม่มีอีกต่างหาก ที่ซื้ออ่านก็มีแค่เรื่องที่7เอามาขายอ่ะแหละ....ส่วนมากเล่มเดียวจบ T^T

MoondogZelf

โพสต์ โดย MoondogZelf »

-0-a ผมลองหาอ่านดูดีกว่า 5555
รูปภาพ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

MoondogZelf เขียน:หน้าเบี้ยวนะครับ เรื่องนี้การ์ตูนผูหญิงเหรอครับ สนุกไหมอะ ;^;??
ulgenfalcon99 เขียน:ไม่เคยอ่านอ่ะ การ์ตูนผู้หญิงใหม่ๆ ไม่ค่อยได้อ่านเบย โดนสั่งงด ๕๕
มันก็เป็นการ์ตูนผู้หญิงอ่ะนะ แต่มันไม่เหมือนการ์ตูนผู้หญิงธรรมดาทั่วไป ไม่ค่อยมีความรักกุ๊กกิ๊กๆอะไรแนวนั้นซักเท่าไร =w=
มันจะออกแนวลึกลับซะมากกว่า แต่ที่จริงมันก็ไม่ใช่แนวลึกลับอ่า
เค้าก็อธิบายไม่ถูก รู้แต่ว่าสนุกมากกกกก อ่านแล้วตื่นเต้น 5555 เค้าชอบมาก ><
อย่าลืมไปหาอ่านให้ได้น้าาาา
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

Ai~ เขียน:
ของนิ้งยังแค่โดนสั่งงดแอบซื้ออ่านยังได้(หรือความคิดเราเลว?๕๕๕) แต่ของพี่อ่ะ หาซื้อไม่ได้เลย ร้านเช่าการ์ตูนไม่มีอีกต่างหาก ที่ซื้ออ่านก็มีแค่เรื่องที่7เอามาขายอ่ะแหละ....ส่วนมากเล่มเดียวจบ T^T
เหยยย อยู่ต่างจังหวัดเหรอ เพราะเพื่อนเราก็ชอบหาซื้อไม่ค่อยได้เหมือนกัน แย่จัง แต่แบบดีใจอ้ะ มีร้านขาย อาโฮะๆ //ยืดอก //โดนเตะ
Choco_Minto เขียน:
MoondogZelf เขียน:หน้าเบี้ยวนะครับ เรื่องนี้การ์ตูนผูหญิงเหรอครับ สนุกไหมอะ ;^;??
มันก็เป็นการ์ตูนผู้หญิงอ่ะนะ แต่มันไม่เหมือนการ์ตูนผู้หญิงธรรมดาทั่วไป ไม่ค่อยมีความรักกุ๊กกิ๊กๆอะไรแนวนั้นซักเท่าไร =w=
มันจะออกแนวลึกลับซะมากกว่า แต่ที่จริงมันก็ไม่ใช่แนวลึกลับอ่า
เค้าก็อธิบายไม่ถูก รู้แต่ว่าสนุกมากกกกก อ่านแล้วตื่นเต้น 5555 เค้าชอบมาก ><
อย่าลืมไปหาอ่านให้ได้น้าาาา
หลายเล่มมั้ยอ่า หลายเล่มคงไม่ซื้อ แบบว่าขนหนีน้ำท่วมไม่ไหว ๕๕

Choco_Minto

ตอนนี้ออกมา6เล่มแล้ว แต่ยังไม่จบนะ ^^
รูปภาพ

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

http://www.bongkoch.com/catalog/product ... ts_id=6697

เรื่องนี้?

จริงๆซื้อผ่านเวปตัวบงกชเองก็ได้นะ(ไหนๆก็ใช้บอร์ดเขา ก็โฆษณาให้ซักหน่อย ฮา)

แล้วเดี๋ยวนี้อ่ะ วิธีจ่ายเงินก็ง่ายขึ้นเยอะแล้ว ไปจ่ายที่เซเว่นก็ได้ ถ้าอยากอ่านแต่ไม่มีที่ซื้อ ก็ซื้อเวปให้ส่งที่บ้านแล้วไปจ่ายตังที่เซเว่นเอา

รายละเอียดวิธีการอะไรก็ลองไปอ่านๆในเวปดูเขาก็มีเขียนไว้ ตามสะดวกเลย = =)b

Ai~

ต้นอ่อน เขียน:http://www.bongkoch.com/catalog/product ... ts_id=6697

เรื่องนี้?

จริงๆซื้อผ่านเวปตัวบงกชเองก็ได้นะ(ไหนๆก็ใช้บอร์ดเขา ก็โฆษณาให้ซักหน่อย ฮา)

แล้วเดี๋ยวนี้อ่ะ วิธีจ่ายเงินก็ง่ายขึ้นเยอะแล้ว ไปจ่ายที่เซเว่นก็ได้ ถ้าอยากอ่านแต่ไม่มีที่ซื้อ ก็ซื้อเวปให้ส่งที่บ้านแล้วไปจ่ายตังที่เซเว่นเอา

รายละเอียดวิธีการอะไรก็ลองไปอ่านๆในเวปดูเขาก็มีเขียนไว้ ตามสะดวกเลย = =)b

อือๆ เคยสั่งอยู่2-3ครั้งแล้ว แต่ว่าถ้าจะสั่งต้องสั่งทีเดียวเยอะๆถึงจะคุ้มอ่ะ555
ยังไม่มีเงินเอ่ออะะะะ :lol:

Lostza

โพสต์ โดย Lostza »

เอ้าแปะ!! อาจจะไม่ค่อยได้เข้ามานะคะเพราะ เปิดเทอมแล้ว งานเยอะมากเลย -..- เอา เด็กน้อยหัวน้ำตาลมาฝาก ฉากหลังนี่ไม่รู้จะวาดอะไร = = เลยเอาไปแค่นี้เนอะ เหอะๆ
แนบไฟล์
N-p13.jpg (206.43 KiB) Viewed 8707 times
ชีวิตเราเราเลือกเอง แต่จงใช้ให้คุ้มที่สุด by: LOSTZA -..- สู้ๆ
รูปภาพ

Ai~

น่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกกก >____<
อร๊ายยยยยยยยย :oops: :oops: :oops: :oops: ชอบทรงผมจัง ฮ่าๆๆ

แสงเงายังน้อยไปนิดอยู่ ลองเพิ่มความเข้มกว่านี้ดูนะ
ตาก็ยังไม่เท่ากันด้วย(เราก็เหมือนกัน ฮาาาา)
วาดมือยังไม่คล่องใช่เปล่า มันยังดูเล็กๆแปลกๆไปนิดนะ ลองสังเกตมือตัวเองเวลาที่จับหนังสือ(?)แล้วลองวาดตามช่วยได้จ้า ^O^

Choco_Minto

น่ารักอ่าาาาา >///<
ลองฝึกวาดมือดูนะคะ ^^
รูปภาพ

Lostza

T T หายไปนานเพิ่งว่างค่ะ ติให้ด้วยนะคะ จากใจ เคะมาก อ่า -..-
แนบไฟล์
N-p14.jpg (191.33 KiB) Viewed 8664 times
ชีวิตเราเราเลือกเอง แต่จงใช้ให้คุ้มที่สุด by: LOSTZA -..- สู้ๆ
รูปภาพ

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

Lostza เขียน:T T หายไปนานเพิ่งว่างค่ะ ติให้ด้วยนะคะ จากใจ เคะมาก อ่า -..-

อืมม... ต้องขออภัยบางศัพท์ผมไม่รู้จริงๆว่า เคะ คืออะไร??

จากรูปดูแล้วให้อามรณ์ แนวๆทอมบอย น่ารักดีครับ
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

Lostza

ติให้หน่อยนะคะ ขอบคุรค่า _ _ [-o<
แนบไฟล์
N-p15.jpg (204.15 KiB) Viewed 8651 times
รูปภาพ

MoondogZelf

โพสต์ โดย MoondogZelf »

โว้วววว ดูดีขึ้นครับ แบบว่ามันบริ้งส์ มาก

ลงสีดูสดใสขึ้นเยอะเลย แต่มือยังแปลกๆอยู่ เวลาปาดระวังอย่างให้สีเกินออกนอก
ที่จะลงนะครับ หูแดงตามผมไปแล้ว //หรือตั้งใจ ถ้าตั้งใจขอโทษครับ
ตาวิ้งส์มาก

แสงผมดูดีขึ้น แต่น่าจะเอาสีเข้มตัดให้เห็นเป็นเงาทึมบ้างครับ

โดยรวมฝีมือโคตรพัฒนา อิจฉาวุ้ย-.-
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”