Free drawZ Free time แปะรูปฝากติชมครับผม

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Samajonz

Re: Free drawZ Free time แปะรูปฝากติชมครับผม

โพสต์ โดย Samajonz »

ผมว่าลายเส้นของท่ากับการลงสีสวยมาก
งานๆหลังทำเนี้ยบดีครับ ^^

ภาพประจำตัวสมาชิก
MoondogZelf

Re: Free drawZ Free time แปะรูปฝากติชมครับผม

โพสต์ โดย MoondogZelf »

Choco_Minto เขียน:ลงสีสวยยยย *0*
เฟนเก่งขึ้นนะ 55555
ชอบรูปแรกอ่ะ งามมมม ><
รูปอื่นเหมือนจะดูลวกๆ แต่มองผ่านๆก็สวยนะ 5555
โอ้ เหรอ55555 ผมพยายามทำให้เห็นเงานะ เพราะโดนว่าลงเงาอ่อนตลอด 555
Samajonz เขียน:ผมว่าลายเส้นของท่ากับการลงสีสวยมาก
งานๆหลังทำเนี้ยบดีครับ ^^
งานล่าสุดผมไม่ได้วาดครับ ลง สีเฉยๆๆ ;w; ''
รูปภาพ

MoondogZelf

Re: Free drawZ Free time ลงรูปเพิ่มมม

หายไปนาน ...... เนื้องจากเกิดอาการขี้เกียจเปิดคอมนะ 5555555

แต่ก็วาดรูปบ้าง ไม่ได้ขยันวาดเยอะเหมือนคนอื่นหรอก =3=;;

ช่วงนี้ ลายเส้นมันเข้มๆขึ้นยังไงก็ไม่รู้ ผมชอบนะ55555

รูปภาพ

Plrblad ออริที่วาดขึ้นสนอง ตัญหาของตัวเองและเพื่อน คือ....ผมชอบวาดรูปว่าถ้าสิ่งของหรือสัตว์เป็นการ์ตูน จะวาดออกมายังไง
Plrblad คือ กีต้าร์ไฟฟ้าของเพื่อนผมครับ ของผมเป็น กีต้าร์โปร่ง //วาดไว้เหมือนกันเมื่อนามาแล้ว

ที่จริงมี ตัวออริ ดินสอผมเองด้วยแหละ ไม่เคยเอามาลงในนี้55555 ไว้วาดใหม่ แล้วจะลงละกัน ลายเส้นเก่ามัน กาก มาก =_=//ตอนนี้ก็กาก

รูปภาพ

ทำไม๋ ทำไม ยิ่งวาด Moondog หน้ามันก็ยิ่งเข้ม 55555 =_=

รูปภาพ

อันนี้ ลองเสก็ตด้วยสีไม้ทั้งดุ้นดู ตอนแรกไม่รู้จะวาดอะไร ไปๆมาๆ ลิลิธ มาซะงั้น =w=
รูปภาพ

Samajonz

งานดีขึ้นนะ ผมว่าท่านวาดเส้นผมกับตาสวยขึ้นมาก
หายไปนานนะเนี้ย อย่าลืมฝึกบ่อยๆล่ะ ^^

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

หายนานไปเลยยยยย คิดถึงงงง ><//กระโดดกอดเฟน (/>w<)/

Plrblad คำนี้อ่านว่าอะไร?? อ่านไม่ออก =A=;
เท่ดีอ่าาา ชอบๆๆๆ >< อยากวาดตาเรียวๆแบบนี้ได้มั่ง เค้าวาดไม่เคยเท่ากันอ่ะ 555555
ทำไมไม่ถ่ายตรงประวัติมาให้หมด อยากอ่านง่ะ -3-

เค้าก็ชอบวาดสิ่งของเป็นเวอร์ชั่นคนเหมือนกัน >< โดยเฉพาะตุ๊กตา มีร่างคนหมดทุกตัวละ =w=
อยากเห็นออริกีต้าร์กับดินสอของเฟนจัง
วาดตอนนี้เลยสิ หึหึหึหึ

Moondog หล่อขึ้นนนน ><
ให้สามคำ "ทำ เป็น เข้ม" =w= 555555

ลิลิธน่าร้ากกกกก หน้าหวานขึ้นนะ ยิ้มสวย ><
วาดตากับผมสวยมากจ้ะ *w*
รูปภาพ

MoondogZelf

Choco_Minto เขียน:หายนานไปเลยยยยย คิดถึงงงง ><//กระโดดกอดเฟน (/>w<)/

Plrblad คำนี้อ่านว่าอะไร?? อ่านไม่ออก =A=;
เท่ดีอ่าาา ชอบๆๆๆ >< อยากวาดตาเรียวๆแบบนี้ได้มั่ง เค้าวาดไม่เคยเท่ากันอ่ะ 555555
ทำไมไม่ถ่ายตรงประวัติมาให้หมด อยากอ่านง่ะ -3-

เค้าก็ชอบวาดสิ่งของเป็นเวอร์ชั่นคนเหมือนกัน >< โดยเฉพาะตุ๊กตา มีร่างคนหมดทุกตัวละ =w=
อยากเห็นออริกีต้าร์กับดินสอของเฟนจัง

ให้สามคำ "ทำ เป็น เข้ม" =w= 555555

ลิลิธน่าร้ากกกกก หน้าหวานขึ้นนะ ยิ้มสวย ><
เย่~~ คิดถึงเหมือนกัน //แอดเฟสไปอะรับด้วยนะ =3=/

อ่านว่า เพอร์แบลด 55555 ถ้าถ่ายประวัติมาด้วย ภาพมันก็ไม่ชัดอะดิ อยากอ่านเดี๋ยวจัดให้5555 เป็นออริอีกตัวที่ภูมิใจ

คิดกันเป็นวงดนตรีเลย555 ตามเจ้าของ

[Color +]

Plrblad ;; รองหัวหน้าวง ผู้มีอีโก้สูงจนน่ากลัว ชอบใช้หลักการ มายฟีเวอร์ ซึ่งเป็นกระแสส่วนตัว ปัจจุบันเป็นผู้สำเร็จราชการ(ห๊ะ?!!)

แทนหัวหน้าวง "เลิร์น(กีต้าร์เฟนเอง หุหุ) ปกติมักมีผ้าปิดตาประจำตัว นานๆทีจะถอดเอาไปตากแดด5555

สาวหน้าคมที่บางครั้งก็หล่อกว่าสมาชิกผู้ชายในวงซะอีก เสียงเป็นเอกลักษณ์ไม่หวานไปเป็นสาวเสียงทุ้มและเพิ่งจะพบว่าตัวเองเหมาะกับเสียงเพลงแนว อิเล็กทรอนิคมาก

สูง;;169 หนัก;;ไม่ระบุ เลือดกรุ๊ป ;;AB

หน้าที่หลักในวง;;รองหัวหน้า /ร้องนำ

สีประจำตัว;;ม่วง ชื่อเล่น/ฉายา::สาวดาวศุกร์

++++++++++++
++++
++
มาเป็นวง ดนตรี 55555 ที่จริงวาดเล่นไว้แล้วอะ แต่ฝนร่างๆไว้ไม่ได้วาดจริงจังเลยไม่เอามาลง=3=/

ในวงมี สมาชิก5คน คือ Learn(กีตาร์โปร่งของเฟน) Plrblad(กีต้าร์ไฟฟ้าของโย) Blue(กีตาร์ไฟฟ้าของเฟน) Green(เบสของเฟน) Star(กลองของเลฟ) //เยอะ วะ

เดี๋ยว วันหลังเอา ดินสอมาลง 5555

5555555 "ทำเป็นเข้ม " มันมาจากโฆษณาอะไรนะจำไม่ได้ละ คือพยายามวาดให้ตามันโตกว่านี้อะนะ แต่พอวาดตาให้โตมันก็ไม่ใช่Moondog อะ555 ขี้เกียจแก้ละ หล่อต่อไป-____-///

ช่ายยยยย พยายามวาดลิลิธให้หน้าหวานสมหญิงขึ้นหน่อย55555 วาดตาโดยการก๊อปมาจาก มิ้น อะแหละ5555 พยายามให้วิ้งค์ๆๆ
รูปภาพ

MoondogZelf

Re: Free drawZ Free time สเก็ตสีไม้อีกแล้ว #ว่างจัด

เอารูปมาแปะต่อ เฮ้~~~ สดๆเมื่อคืนเลย //กว่าจะนอน ตีสอง

ช่วงนี้ค่อนข้างชอบ สเก็ตด้วยสีแฮะ มันลื่นๆไงก็ไม่รู้

ฟังเพลง{Going Crazy } อยู่ๆก็อยากวาดแฟนอาร์ตขึ้นมา

Going Crazy เป็นเพลงเกาหลีนะ //ต้องบอกไว้ก่อนเหมือนคนในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่นิยมญี่ปุ่น5555

เพลงของ ซง จีอึน(secret) ft. บัง ยงกุก ///ชอบเพลงนี้อะเสียงผู้หญิงหวานดี

รูปภาพ

เฉดแดง.3..ตอนแรกกะจะวาดให้ ยงกุก หน้าตาโรคจิตกว่านี้ แต่ไหงมันดูไม่ค่อยโรคจิตเลย=_= เซ็งเล็กๆ

รูปภาพ

เฉด ฟ้า ~~~ จีอึน ไม่ค่อยมีอะไรเลย5555 นึกไม่ออกว่าจะวาดอะไรต่อ

รูปเต็มๆ วาด จากสมุดสองหน้าต่อกัน สแกนยากมาก สมุดเป็นสมุดทำมือ กลัวขาดต้องจับอย่างเบามือ(?)

เอาเป็นรูปเล็กละกัน โหลดโหดมาสองรูปละ

5555

รูปภาพ

อยากดูรูปเต็มก็คลิ๊กตามสบาย=w=
รูปภาพ

Choco_Minto

MoondogZelf เขียน:
Choco_Minto เขียน:หายนานไปเลยยยยย คิดถึงงงง ><//กระโดดกอดเฟน (/>w<)/

เย่~~ คิดถึงเหมือนกัน //แอดเฟสไปอะรับด้วยนะ =3=/

อ่านว่า เพอร์แบลด 55555 ถ้าถ่ายประวัติมาด้วย ภาพมันก็ไม่ชัดอะดิ อยากอ่านเดี๋ยวจัดให้5555 เป็นออริอีกตัวที่ภูมิใจ

คิดกันเป็นวงดนตรีเลย555 ตามเจ้าของ

[Color +]

Plrblad ;; รองหัวหน้าวง ผู้มีอีโก้สูงจนน่ากลัว ชอบใช้หลักการ มายฟีเวอร์ ซึ่งเป็นกระแสส่วนตัว ปัจจุบันเป็นผู้สำเร็จราชการ(ห๊ะ?!!)

แทนหัวหน้าวง "เลิร์น(กีต้าร์เฟนเอง หุหุ) ปกติมักมีผ้าปิดตาประจำตัว นานๆทีจะถอดเอาไปตากแดด5555

สาวหน้าคมที่บางครั้งก็หล่อกว่าสมาชิกผู้ชายในวงซะอีก เสียงเป็นเอกลักษณ์ไม่หวานไปเป็นสาวเสียงทุ้มและเพิ่งจะพบว่าตัวเองเหมาะกับเสียงเพลงแนว อิเล็กทรอนิคมาก

สูง;;169 หนัก;;ไม่ระบุ เลือดกรุ๊ป ;;AB

หน้าที่หลักในวง;;รองหัวหน้า /ร้องนำ

สีประจำตัว;;ม่วง ชื่อเล่น/ฉายา::สาวดาวศุกร์

++++++++++++
++++
++
มาเป็นวง ดนตรี 55555 ที่จริงวาดเล่นไว้แล้วอะ แต่ฝนร่างๆไว้ไม่ได้วาดจริงจังเลยไม่เอามาลง=3=/

ในวงมี สมาชิก5คน คือ Learn(กีตาร์โปร่งของเฟน) Plrblad(กีต้าร์ไฟฟ้าของโย) Blue(กีตาร์ไฟฟ้าของเฟน) Green(เบสของเฟน) Star(กลองของเลฟ) //เยอะ วะ

เดี๋ยว วันหลังเอา ดินสอมาลง 5555

5555555 "ทำเป็นเข้ม " มันมาจากโฆษณาอะไรนะจำไม่ได้ละ คือพยายามวาดให้ตามันโตกว่านี้อะนะ แต่พอวาดตาให้โตมันก็ไม่ใช่Moondog อะ555 ขี้เกียจแก้ละ หล่อต่อไป-____-///

ช่ายยยยย พยายามวาดลิลิธให้หน้าหวานสมหญิงขึ้นหน่อย55555 วาดตาโดยการก๊อปมาจาก มิ้น อะแหละ5555 พยายามให้วิ้งค์ๆๆ
มีการบังคับให้รับแอดด้วย -3- เดี๋ยวอันเฟรนด์ซะเลย 555555

งืมๆๆ อ่านว่าเพอร์แบลดสินะ =w= ฮาตรง"นานๆทีต้องถอดผ้าปิดตาไปตากแดด" 555555555

คราวหน้าวาดมาทั้งวงเลยนะ อยากเห็นๆๆๆ ><
ทำไมเครื่องดนตรีของเฟนเยอะจัง =.=

รอดูน้องดินสอด้วยยยย >.<

5555555 "ทำเป็นเข้ม" =w= โฆษณาอะไรก็ไม่รู้อ่ะ จำไม่ได้ละ น่าจะเป็นเบอร์ดี้มั้งนะ??

ลิลิธสมหญิงขึ้นจริงๆล่ะ 555555
ก๊อปเค้ามาหรอเนี่ยยย =[]= ดูไม่ออกเลยแฮะ

เม้นรูปใหม่จ้ะะะะะ O^O
ไปฟังเพลงนี้มาละ เพราะดี ><
ใช่ๆๆๆ คนบอร์ดนี้ส่วนใหญ่นิยมญี่ปุ่นค่ะะะะะ 55555555
ยงกุกนี่อยู่B.A.P.ป่ะ?? เพื่อนเค้าส่วนใหญ่บ้าเกาหลี เลยพอรู้ๆมาบ้างนิดหน่อย =w=
เคยโดนบังคับให้เอาเมลล์ไปโหวตอะไรซักอย่างให้B.A.P.ด้วย แต่เค้าก็ไม่ได้โหวตอ่ะ 55555

รูปสวยมากเลยยยย >w<
ใช้สีแล้วมันสวยตรงแรเงาเนอะ
เค้าไม่เคยใช้สีวาดเลย เฟนเก่งจัง
แบบว่ากลัวผิดแล้วมันลบไม่ได้อ่ะ ;A;
รูปภาพ

MoondogZelf

Choco_Minto เขียน: เม้นรูปใหม่จ้ะะะะะ O^O
ไปฟังเพลงนี้มาละ เพราะดี ><
ใช่ๆๆๆ คนบอร์ดนี้ส่วนใหญ่นิยมญี่ปุ่นค่ะะะะะ 55555555
ยงกุกนี่อยู่B.A.P.ป่ะ?? เพื่อนเค้าส่วนใหญ่บ้าเกาหลี เลยพอรู้ๆมาบ้างนิดหน่อย =w=
เคยโดนบังคับให้เอาเมลล์ไปโหวตอะไรซักอย่างให้B.A.P.ด้วย แต่เค้าก็ไม่ได้โหวตอ่ะ 55555

รูปสวยมากเลยยยย >w<
ใช้สีแล้วมันสวยตรงแรเงาเนอะ
เค้าไม่เคยใช้สีวาดเลย เฟนเก่งจัง
แบบว่ากลัวผิดแล้วมันลบไม่ได้อ่ะ ;A;

เพราะเนอะ 5555 ชอบเสียงจีอึนมาก 5555พอรู้อยู่ว่าบอร์ดนี้นิยมญี่ปุ่นกัน ผมนิยมทั้งสองอย่างอะ แต้จะโอนไปทางญี่ปุ่นมากกว่า
ยุงกุก อยู่B.A.P ถูกต้องนะฮร๊าฟฟฟฟ อันที่จริงผมเป็นแฟนคลับวงนี้แหละ5555 วงเดียวด้วย
ปกติคนชอบเกาหลีเค้าจะ ติดตามไปเรื่อยๆทุกวงใช่ปะ แต่จะมีเมนหลักอยู่วง สองวง ผมนี่ไม่ตามวงอื่น ดูแต่วงนี้55555

โดนบังคับโหวต.... 555ผมก็โหวตนะ แต่ไม่บังคับเพื่อนคนอื่น 5555

ใช่เลย ชอบเวลาลงเงาด้วยสี มันสวยดี :p ลองสิๆๆ อยากเห็นมิ้นท์วาดบ้าง5555

ผมก็กลัววาดผิด แต่พอร่างๆไปมือก็ไหลไปเรื่อย ผิดก็แก้ ถมๆสีเข้มๆกลบไว้555 อันไหนเอายางลบลบได้ก็ลบ //ซึ้งลบไม่ค่อยออก555
รูปภาพ

MoondogZelf

Samajonz เขียน:งานดีขึ้นนะ ผมว่าท่านวาดเส้นผมกับตาสวยขึ้นมาก
หายไปนานนะเนี้ย อย่าลืมฝึกบ่อยๆล่ะ ^^
ขอบคุณครับ :D //จะพยายามฝึกถ้าไม่ขี้เกียจครับ ฮา
รูปภาพ

MoondogZelf

Re: Free drawZ Free time SDสีไม้

=w= เห้~~~~~~~ แปะรูปเพิ่ม วาดเมื่อคืนเลยยยย //กลัวทอฝันมาหาเลยไม่หลับไม่นอน #ผิด

ไปอ่าน Matoki earthventure เมื่อนานมาแล้ว...สมัยเพิ่งติดตามB.A.P

อ่านไป ขำไป ต่ายต่างดาวพวกนี้มันน่าวาดเป็น คนนัก(?)

จับวาดซะเลย =w=

รูปภาพ

Matoki มาโทกิเป็นกระต่ายต่างดาว นาม ดาว มาโท ที่หวังจะครองโลก มีสมาชิคหกตัว

รูปภาพ

สีแดง ;; ชิชิมาโท นักฆ่าเลือดเย็นจากดาวมาโท จริงจังมาก...

สีชมพู ;;ทาสึมาโท ท่านผู้บัญชาการ

สีขาว ;;เคเคมาโท นินจาปริศนา(?) หลักฐานไม่แน่ชัดว่าผู้ชายรึผู้หญิง

รูปภาพ

สีเหลือง ;; โจโกมาโท นักทรยศ(?) มันสมองของกองรบ(ห๊ะ) ชอบการพนัน

สีเขียว ;; ดาด้ามาโท สิงห์นักบิด

สีฟ้า ;; โทโทมาโท หุ่นยนต์ที่ ชิชิมาโทสร้างขึ้นตอนมาที่โลก ก่อนที่ คิคิ โจโก ดาด้าจะตามมาสมทบ พยายามล้มล้างผู้นำและอยากให้ชิชิ เป็นหัวหน้าแทน

=w= ตั้งใจวาดแค่ สามตัวแรก หลังๆชักเมื่อย 5555 เลยเริ่มไม่มีอะไรมาก
รูปภาพ

Samajonz

รูปงานต่างสีสดดีมากครับ สีไม้ใช่ไหมเนี้ย
ทำสีโทนเดียวอย่างนี้ก็สวยไปอีกแบบนะ
งานโดยรวมท่าทางดีมากครับ ลายระเอียดเยอะขึ้นมาก รอติดตามงานต่อไปครับ ^^

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

งานสวย เนื้อะเอียด พิมพ์นิยม...จ๋วยจัง
รูปภาพ

Choco_Minto

ย้าาาาา สวยๆ น่าร้ากกกก 55555 >.<
ชอบทุกตัวเลยยยย

ไม่เคยอ่านแฮะ มันคืออะไร?? =A=

เฟนติดสีไม้แล้วสิ 5555
รูปภาพ

MoondogZelf

Samajonz เขียน:รูปงานต่างสีสดดีมากครับ สีไม้ใช่ไหมเนี้ย
ทำสีโทนเดียวอย่างนี้ก็สวยไปอีกแบบนะ
งานโดยรวมท่าทางดีมากครับ ลายระเอียดเยอะขึ้นมาก รอติดตามงานต่อไปครับ ^^
ขอบคุณคร้าบบบบบ ผมชักติด การทำสีโทนเดียวแบบนี้แล้วแหละ5555 นานๆทีผมจะเล่น รายละเอียดนะครับ 555

ปกติค่อนข้างขี้เกียจ
aongartist เขียน:งานสวย เนื้อะเอียด พิมพ์นิยม...จ๋วยจัง
ขอบคุณครับ :D
Choco_Minto เขียน:ย้าาาาา สวยๆ น่าร้ากกกก 55555 >.<
ชอบทุกตัวเลยยยย

ไม่เคยอ่านแฮะ มันคืออะไร?? =A=

เฟนติดสีไม้แล้วสิ 5555
อือ ติดสีไม้แล้ว 5555555 ชอบอะมันฝนแล้วลื่นมือดี รู้สึกดีไปอีกแบบ มีสีสันดี

เดี๋ยวเอามาลงให้อ่านปะ 555 มีไม่กี่รูป เป็น แก็กสั้นๆอะ =w=
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”