Free drawZ Free time แปะรูปฝากติชมครับผม

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Samajonz

Re: Free drawZ Free time แปะรูปฝากติชมครับผม

โพสต์ โดย Samajonz »

โอ้ว ออริใหม่น่าสนใจดีครับ
ฝาแฝดชายหญิง ลองผูกเนื้อเรื่องให้น่าสนใจ น่าจะไปยาวๆ ลองๆตัดเส้นมาให้ดูด้วยนะครับ ฮา
^^

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

Re: Free drawZ Free time แปะรูปฝากติชมครับผม

โพสต์ โดย Choco_Minto »

MoondogZelf เขียน:
Choco_Minto เขียน:ลิลิธกับลัส >< ชอบอ่ะ 5555
จงลงสีซะๆๆๆๆๆๆๆๆ =^= หึหึหึ
ก็บอกให้เอาเรื่องที่แต่งมาให้อ่านมั่งไงเล่า =3=

ปล.ยังไม่ได้ฟังsound horizonเลยอ่ะ แฮะๆๆๆ =w=a
ม่ายยยยยยยย ขี้เกียจแล้วววววอาาาาาาาาาาา ///ทรุด

มันเส้ยเยอะเกินผมขี้เกียจตัดอะ 555 ผมลงสีทับเส้นไม่สวยด้วย

ปล.ฟังซะ จะได้ฟันไม่ผุ(เกี่ยวอะไรฟะ) 5555 ว่างๆก็ลองฟังเน้อ แค่อยากแบ่งปัน=U=
เค้าฟังแล้วน้าาา ทุกเพลงเลย 55555
เค้าฟันไม่ผุแล้ว//ฮะ?? =[]=

ดีนะที่youtubeมีแบบซับไทย ไม่งั้นคงไม่รู้เรื่อง
สนุกดีอ่ะ มันรู้สึกเหมือนได้ฟังนิทาน 5555 ถึงเนื้อเรื่องมันจะประหลาดๆก็เถอะ แอบน่ากลัว =o=;
เสียงเมลตอนพูดหลอนอ่ะ ตอนเริ่มฟังเพลงแรกเกือบปิดทิ้งละ 55555
รูปภาพ

MoondogZelf

โพสต์ โดย MoondogZelf »

5555555555555

ดีมากมิ้น ฝันเราจะได้ไม่ฝุ

เนื้อหามันค่อนข้างหลอนเล็กน้อย แต่มันก็สนุกดีอะนะครับ ผมชอบสองเพลงสุดท้ายที่สุดด้วย =w=

Sound Horizon มีอีกหลายอัลบัมที่ผมชอบ แต่ ดัน ไม่มีซับไทยให้ครับ อาศัย ความรู้ทางภาษากับ การบล็อกเอ็กทีนลูกเดียว55555

เสียง เมล ก็หลอนจริงจังครับ เสียงมันฟังดู ซ่าๆๆ อะไรประมาณนั้น ผม ว่า เอลิเซ่อะเสียงหลอนที่สุด //แสบแก้วหู5555
รูปภาพ

MoondogZelf

Re: Free drawZ Free time SDแนวใหม่ แบ๋วเกินไป

พยายาม ลงสี ทับเส้น ครับผม =_____= ทำไมมันแอ๊บแบ๋วจัง หว่า //ติดนิสัยลงสีของเพื่อนมาแน่ๆ

มันแบ๋วเกินไป!!!!! ม่ายยยยยยยยยยยยยยยย

รูปภาพ
รูปภาพ

Samajonz

ลงสีสวยดีครับ กลายเป็นเด็กแบ๋วไปเลย
ชอบสีต่างๆปหะมันหวานแหว๋วไปหมด 5555

Choco_Minto

ตกลงว่ามันเกี่ยวอะไรกับฟันผุเนี่ยยยย =[]=
55555555
ชอบสองเพลงสุดท้ายเหมือนกัน ><

รูปใหม่น่ารักมากกกกกกกกก
อ๊ากกกกกก ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น่ารักๆๆๆๆๆๆ >////<
เค้าจะเอากลับบ้านนนน >[]<
ฮึ้ยยยย มันน่ารักจริงๆนะะะะะะะะ

ว่าแต่ ลายเซ็นต์ใหม่นี่มันอะไร.... =0=
555555
รูปภาพ

MoondogZelf

Samajonz เขียน:ลงสีสวยดีครับ กลายเป็นเด็กแบ๋วไปเลย
ชอบสีต่างๆปหะมันหวานแหว๋วไปหมด 5555
555 แบ๋วไปเลย นะแหละครับ แต่เหมือนตอนลงสีเซนส์มันบอกว่าลงแบบนี้มัน น่าจะโอเคนะ.....

มันก็เลยออกมาเป็นแบบนี้ 5555555
รูปภาพ

MoondogZelf

ไม่รุ้เหมือนกันว่าเกี่ยวอะไรกับฟันผุ5555
เอลิซาเบ็ธ กับ เมลสุโก้ยมากครับ 555
อา.......ลายเซน 5555ผม ทำเองแบบลวกๆอะ ไปตัดรูป ทานาทอสข องอัลบัมMoira มา5555
รูปภาพ

MoondogZelf

Re: Free drawZ Free time รูปใหม่ ...มันมาเป็นเรื่อง(?)

หวัดดีค้าบบบบ หลังจากหายไปสักระยะ

ก็นั่งปั่น รูปเล่นๆ ไปๆมาๆเหมือนมันจะมาเป็นเรื่องเป็นราวเลยครับ 55555

รูปภาพ

รวมตัวออริชัดๆ=A=

สาวผมหางม้า กับเด็กที่ โดนโซ่ล้อมอยู่ ชื่อ รุคฟุกูส แพลนให้เป็น เพื่อนสมัยเด็กของ ลิลิธกับลัส

สาวที่อยู่บน รุคฟี่ ชื่อ เลฟทูครับ แพลนว่าเป็น "เจ้าแม่อีกกา" เป็น คาร์แร็กที่แพลนให้มีความสามารถในการ ทำนาย มองเห็นอนาคตอะไรแบบนั้นลุคที่วาดออกมาเลยดู ยิปซีๆ ชอบกล 555

หนุ่มหูแหลม เขียวยาว(?) ชื่อ ฟาเทส เป็นปีศาจหายนะที่ถูกขังอยู่ในหนังสือ

ตรงข้ามกะฟาเทส....คุ้นละสิ 5555 ตัวมาสคอตผมเอง //ขี้เกียจคืดออริใหม่ในเรื่อง ก็เลย จับมาใส่แทน ชื่อ เฟนริล //เอาชื่อมาจากตำนานนอร์ท เท่ มาก55555

เด็กสองคนตรงกลาง คือ ลัส กับ ลิลิธ ตอนเด็กครับ ส่วน ริมซ้ายคือ ตอนโตแล้ว

มันมาเป็นเรื่อง อย่างกับนิทาน 55555

?????(อ่านว่า มีรา ) ??????(อ่านว่า เดดิโม) แปลตรงๆว่า โชคชะตาของฝาแฝด ละกัน5555

Sors Geminos ก็แปลตรงตัวเดะๆๆ เหมือนกัน 555
รูปภาพ

Choco_Minto

โอ้ววว เห็นแล้วอยากวาดรวมออริมั่งแฮะ
แต่ของเรามันเยอะมากกกก ยังเอาลงบอร์ดไม่ครบทุกตัวเลยอ่ะ =0=

เรื่องนี้มันจะต้องแฟนตาซีมากเลยสินะ ดูจากตัวละคร 55555
ชอบทุกคนเลยยย แต่ชอบลิลิธที่สุดละ เท่ดี ><
ตกลงว่าMoondogนี่คือเฟนริลสินะ 5555 ควบตำแหน่งมาสคอตกับออริเลย
ชื่อเฟนริลเท่มากอ่ะ >w<
รูปภาพ

Samajonz

ออกแบบมาได้เยอะมาก แถมมีเรื่องราว ประกอบอีก
แต่งเป็นเรื่องราวเลยน่าอ่านดีครับ ขยันดีครับ =D>

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

MoondogZelf เขียน:พยายาม ลงสี ทับเส้น ครับผม =_____= ทำไมมันแอ๊บแบ๋วจัง หว่า //ติดนิสัยลงสีของเพื่อนมาแน่ๆ

มันแบ๋วเกินไป!!!!! ม่ายยยยยยยยยยยยยยยย

รูปภาพ
ว้ายยยยยยยยยยย แบ๊วมากเลยจ้าเธอออออออออออออ ๕๕๕๕๕๕๕
MoondogZelf เขียน:หวัดดีค้าบบบบ หลังจากหายไปสักระยะ

ก็นั่งปั่น รูปเล่นๆ ไปๆมาๆเหมือนมันจะมาเป็นเรื่องเป็นราวเลยครับ 55555

รูปภาพ

สาวผมหางม้า กับเด็กที่ โดนโซ่ล้อมอยู่ ชื่อ รุคฟุกูส แพลนให้เป็น เพื่อนสมัยเด็กของ ลิลิธกับลัส

สาวที่อยู่บน รุคฟี่ ชื่อ เลฟทูครับ แพลนว่าเป็น "เจ้าแม่อีกกา" เป็น คาร์แร็กที่แพลนให้มีความสามารถในการ ทำนาย มองเห็นอนาคตอะไรแบบนั้นลุคที่วาดออกมาเลยดู ยิปซีๆ ชอบกล 555

หนุ่มหูแหลม เขียวยาว(?) ชื่อ ฟาเทส เป็นปีศาจหายนะที่ถูกขังอยู่ในหนังสือ

ตรงข้ามกะฟาเทส....คุ้นละสิ 5555 ตัวมาสคอตผมเอง //ขี้เกียจคืดออริใหม่ในเรื่อง ก็เลย จับมาใส่แทน ชื่อ เฟนริล //เอาชื่อมาจากตำนานนอร์ท เท่ มาก55555

เด็กสองคนตรงกลาง คือ ลัส กับ ลิลิธ ตอนเด็กครับ ส่วน ริมซ้ายคือ ตอนโตแล้ว

มันมาเป็นเรื่อง อย่างกับนิทาน 55555

?????(อ่านว่า มีรา ) ??????(อ่านว่า เดดิโม) แปลตรงๆว่า โชคชะตาของฝาแฝด ละกัน5555

Sors Geminos ก็แปลตรงตัวเดะๆๆ เหมือนกัน 555
เห็นเฟนริลแล้วอยากจะแซะทันที แหม่ ๕๕๕๕๕๕

MoondogZelf

ulgenfalcon99 เขียน:
MoondogZelf เขียน:พยายาม ลงสี ทับเส้น ครับผม =_____= ทำไมมันแอ๊บแบ๋วจัง หว่า //ติดนิสัยลงสีของเพื่อนมาแน่ๆ

รูปภาพ
ว้ายยยยยยยยยยย แบ๊วมากเลยจ้าเธอออออออออออออ ๕๕๕๕๕๕๕
MoondogZelf เขียน:หวัดดีค้าบบบบ หลังจากหายไปสักระยะ

รูปภาพ

เห็นเฟนริลแล้วอยากจะแซะทันที แหม่ ๕๕๕๕๕๕

ห๊ะ 55555 แซะอะไรอะ

ps. ผมไม่เคยเสิร์ตหาตัวอะไรเท่ๆที่ชื่อเหมือนตัวเองเลย นะ จริงจริ๊ง 55555 แค่ไปอ่านเจอมาแล้ว โอ๊ะ!! ชื่อมัน.... เท่านั้นเอง =..=
รูปภาพ

MoondogZelf

Re: Free drawZ Free time ฝึกCG

หวัดดีคร้าบบบบบบ หายหน้าไปนานเนอะ555555

คือช่วงนี้ผมอยากลองฝึก ซีจี อะ เลยไม่ได้วาดอะไรเท่าไหร่

ไปดูดรูปในกูเกิ้ลมาลง ซีจี อยู่=..=

รูปนี้ผมไม่ได้วาด ดูดใน อากู๋เหมือนกัน ตอนแรกๆๆก็ตั้งใจลงอยู่หรอก แต่สักพัก..... #ช่างแม่งละ อะไรประมาณนั้น 5555

รูปภาพ

ส่วนรูปที่เหลือข้างล่างก็ไ่ได้วาดเหมือนเดิม //ต้องการอะไรเนี้ย5555

ผมแค่ปาดๆ มันสองสาม ทีเฉยๆ ลองเงาครับ 55555

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ

Choco_Minto

ลงสีสวยยยย *0*
เฟนเก่งขึ้นนะ 55555
ชอบรูปแรกอ่ะ งามมมม ><
รูปอื่นเหมือนจะดูลวกๆ แต่มองผ่านๆก็สวยนะ 5555
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”