Free drawZ Free time แปะรูปฝากติชมครับผม

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

Re: Free drawZ Free time แปะรูปฝากติชมครับผม

โพสต์ โดย Choco_Minto »

น่ารักมากอ่าาาา >///< // อยากอุ้มกลับบ้าน 5555
รูปภาพ

MoondogZelf

Re: Free drawZ Free time แปะรูปฝากติชมครับผม

โพสต์ โดย MoondogZelf »

รูปภาพ

แฮปปี้วาเลนไทน์ย้อนหลังวันนึงครับ
เมื่อวานเน็ตกาก เอาลงไม่ได้5555

คู่นี้ผมอวยสุดชีพ เมล X เอลิซาเบ็ธ =.=
รูปภาพ

algobaleno

โพสต์ โดย algobaleno »

โหย~ พัฒนาได้เจ๋งมากค่ะ :)
น่ารักๆๆๆ

วาเลนไทน์สวยดีค่ะ >.<

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

ท่านไปแอบอัพเลเวลมาใช่ไหม 555
ภาพสวยมากครับ ดูถ้าจะสเก็ต ถมดำนาน
มีตรงมือนะครับที่กุมไหล่ยังไม่ชัด กับทิศทางขาผู้ชายกับตัวครับ แล้ววาดมาอีกน้า ^^

Choco_Minto

แฮปปี้วาเลนไทน์ย้อนหลังจ้าาาา >O<
วาดสวยมากเลย ชอบกุหลาบอ่ะ สวยๆๆๆ
เมลกับเอลิซาเบ็ธคือใครอ่า ไม่รู้จัก แต่ว่าคุ้นๆแฮะ OwO
รูปภาพ

MoondogZelf

Samajonz เขียน:ท่านไปแอบอัพเลเวลมาใช่ไหม 555
ภาพสวยมากครับ ดูถ้าจะสเก็ต ถมดำนาน
มีตรงมือนะครับที่กุมไหล่ยังไม่ชัด กับทิศทางขาผู้ชายกับตัวครับ แล้ววาดมาอีกน้า ^^
55555555555 ไปแอบอัฟเลเวลที่ไหนนนน ผมแต่ไปเติมเงิน กับหาเพื่อนในHON เองงง//เกี่ยวเรอะ

ถะ ถูกต้องนะคร้าบบบบ ผมหนักใจตอนวาดแขนกับมือมาก มันวาดไม่ถูก เลยแถๆเนียนๆไป สี่ข้างถลอกหมดแล้ว หุๆ
Choco_Minto เขียน:แฮปปี้วาเลนไทน์ย้อนหลังจ้าาาา >O<
วาดสวยมากเลย ชอบกุหลาบอ่ะ สวยๆๆๆ
เมลกับเอลิซาเบ็ธคือใครอ่า ไม่รู้จัก แต่ว่าคุ้นๆแฮะ OwO
หุๆ เป็นตัวเอกในซีรี่ย์ เพลง ที่ผมชอบนะ //แอบอยาก รีวิว ให้พวกท่านอ่านเหมือนกัน **อารมณ์อยากเผยแพร่ แต่มันนอกเรื่องไกลไป 555

อยากรีวิวจริงๆนะ รีวิวในกระทู้ดีปะ //เพื่อมีสาวกเพิ่ม (คงจะมีหรอก) 555
รูปภาพ

Choco_Minto

MoondogZelf เขียน:
Choco_Minto เขียน:แฮปปี้วาเลนไทน์ย้อนหลังจ้าาาา >O<
หุๆ เป็นตัวเอกในซีรี่ย์ เพลง ที่ผมชอบนะ //แอบอยาก รีวิว ให้พวกท่านอ่านเหมือนกัน **อารมณ์อยากเผยแพร่ แต่มันนอกเรื่องไกลไป 555

อยากรีวิวจริงๆนะ รีวิวในกระทู้ดีปะ //เพื่อมีสาวกเพิ่ม (คงจะมีหรอก) 555
หืมมมม?? เรื่องอะไรอ่ะ?? บอกมาๆๆๆๆ (/=A=)/
รูปภาพ

MoondogZelf

Re: Free drawZ Free time นอกเรื่อง

Choco_Minto เขียน:

หืมมมม?? เรื่องอะไรอ่ะ?? บอกมาๆๆๆๆ (/=A=)/
^
^
^
มิ้นท์ผิดนะที่ทำผมนอกเรื่อง 5555 //กู่ไม่กลับแน่

จะทำการ รีวิว นอกเรื่องสุดโต่ง ตรงนี้แหละ5555 (อ่านข้ามๆไปก็ได้ สนองตัญหาตัวเองเฉยๆ++เพื่่อมีสาวกเพิ่ม)

รีวิว..........>>?M?rchen?

ที่รีวิวได้เพราะไปนั่งแปลมา //เลือดตาแทบกระเด็น

?M?rchen? >>> เป็นอัลบัมใหญ่ที่ 7 ของ วงSound Horizon วงญี่ปุ่นที่ชอบแต่งเพลงเป็นเพลงโดจินเล่าเรื่องครับ **ซึ่งผมชอบมาก

ถ้าจะพูดถึง?M?rchen?พูดก็ต้องไปย้อนความจากอัลบัม Ido สักนิดนึง
รูปภาพ

ชื่อเต็มๆของอัลบัมนี้ก็คือ
Ido e Itaru Mori e Itaru Ido

=w= เป็นชื่อที่ซับซ้อนดีแท้.... จากบ่อน้ำสู่ป่า จากป่าสู่บ่อน้ำ (ฮา)
ทีมของอัลบัมนี้ก็คือ เยอรมันในช่วงเก่าแก่555

อัลบัมนี้มีตัวละครหลักอยู่3ตัวคือ
1.M?rz von Ludowing เด็กชายผมเงิน ส่วนไอ้หัวดำด้านหลังตรงหน้าต่างก็เมลตอนม่องเท่งไปแล้วกับตุ๊กตาของเอลิซาเบ็ธที่ถูกผีสิง(?)
2.Elizabeth von Wettin เด็กผู้หญิงผมทอง
3.Therese von Ludowing แม่ของเมล(ไม่มีในรูปหน้าปก)

ซึ่งเนื้อหาเพลงในอัลบัมนี้ก็มีสามเพลงเช่นกัน

++++อันนี้สรุปตามความเข้าใจของผมนะ แบบลวกๆด้วย มีอะไรผิดผมของโทษ555++++

ในIdo นี้เอลิซาเบ็ธเป็นลูกสาวของขุนนางที่ร่างกายอ่อนแอ และเมลเป็นลูกชายของเทเรซ่าหมอที่อาศัยอยู่ในป่า
เพราะเอลิซาเบ็ธร่างกายอ่อนแอเลยอยู่แต่กับบ้าน มีเพื่อนคนเดียวคือเมลที่เป็นลูกของหมอ เมลเองก็เหมือนกัน
อยู่มาวันหนึ่งเทเรซ่ารู้สึกว่า พวกชาวบ้านสงสัยว่าเธอเป็นแม่มด (ในสมัยนั้นพวกหมอกับคนมีความรู้มักถูกคิดว่าเป็นพวกพ่อมดหมอผี)
เทเรซ่าก็เลยจะย้ายไปอยู่ที่อื่น
ซึ่งผม ของย้ำเลยว่า เมลกับเอลิซาเบ็ธรักกันมากกกก*O*

เมลจึงจำใจไปบอกลาเอลิซาเบ็ธ ตอนที่จะจากกันเอลิซาเบ็ธได้ให้ตุ๊กตาของตัวเองที่ชื่อ เอลิเซ่ เป็นของดูต่างหน้าก่อนจะสัญญากันว่าต้องกลับมาเจอกันอีกให้ได้

แต่ว่าตอนที่เมลกลับไปก็มีพวกคนมาชุมนุมเตรียมจับเทเรซ่าเผาทั้งเป็น แล้ว(อันนี้เว่อร์เอาเอง) เทเรซ่าก็พาเมลหนีแต่ว่าสุดท้ายเมลก็พลาดตกไปตายในบ่อน้ำ(แอบฮาเบาๆ ....ตายที่ไหนไม่ตายตกบ่อตาย(ฮา))

ส่วนเทเรซ่าก็ถูกจับเผาทั้งเป็นหลังจากนั้นเทเรซ่าก่อนที่จะตายได้ตะโกนสาปแช่งไว้ว่า เธอจะกลับมาในฐานะแม่มดจริงๆแล้วฆ่าทุกคนซะ
ในขณะที่เมลเองก็กลายเป็นผีเฝ้าบ่อกับตุ๊กตาของเอลิซาเบ็ธที่อยู่ๆก็พูดได้ ขยับได้กลายเป็นแค้นฝังหุ่น #ในความคิดของผมคิดว่าน่าจะเป็นวิญญาณของเทเรซ่ามาสิงอยู่มากกว่า

ทีนี้มาดูอัลบัมM?rchen มั่ง

รูปภาพ

ดูสดในน่ารัก กุ๊กกิ๊กแบบเทพนิยายเนาะ
มาดูอีกรูปหน้าปกกัน

รูปภาพ

หม่นหมองสยองเกล้าได้ในพริบตา.....แต่นั้นแหละอย่างที่บอก SH จงเจริญ!! อาร์ตเวิร์คสุโกย

อัลบัมนี้อ่านออกเสียงยากนิดหน่อย อ่านว่า เมลเช่น(มั้ง) ภาษาเยอรมันแปลว่าเทพนิยาย หรือ นิทานซึ่งทีมของอัลบัมก็ต่อเนื่องมาจากIdoเลย คือ เยอรมัน ยุดกลางๆ เทพนิยาย 7บาป

เนื้อเรื่องคือการล้างแค้นนนนนนนน //เสียงยาน

เป็นการนำเนื้อหา ของเทพนิยายกริม(เวอร์ชั่นต้นฉบับ) มารีมิกซ์กัน ซึ่งเอาจริงๆพวกนิทานกริมของต้นฉบับนั้นไม่ได้จบ
แฮปปี้เอนดิ้งสวยหรูเหมือนที่เราดูในการ์ตูนดิสนี่เลยสักนิด แต่มันแฝงไปด้วยความโหดร้าย รุนแรง และอะไรอีกหลายๆอย่าง18+

เอ้า....เข้าเรื่องดีกว่า

Track list

01 Yoiyami no Uta (????) บทเพลงแห่งสนธยา

รูปภาพ

เกริ่นเรื่องด้วยจุดมุ่งหมายของเมล และ เอลิเซ่ในอัลบั้มนี้ XD
ไม่มีอะไรมาก แค่เมลกลายเป็นผีบ่อน้ำ เอลิเซ่กลายเป็นแค้นฝังหุ่นผีตุ๊กตาหัวเราะเสียงแหลมแสบหู(ใช้เสียงมิคุร้องเพลงด้วยล่ะ*0*)
เอลิเซ่เกลี้ยกล่อมให้เมลแก้แค้นมนุษย์ให้พวกเขาได้พบกับโศกนาฏกรรมต่างๆนาๆ
แต่จริงๆแล้วก็เหมือนยุให้มนุษย์แก้แค้นกันเองนั่นเอง...

02 Kakei no Majo (?????)
แม่มดผู้ถูกเผา :: บาป - ตะกละ

รูปภาพ

เหมือน จะเป็นซิสเตอร์สาว ที่อาศัยกับแม่สองคน แต่พอเธอออกไปเที่ยวเล่นแล้วกลับมา แม่เธอก็เป็นบ้า ตะกละ จะกินเนื้อลูกสาว เธอเลยถูกฆ่าโดยการเอาขวานปักกลางตัว.....เวรกรรม=_=;;;

5555 ที่จริงคือเป็นเด็กที่อาศัยอยู่กับแม่สองคน>>แม่ทิ้ง>>โบสท์รับ ไปเลี้ยง>>โบสท์โดนผลกระทบจากพวกลัทธินอกรีด>>ต้องกลับมาที่ บ้าน>>แม่จำไม่ได้แต่หิวโหยมาก>>แม่โวยวาย>>โดนเฉาะตาย

ที่จริงเป็นเรื่องที่หดหู่พอสมควรเลยแหละ แต่ไม่รู้จะพิมพ์อธิบายยังไง=w=;;;

03 Kuroki Joshou no Yado (??????)

เรือนพักของเจ้าบ้านทมิฬ บาป;;ละโมบ

รูปภาพ

อันนี้ก็อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน เป็นแม่หนูทวินเทลที่ถูกเจ้กระเทยเจ้าของโรงเตี้ยม จับแขวนคอแล้วคว้านตับมาทำอาหารให้แขกโรงเตี้ยมกิน(สยองชิบ)
***เพลงนี้เวอร์ชั้นคอนเสิร์ต ฮาได้ใจมาก โดยเฉพาะเจ้กระเทย //สงสารแดนส์เซอร์โดนจับเป้า555

04 Garasu no Hitsugi de Nemuru Himegimi (?????????)
เจ้าหญิงผู้หลับไหลในโลงศพแก้ว :: บาป;; ริษยา

อ่านชื่อเพลงแล้วคุ้นๆละสิ สโนวไวท์นั้นเอง เนื้อเรื่องตามนั้นแหละครับ

รูปภาพ

05 Sei to Shi wo Wakatsu Kyoukai no Furuido (????????????)
บ่อน้ำโบราณอันเป็นเส้นพรมแดนของความเป็นและความตาย :: บาป - เกียจคร้าน

รูปภาพ

โหยยยยย ชื่อยาวโคตร.... เป็นนิทานของคุณแม่ฮุลด้า ที่คนขยันทำงานจะคุณแม่จะทำให้ทั้งตัวเป็นทองคำกับถ้าขี้เกียจจะถูกราด น้ำมันดินที่ล้างไม่ออก(หยองอีกแล้ว)

06 Bara no Tou de Nemuru Himegimi (?????????)
เจ้าหญิงผู้หลับไหลอยู่ ณ หอคอยแห่งกุหลาบ :: บาป - ความหยิ่งทะนง

รูปภาพ

เจ้าหญิงนิทรา ในเพลงบาปเป็น Pride

ความหมายของ Pride ในเพลงนี้คือ คือ แม่มดที่สาปเจ้าหญิง ไม่ใช่ตัวของเจ้าหญิงเองครับ

ถ้าจบแบบในนิทานจริงนี่น่ากลัว ซึ่งแอบไม่แน่ใจว่าอาจจะใช่...เพราะมันโหดร้ายมากครับ
แต่ตอนท้ายเหมือนแม่มดโดนไล่จากอาณาจักร

แต่ว่าเหมือนจะทิ้งท้ายไว้(ในคอนเสริต)ว่าแม่มดสาปคำสาปอีกอย่างใส่เจ้าหญิงก่อนจะโดนลากไปจากเมือง
แถมตอนท้ายมีจากพากย์ว่า .....และแล้วเธอก็นำลูกไปทิ้งในป่า ซึ่งตอนแรกผมฟังแล้วงงมาก

แล้วมารู้ตอนหลัง มีคนเขากระซิบมาว่าแม่มดในเพลงนี้เป็นแม่มดตนเดียวกันกับ
ในเพลง สมุดภาพของเอล[แม่มดกับราฟานเซ่] ซึ่งถ้าตามที่ข้าพคิด
................ ในเพลงนี้[แม่มดกับราฟานเซ่ อัลบัมElysion] เป็นไปได้ว่าราฟานเซ่ที่เป็นเด็กที่
ถูกทิ้งไว้ในป่าทั้งที่เป็นเด็กทารก (ตอนนี้แหละที่เชื่อมกันนิดๆ)
ถูกแม่มดเก็บมาเลี้ยง //มันเชื่อมกันพอดีเลยยย *A*

เอ่อ....แต่ว่าผมก็แค่คิดๆเอาอะนะไม่รู้จะถูกรึเปล่า555

07 Aoki Hakushaku no Shiro (??????)
คฤหาสน์ขุนนางน้ำเงิน :: บาป - ราคะ

รูปภาพ

ต้นแบบเรื่องนี้คือเคราน้ำเงิน

เกี่ยวกับหญิงสาวที่ถูกเคราน้ำเงินซึ่งเป็นขุนนาง(มั้ง)ทาบทามไปเป็นภรรยา และให้กุญแจห้องทุกห้องไว้
แต่สั่งห้ามไว้ว่าห้ามเข้าไปในห้องที่ต้อใจกุญแจดอกเล็กสุดเด็ดขาด
แต่เธอก็อยากรู้อยากเห็นก็เลยเข้าไป ก็เจอศพภรรยาคนก่อนๆอยู่ พอเคราน้ำเงินรู้เข้า ก็เลยโดนเก็บ-.-//ต้นเหตุเพราะความสอดรู้แท้ๆ

**แต่ว่า คำแปล เพลงนี้ติดเรทครับ 5555

08 Haritsuke no Seijo (?????)
สาวนักบุญผู้ถูกตรึงกางเขน :: บาป - พิโรธ

รูปภาพ

เป็นเรื่องส่วนนึงของเรื่อง Die heilige Frau Kummernis (เห็นในexteen มีคนแปลว่านักบุญผู้กังวล)

คือ เอลิซาเบ็ธ(ออกโรงแล้ววววว) ตอนโตเป็นสาวแล้ว ถูกบังคับให้แต่งงาน แต่เธอไม่ยอม (เพราะว่ารักเมลแค่คนเดียว//แม่ยกคู่นี้แหละ>W<)
แล้วก็เลยโดนสั่งเก็บ(จับตรึงกางเขน) แต่เหมื่อนหลังจากนั้นจะถูกยกย่องให้เป็นนักบุญน่ะนะ
แต่ไคลแมกซ์คือเพลงนี้แหละ!!!!
ทุกๆเพลง เมลจะคอยถามว่า เอาล่ะ เรามาเริ่มโศกนาฏกรรมกันดีกว่า (มาแก้แค้นกันดีกว่า บลาๆๆ)
ซึ่งทุกเพลงก็ตามนั้น.......//แก้แค้นโล้ดดดดดด ~~~~

แต่ เพลงนี้เอลิซาเบ็ธปฏิเสธ และทำให้เมลระลึกถึงสัญญาในวัยเด็ก พอเอลิซาเบ็ธตายจากไปเมลก็ได้รู้ว่าที่ทำไปมันไม่ได้อะไรขึ้นมาเลย
และแล้วก็ดำเนินสู่เพลงปิด......

09 Gyoukou no Uta (????)
บทเพลงแห่งรุ่งสาง

รูปภาพ

เพลงสั้นสุดในอัลบัมแต่สุดยอดมากกกก เป็นการจบอย่าสวยงามที่สุด=w=//ฟิน....เมลได้พบกับแสงสว่าง(ความรัก อนาคต ความปรีดาและบลาๆๆ) ในคอนเสิร์ตหลังจากจบฉากสุดท้าย มีรูปแถมด้วยนะ=w= //ไปหาดูในdaily motionมา เป็นรูปที่น่าร้ากกกกกก มาก อยากจะเอามาให้ดูแต่หาไม่เจอ ;^;

มันเป็นรูปเคลื่อนไหวสั้นๆ ที่เอลิซาเบ็ธค่อยๆเดินไปที่บ่อน้ำ ก้มลงไปฉุดดึงเมลให้ขึ้นมาจากบ่อน้ำ ทั้งคู่ยิ้มให้กัน...ผมของเมลเปลี่ยนสีกลับมาเป็นสีเงิน โซ่สีดำที่พันรอบตัวเมลสลายไปแล้วทั้งคู่ก็กอดกัน แล้วผมก็กลายเป็นพ่อยกคู่นี้มาตั้งแต่นั้น

+++++++++++++++++++++++++++++++

เพ้อมาซะ ยาว มีใครเค้าอ่านกันไหมเนี้ย =w= บายครับ ผมแค่สนองตัญหาตัวเอง5555
รูปภาพ

Choco_Minto

โอ้ววววววววว *0* ยาวเชียว ท่าทางจะชอบมากสินะ 55555
อ่านแล้วมันดูหลอนๆยังไงไม่รู้อ่า น่ากลัววว =A=;
เดี๋ยวลองไปฟังเพลงมั่งดีกว่า แต่รอปิดเทอมก่อนนะ
ฟังตอนนี้แล้วเดี๋ยวไม่ได้อ่านหนังสือ 555

จะสอบวันศุกร์นี้ละ มีฟิสิกส์ด้วยยยย T[]T
อ๊ากกกกกกก ไม่ชอบวิชานี้เลยยยย ฮือๆๆๆๆๆๆ
รูปภาพ

MoondogZelf

Choco_Minto เขียน:โอ้ววววววววว *0* ยาวเชียว ท่าทางจะชอบมากสินะ 55555
อ่านแล้วมันดูหลอนๆยังไงไม่รู้อ่า น่ากลัววว =A=;
เดี๋ยวลองไปฟังเพลงมั่งดีกว่า แต่รอปิดเทอมก่อนนะ
ฟังตอนนี้แล้วเดี๋ยวไม่ได้อ่านหนังสือ 555

จะสอบวันศุกร์นี้ละ มีฟิสิกส์ด้วยยยย T[]T
อ๊ากกกกกกก ไม่ชอบวิชานี้เลยยยย ฮือๆๆๆๆๆๆ
ช่ายครับ ชอบมาก ฟังไปฟังมามันจะ ฮา มากว่าหลอนอะครับ

// รอปิดเทอม เพื่อ ผมจะมีคนคุยเรื่องนี้ด้วย5555

ผมก็สอบ นะ =.= แต่มันยาวนานมาก ร่วม อาทิตย์กว่าๆเลยครับ เพราะมันมีพ่วงสอบ Las มาด้วย

ฟิสิกส์ มันเป็นวิชาที่เราหนีไม่พ้นครับ //นอกจากจะหนีไปเรียนศิลปกรรม

แบบว่า ถ้าเรียนเฉยๆยังพอว่านะ แต่ถ้า ต้องมานั่งสอบเนี้ย เครียดมากๆ555 ผมสอบฟิสิกส์อีกทีวันพุทธหน้านู่นนน=.=

สู้ๆเน้อ ทำให้ได้เยอะๆละ :o
รูปภาพ

Choco_Minto

Choco_Minto เขียน:โอ้ววววววววว *0* ยาวเชียว ท่าทางจะชอบมากสินะ 55555

ช่ายครับ ชอบมาก ฟังไปฟังมามันจะ ฮา มากว่าหลอนอะครับ

// รอปิดเทอม เพื่อ ผมจะมีคนคุยเรื่องนี้ด้วย5555

ผมก็สอบ นะ =.= แต่มันยาวนานมาก ร่วม อาทิตย์กว่าๆเลยครับ เพราะมันมีพ่วงสอบ Las มาด้วย

ฟิสิกส์ มันเป็นวิชาที่เราหนีไม่พ้นครับ //นอกจากจะหนีไปเรียนศิลปกรรม

แบบว่า ถ้าเรียนเฉยๆยังพอว่านะ แต่ถ้า ต้องมานั่งสอบเนี้ย เครียดมากๆ555 ผมสอบฟิสิกส์อีกทีวันพุทธหน้านู่นนน=.=

ตอนแรกของเค้าครูก็บอกว่าต้องสอบLasด้วย แต่ตอนนี้ไม่มีละ ไม่รู้ทำไม 5555
เฟนก็สู้ๆเหมือนกันน้าาา ><
ขอให้ได้เกรดดีๆจ้า 555
รูปภาพ

MoondogZelf

Choco_Minto เขียน:

ตอนแรกของเค้าครูก็บอกว่าต้องสอบLasด้วย แต่ตอนนี้ไม่มีละ ไม่รู้ทำไม 5555
เฟนก็สู้ๆเหมือนกันน้าาา ><
ขอให้ได้เกรดดีๆจ้า 555
สาธุ ~~~~~~~~~

เอ๊ะ ทำไม ไม่ต้องสอบ มะ มะไม่ยุติธรรมมมมมมม // กลิ้งไปมาบนพื้น
รูปภาพ

MoondogZelf

Re: Free drawZ Free time ร่างลิลิธ-ลัส

ฮุๆ ตอนแรกผมกะแค่ร่างคร่าวๆแล้ว ตัดเส้นลงCG

ปรากฏดันมันมือเกิน จัดเต็ม ผมก็เลยขี้เกียจตัดเส้นลงสีครับ 5555

ตัวออริ ลูกสาวลูกชายของ ผมเอง

Lilit(หญิง) Lust (ชาย) Soravest

ลิลิธกับลัสเป็นออริที่ผม ค่อดดด รัก เพราะเป็นออริแรกที่วาดออกมามีเอกลักษณ์ //ตอนเบบี้ผมเอาแต่ดราฟชาวบ้าน

ลิลิธ กับ ลัส เป็น ฝาแฝดนะครับ //ดูออกไหมเนี้ย

แต่เป็นแฝดที่แตกต่างกันมาก ถูกแยกออกจากกันด้วย สีดำขาว แสงสว่างกับความมืด นิสัยก็ต่างกันโข

แต่ ไงๆๆ ผมก็พยายามวาดให้มันดูเป็นแฝดนะครับ555//ยาก

รูปภาพ

++++++อนาคตที่หายไป+++++++

รูปภาพ

+++++++ความจริงที่เจ็บปวด++++++++

ปล. สองคนนี้เป็นตัวละครในเรื่องที่ผมแต่งด้วยแหละครับ //เคยโม้ไปหลายรอบแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย MoondogZelf เมื่อ พุธ 27 มี.ค. 2013 7:24 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

Choco_Minto

ลิลิธกับลัส >< ชอบอ่ะ 5555
จงลงสีซะๆๆๆๆๆๆๆๆ =^= หึหึหึ
ก็บอกให้เอาเรื่องที่แต่งมาให้อ่านมั่งไงเล่า =3=

ปล.ยังไม่ได้ฟังsound horizonเลยอ่ะ แฮะๆๆๆ =w=a
รูปภาพ

MoondogZelf

Choco_Minto เขียน:ลิลิธกับลัส >< ชอบอ่ะ 5555
จงลงสีซะๆๆๆๆๆๆๆๆ =^= หึหึหึ
ก็บอกให้เอาเรื่องที่แต่งมาให้อ่านมั่งไงเล่า =3=

ปล.ยังไม่ได้ฟังsound horizonเลยอ่ะ แฮะๆๆๆ =w=a
ม่ายยยยยยยย ขี้เกียจแล้วววววอาาาาาาาาาาา ///ทรุด

มันเส้ยเยอะเกินผมขี้เกียจตัดอะ 555 ผมลงสีทับเส้นไม่สวยด้วย

ปล.ฟังซะ จะได้ฟันไม่ผุ(เกี่ยวอะไรฟะ) 5555 ว่างๆก็ลองฟังเน้อ แค่อยากแบ่งปัน=U=
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”