ทำกระทู้ครั้งแรก เข้ามาติชมกันเถอะ เน่อๆ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
francessca

ทำกระทู้ครั้งแรก เข้ามาติชมกันเถอะ เน่อๆ

โพสต์ โดย francessca »

...แต่ละภาพจะคนละ style กันเลย เพราะวาดคนละเดือน หรือคนละปีกัน ยังไงก๋ติชมกันด้วยนะ ชอบภาพไหนบอกได้ เฮอๆ
แนบไฟล์
ว่าจะวาดการ์ตูนเรื่องหนึง นี่เป็นนางเอกนะ
ว่าจะวาดการ์ตูนเรื่องหนึง นี่เป็นนางเอกนะ
Photo on 27-9-2555 at 21.14.jpg (50.93 KiB) Viewed 4099 times
ภาพสีน้ำ และ ปากกา copic 7ชม  hoho..
ภาพสีน้ำ และ ปากกา copic 7ชม hoho..
Photo on 27-9-2555 at 21.16.jpg (110.01 KiB) Viewed 4099 times
ภาพนี้คือ ciel
ภาพนี้คือ ciel
Photo on 27-9-2555 at 21.18.jpg (56.43 KiB) Viewed 4099 times
พระเอก แต่ไม่ใช่พระเอกที่คู่กับนางเอกทางด้านบนน้า
พระเอก แต่ไม่ใช่พระเอกที่คู่กับนางเอกทางด้านบนน้า
Photo on 27-9-2555 at 21.20 #4.jpg (50.08 KiB) Viewed 4099 times

ภาพประจำตัวสมาชิก
tangmo6

Re: ทำกระทู้ครั้งแรก เข้ามาติชมกันเถอะ เน่อๆ

โพสต์ โดย tangmo6 »

คหสต.
ผมชอบภาพ 2 นะฮะ ^^
โอวิลฮะ :D

MoondogZelf

Re: ทำกระทู้ครั้งแรก เข้ามาติชมกันเถอะ เน่อๆ

โพสต์ โดย MoondogZelf »

=w= ชอบภาพสองที่สุดแล้ววว
ฝากตัวด้วยครับ ชื่อ เฟน เป็นสมาชิกใหม่ //โค้ง
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ว้าวๆๆๆ เด็กใหม่มาเพียบเลย ยินดีต้อนรับนะคะ >< มากันบ่อยๆ นะเออ ๕๕๕
หน้าตาตัวละครน่ารักดีค่ะ สวยงาม อิอิ
แต่หัวของรูปแรกเบี้ยวไปหน่อยค่ะ
ส่วนภาพที่สอง ชอบอารมณ์ของภาพนะคะ แต่ในความรู้สึกเราเหมือนยังขาดอะไรไปบางอย่าง แต่ก็ไม่รู้จะอธิบายยังไง ๕๕
ภาพสามเราออกกลัวๆ แฮะ ลูกตาดำขลับมาก ตกใจ ๕๕ แต่ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะคะ สวยค่ะ แต่เส้นผมไม่พริ้ว คิดว่าคงติดมาจากอนิเมะมั้ง
ถ้าตัดเส้นลองฝึกตวัดเส้นดูนะคะ ให้มีน้ำหนักของเส้นขึ้น
ชอบภาพสุดท้ายง่ะ ๕๕

francessca

โพสต์ โดย francessca »

----ขอบคุณทุกคอมเม้นนะคะ มีภาพที่วาดใหม่กว่านี้อีกจะลงเรื่อยๆ(มั้ง)ค่ะ ยังไงก็เเวะมาดูและเเปะคอมเม้นกันน้าค๊าาาา [-o<

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

หวัดดีจ้า ยินดีต้อนรับนะ ^^
มาเม้นช้าไปหน่อย แหะๆๆๆ
ลายเส้นน่ารักดีค่ะ
รูปแรกหัวเบี้ยวไปจริงๆด้วย
ชอบรูปชิเอลกับรูปสุดท้าย หล่อดี อิอิ ><
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

อัพรูปเรื่อยๆ นะครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”