? Jack ? ห้องรวมผลงาน ?

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

Re: ? Jack ? ห้องรวมผลงาน ?

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

29/11/55

รูปภาพ

คิดเนื้อเรื่องได้ก็เลยวาดมันออกมา อยากวาดเรื่องสั้น เอาไอ้นี่เป็นพระเอกก็แล้วกัน

Evil laugh : Ha Ha Ha
รูปภาพ

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

ตัวละครดูเป็นเอกลักษณ์ดี
ยังไงก็จะรอดูเนื้อเรื่องนะครับ ^^

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เชร้ดดดด น่าอ่านอ่ะ เมื่อไรแต่งต่อคะ ๕๕

Samajonz เขียน:ตัวละครดูเป็นเอกลักษณ์ดี
ยังไงก็จะรอดูเนื้อเรื่องนะครับ ^^
ขอบคุณครับ ส่วนเรื้อเรื่องมีแล้ว ก็เหลือแต่ลงมือวาดครับ ตรงนั้นแหละที่ผมกังวล

ulgenfalcon99 เขียน:เชร้ดดดด น่าอ่านอ่ะ เมื่อไรแต่งต่อคะ ๕๕
ขอบคุณครับ วาดต่อแน่นอนครับ แต่ผมอยากให้เวลาผ่านไปสักนิด เผื่อคิดอะไรเจ๋งๆได้ ก็จะเอาไปปรุงแต่งกับเนื้อเรื่องหลัก
หากผมหารายละเอียดเพิ่มที่จะทำให้เนื้อเดิมเรื่องสนุกได้ เรื่องนี้คงจะออกมาไม่ช้าก็เร็วครับ
แต่ถ้าหากผมดัน "ขี้เกียจ" ก็คงนานหน่อย ( นี่เป็นเหตุผลสำคัญเลยนะเนี่ย )

Evil laugh : HA HA HA
รูปภาพ

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

งานมีเอกลักษณ์แบบนี้อย่าเงียบหายไปนะ..เค้นมานออกมาๆเยอะๆ..ผมรอดูอยู่น้า..ฮุฮู
รูปภาพ

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

ชอบงานสไตท์นี้จัง เท่อ่ะ! >3<
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

รออ่านอยู่นะค้าาาา ><
สู้ๆๆนะ
รูปภาพ

ขอบคุณครับ ยังไงก็รออ่านกันมั่งเน้อ ช้าหน่อยแต่จะพยามครับ

3/12/55
รูปภาพ

วาดเล่นครับ จะวาดนางเอกก็ออกมาเป็นคนเดิม
เห็นที่ว่างๆเลยสานซะ ขอตั้งชื่อว่า สานตะกร้อ ก็แล้วกัน ฮา ฮา
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

อยากฝึกสานบ้าง สอนหน่อยพี่แจ็ค ๕๕๕

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

สานๆๆๆๆๆ ><
เห็นเสื้อแล้วนึกถึงเสื่อยังไงก็ไม่รู้ แฮะๆๆ =w=
รูปภาพ

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

ตัวใหม่ออกมาแล้ว สานสมชื่อจริงๆ 555

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ผมก็อยากลองดูบ้างนะ สานๆๆๆ แล้วไปจบที่ถมดำกลบทุกที
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ขอบคุณครับ
เรื่องสอนผมก็สอนใครไม่ค่อยเป็น ผมแค่พยามวาดตามความชอบนะครับ ลองอันนั้นลองอันโน้น

รูปผู้หญิงนี้ที่อยากสานก็เพราะผมอยากลองสานเป็นแนว ที่คิดได้ก็ที่ผมลองสานตรงมุมขวามือเป็นใยแมงมุมนั้นแหละครับ
เลยอยากดัดแปลง แล้วก็ดันนึกถึงลายตะกร้อ ก็เลยสานหลายๆทาง

ปล.ขอถามวิธีถมดำหน่อยครับ ใช้ปากกากอะไรถมหรอครับ แล้วก็วิธีถม ถมกันยังไงหรอครับ
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

ผู้หญิงของพี่แจ็คมีเสน่ห์ดีครับ ชอบ

ปล. ผมไปสอบเข้ามหาลัยมาครับ พึ่งผ่านมรสุมชีวิตมา เลยหายไป ฮะๆๆ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

ถมดำ ง่ายๆๆนะครับ คือ ปากกาหัวสักหลาดทั่วไปครับ 0.5-1.0 ได้หมด แต่จะไม่พลิ้ว ตรงช่วง ปลายๆ หรือ การไล่น้ำหนัก..ต้องเอาเส้นเล็ก มากำหนดพื้นที่ก่อนแล้ว ฝนถม ไปได้เลย

อีกแบบคือ ปากกาหัวภู่กันหาซื้อยากหน่อยแต่ใช้ถมดำได้ดีครับ ผมชอบ เอามาใช้ ทำ ไฮไลท์เส้นผม กับ เสื้อผ้า..

อีกแบบคือ พู่กันเผาหัวจุ่มหมึก..อันนี้ดำแบบสนิทเลยครับ แต่เปลืองหมึก..ผมไม่ได้ใช้...!!

ชอบแบบไหนจัดเลยงับ...!!
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”