นี่ก็งานวาดภาพประกอบให้ครูที่บ้านครับ งานผมหยาบเกินไปป่าวคับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ปฐมพงค์

นี่ก็งานวาดภาพประกอบให้ครูที่บ้านครับ งานผมหยาบเกินไปป่าวคับ

โพสต์ โดย ปฐมพงค์ »

ทางขึ้นเขา.jpg (95.64 KiB) Viewed 8845 times
แก้ไขล่าสุดโดย ปฐมพงค์ เมื่อ พุธ 05 ก.ย. 2012 10:25 pm, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

ภาพประจำตัวสมาชิก
aongartist

Re: ฝากผลงานนักเขียนบ้านนอกปลายแถวไว้พิจารณาด้วยนะครับ

โพสต์ โดย aongartist »

สุโค่ยไทยแท้..ไม่ MANGA เจือปน...ชอบครับ
รูปภาพ

ulgenfalcon99

Re: นี่ก็งานวาดภาพประกอบให้ครูที่บ้านครับ งานผมหยาบเกินไปป่า

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

โหยยยยย อิจฉาอ่ะ อยากวาดได้แบบนี้บ้าง เพราะเนื้อเรื่องที่กำลังคิดอยู่ตอนนี้เป็นแนวสงครามไทยๆ นี่แหล่ะ อ้ากกก
งานละเอียดดีจังเลย ขยันสวดๆ ชอบจัง *O*

ปฐมพงค์

Re: นี่ก็งานวาดภาพประกอบให้ครูที่บ้านครับ งานผมหยาบเกินไปป่า

ulgenfalcon99 เขียน:โหยยยยย อิจฉาอ่ะ อยากวาดได้แบบนี้บ้าง เพราะเนื้อเรื่องที่กำลังคิดอยู่ตอนนี้เป็นแนวสงครามไทยๆ นี่แหล่ะ อ้ากกก
งานละเอียดดีจังเลย ขยันสวดๆ ชอบจัง *O*
ตัวอย่างผลงานครับ.jpg (71.8 KiB) Viewed 8842 times

ปฐมพงค์

Re: ฝากผลงานนักเขียนบ้านนอกปลายแถวไว้พิจารณาด้วยนะครับ

aongartist เขียน:สุโค่ยไทยแท้..ไม่ MANGA เจือปน...ชอบครับ
หนังผี.jpg (166.2 KiB) Viewed 8842 times

ปฐมพงค์

aongartist เขียน:สุโค่ยไทยแท้..ไม่ MANGA เจือปน...ชอบครับ
เถียงนายามค่ำ.jpg (43.45 KiB) Viewed 8842 times

ปฐมพงค์

นายพราน.jpg (62.13 KiB) Viewed 8842 times

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

สวยมากค่าาาา ชอบๆๆๆๆ >w<
รูปภาพ

ปฐมพงค์

ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำติชมและคำแนะนำต่างๆผมสื่อสารด้วยช่องทางนี้มันทำให้รู้สึกว่าเราเชื่อมโยงกันได้กับหน่วยงานที่เกี่ยวข้องกับเรื่องงานที่ที่เรากำลังหาหนทางที่จะถ่ายทอดให้ผู้คนได้ดูกัน ถ้ามีคนถามผมว่านายทำทำไม ทำไมต้องยอมเสี่ยง เพื่อความฝันในวัยเด็ก กับเรื่องที่คนทั่วไปเค้าไม่ทำกันในสังคมแถวบ้านผมมองว่ามันเป็นไปไม่ได้ที่คนบ้านนอกการศึกษาต่ำ แต่ก็ขอขอบคุณมากๆอีกครั้งครับ รู้สึกว่าเริ่มมีแรงใจขึ้นมาอีกครั้งแล้ว จะพยายามต่อไป สู้เค้าต่อไปนะ ตำรวจเหล็กจีบัน.

ทุกสิ่งทุกอย่างต้องเกิดขึ้นจากความเสี่ยงทั้งนั้น ไม่เสียงก็ไม่รู้หรอกว่าจะประสบความสำเร็จหรือเปล่า ^^
น้องชอบที่พี่วาดมากค่ะ สู้ๆ ต่อไปนะคะ อย่ายอมแพ้ ^^

ปฐมพงค์

ผมอยากเขียนแนวผจญภัย ความท้ายทายที่สร้างสรรค์ แบบบ้านๆงานลายเสันที่ดูง่ายไม่ซับซ้อนอะไรมาก มีไอเดียแนะนำบ้างมั้ยครับ ช่วยผมทีจินตนาการผมมีความขัดแย้งกันในตัวเลยคิดไม่ลงตัวซะที ผมอยากคิดให้มากๆแต่ทำให้คนดูกันสบายๆ อย่างเช่นเขียนในแบบของผมเน้าลายเส้นเป็นหลักแต่ให้ดูสบายๆอย่างการ์ตูนเรื่องอาราเร่้คือ บ๊องๆนิดๆน่ะครับ

ลองทำเป็นแนวผจญภัยเหมือนกับเรื่อง อุทสึโฮะ จอมเลห์กลดูมั้ย อ่า คงไม่รู้จักมั้ง ๕๕
เคยคิดอย่างลองทำแนวนี้มานานแล้ว แบบที่ญี่ปุ่นเขาใช้ประเทษเขา ทั้งภาษาและสถานที่ดำเนินซะส่วนใหญ่ เลยอยากทำแนวผจญภัยแบบของไทยดูบ้าง แต่คิดไม่ออกว่าจะเอาอะไรเป็นแรงบัลดาลใจให้พวกตัวเองออกผจญภัยดี อย่างวันพีช ก็ออกล่าวันพีช อุทสึโฮะก็ช่วยเหลือคนให้ได้พันคน อะไรทำนองนี้ ๕๕๕

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

สู้ต่อไปนะค้าาาา >O<
รูปภาพ

ปฐมพงค์

ครับผม ขอบคุณมาก ช่วงนี้มีโอกาสเข้าเน็ต (คือเน็ตที่บ้านโดนตัด ครับ) ก็ลองแวะเข้ามาเช็ค สนพ.บงกชฯ ผมจะไปค้นดูข้อมูลการ์ตูนเรื่องที่คุณแนะนำมา คือว่าถึงจะไม่ค่อยรู้จักการ์ตูนเรื่องที่คุณเสนอมาเป็นแนวทาง แต่ผมก็พอที่จะเข้าใจว่าคุณชี้ให้ได้เห็นบางอย่างที่ผมจะสามารถนำไปใช้ประโยชน์ได้มากเลยทีเดียวครับ หลังจากที่ไปนั่งคิดนอนคิด ผมก็กำลังร่างโครงเรื่อง และเขียนstorybaord ไปบ้างแล้ว บางส่วน กะว่าจะลองทำเข้าร่วมแข่งขันดูซัก2-3เรื่องดู เผื่อได้ลงนิตยสารกะเค้าบ้าง ไม่ได้คิดถึงเงินรางวัลมากนักหรอกครับ แค่อยากจะลองพิสูจดูว่า ผมจะลบคำสบประมาท ของคนที่รอดูความล้มเหลวของผมที่หลายคนคงคิดว่าผมเป็นคนเพ้อเจ้อไปแล้ว เพื่อนผมหายหมดเมื่อผมบอกให้เค้ารู้ว่าผมได้ตัดสินใจหันมามุ่งเขียนงานภาพประกอบผมไม่สามารถคุยเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดกับคนส่วนมากที่อยู่แถวบ้านผมได้เลย พวกเค้าคงคิดว่าผมบ้าไปแล้ว ผมมักจะโดนเบรคเวลาที่เริ่มพูดถึงงานเขียน และเค้าก็รีบเปลี่ยนเรื่องไปคุยกันว่าคนนั้นเป็นอย่างนั้น คนนี้เป็นอย่างนี้ ประมาณนั้นซึ่งผมไม่ค่อยชอบคุยอะไรแบบนั้นซักเท่าไหร่ ผมอยากสร้างแบรนและคิดจะพัฒนางานเขียนของตัวเองมากกว่า ขอโทษด้วยนะครับไม่น่าพูดยาวให้ใครต้องอึดอัดใจเลย แม้จะยากที่ต้องทำใจนิ่งเฉยกะแรงกดดันเหล่านี้ แต่ผมก็จะทำให้สำเร็จให้จงได้ไม่มีไรต้องกลัวอีกต่อไปแล้ว ขอบคุณ และหวังว่าซักวันในไม่ช้าเกินรอผมคงได้ร่วมงานกับนักเีขียนผู้มากประสบการในสนพ.เพื่อพัฒนางานเขียนของผมต่อไป ฮะๆๆๆ หวัดดีครับ เหล่าบันดาแสงสว่างที่ส่องนำทางให้ักับผม บาย [-o< :)

มุ่งหน้าสู่พระอาทิตย์อัสดง (?)

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”