[11pm]เด็กใหม่ ขอฝากตัวด้วยนะครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
11pm

[11pm]เด็กใหม่ ขอฝากตัวด้วยนะครับ

โพสต์ โดย 11pm »

สวัสดีครับ ผมชื่อ 11pm
ผมชื่นชอบการวาดภาพ (ในคอมฯ) มาก ปกติวาดมือจะไม่สวยโคตรๆ
ผมเคยวาดอยู่เว็บ 2th.me ละ แต่ก็อยากลองเล่นเว็บอื่นมั่ง
ไงก็ฝากผลงานไว้ด้วยละกัน

อันนี้งานล่าสุดเลย เป็นมาสคอสตัวล่าสุด
รูปภาพ

อันนี้นานมาก มาสคอสตัวแรก
รูปภาพ

อันนี้ก็ ฮ่ะๆ
รูปภาพ

โปรแกรมที่ผมใช้ SAI paintools ,Manga Studio, Photoshopcs

ยังไงก็ขอฝากตัว และฝากงาน...ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านน้อ

Croissant

Re: [11pm]เด็กใหม่ ขอฝากตัวด้วยนะครับ

โพสต์ โดย Croissant »

ยินดีที่ได้รู้จัก เน้อ...เรา (คงจะ)อายุ น้อยกว่า ชื่อ เป้ น้ะ
ยินดีตอนรับเข้าบอดร์จ้า...
ชอบลงสีมากคร้า สวยมั๊กๆ >w<
ส่วนเรื่องสัดส่วนพยายามเข้าน้ะ....เป็นกำลังใจให้
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

Re: [11pm]เด็กใหม่ ขอฝากตัวด้วยนะครับ

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ดีค่ะ ยินดีต้อนรับนะคะ ^^
ลงสีสวยมากอ่ะ ชอบจังๆ
เราไม่ค่อยถนัดลงสีในคอมเท่าไหร่เลย แหะๆ =w=a
อยากทำได้มั่งจัง
ว่างๆก็ไปเยี่ยมกระทู้เราได้นะ 5555
รูปภาพ

11pm

Croissant เขียน:ยินดีที่ได้รู้จัก เน้อ...เรา (คงจะ)อายุ น้อยกว่า ชื่อ เป้ น้ะ
ยินดีตอนรับเข้าบอดร์จ้า...
ชอบลงสีมากคร้า สวยมั๊กๆ >w<
ส่วนเรื่องสัดส่วนพยายามเข้าน้ะ....เป็นกำลังใจให้
ครับ ท่านเป้...^^
ผมก็ยังติดเรื่องสัดส่วนล่ะ มีปัญหาเยอะสุดละ
ขอบคุณมากนะครับ ^^

11pm

Choco_Minto เขียน:ดีค่ะ ยินดีต้อนรับนะคะ ^^
ลงสีสวยมากอ่ะ ชอบจังๆ
เราไม่ค่อยถนัดลงสีในคอมเท่าไหร่เลย แหะๆ =w=a
อยากทำได้มั่งจัง
ว่างๆก็ไปเยี่ยมกระทู้เราได้นะ 5555
ขอบคุณครับ ^^ ผมไม่ถนัดวาดมือเลย ลงสีด้วย
แต่ถ้าในคอมก็พอได้
ไว้จะไปดูนะครับ ^^

Ember

โพสต์ โดย Ember »

วาดสวยมากเลยค่ะ><
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ชื่อ เอ็มเบอร์ เป็นสมาชิกใหม่เหมือนกัน
ชอบรูป2มากเลยค่ะ
รูปแรกเหมือนตึกดูเบี้ยวๆไปหน่อย;w;
พยายามเข้านะค่ะ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ยินดีต้อนรับค่า มาจากบอร์ดนี้แฮะ อย่าบอกนะว่าตามพี่ละอ่อนมา ๕๕
เรานิ้งจ้ะ อายุจะสิบหกปีนี้ เรียกพี่น้องตามสบายนะท่านห้าทุ่ม ๕๕
เรื่องสีนี่ต้องขอชื่นชมค่ะ ทำได้ดี เหลือแต่เส้น เส้นที่วาดไม่ค่อยพริ้วเท่าไรอ้ะค่ะ คงเพราะลากเส้นต่อๆ กัน หรือเปล่า ใช่แบบนั้นมั้ย ๕๕
สีหน้าตัวละครพอใช้ แต่ปรับปรุงอีกนิดก็จะดีค่ะ สัดส่วนเพี้ยนนิดหน่อย ฝึกไปเรื่อยๆ เด้อออ >w<

Yuki(jib)

โพสต์ โดย Yuki(jib) »

ภาพสวยจังเลยนะคะ

ลงสีเนียนจรี๊งงงงงงงงงง ชอบๆ

ยินดีที่ได้รู้จักเน้อ ส่วนเราชื่อจิ๊บๆนะ

ไว้มาลงอีกน๊าา อยากเห็นภาพงามๆอีก

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยจ้า
^^
ให้ใจพาไป ผ่านลายเส้น anime เป็นเพื่อนกันได้นะ ไม่กัดๆๆ ^U^b

รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”