ช่วยติชมให้หน่อยน่ะค่ะ BY AKIMONO AKIRA :)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
MAI_MAI

ช่วยติชมให้หน่อยน่ะค่ะ BY AKIMONO AKIRA :)

โพสต์ โดย MAI_MAI »

ช่วงนี้ยุ่งกับการเรียน และใกล้จะเลือกสายการเรียน เลยไม่ค่อยมีเวลาอัฟลงเท่าไหร่ ยังไงก็ขอรบกวนทุกคนช่วยวิจารณ์ภาพ ให้เราหน่อยน่ะค่ะ :)
แนบไฟล์
ภาพแรกค่า แต่งในคอมพิวเตอร์ :) ยาฮิโระ
ภาพแรกค่า แต่งในคอมพิวเตอร์ :) ยาฮิโระ
ภาพถ่าย7964_??.jpg (125.52 KiB) Viewed 5100 times
ภาพที่สองค่า แจ็คเกอรีนน่ะ :)
ภาพที่สองค่า แจ็คเกอรีนน่ะ :)
ภาพถ่าย7969_??.jpg (230.5 KiB) Viewed 5100 times
ชุดราตรี ><
ชุดราตรี ><
ภาพถ่าย7968_??.jpg (132.27 KiB) Viewed 5100 times
MAI_KUB_MAI

ภาพประจำตัวสมาชิก
Marionet

Re: ช่วยติชมให้หน่อยน่ะค่ะ BY AKIMONO AKIRA :)

โพสต์ โดย Marionet »

สวยทุกรูปเลยครับ ชอบอารมณ์หน้าตาตัวละครมากๆ แสดงออกดีเยี่ยม ดูจริงใจดีครับ

รูปแรกนี่ผู้ชายหรือป่าว? แต่ผมมองว่าเป็นสาวน้อยนะ หน้าน่ารักออกแนวทอมๆดึ้อๆ

รูป 2 คุณหนูมาก ผมลายละเอียดเยอะดี ถ้ามีไฮไลท์นะ เธอจะวิ๊งค์ๆจนหนุ่มๆหันมองจนคอหักเลยล่ะ

รูป 3 ok เลย ชุด ดำ-แดง ทำให้ผมนึกถึง จอมมารเศรษฐศาสตร์ใน Maoyuu Maou Yuusha 5555+

ขออนุญาติแนะนำ จะมีบ้างก็เรื่องสัดส่วนที่ยังไม่ลงตัวเท่าไหร่นัก ให้ใกล้เคียงมนุษย์เข้าไว้ครับ (การ์ตูนนะ ไม่ใช่งานเรียลจะเอาเป๊ะได้ไง 5555+)

รูปแรกแลดูลำตัวยาวไปนิด จริงๆไม่ได้ยาวแต่ผมมอง เอว กับแนวข้อศอกไม่ออก 555+
รูป 2 แขนขวาตัวละคร เหมือนข้อศอกจะหายไปหรือผิดที่ไป? (ตาผมอาจเพี้ยนเอง)
รูป 3 คล้ายๆรูป 2 ครับ

นอกนั้นถือว่าดีมากแล้ว บางอย่างผมแนะนำไปก็อาจจะมีข้อผิดพลาด ฉนั้นขออภัยมาณ.โอกาศนี้ด้วยครับ
ถ้าปรับปรุงสัดส่วนได้รับรองว่า งานท่านไม่แพ้ใครแน่นอนครับ
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: ช่วยติชมให้หน่อยน่ะค่ะ BY AKIMONO AKIRA :)

โพสต์ โดย Yoziila~* »

สีสดมาก!!
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

MAI_MAI

ขอบคุณมากๆจร้า
MAI_KUB_MAI

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ยินดีต้อนรับนะคะ สู้ๆ เรื่องสอบเข้านะตะเอง -.-
ส่วนใหญ่ตามที่พี่กระบองเพชรบอกค่ะ แต่ขอเพิ่มเติมเรื่องแสงเงา ยังไม่ค่อยเห็นอ่ะจ้ะ ฝึกนะจ๊ะ
ขอชื่นชมในความขยันค่ะ แหม เด็กๆนี่ขยันขันแข็งจัง เราก็เด็กนะทำไมขยันแบบนี้บ้าง TOT//แอ๊บเด็ก
แต่ไหปลาร้านี่ ขอติหน่อยค่ะ ผิดที่มาก ปลายไหปลาร้านี่ต้องเชื่อมติดกับหัวไหล่ค่ะ
ส่วนรูปแรกนี่เค้ามองไปเป็นผู้ชายซึนนะ อิอิ
แต่ที่ว่าสีสดที่ลุงโยบอกเห็นด้วยมากค่ะ สดใสน่ารักมว้ากก ๕๕
อ้อ อีกเรื่อง รอยยับค่ะ ศึกษาเพิ่มเติมอีกนิด ใกล้แล้ว อีกนิดเดียวเอง อิอิ

Shonen Life

โพสต์ โดย Shonen Life »

สวยสุดยอดเลยครับ ผมน้องใหม่เหมือนกันยินดีที่ได้รู้ัจักครับ

Ember

โพสต์ โดย Ember »

ช่างเป็นงานที่ดูแล้วแสบตา*-* ฮาา
ลายเส้นสวยแล้วค่ะ
เรื่องแสง-เงายังไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่ ลองไปเพิ่มดูนะค่ะแล้วงานจะมีมิติขึ้น;w;

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ยินดีที่รู้จักนะคะ ^^
สีสันสดใสน่ารักมากอ่าาา ชอบจังๆ =w=
ฝึกเรื่องสัดส่วนอีกนิดนึงนะคะ
พยายามเข้าทั้งเรื่องเรียนและเรื่องวาดรูปนะ สู้ๆ! >O<
รูปภาพ

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

สีสันสดใสดีครับ ติดที่เรื่องส่วนร่างกายนะครับ พยายามเข้า><

MAI_MAI

ต้องขอบคุณมากๆค่ะ ที่เป็นเกรียติมาติชมภาพ และขอบคุณมากๆค่ะสำหรับคำแนะนนำดีดี จะเอาไปฝึกน่ะค่ะ ติดตามผลงานเราด้วยน่ะ :)
MAI_KUB_MAI

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”