คลังผลงานของ wil_nori

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

wil_onri

คลังผลงานของ wil_nori

โพสต์ โดย wil_onri »

รูปภาพ

รูปภาพ

:^o จริงๆกะจะไม่วาดแล้วนะเนี่ยแต่มันอดใจไม่ไหวงั้นอีกซักรูปแล้วกัน #-o

รูปภาพ

จริงๆ กะจะไม่วาดแล้วนะเนี่ย แต่สุดท้านผมก็ทำไม่ได้

ยูโนะ & ยุกกี้
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย wil_onri เมื่อ อาทิตย์ 26 ส.ค. 2012 9:55 pm, แก้ไขไปแล้ว 10 ครั้ง.
รูปภาพ

ulgenfalcon99

Re: เพิ่งลงครั้งแรกช้วยติชมด้วยนะครับ

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เหยยย เจ๋งอ่ะ ปากกาเลยไม่ร่างด้วย แต่เป๊ะอ่ะ สุดยอด ๕๕

wil_onri

Re: เพิ่งลงครั้งแรกช้วยติชมด้วยนะครับ

ulgenfalcon99 เขียน:เหยยย เจ๋งอ่ะ ปากกาเลยไม่ร่างด้วย แต่เป๊ะอ่ะ สุดยอด ๕๕
:D ขอบคุณครับ จริงๆแล้ววาดตาม ปก bakuman เล่ม10 สัดส่วนมันเลยเป๊ะ
ถ้าให้วาดแบบไม่คูก็ดงต้องร่างก้อนละครับ :oops:
รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Nuii26

โพสต์ โดย Nuii26 »

วาดเก่งดีครับ เอาใจช่วยสู้ๆๆ วาดเรื่อยๆ นะครับ :D

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ไซโคคคคคคค >O<
เก่งอ่ะ ไม่ต้องร่างภาพด้วย O[]o
ถึงเราจะวาดตามแบบก็ต้องร่างก่อนอยู่ดี
พยายามต่อไปนะคะ สู้ๆ ^ v ^
รูปภาพ

nokfinyuni
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nokfinyuni »

ว๊าว >< ปากกาสีน้ำเงินเหมาะกับไซโคมากเลย >__<
รอชมชูจิน จ้า (จะวาดชูจินมั้ยเนี่ย = = ;;;)
เป้าหมายตอนนี้คือ "อีก 3 ปี จะต้องวาดการ์ตูนให้ได้ดีกว่านี้!!!" ฮัดช่า~ *โดนเสย*
รูปภาพ

wil_onri

Re: คลังผลงานของ wil_onri

ขอขอบคุณทุกคนที่เป็นกำลังใจให้นะครับและนี่เป็นผลงานชิ้นที่ 2 ของผม และต่อจากนี้คงไม่ได้ลงอีกยาว คงหลังสอบ gat pat
ขอเชิญ วิจารณ์กันให้ด้วยนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย wil_onri เมื่อ ศุกร์ 24 ส.ค. 2012 10:45 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

สัดส่วนหน้าเป๊ะเลยนะ แต่เสียดายหัวยาวไปนิส
แต่ตัวนี่ อย่างนี้มันต้องร่างจ้าาาา

wil_onri

ulgenfalcon99 เขียน:สัดส่วนหน้าเป๊ะเลยนะ แต่เสียดายหัวยาวไปนิส
แต่ตัวนี่ อย่างนี้มันต้องร่างจ้าาาา

อันนี้ผมร่างแล้วนะครับ ยังมีรอยดินสอยู่เลย
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: คลังผลงานของ wil_nori

หัวยาวไปนิดนึงนะคะ
แล้วก็หัวกับตัวยังไม่ค่อยสมส่วนกันค่ะ =^=
พยายามฝึกบ่อยๆนะ

สอบGAT PAT ก็พยายามเข้านะ สู้ๆๆๆๆๆ >O<
ปีหน้านู่นล่ะเราถึงจะสอบ แหะๆ ^^
รูปภาพ

wil_onri

Choco_Minto เขียน:หัวยาวไปนิดนึงนะคะ
แล้วก็หัวกับตัวยังไม่ค่อยสมส่วนกันค่ะ =^=
พยายามฝึกบ่อยๆนะ

สอบGAT PAT ก็พยายามเข้านะ สู้ๆๆๆๆๆ >O<
ปีหน้านู่นล่ะเราถึงจะสอบ แหะๆ ^^
ขอบคุณที่ให้กำลังใจนะครับ ไปอ่านหนังสือก่อนละ
รูปภาพ

เอิ่ม เรื่องตัวนี่ต้องปรับจริงๆ นะ ลองวาดไหล่ให้กว้างกว่านี้น่าจะโอน้า ลองวาดมาหนอ่ย

wil_onri

ulgenfalcon99 เขียน:เอิ่ม เรื่องตัวนี่ต้องปรับจริงๆ นะ ลองวาดไหล่ให้กว้างกว่านี้น่าจะโอน้า ลองวาดมาหนอ่ย
ขอบคุณที่แนะนำครับ คาวหน้าจะทำตามที่แนะนำ
รูปภาพ

Choco_Minto

ว้ากกกก!! ยุกกี้ ระวัง! O[]o 5555
เห็นด้วยกับนิ้งเรื่องวาดไหล่ให้กว้างขึ้นนะคะ ^^

ปล. แน่ะๆ แอบอู้ ไม่ยอมอ่านหนังสือ คิคิ =w=
รูปภาพ

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

โอ้วออกมาสวยดีครับแต่ยังออกเบี้ยวๆ ลองร่างเส้นบางๆก่อนดูนะครับน่าจะช่วยกะได้บางแล้วก็ เส้นดูเยอะไปหน่อย><

ยังไงก็พยายามเข้านะครับผม

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”