สอบถามหน่อยค่ะ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
Uxmishi ships

สอบถามหน่อยค่ะ

โพสต์ โดย Uxmishi ships »

คือว่า ประกวดวาดการ์ตูน ครั้งที่11 เนี่ย ประกาศผลวันไหนคะ แล้วก็ ทุกฉบับที่ส่งประกวดจะได้ลงใน นิตยสาร perch เพื่อได้คำแนะนำดีๆใช่ไหมคะ

ulgenfalcon99

Re: สอบถามหน่อยค่ะ

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ประกาศผลรู้สึกจะเป็นปีหน้า ประมาณพฤษภา หรือกลางๆ ปีอ่ะค่ะ ส่วนที่จะได้ลงที่ไหนแล้วแต่ว่าจะลงในคอมมิคหรือว่าพีช ไม่ได้เจาะจงว่าจะที่ไหน ลองติดตามเองค่ะ แต่เคยอ่านเจอรุ่นพี่ที่เคยส่งผลงานไป เขาบอกว่าเขียนไปบอกทางสำนักพิมพ์ก็ได้ว่าจะลงในไหน มั้งคะ ๕๕

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”