มาใหม่ คนฝีมืออ่อนหัดครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
nightmaresolomon

มาใหม่ คนฝีมืออ่อนหัดครับ

โพสต์ โดย nightmaresolomon »

เชิญติชม โขกสับได้ตามสบายครับ
งานล่าสุด
รูปภาพ

อันนี้งานเก่าๆครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Devil Flame

Re: มาใหม่ คนฝีมืออ่อนหัดครับ

โพสต์ โดย Devil Flame »

ชอบอะ ลายเส้นสวยดี
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

ชอบอะ ลายเส้นสวยดี
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

OMG !!

ตกใจกับภาพแรก.... ไม่นึกไม่ฝันว่าจะมีคนรู้จักเรื่องนี้อยู่อีก (เป็นรูปดัก_รึเปล่าเนี่ย ฮ่าๆๆๆ)

เป็นงานคอมที่ใช้หัวแบบinkวาดหรือเปล่า? หัวแบบที่ใช้แล้วจะทำให้เส้นเรียวๆคมๆ
มันดูเจ๋งดีก็จริงนะ แต่เราว่า มันแอบทำให้มองลำบากอยู่ซักหน่อย ด้วยเส้นที่ขาดๆ จางๆ
มันคงต้องเลือกเอาระหว่าง อยากให้งานดูเบาๆ กับ มองลำบากนิดนึง...(จะยิ่งเห็นชัดถ้าวาดรูปใหญ่ๆ รายละเอียดเยอะๆ และไม่ลงสี = ตาย ฮา)

แต่เส้นแบบนี้ เหมาะกับรูปที่ 2สุดๆเลย :)

ส่วนเรื่องสัดส่วน... เราคิดว่า(อีกแล้ว)เพี้ยนเล็กๆน้อยๆ เช่น
รูปแรกช่วงนวม กับช่วงคอ
รูปสอง เหมือนตัวจะเล็กไปนิด...หมายถึงเส้นตรงจิ๊กกุแร้น่ะ แล้วเหมือนมันจะตีบมองลง? แต่แขนท่อนบนย๊าวยาว
รูปสาม ข้าม (ไม่แน่ใจ)
รูปสี่ ไหล่หาย
ที่เหลือ ข้าม 555+ ไปดีกว่าเดี๋ยวเข้างานสาย

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

สวยจริงๆนะสื่ออารมณ์ตัวละครดี ผมว่าจุดนี้ดีเลยล่ะเส้นงานสะอาดด้วย

สัดส่วนเดี๋ยวก็เข้ามือไปเองครับ ต้องปรับเล็กน้อย(วาดมาได้เยอะแล้ว ปรับอีกไม่น่ายากสำหรับท่านแล้ว)
ขอแนะเรื่องส่วนหน้าอก รูปแรก ควรจะออกทรงกลมๆ สามเหลื่ยมๆคล้ายถุงกาแฟนะ ตามปรกติจะต้องมีแรงดึงดูดของโลกดึงให้หน้าอกลงเล็กน้อยเหมือนถุงกาแฟ

ส่วนที่สำคัญที่สุดคือกำลังใจครับ มั่นวาด สู้ๆ ผมเอาใจช่วย ท่านวาดดีแล้ว

ปล.รูปแรกใช่คอมแบตต้า V ป่าวเนี่ย นานมากๆล่ะจำไม่ค่อยได้
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ลายเส้นสวยมากเลยค่ะ ^w^
รู้สึกว่าภาพแรกส่วนหน้าอกจะเบี้ยวๆไปหน่อยนะคะ
พยายามฝึกต่อไปน้า สู้ๆ! >O<
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เห็นแล้วนึกถึงเซเลอร์มูนเลยอ่ะ อิอิ =w=
สวยมากเลยง่าาา ชอบบบบ

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

แฟนอาร์ตเรื่องคุณครูสวยมากครับ

Ember

โพสต์ โดย Ember »

งานดูแล้วสะบายตามากเลย0-0
ลายเส้นแบบนี้ดูแล้วสวยมากเลยค่ะ
บางภาพยังรู้สึกว่ายังเบี้ยวๆอยู่บ้าง แต่ก้ดูมีเอกลักษณ์ดี^^

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”