กิจกรรม:วาดมาสคอตกับผู้เขียน 21/07/2555

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Devil Flame

Re: กิจกรรม:วาดมาสคอตกับผู้เขียน 21/07/2555

โพสต์ โดย Devil Flame »

ต้นอ่อน เขียน:คนแก่ขอเล่นมั่ง.... แก่แล้วยังจะเผา ฮา

รูปภาพ
จะเห็นได้ว่ารักกัน ม๊าก มาก
ระวัง!! เดี๋ยวเคียวปักหัวหัวนะครับ :)
Yoziila~* เขียน:จัดไป

รูปภาพ

จะบอกว่า มั่วซั่มที่สู้ด~~~~~~~~~~
เท่มากๆครับ ลุงโย แล้วคนไหนมาสคอตคนไหนลุงโยหรือครับ :D
Yuki(jib) เขียน:มาแล้ววว..... v(=W=)v

รูปภาพ
ดูดีมากครับ =D>
Croissant เขียน:รูปภาพ
เสร็จแล้ว... =w=
สวยงามและสดใสมากครับ =D>
Choco_Minto เขียน:มาลงมั่งแล้วจ้า อิอิ >w<
รู้สึกว่า แบ๊วเกิ๊นนนน~ 555
รูปภาพ
นะ-นะ-น่ารักทั้งคู่เลยอะ :oops:
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

Samajonz

Re: กิจกรรม:วาดมาสคอตกับผู้เขียน 21/07/2555

โพสต์ โดย Samajonz »

รูปภาพ

ไปเป็นทหารมาซะนาน เจอกิจกรรมก็เลยวาดซะหน่อย

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ลุงไม่ไว้จอน ลูกเอ้ย~
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

แปะ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย DiamOnd_S เมื่อ พฤหัสฯ. 26 ก.ค. 2012 8:54 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

รูปภาพ
ลงบ้าง ฮ่าๆๆ

Yuki(jib)

โพสต์ โดย Yuki(jib) »

DiamOnd_S เขียน:แปะ
รูปภาพ

งานนี้ทำให้นึกถึง spirited away ข้นมาเลยล่ะ ^^
ให้ใจพาไป ผ่านลายเส้น anime เป็นเพื่อนกันได้นะ ไม่กัดๆๆ ^U^b

รูปภาพ

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

ulgenfalcon99 เขียน:รูปภาพ
ลงบ้าง ฮ่าๆๆ
ขอนิดนึง... แบบว่าคุณน้องเล่นท่า(โคตร)ยากเลย

<คิดว่า>
ด้วยแขนที่คล้องกัน เป็นหมือนตัวบังคับให้ลำตัว หรืออย่างน้อยก็ช่วงบนของตัวต้องซ้อนกันแบบพอดี ว่าไงดีล่ะ.. ประกบกันเป็นแซนวิช ;d
แต่ในรูป ก้นคุณน้องผมตรง(ทีแรกจะบอกน้องแว่น แต่ดันแว่นทั้งคู่ llorz) ก้นเธอล้ำหน้าออกมา มันเลยดูแปลกๆอ่ะ
.....ก้นจะล้ำหน้าแบบนั้นได้ คิดว่าคุณน้องหัวหยอยจะต้องบิดตัวหนีไปด้านหลังอยู่างสุดชีวิตนะ?

(ไม่รวมที่แอบซ่อนไหล่คุณน้องผมตรงคนนี้ไว้ไม่ยอมวาด มุมกล้องบังด้วยนะ 5555+)

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ว่าแล้วเชียวต้องโดนเล่น อร๊ายยย ๕๕
อันที่จริงน้องจะไม่ได้เอาท่านี้หรอกค่ะ แบบว่าตอนแรกวาดให้ตัวน้องอยุ่ข้างหลังตัวมาสคอต ไปๆ มาๆ รู้สึกมันอยากให้เกี่ยวกัน เลยเอาแขนไปเกี่ยว แต่ไม่ยอมแก้ทั้งหมด เพราะเสียดาย กลัววาดแล้วแย่กว่าเดิม ๕๕
ตรงไหล่ก็เหมือนกัน ตอนแรกน้องวาดดีแล้ว แต่ไปลบตรงที่จะเอาแขนเกี่ยวนี่แหล่ะ มันเลยวาดไม่ได้แล้ว TT^TT ตรงช่วงคอกับไหปลาร้าด้วย เสียดายมาก อยากจะกรี๊ดด!!
ส่วนเรื่องมืออไม่ต้องทักกันนะเออ ฮ่าๆๆ TT แล้วก็ตรงที่ใส่แว่นนี้คือตอนแรกก็ออกแบบมาสคอตให้เหมือนตัวเองนี่แหล่ะ แต่คิดว่าถ้าวาดเหมือนตัวเองคงทุเรศน่าดู เลยปรับให้ดูดีหหน่อย ๕๕ ขอโทษนะคะที่ทำให้สับสน T^T

ว่าเสร็จแล้วก็เม้นรูปคนอื่นบ้างดีกว่า เมื่อวานรีบเลยไม่ได้เม้นเลย ๕๕
พี่เฟลม : เม้นแล้วเม้นอีกทีดีมั้ยน้อ ไม่แล้วดีกว่า บอกไปหมดละ ๕๕ =w=
พี่ต้นอ่อน : ตอนแรกตกใจ ทำไมตัวพี่ต้นอ่อนเป็นผู้ชายหว่า ดูไปดูมา อ้อ มีหน่มน้มด้วยนี่นา ๕๕
แอบเสียวว่ามาสคอตพี่จะร่วง ๕๕
ลุงโย : ผมสั้นคือลุงเนาะ เหมือนคนทำงานราชการอ่ะทรงนี้ เท่ *O* ๕๕
พี่ Yuki(jib) : ดูรูปไม่ได้แล้วอ่ะ T^T เมื่อวานยังดูได้อยู่เลย แต่จำไม่ค่อยได้เพราะเปิดผ่านๆ แบบว่ารีบอ่ะ
พอจำได้ว่าดูดีอ่ะ
ว่าแต่พี่ชื่ออะไรคะ =w=
เป้ : คราวนี้มาสีไม้ แถมลงสีได้สุดยอดมว้ากกก ชอบบบ สดใสมากเลยด้วย แอร๊ยยย
พี่มินโตะ : แบ๊วทั้งคู่จริ๊งจริงงงงง ให้ตายเถอะจอร์จ ตาวิ้งมาก >w<
Samajonz : ตัวเองเป็นผู้ชายผู้หญิงอ่ะ =w=? แต่ว่าใช้มาสคอตเป็นคนละเพศเหรอคะเนี้ย ว้าว
ฝึกเยอะๆ นะคะ ^^
พี่ได : ที่รักเค้าเหมือนจะผมยาวเลยอ่ะ ผมยาวเหรอ อิอิ =w=

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

ผมเริ่มยาวละ ขี้เกียจอ่านอ่ะ ด้านบน รู้และ
วิธีอ่านนะครับ !
อ่านแค่บรรทัดที่1 แล้วบรรทัดที่มีชื่อเราพอ จบ :D

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

ลงมั่งๆเผาหน่ยเบี้ยวเยอะเลย TTwTT

รูปภาพ

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

Z(=v=lll *กึ๋ย
(ลืมวาดตัวเองให้หวานๆ........)
จริงๆจะสารภาพว่าอ่านผิด ฮา เปิดมาแวบๆเจอวาดมาสคอด+ตัวเอง>>>>เข้าใจว่า วาดตัวเองแบบการ์ตูน llorz จัดไป...

พอจะเอามาแปะ เย้ยย!! ไมเจ้าของ(Devil Flame)เขาจัดมาสอง ตายๆ วาดแทรกมันตรงนั้นเลย..... เบี้ยวมันตรงนั้นเลย(กะตำแหน่งหัวคุณน้องชายผิด T^T")

ส่วนเม้นของคนอื่นๆ พบว่า ว้าววววว ,,OAO,, บอร์ดคึกคักมากเลย~
แต่ละคนก็มีลายเส้นของตัวเองที่ชัดเจนมากด้วย เก่งกันจริงนะเนี่ย *ละเมอเพ้อพกไปเรื่อย

nokfinyuni
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nokfinyuni »

รูปภาพ

ง่า... ตามมาลงบ้าง >______< ลูกสาวสองคน วาดทั้งสองคนเลย กลัวน้อยใจลูกสาวคนใดคนหนึ่งน้อยใจ
(ทำไมตาลูกสาวตอนวาดก็ดีๆ พอตอนถ่ายตาดันกลายเป็นแบบนั้นซะได้... TAT // )
เป้าหมายตอนนี้คือ "อีก 3 ปี จะต้องวาดการ์ตูนให้ได้ดีกว่านี้!!!" ฮัดช่า~ *โดนเสย*
รูปภาพ

Yuki(jib)

โพสต์ โดย Yuki(jib) »

ulgenfalcon99 เขียน:ว่าแล้วเชียวต้องโดนเล่น อร๊ายยย ๕๕
อันที่จริงน้องจะไม่ได้เอาท่านี้หรอกค่ะ แบบว่าตอนแรกวาดให้ตัวน้องอยุ่ข้างหลังตัวมาสคอต ไปๆ มาๆ รู้สึกมันอยากให้เกี่ยวกัน เลยเอาแขนไปเกี่ยว แต่ไม่ยอมแก้ทั้งหมด เพราะเสียดาย กลัววาดแล้วแย่กว่าเดิม ๕๕
ตรงไหล่ก็เหมือนกัน ตอนแรกน้องวาดดีแล้ว แต่ไปลบตรงที่จะเอาแขนเกี่ยวนี่แหล่ะ มันเลยวาดไม่ได้แล้ว TT^TT ตรงช่วงคอกับไหปลาร้าด้วย เสียดายมาก อยากจะกรี๊ดด!!
ส่วนเรื่องมืออไม่ต้องทักกันนะเออ ฮ่าๆๆ TT แล้วก็ตรงที่ใส่แว่นนี้คือตอนแรกก็ออกแบบมาสคอตให้เหมือนตัวเองนี่แหล่ะ แต่คิดว่าถ้าวาดเหมือนตัวเองคงทุเรศน่าดู เลยปรับให้ดูดีหหน่อย ๕๕ ขอโทษนะคะที่ทำให้สับสน T^T

ว่าเสร็จแล้วก็เม้นรูปคนอื่นบ้างดีกว่า เมื่อวานรีบเลยไม่ได้เม้นเลย ๕๕
พี่เฟลม : เม้นแล้วเม้นอีกทีดีมั้ยน้อ ไม่แล้วดีกว่า บอกไปหมดละ ๕๕ =w=
พี่ต้นอ่อน : ตอนแรกตกใจ ทำไมตัวพี่ต้นอ่อนเป็นผู้ชายหว่า ดูไปดูมา อ้อ มีหน่มน้มด้วยนี่นา ๕๕
แอบเสียวว่ามาสคอตพี่จะร่วง ๕๕
ลุงโย : ผมสั้นคือลุงเนาะ เหมือนคนทำงานราชการอ่ะทรงนี้ เท่ *O* ๕๕
พี่ Yuki(jib) : ดูรูปไม่ได้แล้วอ่ะ T^T เมื่อวานยังดูได้อยู่เลย แต่จำไม่ค่อยได้เพราะเปิดผ่านๆ แบบว่ารีบอ่ะ
พอจำได้ว่าดูดีอ่ะ
ว่าแต่พี่ชื่ออะไรคะ =w=
เป้ : คราวนี้มาสีไม้ แถมลงสีได้สุดยอดมว้ากกก ชอบบบ สดใสมากเลยด้วย แอร๊ยยย
พี่มินโตะ : แบ๊วทั้งคู่จริ๊งจริงงงงง ให้ตายเถอะจอร์จ ตาวิ้งมาก >w<
Samajonz : ตัวเองเป็นผู้ชายผู้หญิงอ่ะ =w=? แต่ว่าใช้มาสคอตเป็นคนละเพศเหรอคะเนี้ย ว้าว
ฝึกเยอะๆ นะคะ ^^
พี่ได : ที่รักเค้าเหมือนจะผมยาวเลยอ่ะ ผมยาวเหรอ อิอิ =w=
ใช่ถามเค้าปะ ชื่อจิ๊บ เน้อ อิอิ ดูไม่ได้ นั่นซิ พยายามอยู่ เว็บ(ฝาก)มันเป็นไรเนี่ยยย แนะนำที่เว็บที่ฝากแล้วไม่ล่มฮ่าๆ ยินดีที่รูจักนะจ๊ะ ^W^
ให้ใจพาไป ผ่านลายเส้น anime เป็นเพื่อนกันได้นะ ไม่กัดๆๆ ^U^b

รูปภาพ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ว้าวววว~ ภาพของทุกคนสวยและดูดีมากๆเลยค่าาา >O<
Devil Flame เขียน:
Choco_Minto เขียน:มาลงมั่งแล้วจ้า อิอิ >w<
รู้สึกว่า แบ๊วเกิ๊นนนน~ 555
นะ-นะ-น่ารักทั้งคู่เลยอะ :oops:
ขอบใจจ้า! เขินๆ >///<
เดวิดกับเฟลมก็เท่มากอ่ะ
ulgenfalcon99 เขียน:พี่มินโตะ : แบ๊วทั้งคู่จริ๊งจริงงงงง ให้ตายเถอะจอร์จ ตาวิ้งมาก >w<
ย้ากกก~ ท่าไม้ตาย แบ๊วพิฆาต O^O อิอิ ขอบใจจ้า
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ครับ ราชการครับ ถูกต้อง!!!
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”