เข้ามาฝากผลงานครับ มือใหม่

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส

ตัวละครที่คุณชื่อชอบ (ตัวละครชายนะ)

1. Nero (คนบนซ้าย)
4
100%
2. Clero (คนล่างขวา)
0
ไม่โหวต

โหวตทั้งหมด: 4

Cringz

เข้ามาฝากผลงานครับ มือใหม่

โพสต์ โดย Cringz »

นี่เป็นตัวละครที่ร่างเล่นๆไว้ครับ กะว่าจะได้ใช้วาดการ์ตูนที่เพื่อนแต่งให้ (ซึ่งก็ได้เอาไปใช้เกือบ 1 ตอน) แล้วถูกทิ้งหมดบทไปในทันที เพื่อไม่ให้น้องคนนี้ไร้ค่าเลยคิดว่าเอามาลงน่าจะดีอะครับ

ข้อมูลส่วนตัว : น้องคนนี้ชื่อ เปรี้ยว มุสิตรา เป็นผู้บัญชาการกองกำลังกระต่ายสายฟ้า

ไหนๆก็ถูกทิ้งแล้วยังไงก็ช่วยชมน้องเค้าเยอะๆนะครับ T_T ปล. ตัวละครถูกทิ้งนี่รู้สึกเศร้าใจจริงนะ

จากเรื่อง : Nomorecry

รูปภาพ

รูปภาพ

Up!! รูปเพิ่มครับ หลังจาก เอาสาวๆ มากระชากหนุ่มๆผู้หลงไหลในความโมเอะกับไปแล้ว คราวนี้ก็ตามมาด้วยหนุ่มๆ สุดหล่อผูั้เป็นที่ชื่อชอบของสาวๆ หลากหลายแนวกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็น สาวดุ้น สาววาย

แล้วก็นะครับ ผมอยากจะรู้จังเลย ระหว่าง หนุ่มๆ 2 คนนี้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชอบคนไหนมากกว่ากันอ่ะครับ ส่วนตัวผมชอบคนบนซ้ายนะครับ!! (แต่ล่างขวาก็ดูคมเข้มไปอีกแบบ 55+) อย่ามัวเสียเวลาไปชมกันเลยละกันครับ!!
รูปภาพ
รูปภาพ

https://www.facebook.com/GtmGenelation ถ้ายังไงขอฝากลิ้งไปเยี่ยมชมกันหน่อยนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Cringz เมื่อ เสาร์ 25 ส.ค. 2012 12:21 pm, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.

ภาพประจำตัวสมาชิก
Marionet

Re: เข้ามาฝากผลงานครับ มือใหม่

โพสต์ โดย Marionet »

ไม่ไร้ค่าหรอกครับ ผมยังไงท่านก็วาดออกมาแล้วเท่ากับตัวละครนี่มีบทบาทแล้ว(ถึงจะมาไว ไปไวก็เถอะนะ) คำว่าไร้ค่าเหมือนมันจะแรงไปนะในมุมมองผม ประมาณว่าทำประโยชน์อะไรไม่ได้เลย ใช้เรื่องนี้ไม่ได้ก็ นำไปใช้เรื่องอื่นๆได้นะ ^^

ดูรวมๆงานสวยแล้วครับ จุดทีอยากแนะนำก็มี 2 ข้อเล็กๆ
-สัดส่วนโครงหน้า กรามเบี้ยวไปนิด
-portrait ตัวละครใหญ่เกินกระดาษไป(หรือจริงๆแล้วตัดมาอีกที?)

นอกนั้นก็แจ่มแล้วครับ สวยจริงๆ
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

Devil Flame

Re: เข้ามาฝากผลงานครับ มือใหม่

โพสต์ โดย Devil Flame »

สุดยอด !!! :oops:
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ยินดีต้อนรับนะค้า มาบ่อยๆ ล่ะ อิอิ
โหยยย แจ่มมากเลยอ่ะ *O* สวยๆ
เห็นด้วยกับพี่กระบองเพชรนะคะ เพราะงั้นอย่าคิดมากน่า

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

สวยมากค่ะ เก่งจังๆ
ตัวละครนี้ไม่ได้ไร้ค่าแน่นอนค่ะ
ตั้งใจวาดต่อไปนะคะ สู้ๆ ^^
รูปภาพ

Cringz

ขอบคุณครับ จริงๆตัวละครตัวนี้ไม่ไร้ค่าหรอกครับ อย่างที่ทุกคนว่านั่นแหละ อุส่าตั้งใจวาดออกมาทั้งที ยังไงก็มีคุณค่าทางจิตใจแหละเนาะ!!
(สำหรับคนวาดอะนะ555+) แต่สำหรับคนอื่นนี่ไม่รู้

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

ไม่ไร้ค่าแน่นอนครับงานทุกชิ้นมีค่าในตัวเองครับ

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

แปะสกรีนในคอมยังไงอ่ะสวยดีทำไม่เป็นอยากทำมั่งง่ะ.......
รูปภาพ

Cringz

ฝากโหวตตัวละคร 2 ตัวนี้ ให้หน่อยนะครับ จิงๆก็ว่าจะเอามาลงเฉยๆ แต่จิงๆผมก็อยากรู้เสป๊ค สำหรับตัวละครชาย ของทุกคนเหมือนกันครับ เลยอยากรู้ว่า 2 หนุ่มนี้ใครจะเสน่ห์แรงกว่ากัน 555+ (ว่าไปนั้น)

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”