UPPiX)) 21 ก.ค. แวะมาเม้นมาดูกันหน่อยนะคะ(คอมเม้นด้วยก็คงจะด

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Yuki(jib)

UPPiX)) 21 ก.ค. แวะมาเม้นมาดูกันหน่อยนะคะ(คอมเม้นด้วยก็คงจะด

โพสต์ โดย Yuki(jib) »

((กลัวรูปมันจะใหญ่เกิน เลย ต้องเล็กบ้างใหญ่บ้าง))

[-o< เริ่มแรก เลยแล้วกันนะเจ้าคะ เนื่องจากดูรูปพวกนี้มากๆเข้า เลยก็อาการอยากวาด(ตัวเอง)ขึ้นมาบ้าง อิอิ( ซึ่งก็เพ้อมากไป)

รูปภาพ

:arrow: เป็นผู้ชายที่มีอิมเมจในฝัน อ๊ากก >;;<~~

รูปภาพ

เอฟเฟคท่าจะเยอะไปหน่อย -*-

รูปภาพ

รูปภาพ

Fan art

:arrow: LUFFY Ver. พักผ่อนชิว ชิว ใช้เวลากับฉากมากไปหน่อย ดันลืมรายละเอียด กระมัง

รูปภาพ

chopper

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Yuki(jib) เมื่อ ศุกร์ 27 ก.ค. 2012 9:56 pm, แก้ไขไปแล้ว 8 ครั้ง.
ให้ใจพาไป ผ่านลายเส้น anime เป็นเพื่อนกันได้นะ ไม่กัดๆๆ ^U^b

รูปภาพ

Croissant

Re: New) ช่วยแนะนำผลงานให้ด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Croissant »

ยินดีตอนรับสู่บอดร์นะค่ะ ^ ^
หนูชื่อ เป้ ค่ะ อายุ(น้อยกว่า =w=)
วาดเม้าส์หนูได้เทพมากเลย ' w '
แต่ว่าหน้าจะเพิ่มแสงเงาตรงผมมากกว่านี้นะค่ะ...=w=(มันดูขาดมิติอะ)
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

nut_ty

Re: New) ช่วยแนะนำผลงานให้ด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย nut_ty »

สวัสดีค่าา
แอคชั่นสวยดีค่ะ
รูปภาพ

Yuki(jib)

Croissant เขียน:ยินดีตอนรับสู่บอดร์นะค่ะ ^ ^
หนูชื่อ เป้ ค่ะ อายุ(น้อยกว่า =w=)
วาดเม้าส์หนูได้เทพมากเลย ' w '
แต่ว่าหน้าจะเพิ่มแสงเงาตรงผมมากกว่านี้นะค่ะ...=w=(มันดูขาดมิติอะ)

:D สวัสดีเจ้าค่ะ เป้จัง แบบว่า ยังไม่กล้าลงไรมาก ฮ่าๆๆ (ไม่รู้จะกลัวไีร) อีกอย่างยังจับเรื่องเงาไม่เป็นเลย ยังไงช่วยแนนำทีนะเจ้าคะ ^^
ให้ใจพาไป ผ่านลายเส้น anime เป็นเพื่อนกันได้นะ ไม่กัดๆๆ ^U^b

รูปภาพ

Yuki(jib)

nut_ty เขียน:สวัสดีค่าา
แอคชั่นสวยดีค่ะ
:oops: ขอบคุณมากเลยเจ้าค่ะ (ชื่นใจจังมีคนมาดูด้วย เอิ๊กๆๆๆ)

รูปภาพ

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

เดี๋ยวก็มีคนดูมากขึ้น
เอารูปมาให้ดูเยอะๆน่ะค่ะ
รูปภาพ

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

เปล่าหรอกพอดีหนู ติ งานชาวบ้านไม่เป็น =w=
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

Yuki(jib)

nut_ty เขียน:เดี๋ยวก็มีคนดูมากขึ้น
เอารูปมาให้ดูเยอะๆน่ะค่ะ
เจ้าค่ะ แล้วจะแอบติดตามงานของคุณนัทเช่นกันนะคะ

รูปภาพ

Yuki(jib)

Croissant เขียน:เปล่าหรอกพอดีหนู ติ งานชาวบ้านไม่เป็น =w=
แค่นี้ก็พอมีไฟทำต่อแล้วล่ะเจ้าค่ะ^^

รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ยินดีต้อนรับค้าาา เด็กใหม่มาเรื่อยๆ เลย ดีใจจัง อิอิ แต่ช่วงนี้เปิดเทอม งานเลยเยอะ บวกกับใกล้สอบ คนเลยหาย ๕๕
ชื่อนิ้งค่ะ อายุ 15 เรียกพี่เรียกน้องตามสบายเน้ออ
อยากรู้ว่าวาดในไหนเหรอคะ เพราะเส้นมันดูแข็งๆ อ่ะค่ะ วาดในโปรแกรมของญีปุ่นปะ ที่เป็นเว็บเลยง่ะ เอ มันชื่อไรหว่า =w= ; ลืม ๕๕
แต่ชอบฉากหลังมาก ใส่ใจในรายละเอียดสวดๆ ขอซูฮก =w=d

nokfinyuni
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nokfinyuni »

สวัสดีค่ะ ชื่อแนนค่ะ อายุ15 (รู้สึกเหมือนตัวเองอายุ 13อยู่เลย TAT)
ชอบการลงสีมากๆค่ะ สดใสดี
อ่า...เส้นดูแข็งแปลกๆนะคะ...แต่ว่า โดยรวมแล้ว ชอบมากๆค่ะ
พื้นหลังสวยมากๆ
รายละเอียดงานเยี่ยมมากๆเลย
สู้ๆ แล้วเอามาลงอีกนะคะ จะคอยติดตามดูอยู่ค่า
เป้าหมายตอนนี้คือ "อีก 3 ปี จะต้องวาดการ์ตูนให้ได้ดีกว่านี้!!!" ฮัดช่า~ *โดนเสย*
รูปภาพ

Yuki(jib)

ulgenfalcon99 เขียน:ยินดีต้อนรับค้าาา เด็กใหม่มาเรื่อยๆ เลย ดีใจจัง อิอิ แต่ช่วงนี้เปิดเทอม งานเลยเยอะ บวกกับใกล้สอบ คนเลยหาย ๕๕
ชื่อนิ้งค่ะ อายุ 15 เรียกพี่เรียกน้องตามสบายเน้ออ
อยากรู้ว่าวาดในไหนเหรอคะ เพราะเส้นมันดูแข็งๆ อ่ะค่ะ วาดในโปรแกรมของญีปุ่นปะ ที่เป็นเว็บเลยง่ะ เอ มันชื่อไรหว่า =w= ; ลืม ๕๕
แต่ชอบฉากหลังมาก ใส่ใจในรายละเอียดสวดๆ ขอซูฮก =w=d

ยินดีที่ได้รู้จักเจ้าคะ นิ้งจัง( มีแต่หลานๆทั้งนั้น ว๊ากกกก) ตอนพี่อายุเท่านี้ ยังได้แค่อยู่ในสมุดวาดเขียน (อยู่ในกระดอง ฮ่าๆ) พี่จิ๊บวาด ใน PAINT SAIจ้า โหลดมาเลยลองทำๆดู มันเริ่มจะดีเรื่อยๆตามลำดับ (มั่วๆไปงั้น ฮ่าๆ) ก็คนมันรัก(บ้า)จริงม๊า ก็นิสนึงอิอิ :oops: ขอบคุณนะคะขอบคุณที่มาแวะกัน

รูปภาพ

Yuki(jib)

nokfinyuni เขียน:สวัสดีค่ะ ชื่อแนนค่ะ อายุ15 (รู้สึกเหมือนตัวเองอายุ 13อยู่เลย TAT)
ชอบการลงสีมากๆค่ะ สดใสดี
อ่า...เส้นดูแข็งแปลกๆนะคะ...แต่ว่า โดยรวมแล้ว ชอบมากๆค่ะ
พื้นหลังสวยมากๆ
รายละเอียดงานเยี่ยมมากๆเลย
สู้ๆ แล้วเอามาลงอีกนะคะ จะคอยติดตามดูอยู่ค่า

ดีจ้าแนนจัง ก่อนอื่นขอบคุณนะคะ (ที่ติดตาม คำนี้ แทบหน้าแป็นกระด้ง ฮ่าๆ) เส้นที่ว่านี้ทุกอันเลยป่าวคะ จะได้แก้ไปในชิ้นต่อๆไป เผอิญขี้เกียจวาดลงในกระดาษ เลยจับๆวาดในโปรแกรมเลยเจ้าค่ะ พื้นหลังนี่ใช้ CS3 ช่วยอีกแรงเจ้าค่ะ

ขอถามความเห็นทุกคนเลยนะ อยากเปิดเพจในเฟสที่รวบรวมเราๆ ไว้ด้วยกันสนใจอยากเข้าร่วมรึไหมนะ ถามเฉยๆ (อยากทำกับเขามั่ง เอิ๊กๆ)

สุดท้ายขอบคุณคค่ะ จากใจ แน่นอนว่าจะแอบไปดูผลงานน้องๆด้วย ฮ่าๆ

รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

สวัสดีค่า *^_^*
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
ลงสีสวยมากเลยค่ะ สีสันสดใสมากๆ เก่งจังๆ
ชอบพื้นหลังมากเลยค่ะ
พยายามต่อไปนะคะ สู้ๆ >.<
ว่างๆก็ไปเยี่ยมกระทู้เค้ามั่งน้า 555
รูปภาพ

Yuki(jib)

Choco_Minto เขียน:สวัสดีค่า *^_^*
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
ลงสีสวยมากเลยค่ะ สีสันสดใสมากๆ เก่งจังๆ
ชอบพื้นหลังมากเลยค่ะ
พยายามต่อไปนะคะ สู้ๆ >.<
ว่างๆก็ไปเยี่ยมกระทู้เค้ามั่งน้า 555
ดีจ้ายินดีที่ได้รู้จักเช่นกันเจ้าค่ะ สู้ๆไปด้วยกันนะเจ้าคะอิอิ แอบไปดูมาหลายรอบ เดี๋ยวจะไปดูอีกรอบละกันน๊าอิอิ

รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”