UPPiX)) 21 ก.ค. แวะมาเม้นมาดูกันหน่อยนะคะ(คอมเม้นด้วยก็คงจะด

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

amigop2

Re: New) ช่วยแนะนำผลงานให้ด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย amigop2 »

โอ้วสาวช่างฝัน โยโรชิคุจร้า :D
ชอบลูฟี่เท่มากจริงๆ

Yuki(jib)

Re: New) ช่วยแนะนำผลงานให้ด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Yuki(jib) »

amigop2 เขียน:โอ้วสาวช่างฝัน โยโรชิคุจร้า :D
ชอบลูฟี่เท่มากจริงๆ
ขอบคุณเจ้าค่ะ

ฮะจิเมะมะชิเตะ จ้า โคะจิระโคะโซะ! :o
ให้ใจพาไป ผ่านลายเส้น anime เป็นเพื่อนกันได้นะ ไม่กัดๆๆ ^U^b

รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
urii

โพสต์ โดย urii »

สวัสดีค่ะ
งานดีค่ะ ขยันด้วย ทำแบ็กกราวน์ทุกภาพเลย และก็ดูน่าสนใจด้วยค่ะ
ลงสีด้วยเมาส์หนูใช่ไหมคะ ถ้าใช่ก็ เก่งเนอะ 55

ลายเส้น สวยดีค่ะ เบาๆดี วาดท่าทางก็เก่ง

แต่ระวังเรื่อง ขอบหน่อยก็ดีจ้ะ เพราะมันมีสองแบบ คือ สีล้นกรอบ กับสีไม่ถึงขอบ เอะ หรือตั้งใจทำให้มันเป็นสไตล์ของตัวเองคะ?
ใช้เม้าส์หนูนี่ยากเนอะ ต้องทำให้พื้นที่ลงสีมันชัดเจน งานถึงจะดูเรียบร้อย

ภาพ 1 กับ 3 ยังเห้นไม่ค่อยชัดเรื่องสี แต่ภาพ 2 นี่ อารมณ์สั่นนน ขึ้นมาเลยค่ะ เหมือนตัดแปะ (แต่อย่างอื่นสวยนะคะ ดีๆๆ)

urii

โพสต์ โดย urii »

Yuki(jib) เขียน:
nokfinyuni เขียน:สวัสดีค่ะ ชื่อแนนค่ะ อายุ15 (รู้สึกเหมือนตัวเองอายุ 13อยู่เลย TAT)
ชอบการลงสีมากๆค่ะ สดใสดี
อ่า...เส้นดูแข็งแปลกๆนะคะ...แต่ว่า โดยรวมแล้ว ชอบมากๆค่ะ
พื้นหลังสวยมากๆ
รายละเอียดงานเยี่ยมมากๆเลย
สู้ๆ แล้วเอามาลงอีกนะคะ จะคอยติดตามดูอยู่ค่า

ดีจ้าแนนจัง ก่อนอื่นขอบคุณนะคะ (ที่ติดตาม คำนี้ แทบหน้าแป็นกระด้ง ฮ่าๆ) เส้นที่ว่านี้ทุกอันเลยป่าวคะ จะได้แก้ไปในชิ้นต่อๆไป เผอิญขี้เกียจวาดลงในกระดาษ เลยจับๆวาดในโปรแกรมเลยเจ้าค่ะ พื้นหลังนี่ใช้ CS3 ช่วยอีกแรงเจ้าค่ะ

ขอถามความเห็นทุกคนเลยนะ อยากเปิดเพจในเฟสที่รวบรวมเราๆ ไว้ด้วยกันสนใจอยากเข้าร่วมรึไหมนะ ถามเฉยๆ (อยากทำกับเขามั่ง เอิ๊กๆ)

สุดท้ายขอบคุณคค่ะ จากใจ แน่นอนว่าจะแอบไปดูผลงานน้องๆด้วย ฮ่าๆ

มาตอบค่ะ มีน้องสมาชิกเปิดกลุ่มแล้วค่ะ สมาชิกในนี้ก็ทะยอยเข้าไปสมทบค่ะ

https://www.facebook.com/groups/358281420892281/

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

โอ้ย..อยากทำ CG กับ แปะสกรีนในคอมเป็นจัง....สวยๆๆกันทั้งนั้นเลยอ่ะ
รูปภาพ

Yuki(jib)

urii เขียน:สวัสดีค่ะ
งานดีค่ะ ขยันด้วย ทำแบ็กกราวน์ทุกภาพเลย และก็ดูน่าสนใจด้วยค่ะ
ลงสีด้วยเมาส์หนูใช่ไหมคะ ถ้าใช่ก็ เก่งเนอะ 55

ลายเส้น สวยดีค่ะ เบาๆดี วาดท่าทางก็เก่ง

แต่ระวังเรื่อง ขอบหน่อยก็ดีจ้ะ เพราะมันมีสองแบบ คือ สีล้นกรอบ กับสีไม่ถึงขอบ เอะ หรือตั้งใจทำให้มันเป็นสไตล์ของตัวเองคะ?
ใช้เม้าส์หนูนี่ยากเนอะ ต้องทำให้พื้นที่ลงสีมันชัดเจน งานถึงจะดูเรียบร้อย

ภาพ 1 กับ 3 ยังเห้นไม่ค่อยชัดเรื่องสี แต่ภาพ 2 นี่ อารมณ์สั่นนน ขึ้นมาเลยค่ะ เหมือนตัดแปะ (แต่อย่างอื่นสวยนะคะ ดีๆๆ)

หวัดดีเ้จ้าค่ะ

เรื่องเ้ส้น และ สีของตัวนี่ใช้เม้าส์หนูค่ะ ส่วนแบค นี่โฟโต้ช่วย ภาพสองนี่ ก็ทั้งมือทั้งอะไรปะปนกันไป (มั่วมาก เลยไม่เรียบร้อยอ่ะอ่ะ เรียกว่าลวกๆได้ฮ่าๆ)แต่รักจริงๆน๊าตัวนี้

ดู ส่วนที่เหลือนั้นตั้งใจค่ะ ฮ่าๆ อาจจะดูลอยๆ เพราะเน้นเรื่องตัวไปหน่อยค่ะ แต่จะให้ความสำคัญของความกลมกลืนมากกว่านี้ค่ะ

ขอบคุณมากเลยนะเจ้าคะ เป็นกำลังใจได้มากเลยค่ะ แล้วจะผลิตมาให้เม้นอีกนะคะ :o ^W^~~
แก้ไขล่าสุดโดย Yuki(jib) เมื่อ อังคาร 17 ก.ค. 2012 9:05 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ให้ใจพาไป ผ่านลายเส้น anime เป็นเพื่อนกันได้นะ ไม่กัดๆๆ ^U^b

รูปภาพ

Yuki(jib)

aongartist เขียน:โอ้ย..อยากทำ CG กับ แปะสกรีนในคอมเป็นจัง....สวยๆๆกันทั้งนั้นเลยอ่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักเจ้าค่ะ

ทำอย่างนี้พอไปวัดไปวาได้ค่ะแต่ถ้าลงไม่เป็น(อย่างข้าพเจ้าตอนนี้ =..=)
เรื่องลายเส้นพื้นฐานไปไม่รอด ฮ่าๆอาศัยอุปกรณ์ช่วย
จะว่าไปลายเ้ส้นทำมือมีเสน่ห์มากกว่าค่ะ เข้าถึงอารมณ์ได้มากกว่าน๊า เป็นเวอชั่นที่เป็นไอดอลเลยล่ะ >//<

Bumped ล่าสุดโดย Yuki(jib) on อังคาร 14 ส.ค. 2012 9:00 pm.

รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”