แปะ.....

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
ต้นอ่อน

แปะ.....

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

เอารูปมึนๆเมาๆ(แอบเก่า)มาให้ดู

....มันแลดูไม่ไปไหนซักทาง
รูปภาพ

ต้นอ่อน

Re: แปะ.....

ปล. อันนี้มันรูปปู้หญิงนะเคอะ (ฮา)

อยากให้คนซ้อนเป็นผู้ใหญ่นิสัยเด็ก ส่วยคนขี่น่ะ...ปลงกับคนซ้อนแล้ว 555+

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

สวัสดีค่ะ *^_^*
พี่เล่นบอร์ดนี้มานานแล้วใช่มั้ยคะ
เค้าเพิ่งเล่นแค่ไม่กี่เดือนเอง แหะๆ
ฝากตัวด้วยนะคะ m(_ _)m
พี่วาดรูปสวยมากเลยค่ะ เก่งจังๆ ><
แอบสงสัยว่าทำไมล้อหลังของจักรยานถึงไม่มีเส้นลวดที่ล้ออ่ะ
รูปภาพ

urii

โพสต์ โดย urii »

สวัสดีจ้า น้องต้นอ่อน ไม่ได้ทักกันเสียนานเลย
งานดีจ้า วาดท่ายาก ซะด้วย สุดยอด งานร่างภาพยังละเอียด เรียบร้อยและสะอาดเลย
จักรยานวาดยากอ่ะ T T นับถือ

มีแค่ช่วงตัวไม่สมดุลกันช่วงขาค่ะ พี่ดูเเล้วรู้สึกว่า ช่วงขามันสั้นไปจ้า
แขนของคนถีบ แขนข้างหน้าต้องดูใหญ่-ยาวว กว่าข้างหลังเน่อ
ใช่แล้ว ภาพนี้ต้องใช้พวกเพอร์สเปคทีฟเข้ามาช่วยยย แต่ไม่ตีปเยอะ

ว่าแต่ใช่คนที่ตอนแรก วาดผู้หญิงเหมือนทอม หรือผู้ชายมีนมหรือเปล่าคะ
ชักสับสน

ต้นอ่อน

urii เขียน:สวัสดีจ้า น้องต้นอ่อน ไม่ได้ทักกันเสียนานเลย
งานดีจ้า วาดท่ายาก ซะด้วย สุดยอด งานร่างภาพยังละเอียด เรียบร้อยและสะอาดเลย
จักรยานวาดยากอ่ะ T T นับถือ

มีแค่ช่วงตัวไม่สมดุลกันช่วงขาค่ะ พี่ดูเเล้วรู้สึกว่า ช่วงขามันสั้นไปจ้า
แขนของคนถีบ แขนข้างหน้าต้องดูใหญ่-ยาวว กว่าข้างหลังเน่อ
ใช่แล้ว ภาพนี้ต้องใช้พวกเพอร์สเปคทีฟเข้ามาช่วยยย แต่ไม่ตีปเยอะ

ว่าแต่ใช่คนที่ตอนแรก วาดผู้หญิงเหมือนทอม หรือผู้ชายมีนมหรือเปล่าคะ
ชักสับสน
ใช่ค่ะ..... TAT" ยังจำได้อีกเนอะ (5555+)
Choco_Minto เขียน:สวัสดีค่ะ *^_^*
พี่เล่นบอร์ดนี้มานานแล้วใช่มั้ยคะ
เค้าเพิ่งเล่นแค่ไม่กี่เดือนเอง แหะๆ
ฝากตัวด้วยนะคะ m(_ _)m
พี่วาดรูปสวยมากเลยค่ะ เก่งจังๆ ><
แอบสงสัยว่าทำไมล้อหลังของจักรยานถึงไม่มีเส้นลวดที่ล้ออ่ะ
สวัสดีค่า บังเอิญจักรยานแ่บ้านที่เอามาเป็นแบบมันเป็นทึบๆที่ล้อหลังอ่ะค่ะ(ไม่รู้มันเรียกอะไร) คลัายๆแผ่นปิดครอบไว้...

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

ไม่ได้มานานเลยน่ะค่ะ^^
รูปภาพ

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

สวัสดีครับ ผมก็เพิ่กลับมา 555+

รูปสวยครับ อื่นๆหลายๆท่านว่าดีแล้ว แต่ของผมแนะนำนิด ถ้าได้องค์ประกอบของเพอสเปคทีฟ รับรองว่ารูปนี้จะสัดส่วนถูกต้องขึ้นมากๆครับ

สู้ๆ นะท่าน

ปล.ผิดพลาดไปอย่างไรก็ขออภัยมา ณ.โอกาศนี้ด้วยครับ
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

การวาด โดยมีอุปกรณ์ร่วมแล้วได้อารมณ์ ยากกว่าภาพคอมโพสเดี่ยวๆเยอะครับ..ถือว่าเก็บรายละเอียดได้ดีแล้วครับถ้าฝึก เรื่อง สัดส่วน ให้แปะก่านี้ฉิวเลยครับฮุฮู..!!!
รูปภาพ

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

โอ้...สวัสดีค่ะ
พี่แห่งบอดร์บงกช
หนูเล่นบอดร์นี้มาเป็นปีละ =w=
พี่...เก่งงะ!! OwO!! หนูยังไม่ได้ถึงไหนเลย(ยังเกรียนอยู่นั้นเอง =w=) ท่ายากๆก็ไม่คอยชอบวาดสักเท่าไหร
ชอบจักรยานมากเลยค่ะ แต่ว่า เหล็กที่ยึดล้อด้านหน้ามันหายไปไหนอีกข้างงะ
(เดียว จักรยานเสียสมดุลหน้าแหกกันพอดี 55+)
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

ต้นอ่อน

Croissant เขียน:โอ้...สวัสดีค่ะ
พี่...เก่งงะ!! OwO!! หนูยังไม่ได้ถึงไหนเลย(ยังเกรียนอยู่นั้นเอง =w=) ท่ายากๆก็ไม่คอยชอบวาดสักเท่าไหร
ชอบจักรยานมากเลยค่ะ แต่ว่า เหล็กที่ยึดล้อด้านหน้ามันหายไปไหนอีกข้างงะ
(เดียว จักรยานเสียสมดุลหน้าแหกกันพอดี 55+)
5555+ อ่านแล้วขำจริงๆนะเนี่ย เออจริงด้วย เหล็กหายไปแท่งนึง ตาดีจริงๆ
ใครว่าไม่ถึงไหน ไปนั่งไล่ดูก็แจ่มขึ้นๆกันทั้งนั้น

เราชอบนะ รูปเป้(ใช่ไหม?) ดูสนุก มีสีสันไม่น่าเบื่อดี ว่าไงดีล่ะ ภาพมันเคลื่อนไหวอ่ะ ดูแล้วสบายใจ โอ๊ย พูดไม่รู้เรื่อง ฮา
aongartist เขียน:การวาด โดยมีอุปกรณ์ร่วมแล้วได้อารมณ์ ยากกว่าภาพคอมโพสเดี่ยวๆเยอะครับ..ถือว่าเก็บรายละเอียดได้ดีแล้วครับถ้าฝึก เรื่อง สัดส่วน ให้แปะก่านี้ฉิวเลยครับฮุฮู..!!!
Marionet เขียน:สวัสดีครับ ผมก็เพิ่กลับมา 555+

รูปสวยครับ อื่นๆหลายๆท่านว่าดีแล้ว แต่ของผมแนะนำนิด ถ้าได้องค์ประกอบของเพอสเปคทีฟ รับรองว่ารูปนี้จะสัดส่วนถูกต้องขึ้นมากๆครับ

สู้ๆ นะท่าน

ปล.ผิดพลาดไปอย่างไรก็ขออภัยมา ณ.โอกาศนี้ด้วยครับ
นั่นล่ะที่ยากเลยล่ะค่า..... llorz ทั้งเปอ กับ สัดส่วน เอามารวมกัน(งาน)กลายเป็นโกโก้ครั้นช์ /*เละ
แต่ก็วาดๆฝึกๆไปเรื่อยๆล่ะค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ lllT^T)q
(ขอบคุณพี่uriiด้วยค่า ตอบตอบมัวแต่ช็อคกับคำว่าทอม ลืมเลย ฮา)
nut_ty เขียน:ไม่ได้มานานเลยน่ะค่ะ^^
สวัสดีค่า :)

urii

โพสต์ โดย urii »

Croissant เขียน:โอ้...สวัสดีค่ะ

เข้ามาฮาาาาาาาาเม้นน้องCroissant 555

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

พี่ต้นอ่อนนนนน อ่อน อ่อน อ่อน //เสียงสะท้อน
กลับมาแล้ว ดีใจ เย้ๆ
น้องว่าคนหลังดูแปลกๆ ง่า ดูไม่สมดุลตรงส่วนหัวและตัว แฮ่

แต่ละเม้นที่เม้นมาเนี้ย ฮาๆ ทั้งนั้นเลยนะ สรุปที่นี้เป็นร้านตลกคาเฟ่ ๕๕

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

สวยแท้ !

amigop2

โพสต์ โดย amigop2 »

เค้ารู้สึกว่าขาสั้นไปจริงๆ แต่สาวๆคาวาอี้มาก

ต้นอ่อน

ulgenfalcon99 เขียน:พี่ต้นอ่อนนนนน อ่อน อ่อน อ่อน //เสียงสะท้อน
กลับมาแล้ว ดีใจ เย้ๆ
น้องว่าคนหลังดูแปลกๆ ง่า ดูไม่สมดุลตรงส่วนหัวและตัว แฮ่

แต่ละเม้นที่เม้นมาเนี้ย ฮาๆ ทั้งนั้นเลยนะ สรุปที่นี้เป็นร้านตลกคาเฟ่ ๕๕
=u=)/ สวัสดี แหม บอร์ดดูคึกคักดีจังเลยไม่ได้มานาน
ไปเปิดกระทู้คุณน้องมาแล้ว ......กรี๊ดดดดด ดด ดดด ดด//สะท้อนมั่ง(ฮา)
llorz จำไม่ได้ สวยผิดหูผิดตา 555+

จำไม่ได้นี่ล้อเล่น แต่สวยผิดหูผิดตานี่จริงๆ ดูโปร้โปร ฮี่ๆ

ปล.ไว้จะลองวาดคน2สิ่งของ1ในท่าอื่นๆมั่ง วาดบ่อยๆเผื่อสัดส่วนจะดีขึ้น (ร่างไม่ดีนี่หัวไปทาง ตัวไปอีกทางเลย 5555+)
amigop2 เขียน:เค้ารู้สึกว่าขาสั้นไปจริงๆ แต่สาวๆคาวาอี้มาก
DiamOnd_S เขียน:สวยแท้ !
สาวๆ... คาวาอี้... สวยแท้...
ขอบคุณมากค่ะ! <<<ดีใจ (สมหญิงบางแล้วลูกเราT^T)q)

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”