สวัสดีครับ มีรูปมาช่วยวิจารย์ด้วยครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Marionet

สวัสดีครับ มีรูปมาช่วยวิจารย์ด้วยครับ

โพสต์ โดย Marionet »

สวัสดีทุกๆท่าน ผมก็หายไปนานเลยครับ ช่วงนี้กำลังแต่งเนื้อเรื่องและรวมข้อมูลต่างๆในการเขียนการ์ตูน Comic รวมทั้งฝึกฝีมือที่ไม่ได้เขียนอะไรเลยไปนานมากกว่า 10 ปีให้กลับคืนมาและพัฒนาต่อไป ^^

ติได้เลยนะครับ ผมจะนำไปเป็นข้อคิดเห็นและปรับปรุงเช่น หน้าเหมือนกันพอจะเป็นฝาแฝดได้หรือไม่ หรือแนะนำมาก็ได้ครับ

งานลายดินสอเพียวๆ ยังไม่ลงเส้น G-pen สีเอาไว้ค่อยว่ากันขอดึงฝีมือก่อน 555+
แนะนำตัวละครซักหน่อย ตัวละครต้นแบบนี้เป็นฝาแฝดผู้หญิงทั้งคู่น่ะครับ คนพี่ชื่อ:Adelina ส่วนคนน้องชื่อ:Esperanza
1.Adelina de Salazar y Vamedioza (แอบเซ็กซี่นิด)
รูปภาพ

2.Esperanza de Salazar y Vamedioza (ปลอมเป็นเด็กผู้ชาย)
รูปภาพ

ขอบคุณในทุกๆความเห็นครับ m(_ _)m
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

yasu yasu
ติดต่อ:

Re: สวัสดีครับ มีรูปมาช่วยวิจารย์ด้วยครับ

โพสต์ โดย yasu yasu »

โอ้ว!! แวะเข้ามาชมค่ะ..งานนี้ขอชมอย่างเดียวเพราะไม่รู้จะติอะไรดี งานเรียบร้อยมากค่ะ สะอาดดี ชอบรายละเอียดของตัวละครด้านล่าง ค่ะ สวยมาก ^ ^ และที่ถามเกี่ยงกับหน้าตา..มองตอนแรก ไม่คิดว่าเป็นแฝดกันค่ะ แต่พออ่านรายละเอียดก็จะรู้สึกได้ค่ะ ว่าเธอเหมือนกัน ^ ^

ulgenfalcon99

Re: สวัสดีครับ มีรูปมาช่วยวิจารย์ด้วยครับ

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ว้าวววว ฝาแฝด *O*
คนแรกนี่หมิ่นเหม่จัง จะหลุดอยุ่แล้ว อาฮ้า =.,=
ส่วนอีกคนก็น่ารักดูทะมัดทะแมงดีอ่ะ
สงสัยจังจะเป็นเรื่องเกี่ยวกับอะไร อย่างนี้ต้องแต่งมาให้ดูสักสองสามหน้า ๕๕๕
แต่ปกติเส้นผมตอนพี่ลงหมึกเป็นไงอ่ะ เพราะน้องรู้สึกว่าลายเละเอียดน้อยไปหน่อยอะ แฮ่ๆ

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

สุดยอดๆๆ :shock:
อยากวาดผู้หญิงได้สวยบ้างอะ แล้วก็ลายละเอียดสุดยอดเลย ชอบๆ
การวางตำแหน่งดีสุดๆ รอยยับและรองเท้า ครับ
อยากบอกว่าออกแบบได้เท่มากๆ
สวัสดีครับผม เฟลมครับ อายุ15ครับ เหลือ2วันก็จะ 16ละ ^^
ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

Marionet

ขอบคุณมากๆครับ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ ^^

นั้นล่ะปัญหาเลยครับ รายละเอียดเส้นผม ผมไม่รู้จะวาดยังไงดีน่ะครับ รบกวนช่วยแนะนำเทคนิดทีนะ ^^;

ปล. เนื้อเรื่องแนว ไซไฟ(หน่อยๆ)-แฟนตาซี มีดราม่าพอเป็นประมาณ แต่ไม่หนักแบบเลือดสาดอะไรแบบนั้น เป็นเรื่องของความรักตามพรหมลิขิต(น่าจะใช่น่ะ 555+)
แก้ไขล่าสุดโดย Marionet เมื่อ จันทร์ 25 มิ.ย. 2012 6:48 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เหยยยย จริงอ่ะ ไม่น่าเชื่อว่าพี่กระบองเพชรจะทำไม่ค่อยได้
น้องว่าอย่างพี่น่าจะทำได้อยู่แล้วแหล่ะ เพราะองค์ประกอบที่เหลือดีหมดเลยอ่ะ เหลือแค่ผมเอง สู้ๆๆ >w<

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

งานสอาดมากครับ สวยๆ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

สวัสดีค่ะ *^_^*
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
วาดรูปสวยมากเลยค่า~
รูปแรกเซ็กซี่อ่ะ =. ,=
ลงรายละเอียดดีมั่กๆ
เห็นด้วยกับน้องนิ้งที่ว่าน่าจะลงรายละเอียดที่ส้นผมด้วย
แต่ที่จริงเราก็ทำไม่เป็นเหมือนกัน T^T
ลองพยายามฝึกดูนะคะ สู้ๆ
รูปภาพ

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

งานเตะตาตั้งแต่แรกเห็นเลยครับ...!!!อยากดูเวอร์ชั่นเต็มจังงับ....ฮึ่ยๆๆๆลุ้นๆๆๆ

ส่วนเรื่องเส้นผมแล้วแต่เทคนิคแต่ละคนครับต้องฝึกฝนบ่อยๆ..อย่างของผมละเอียดเกินหัวๆนึงก็เกือบๆ 5-30 นาทีแล้วแต่ความใหญ่...สู้ต่อไปครับอยากดูงานอีกเยอะๆๆ
รูปภาพ

Marionet

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ยังไงจะเอามาเรื่อยๆน่ะครับ ^^

urii

โพสต์ โดย urii »

โอ้ว เก่ง
วาดท่าไม่เก่ง แต่จะช่วยหาจุดแปลกๆนะจ๊ะ

สมบูรณ์แบบไป90 เปอร์เซนต์
พี่มองว่า สัดส่วนมันยังไม่ใช่นะ หมายถึง ช่วงตัว กับขา มันเกือบถูก
ช่วงตัวยาวไปนะพี่ว่า มันก็ดูขามันสั้นๆไป

ที่จริงไอ้ท่าแบบนี้มันยากเนอะ พี่เองก็ยังมั่วๆ (วาดไม่ได้นั่นเอง >,< )
เพราะมันต้องใช้พวกเพอร์สเปกทีฟเข้ามาด้วย
เปอร์ฯวัตถุว่ายากแล้ว เจอเปอร์มนุษย์เข้าไปนี่ เป๋ง่ายมาก

แต่ไอ้ส่วนเว้าส่วนโค้งสวยจ้า ดูเป็นธรรมชาติมาก
รูปภาพ

Marionet

urii เขียน:โอ้ว เก่ง
วาดท่าไม่เก่ง แต่จะช่วยหาจุดแปลกๆนะจ๊ะ

สมบูรณ์แบบไป90 เปอร์เซนต์
พี่มองว่า สัดส่วนมันยังไม่ใช่นะ หมายถึง ช่วงตัว กับขา มันเกือบถูก
ช่วงตัวยาวไปนะพี่ว่า มันก็ดูขามันสั้นๆไป

ที่จริงไอ้ท่าแบบนี้มันยากเนอะ พี่เองก็ยังมั่วๆ (วาดไม่ได้นั่นเอง >,< )
เพราะมันต้องใช้พวกเพอร์สเปกทีฟเข้ามาด้วย
เปอร์ฯวัตถุว่ายากแล้ว เจอเปอร์มนุษย์เข้าไปนี่ เป๋ง่ายมาก

แต่ไอ้ส่วนเว้าส่วนโค้งสวยจ้า ดูเป็นธรรมชาติมาก
ที่รูป 1 ใช่ไหมครับ? ^^

ผมดูเองแล้วมันก็ขัดๆอยู่นิดหน่อยจริงๆ แต่ผมมองไม่ออกต้องเพิ่งทุกๆท่านในนี้ช่วยไขให้ครับ

ขอบคุณมากๆครับ จะรับขอเสนอแนะไปปรับปรุงครับ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

โอ้ บ๊ะ ~!!!

ผมชอบภาพสองมากครับ ผมพยามสานให้มันได้แบบนั้น แต่มันก็ไม่เึคยใกล้เคียงสักที

เอามาลงเรื่อยๆนะครับ ทั่นอาจารย์ ฮาๆ
รูปภาพ

urii

โพสต์ โดย urii »

มาต่อ

ภาพ2 ไม่มีไรจะติ สวย เท่ มากๆเลยจ้า
ชุดเท่ดีอ่ะ
รูปภาพ

Marionet

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ ^^

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”