เด็กเก่า..เอารูปมาให้ติชมกันค่ะ.. (มีเพิ่มคับ)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
yasu yasu
ติดต่อ:

เด็กเก่า..เอารูปมาให้ติชมกันค่ะ.. (มีเพิ่มคับ)

โพสต์ โดย yasu yasu »

ไม่ได้ตั้งกระทู้นาน..ลืมวิธีซะงั้น เฮ่อ..

เมื่อกี้พิมพ์อยากยาว..ดันโพสไม่ติด 555+ มึนได้อีก แฮะๆ

รอบนี้เอาแบบสั้นๆแล้วกันเนาะ อิอิ

ชื่อพี่ภัคนะคะ..นานๆทีเข้ามาจ้า..น้องๆคงจาไม่รู้จักแน่เลย..T^T

วันนี้เอารูปมาให้ดูเล่นๆค่ะ ติชมได้นะคะ..รับได้ทุกคำแนะนำจ้า..

ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนนะคะ ^ ^

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนนะคะ ^ ^ รูปใหญ่ไปป่าวเนี่ย..
แก้ไขล่าสุดโดย yasu yasu เมื่อ อาทิตย์ 24 มิ.ย. 2012 1:37 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Ai~

Re: เด็กเก่า..เอารูปมาให้ติชมกันค่ะ..

โพสต์ โดย Ai~ »

เอร๊ยยยย ท่านพี่ภัค คนเก่าแก่ของบอร์ด >___< ฮ่าๆๆๆ
หายไปนานเลยนะคะ(ตัวเองก็เหมือนกันนั่นแหละ)

รูปก็สวยยย >[]<!!
ชอบรูปแรกก เห็นแล้วอยากไปทะเลเลยยยย

yasu yasu
ติดต่อ:

Re: เด็กเก่า..เอารูปมาให้ติชมกันค่ะ..

ขอบคุณค๊าน้อง Ai ไม่ได้เจอกันนานมากเลยเนาะ อิอิ จากนี้ไป ว่างๆก็จาเข้ามาบ่อยๆ มาเจอกันบ่อยๆเนาะ ^_^

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

จ๋วยจัง..หวาน..เป็นธรรมชาติ..ทำไมน้าเวลาผู้ชายวาดผู้หญิงถึงไม่ธรรมชาติแบบนี้อ่ะ..!!!
รูปภาพ

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

มีแต่คู่รักน่าอิฉาจัง>-<
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เมื่อก่อนเห็นพี่บ่อยๆ แต่ไม่รู้จัก แฮ่ๆๆ ยินดีที่ได้รู้จักนะค้าพี่ภัค
มีแต่ภาพแหววๆ คนดูเห็นแล้วก็อิจฉา สงสัยเจ้าของภาพกำลังมีความรักแหง ๕๕
น้องว่าผู้ชายภาพสุดท้ายกล้ามเนื้ออกมันดูยาวไปหน่อยอ่ะค่ะ มือก็แปลกๆ นิดนึง แต่หล่ออ้ะ อร๊างง *q*

yasu yasu
ติดต่อ:

น้อง aongartist : ขอบคุณมากค๊า >///< งืมๆๆ พี่เห็นงานของเรานะ..ออกจะสวย..ดูเป็นเอกลักษณ์ดีน๊า..

น้อง nut_ty : จริงแล้วชอบวาดรูปคู่อ่ะจ่ะ..แบบว่าจะวาดผู้หญิงก็เสียดายผู้ชาย..อยากวาดๆๆ เลยกลายเปนรูปคู่ซะส่วนใหญ่ อิอิ

น้อง ulgenfalcon99 : อร๊ายย!!! ดีใจจังยังมีคนเคยเห็นเราโผล่ในบอร์ดด้วย 555+ ขอบคุณสำหรับ comment นะคะ ตอนที่วาดเสร็จก็รู้สึกว่ามันแปลกๆตรงนั้นแหละ 555+ ดูนมยานๆไงพิลึก :oops:
ตรงเอ็นคอ กะไหปลาร้าก็แปลกเหมียลกัน..แฮะๆๆ..คราวหน้าต้องปรับปรุงๆๆ ^ ^

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

เฉ๋ง มากครับน้อง ยาสุ แล้วมาเล่นกิจกรรมบ่อยๆ นะ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

urii

โพสต์ โดย urii »

สวัสดีจ้า ไม่ได้ทักทายกันซะนานเลย

กลับมาอีกครั้งงานตรึมมมเลยค่ะ แต่เราจำไม่ค่อยได้แล้วอ่ะ งานของพี่ภัค หาขุดกระทู้ไม่เจอ

ในภาพที่ลงให้ดู เราชอบภาพ ดอกไม้แดง สาวไม่รู้หนุ่มหล่อแอบซ่อนโค้กที่สุด 555 (ตั้งชื่อให้ซะเเล้ว ก๊ากๆๆๆ) อันนี้งานค่อยข้างดีเลยค่ะ คนกะฉากไม่ขัดกันเท่าไหร่
อันดับต่อมา ชอบสาวผมแดง กิ่งไม้แยงหน้า

สาวชุดฟ้า คว้าอากาศ ดูเหมือนงานเสก็ตขำๆ เลยวิจารณ์ไม่ค่อยถูก แต่ฉากหลังมันเด่นเกินไป พี่น่าจะแต่งภาพ อีกนิดๆหน่อย

โอ๊ ติดธุระ...เดี๋ยวแวบมาเม้นต่อนะจ๊ะ

สรุปก่อน ลงสีสวยดีจ้าาา วาดก็ดีจ้าาาาา

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

>w< วาดแนวสไตส์เหมือนหน้าปกนิยายเลยอะ แต่ รูปสุดท้ายนี้ หน้าอกผู้ชายดูแปลกๆไงพิกลๆ =w=
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

สวัสดีค่ะพี่ภัค (*^_^*)
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
พี่วาดสวยจัง ลงสีก็งามมากๆเลยอ่ะ
เก่งจังๆ >O<
แต่คิดว่ารูปสุดท้ายดูสัดส่วนแปลกๆนิดนึงนะคะ
รูปภาพ

yasu yasu
ติดต่อ:

Yoziila~* ? ขอบคุณค่ะลุงโย..ช่วงนี้คงได้แวะเข้ามาเล่นบ่อยๆหละ อิอิ..

urii ? ดีจ้า urii จัง..คิดถุงๆๆ > < แหมๆๆ ตั้งชื่อภาพให้พี่ซะเก๋เชียว 555+ ขอบคุณสำหรับคำติชมนะจ๊า..จ๊วฟฟ

Croissant ? ขอบคุณสำหรับคำติชมนะคะ ^w^ จาเอาไปปรับปรุงกับงานชิ้นต่อไปค่ะ แก้มือๆๆ อิอิ

Choco_Minto ? ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันจร้า..อ่ะฮร้า..ขอบคุณสำหรับคำติชมเช่นกันนะจ๊ะ..เริ่มมีแรงฮึดในการวาดรูปอีกแล้วซิ ^w^

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ วาดออกมาได้เท่มากๆขอรับ =w=
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

yasu yasu
ติดต่อ:

Re: เด็กเก่า..เอารูปมาให้ติชมกันค่ะ..(มีเพิ่มคับ)

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันจ้าน้อง Devil Flame และก็ขอบคุณสำหรับคำชมด้วยจ้า >///<

ว่าแล้วก็ลงรูปเพิ่ม..เมื่อวานเครียดๆนิดหน่อย..เลยนั่งวาดรูปเล่น..เออ ช่วยได้แฮะ.. ^w^

รูปภาพ

ติชมได้ตามสบายเลยนะคะ.. [-o<

Marionet

Re: เด็กเก่า..เอารูปมาให้ติชมกันค่ะ..(มีเพิ่มคับ)

โพสต์ โดย Marionet »

yasu yasu เขียน:ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันจ้าน้อง Devil Flame และก็ขอบคุณสำหรับคำชมด้วยจ้า >///<

ว่าแล้วก็ลงรูปเพิ่ม..เมื่อวานเครียดๆนิดหน่อย..เลยนั่งวาดรูปเล่น..เออ ช่วยได้แฮะ.. ^w^

รูปภาพ

ติชมได้ตามสบายเลยนะคะ.. [-o<
งานสวยครับ ได้อารมณ์เยี่ยม

ขออนุญาติพิมพ์แนะนำซักหน่อยนะครับ เรื่องเส้นอยากให้มั่นใจกว่านี้ซักนิด วาดแล้วลากไปเลย แล้วท่านจะขับอารมณ์ของภาพออกมาได้มากกว่าเดิมครับ

แนะนำไม่ถูกใจยังไงก็ขออภัยไว้ ณ.โอกาศนี้ด้วยครับ ( *'-')b
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”