กระทู้แยกจากเรื่องสั้น งานเก่า งานอาร์ต งานเผาลงมันตรงนี้ล่ะ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
aongartist

กระทู้แยกจากเรื่องสั้น งานเก่า งานอาร์ต งานเผาลงมันตรงนี้ล่ะ

โพสต์ โดย aongartist »

สวัสดีครับสมาชิกใหม่..ลองส่งผลงานดูบ้างหวังว่าจะเข้าตา..เพื่อนๆพี่ๆกันบ้างนะครับ...

เรื่องสั้นวางพล๊อตไว้ 45หน้าจบครับ

รูปภาพ

ตัดเส้นไปบางส่วน..
รูปภาพ

รูปภาพ

งานผมจะติดการ์ตูนชายมาเยอะอยู่แต่อยากลงงานกับบงกชครับ..พยายามปรับลายเส้นให้เข้ากะสไตล์นิยมยังไงช่วยแนะแนวติชมด้วยนะครับ...!!!
แก้ไขล่าสุดโดย aongartist เมื่อ อังคาร 13 พ.ย. 2012 2:07 am, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
รูปภาพ

aongartist

Re: ห้องภาพเรื่องสั้นขัดเกลาฝีมือ..กะภาพวาดชิลๆงับ!!!

พอขึ้นช่วงเนื่อเรื่องที่ 2 เริ่มตื้อๆกะสตอรี่บอร์ดแล้ว..เลยวาดภาพนี้เล่นเอาชิลๆครับ.!!!

รูปภาพ
รูปภาพ

Croissant

Re: ห้องภาพเรื่องสั้นขัดเกลาฝีมือ..กะภาพวาดชิลๆงับ!!!

โพสต์ โดย Croissant »

แหม่....พี่แกเขาเมพจริงๆ =w=
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

โอ้วววว เจอกระทู้พี่แล้ว ๕๕๕
เหมือนเคยเห็นพี่ที่ลงในพีชเหมือนกันนะคะ แต่ไม่รู้คนเดียวกันหรือเปล่า เพราะงานออกเรียลๆ เหมือนกัน น้องเลยจำผิดจำถูก ๕๕๕ ;w;
สวยมากเลยค่ะ รู้สึกไทยๆ ดี ๕๕๕
จะรอชมผลงานนะคะ ^^

aongartist

อยากจะลงให้เต็มทั้งเรื่องครับแต่กลัวว่าถ้าลงแล้ว...ทางสำนักพิมพ์จะไม่รับเสนอผลงานเลยลงแค่ตัวอย่างงับ...!!!(T____T)...
รูปภาพ

รับอยู่แล้วแหล่ะ มั่นใจหน่อยค่า สู้ๆๆ ><V

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

แหม่...มืออาชีพจริงพี่แก =w=
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

aongartist

งานเก่าที่เคยวาด 5 ปีก่อน แต่มีเหตุให้ทิ้งปากกาไปกว่า 4 ปีเสียดายเวลาจัง..(T---T)

รูปภาพ
รูปภาพ

ว้าววววว เจ๋งมากเลยพี่ นี่ใช้จีเพ็นหรือแค่พิกม่าคะ แต่สวยมากๆ
แต่ตึกเรียนมันดูแปลกๆ ไปหน่อย ยังไงดีอ่ะ อธิบายไม่ถูก ๕๕
นี่ถ้าเป็นการ์ตูนเลยจริงๆ ก็ขาดเรื่องเสียงไปนิส แต่หน้าแบบนี้ไม่มีก็ได้เนอะ ^w^
ศิษย์น้องคนนี้ขอฝากตัวด้วยพ่ะย่ะค่ะ \(- -)/ /(_ _)\

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ว้าว~ OAo วาดเก่งมากเลยค่ะ
เหมือนมืออาชีพเลยอ่ะ นับถือๆ
พยายามต่อไปนะคะ สู้ๆ! (><)b
รูปภาพ

Ai~

โพสต์ โดย Ai~ »

โอ้ววววววววววววว เก่งอ่ะะะะ :shock: :shock: :shock: :shock:

ขอคารวะ m(>_______<)m

ว่างๆยังไงก็บอกเทคนิคกันด้วยนะคะ *-*

aongartist

ulgenfalcon99 เขียน:ว้าววววว เจ๋งมากเลยพี่ นี่ใช้จีเพ็นหรือแค่พิกม่าคะ แต่สวยมากๆ
แต่ตึกเรียนมันดูแปลกๆ ไปหน่อย ยังไงดีอ่ะ อธิบายไม่ถูก ๕๕
นี่ถ้าเป็นการ์ตูนเลยจริงๆ ก็ขาดเรื่องเสียงไปนิส แต่หน้าแบบนี้ไม่มีก็ได้เนอะ ^w^
ศิษย์น้องคนนี้ขอฝากตัวด้วยพ่ะย่ะค่ะ \(- -)/ /(_ _)\
ส่วนมากผมจะใช้ G-PEN ตัดเส้น กับลงรายละเอียด ส่วน ปิ๊กมาม่า..!! เอาไว้ถมดำกับตีกรอบครับ..ขอบคุณครับจะรีบปั่นงานเรื่องสั้นให้เสร็จขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ

งานปากกาวาดตอนงานว่างครับ...คนไหนที่ดูดีที่สุดโดยส่วนตัวผมชอบ สาวโพกผมนะ.อุอุ(ปัญหามุมกล้องภาพเบี้ยวไปเยอะอยุ่)
รูปภาพ
รูปภาพ

Nuwen Cillunn

โพสต์ โดย Nuwen Cillunn »

คือขอนุญาตติเรื่องเส้นนะครับคืมมันยัง raw อยู่บ้างอยากให้ลองปรับให้ smooth ดูเเต่ที่สำคัญคืออย่าทิ้งเอกลักษณ์ในลายเส้นไป ส่วนรูปร่างของ character ดูอนุรักษ์นิยมซึ่งสมัยนี้หาพบได้ยากเพราะหันไปวาดเเนว modern ไม่ก็ Y กันหมดเเต่บางทีการที่เราไม่ทิ้งรากเดิมไปอาจจะดีกว่าสำหรับหลายๆคน ส่วนเรื่อง Iso กับ Anatomy ดีมากเเล้วไม่ต้องปรับเปลี่ยนอะไร โดยรวมถือว่าใช้ได้ครับ

ป.ล.เห็นลายเส้นเเบบนี้นึกถึงยุคบุกเบิก กับ เซเลอร์มูน
Druthles Dler Ebs-Cillunn,Zlimez Dler Nrach-Cillunn

aongartist

[quote="Nuwen Cillunn"]คือขอนุญาตติเรื่องเส้นนะครับคืมมันยัง raw อยู่บ้างอยากให้ลองปรับให้ smooth ดูเเต่ที่สำคัญคืออย่าทิ้งเอกลักษณ์ในลายเส้นไป ส่วนรูปร่างของ character ดูอนุรักษ์นิยมซึ่งสมัยนี้หาพบได้ยากเพราะหันไปวาดเเนว modern ไม่ก็ Y กันหมดเเต่บางทีการที่เราไม่ทิ้งรากเดิมไปอาจจะดีกว่าสำหรับหลายๆคน ส่วนเรื่อง Iso กับ Anatomy ดีมากเเล้วไม่ต้องปรับเปลี่ยนอะไร โดยรวมถือว่าใช้ได้ครับ

ขอบคุณมากครับทำให้เห็นภาพเลย..ผมติดนิสัยชอบสานเส้นแน่เลยงานเลยกระด้างในบางจุดแต่งานจะเข้ากับบงกชต้องดูนุ่มนวล...ต้องแก้อีกมากเลย..ขอบคุณมากครับได้การบ้านละ..!!!
รูปภาพ

aongartist

ก่อนนอนวันนี้กับภาพ โครงการ บงกช ไฮสคูล...!!! เปิดคอมดูแบบแปปนึงแล้วไปวาดพอวาดเสร็จกลับมาดู..ชิหายแขนเสื้อขาวนี่หว่ากางเกงก้ผิดไป 1ส่วนกลายเป้นขายาว..ต้องขอโทษด้วยทำผิดระเบียบโรงเรียน..ไว้วาดใหม่นะครับ..!!! [-o< [-o<

รูปภาพ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”