หน้าเก่า คืนบอร์ด แปะภาพเจ้าค่ะ ><

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
littleyoon

หน้าเก่า คืนบอร์ด แปะภาพเจ้าค่ะ ><

โพสต์ โดย littleyoon »

เมื่อคืนเจอลุงโยใน FB เลยคิดถึงบอร์ด

เราชื่อยูนค่ะ แปะภาพครั้งแรกก็ที่นี่ (5-6 ปีได้แล้วมั้ง??)
คิดถึงอย่างแรง เดี๋ยวนี้สมาชิกเก่าที่เคยเล่นด้วยกัน เห็นหน้าค่าตากันมา ยังอยู่ซักกี่คนหนอ อยากเจอจังค่าา :D

ส่วนสมาชิกใหม่ ก็ยินดีที่ได้รู้จักอีกครั้ง มาคุยกันเล่นกันได้เน้อ ^w^

ขออนุญาตแปะภาพแรก ที่เคยแปะที่นี่ก่อนเลยนะเจ้าค่ะ เราไม่เก่ง สมาชิกก่อนหน้ามีแต่พวกเทพๆ
( เดี๋ยวนี้เทพทั้งหลายยิ่งโชว์รัศมีมากกว่าเก่าอีก เหอๆ ) ได้คนในบอร์ดช่วยชี้แนะเยอะแยะ ความทรงจำสนุกๆ ก็เยอะ (สมัย CF girl ยิ่งมันส์)

ภาพที่สองคือสมัยนั้นมีกิจกรรมวาดรูปประกวดกันในอีเวนงานคริสมาสค่ะ

ภาพสามกับสี่เป็นผลงานปัจจุบันของเราเองค่ะ สีลูกกวาด

รู้สึกยังต้องฝึกอีกมาก เดี๋ยวนี้เด็กเทพเยอะ คนแก่ตามไม่ทัน ;w;

เข้ามาเม้ามอยคุยเล่นกันก็ได้นะคะ อยากคุยกะทุกคน >///<

ใครมีอะไรติชมก็บอกกันได้ค่า ^0^
แนบไฟล์
ภาพแรกของเราเก่าเก็บสุดๆ บังเอิญขุดเจอ เชิญชมได้เรยค่า
ภาพแรกของเราเก่าเก็บสุดๆ บังเอิญขุดเจอ เชิญชมได้เรยค่า
angle2.jpg (82.43 KiB) Viewed 5210 times
กิจกรรมวาดรูปประกวดกันในอีเวนงานคริสมาสค่ะ
กิจกรรมวาดรูปประกวดกันในอีเวนงานคริสมาสค่ะ
AlltogeterCFcolor.jpg (142.08 KiB) Viewed 5210 times
kingdom of flower2.jpg
kingdom of flower2.jpg (72.68 KiB) Viewed 5210 times
Untitled-1.jpg (113.44 KiB) Viewed 5210 times
ยินดีที่ได้เจอผู้มีใจรักในการวาดการ์ตูนค่า

งานท่วมหัว =[]="""

ติเพื่อก่อ นะทุกคน ^w^

BolG YooN เองคร่า

รูปภาพ>>> http://littleyoon.exteen.com/

boomlampang

Re: หน้าเก่า คืนบอร์ด แปะภาพเจ้าค่ะ ><

โพสต์ โดย boomlampang »

ภาพสดใสมากเลยครับ ^ ^

(ยินดีต้อนรับการกลับมาครับผม( Q = w =))

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: หน้าเก่า คืนบอร์ด แปะภาพเจ้าค่ะ ><

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ขอบคุณที่คิดถึงลุง (T^T)(T^T)(T^T)(T^T)(T^T)
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

น้องจำพี่ได้ค่ะๆ เคยเห็นผลงานในพีชด้วย หลงใหลดวงตาพี่มากตอนนั้น ๕๕
แต่ในช่วงนั้นไม่ได้เล่นบอร์ดหรอกค่ะ แค่เป็นผีเร่ร่อนส่องดูผลงานของทุกคนในตอนนั้นเฉยๆ ฮ่าๆๆ จำได้ว่าแต่ละครเมพๆ แล้วก็คึกคักมาก

ผลงานเก่าใหม่น่ารักทั้งคู่เลย ชอบบ >w<

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ พี่ยูน >,<
หนูมาใหม่ได้๒ปีกว่าละ แหะ แหะ
งานสวยมากเลยค่ะ โดยเฉพาะ ภาพ๓กับ๔ เห็นชัดระหว่างโทนร้อนกับเย็นเลย ฮ่า ฮ่า
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

สวยมากครับ
ภาพที่2สุดยอดเลยอะ คนตั้ง14คน ผมไม่เคยวาดขนาดนั้นเลยอะ ^^
ยินดีที่ได้รู้จักครับ พี่ยุน ผมพึ้งมาสิงที่บอร์ดนี้ได้แค่7เดือนอยู่เลยครับ :D
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะพี่ยูน (*^_^*)
หนูเพิ่งเข้าเล่นบอร์ดนี้ค่ะ (ยังไม่ถึงเดือนนึงเลย)
ภาพสวยมากเลยค่าาา
น่ารักมากๆ ชอบจังเลยค่ะ >.<
ฝากตัวด้วยนะคะ แหะๆ
รูปภาพ

littleyoon

โพสต์ โดย littleyoon »

อ้ากกก งานเข้าพอดี อุตส่าห์แวะกลับมา หายไปปั่นงานซะนานเลยเรา 55 ขอบคุณทุกคอมเม้นเลยเน้อ ><

ulgenfalcon99 จำเราได้ด้วย แสดงว่าสิงบอร์ดมานานพอดูเลยนะคะ ^^ 55

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเลยค่าา <3
ยินดีที่ได้เจอผู้มีใจรักในการวาดการ์ตูนค่า

งานท่วมหัว =[]="""

ติเพื่อก่อ นะทุกคน ^w^

BolG YooN เองคร่า

รูปภาพ>>> http://littleyoon.exteen.com/

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

สวัสดีค่ะ
มาๆหายๆ
จะว่าไปก็เคยเห็นผลงานลงในบงกชเหมือนกันนะค่ะ
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

สิงนานมากค่ะ ตั้งแต่ตัวเองอยุ่ป.สามป.สี่ ปัจจุบันม.สี่ ๕๕๕

yasu yasu
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yasu yasu »

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะพี่ยูน.. ^ ^ มะใช่ล่ะ..
เปนอะไรมะรู้ อยู่ๆก็คิดถึงบอร์ดขึ้นมาเหมือนกันอ่า..มาเจอโพสของยูนน้อยพอดี..
ว๊าววว..พี่สาวชอบภาพที่ 3 มากเลยอ่า ยังมะเคยเห็นภาพนี้ด้วย สีสันสดใส แถมยังชวนฝันอีก >///<.. ส่วนภาพ 1-2 เคยเหนแล้ว (สมัยเราขลุกอยู่กะบอร์ด อิอิ)
ส่วนรูป 4 เคยเหนในเฟสแล้ว... :)

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”