[กิจกรรม] อวด ลูกสาว ลูกชาย กันเถอะ รายละเอียดด้านใน 21/05/5

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Yoziila~*
ติดต่อ:

[กิจกรรม] อวด ลูกสาว ลูกชาย กันเถอะ รายละเอียดด้านใน 21/05/5

โพสต์ โดย Yoziila~* »

[กิจกรรม] อวด ลูกสาว ลูกชาย กันเถอะ รายละเอียดด้านใน 21/05/55

ร่วมสนุกง่ายๆ ดังนี้
1. วาดภาพ ลูกสาว ลูกชาย ในอิริยาบทใดก็ได้ พร้อมบอกชื่อแนะนำตัวไว้ในภาพด้วย
2. ลูกสาว ลูกชาย นั้นจะต้องเป็น *Original (ออริจินอล) ของตนเองเท่านั้น
3. ไม่จำกัดเทคนิคการวาด หรือการลงลี (ไม่ลงสีหรือลงสกรีนโทนก็ได้)
4. เริ่มตั้งแต่วันที่ 21 พ.ค. 2555 - สิ้นเดือน พฤษภาคม นี้
5. ไม่จำกัดจำนวนภาพด้วยนะครับ
อธิบาย

*Original คือตัวละครที่เราวาดจากจินตนาการของเราเอง ในรูปแบบของเราเอง และลายเส้นของเราเอง ออริฯ นี้ถือเป็นส่วนสำคัญ
ในงานวาดการ์ตูน เพราะจะเป็นต้นแบบตัวละครเอก ในเรื่องที่เราจะทำการวาด ดูตัวอย่างง่ายๆ จากนักวาดการ์ตูนมืออาชีพนะครับ

เช่นเรื่อง Mx0
รูปภาพ

กับเรื่อง Kagami no Kuni no Harisugawa
รูปภาพ

อาจะจะแตกต่างไปบ้าง แต่ยังคง ออริฯ ไว้ครับ

แล้วมาร่วมสนุกกันเยอะๆ นะครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Croissant

Re: [กิจกรรม] อวด ลูกสาว ลูกชาย กันเถอะ รายละเอียดด้านใน 21/

โพสต์ โดย Croissant »

โหะ โหะ โหะ ลูกสาวข้าน้อยจะได้ออกโรงแล้ว =w= 555+
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

ulgenfalcon99

Re: [กิจกรรม] อวด ลูกสาว ลูกชาย กันเถอะ รายละเอียดด้านใน 21/

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

พระเจ้าช่วย คิดไม่ออกง้าาา TTOTT เอาปุ๊กลุกมาได้มั้ย ฮี่ฮี่ =w=
จะพยายามมาลงให้เร็วที่สุดค้าา เพราะงั้นอย่าเพิ่งหมดวันเหมือนกิจกรรมคราวที่แล้วนะ ไม่ทัน TT^TT

ภาพประจำตัวสมาชิก
Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

พี่น้องๆ
รูปภาพ
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

urii

โพสต์ โดย urii »

คะนึงแอ๊บ
คะนึงแอ๊บ
p01.jpg (56.58 KiB) Viewed 6413 times
ขุดๆ เอามาลงอวดด้วย ขอเอาแต่หน้ามาลงก่อน ชอบวาดแต่หน้า55

ลูกสาว ชื่อ คะนึง อายุ 16 ปี ค่ะ
ตอนนี้ถูกแชะภาพได้ขณะกำลังทำหน้าเอ๋อ ตกตะลึงเห็นหนุ่มหน้าสวย
สาวๆนี่ภูมิต้านทานหนุ่มหล่อต่ำไปนิดดด

ออริจินลที่วางโครงเรื่องเพ้อๆฝันๆตามที่ชอบ กะจะส่งก้าวแรก แต่ทำเนมไม่สำเร็จสักที
ตอนนี้ลูกสาวยังจอดอยู่ที่หน้า 3 -*- บอกมามี๊ว่า หนูเมื่อยแล้ว แบ๊วค้างมาตั้งแต่ธันวาปีที่แล้ว
(หม่ามี๊ขอเถลไถลอีกหน่อยนะคะ --)

และนี่คือ หนุ่มใจร้ายที่ทำให้ลูกสาวอิฉันแอ๊บข้ามปี
เขาชื่อน้อย อายุราวๆ 20 ต้นๆ ประวัติยังเป้นปริศนา อิอิ
พี่น้อย
พี่น้อย
5.jpg (43.91 KiB) Viewed 6412 times

่ีืjune91

โพสต์ โดย ่ีืjune91 »

เฮ่อๆ ลูกฉันต้องมาคู่กับลุกน้องเป้อยู่แล้ว
แต่งานนี้ขอออกเดี่ยวละกัน เนอะน้องเป้
รูปภาพ
จูน JRW....-*

่ีืjune91

โพสต์ โดย ่ีืjune91 »

อ่ะลูกผม
ไม่ได้ CG นานเลยนะเนี่ย ยังคงห่วยเช่นเดิม
รูปภาพ
รูปภาพ
จูน JRW....-*

cross

โพสต์ โดย cross »

นำมาลงบ้าง
น้องปันๆ
แนบไฟล์
s.jpg (196.7 KiB) Viewed 6398 times

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

Croissant เขียน:โหะ โหะ โหะ ลูกสาวข้าน้อยจะได้ออกโรงแล้ว =w= 555+
จัดมาครับ อุอุ
ulgenfalcon99 เขียน:พระเจ้าช่วย คิดไม่ออกง้าาา TTOTT เอาปุ๊กลุกมาได้มั้ย ฮี่ฮี่ =w=
จะพยายามมาลงให้เร็วที่สุดค้าา เพราะงั้นอย่าเพิ่งหมดวันเหมือนกิจกรรมคราวที่แล้วนะ ไม่ทัน TT^TT
ไม่มีเลยเหรอครับ รีบคลอดออกมาซะ! อ่ะล้อเล่ง ใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆ คิด ลูกคนนี้จะอยู่กะเราไปอีกนานนะครับไม่ต้องรีบ อิอิ
urii เขียน:
ขุดๆ เอามาลงอวดด้วย ขอเอาแต่หน้ามาลงก่อน ชอบวาดแต่หน้า55

ลูกสาว ชื่อ คะนึง อายุ 16 ปี ค่ะ
ตอนนี้ถูกแชะภาพได้ขณะกำลังทำหน้าเอ๋อ ตกตะลึงเห็นหนุ่มหน้าสวย
สาวๆนี่ภูมิต้านทานหนุ่มหล่อต่ำไปนิดดด

ออริจินลที่วางโครงเรื่องเพ้อๆฝันๆตามที่ชอบ กะจะส่งก้าวแรก แต่ทำเนมไม่สำเร็จสักที
ตอนนี้ลูกสาวยังจอดอยู่ที่หน้า 3 -*- บอกมามี๊ว่า หนูเมื่อยแล้ว แบ๊วค้างมาตั้งแต่ธันวาปีที่แล้ว
(หม่ามี๊ขอเถลไถลอีกหน่อยนะคะ --)

และนี่คือ หนุ่มใจร้ายที่ทำให้ลูกสาวอิฉันแอ๊บข้ามปี
เขาชื่อน้อย อายุราวๆ 20 ต้นๆ ประวัติยังเป้นปริศนา อิอิ
อันนี้จี๊ดมาก ตรงนี้เลย "คะนึงแอ๊บ"

่ีืjune91 เขียน:อ่ะลูกผม
ไม่ได้ CG นานเลยนะเนี่ย ยังคงห่วยเช่นเดิม
รูปภาพ
จัดมาตามถนัดครับ ยังได้อีกหลายวัน อุอุ
cross เขียน:นำมาลงบ้าง
น้องปันๆ
งั้นปันขนมให้ผมกินบ้างนะ งิงิ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

เล่นด้วยเนอะ พอดีพึ่งวาดไปรูปนึงวันนี้อะเด๋วจะเอามาลงแต่มันมีตัวฟ้าด้วยไม่เป็นไรเนอะ^^;;

boomlampang

งั้นลงไปเลยละกันเนอะ ><

รูปภาพ

นี้ครับ><

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

สุดยอดๆๆ เท่อะ
ไฟสวยมากครับ //ไฟไหม้ๆ
ด้านหลังนั้น "น้องฟ้าสั่งลุย" 555 :D
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

Yoziila~* เขียน:
Croissant เขียน:โหะ โหะ โหะ ลูกสาวข้าน้อยจะได้ออกโรงแล้ว =w= 555+
จัดมาครับ อุอุ
ulgenfalcon99 เขียน:พระเจ้าช่วย คิดไม่ออกง้าาา TTOTT เอาปุ๊กลุกมาได้มั้ย ฮี่ฮี่ =w=
ไม่มีเลยเหรอครับ รีบคลอดออกมาซะ! อ่ะล้อเล่ง ใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆ คิด ลูกคนนี้จะอยู่กะเราไปอีกนานนะครับไม่ต้องรีบ อิอิ[/quote]

กรี๊ดดดดดด หนูยังหาพ่อของลูกให้ไม่ได้เลยค้าาา ฮ่าๆๆๆ //โดนตรบ ไม่เกี่ยวเล้ย
อยู่ไปอีกนานเหรอคะ แสดงว่าต้องทำกิจกรรมต่อ โอ้ววว ตอนนี้น้องยังคิดไม่ค่อยออกเลยค้า สงสัยต้องเอาตัวละครเก่ามาเล่าใหม่ซะแล้ว ๕๕

nufah191

โพสต์ โดย nufah191 »

ขอร่วมด้วยนะคะ > <,,

ก่อนหน้านี้พี่บูมวาดลูกสาวฟ้าอยู่ในรูปพี่บูม
รูปนี้ฟ้าก็วาดตัวพี่บูมในรูปฟ้าด้วยนะ
เชิญชมค๊าบบบ

----แปะ----
รูปภาพ
แฮะๆ ลูกสาวคนนี้ชื่อเธียค่ะ (เต็มๆก็ ซินเธีย ค่าา)

ปล.เครื่องแสกนมีปัญหานิดหน่อยขอถ่ายแทนนะคะ คงไม่เป็นอะไรนะ ซอรี่ค๊าบ >/\<

boomlampang

อีกซะอันนึง รีบวากมะกี้เด๋วไปข้างนอก ><

รูปภาพ

(สงสัยจะรีบเกินแปลกทั้งรูป(ฮ่าๆๆ))

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”