น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
urii

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย urii »

โว้วว ม.2 วาดได้ขนาดนี้ สุดยอดเลยค่ะ
งานเลียนแบบ(เฉพาะกิจ)ไม่เป็นไรค่ะ เพราะพี่วาดเลียนแบบก็ไม่ได้อย่างงี้แน่ๆ
วาดพวกแฟนอาร์ตสบายเลย

Devil Flame

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Devil Flame »

เก่งงะ =D>
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

พูดถึงโดยรวมนะคะ
เก่งค่ะ วาดได้แบ๊วดี น่าร๊อคอ่ะ
สัดส่วนแก้อีกหน่อยก็ใช้ได้แล้ว เพราะว่านี่ก็ถือว่าดีเหมือนกัน

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

urii เขียน:โว้วว ม.2 วาดได้ขนาดนี้ สุดยอดเลยค่ะ
งานเลียนแบบ(เฉพาะกิจ)ไม่เป็นไรค่ะ เพราะพี่วาดเลียนแบบก็ไม่ได้อย่างงี้แน่ๆ
วาดพวกแฟนอาร์ตสบายเลย
ขอบคุณที่ชมนะคะ เขินๆ >///<
Devil Flame เขียน:เก่งงะ =D>
ขอบคุณจ้าาา
ulgenfalcon99 เขียน:พูดถึงโดยรวมนะคะ
เก่งค่ะ วาดได้แบ๊วดี น่าร๊อคอ่ะ
สัดส่วนแก้อีกหน่อยก็ใช้ได้แล้ว เพราะว่านี่ก็ถือว่าดีเหมือนกัน
ขอบคุณค่ะ จะพยายามฝึกฝนนะคะ
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:26/0

ช่วงนี้เปิดเทอมแล้วงานยุ่งมากเลยค่ะ =_=;
แต่ก็ไม่ยอมทำงาน แต่เอาเวลามาวาดรูปซะงั้น 555
ลองวาดมาสคอตตัวเองดูมั่ง
แต่ลงสีในคอมไม่เป็นอ่ะค่ะ
ทำเป็นแค่ตัดต่อรูปนิดหน่อยในphotoshopเองง่ะ
เลยต้องใช้สีไม้ระบายแทน อนาล็อกจริงๆ 555
อยากลงสีในคอมเป็นมั่งจัง
รูปภาพ
รูปภาพ
น้องหมาที่อยู่ในรูปเป็นกล่องดินสอตุ๊กตาของเราเองล่ะ
เค้าชื่อSeniorจ้า
น่ารักมั้ยล่ะ
แต่ตัวจริงน่ารักกว่าในรูปอีกนะ 555
แก้ไขล่าสุดโดย Choco_Minto เมื่อ พฤหัสฯ. 18 ต.ค. 2012 10:05 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

HurricaneCyber

โพสต์ โดย HurricaneCyber »

สวยมากครับ ถ้าจับไปลงสีต่อใน photoshop แหล่มเลย :D

** มีชื่อทุกรูปเลยแฮะ ใส่ใจทุกตัวละครมาก ของเรายังไม่ได้ตั้งเลย =_=

วาดแบ๊วอีกแล้ว น่าร้ากกก
แต่หนูยังต้องฝึกระบายสีอีกหน่อย มันยังไม่เนียนเท่าไร แล้วก็หนูลืมเรื่องแสงเงาไปนะจ๊ะ โทนเดียวกันตลอดเลย
น้องปรับเส้นพริ้วอีกนิ๊ดดดด ก็โอแล้วจ้าา

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

เห็นใจเลย..ช่วงเปิดเทอมงานเยอะมากกกก!!! (หมายถึงตัวเองนะ 555+)
เป็นมาสคอตที่น่ารักที่สุดในบอดร์นี้เลยนะนิ เห็นแล้วอยาก...(?)
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

เก่งมาก ม.2 วาดไดด้ขนาดนั้น* 0 *

ผมตอน ม.2 ยังวาดแขนขาไม่เท่ากันยุเลย T T

รูปอื่นๆก็น่ารักดีครับ เยี่ยมมากมาย

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

-0- ม.2อยู่เลยหรือ เก่งอะ =D>
boomlampang เขียน:เก่งมาก ม.2 วาดไดด้ขนาดนั้น* 0 *

ผมตอน ม.2 ยังวาดแขนขาไม่เท่ากันยุเลย T T

รูปอื่นๆก็น่ารักดีครับ เยี่ยมมากมาย
ผมก็เหมือนกัน หรืออาจหนักกว่าก็ได้(ตัวผม) เพราะผมเป็นพวกบ้าสาย K อะก็เลย วาดผู้หญิงไม่เป็น - - ผึ้งฝึกวาดได้ก็ตอนม.3เทอม2ช่วงสอบปลายภาค 55
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

Choco_Minto

HurricaneCyber เขียน:สวยมากครับ ถ้าจับไปลงสีต่อใน photoshop แหล่มเลย :D

** มีชื่อทุกรูปเลยแฮะ ใส่ใจทุกตัวละครมาก ของเรายังไม่ได้ตั้งเลย =_=
ขอบคุณมากค่ะ ถ้าลงสีได้จริงๆก็ดีสิ ^^
ขอนอกเรื่องนิดนึง
ที่จริงตอนนี้มีการบ้านสำคัญสุดๆที่ต้องเขียนคำว่า "ไซเบอร์" เป็นภาษาอังกฤษ
แต่เราไม่รุว่ามันสะกดยังไง =[]=;
ลองพิมพ์คำว่าsiber, saiber, sibor หาในtalking dict มันก็ไม่มีอ่ะ >A<;
ไปถามคนอื่น เค้าก็ไม่รู้เหมือนกัน
แต่พอมาเห็นชื่อคุณHurricaneCyber ก็เลยอ๋อเลย มันเขียนว่าCyberนี่เอง
ถ้าไม่มีคุณHurricaneCyber เราต้องแย่แน่เลย ขอบคุณจากใจจริงจริงๆนะคะ ><
ulgenfalcon99 เขียน:วาดแบ๊วอีกแล้ว น่าร้ากกก
แต่หนูยังต้องฝึกระบายสีอีกหน่อย มันยังไม่เนียนเท่าไร แล้วก็หนูลืมเรื่องแสงเงาไปนะจ๊ะ โทนเดียวกันตลอดเลย
น้องปรับเส้นพริ้วอีกนิ๊ดดดด ก็โอแล้วจ้าา
ขอบคุณที่แนะนำนะค้า >.<
Croissant เขียน:เห็นใจเลย..ช่วงเปิดเทอมงานเยอะมากกกก!!! (หมายถึงตัวเองนะ 555+)
เป็นมาสคอตที่น่ารักที่สุดในบอดร์นี้เลยนะนิ เห็นแล้วอยาก...(?)
ขอบคุณนะคะ
ขอให้เคลียร์งานเสร็จเร็วๆนะ ^^
เอ่อ... "เห็นแล้วอยาก...(?)" มันหมายความว่าไงเหรอ?? 0^0
boomlampang เขียน:เก่งมาก ม.2 วาดไดด้ขนาดนั้น* 0 *

ขอบคุณที่ชมค่า >O<
รูปภาพ

Choco_Minto

Devil Flame เขียน:-0- ม.2อยู่เลยหรือ เก่งอะ =D>

ผมก็เหมือนกัน หรืออาจหนักกว่าก็ได้(ตัวผม) เพราะผมเป็นพวกบ้าสาย K อะก็เลย วาดผู้หญิงไม่เป็น - - ผึ้งฝึกวาดได้ก็ตอนม.3เทอม2ช่วงสอบปลายภาค 55
เอ่อ... ตอนนี้เราไม่ได้อยู่ม.2นะ
แค่เอารูปที่วาดตอนม.2มาลงเฉยๆอ่ะค่ะ
ตอนนี้เราอยู่ม.ปลายแล้วจ้า ^^
(ปล. สาย K คืออะไรเหรอคะ?? 0^0)
รูปภาพ

อ้าว จริงอ่ะ ก็นึกว่าอยู่ม.สอง เลยเรียกว่าหนู ขอโทษจ้าาา
เค้าก็อยู่ม.ปลายนะ เพิ่งขึ้นม.สี่ ตัวเธอล่ะจ๊ะ >w<

สาย k ก็คือพวกล่ำๆ บึกๆ วงแขนกล้ามเป็นมัดๆ อุ๊ยน่ากัด (?) เหมือนดราก้อนบอลไรเงี้ย

Choco_Minto

ulgenfalcon99 เขียน:อ้าว จริงอ่ะ ก็นึกว่าอยู่ม.สอง เลยเรียกว่าหนู ขอโทษจ้าาา
เค้าก็อยู่ม.ปลายนะ เพิ่งขึ้นม.สี่ ตัวเธอล่ะจ๊ะ >w<

สาย k ก็คือพวกล่ำๆ บึกๆ วงแขนกล้ามเป็นมัดๆ อุ๊ยน่ากัด (?) เหมือนดราก้อนบอลไรเงี้ย
เค้าอยู่ม.ห้าแล้วจ้า (อายุ16)
แฮ่ๆ เราเป็นรุ่นพี่แฮะ ^^
รูปภาพ

ไอหยา รุ่นพี่!!
ไอ้เราก็ทำตัวเสียมารยาทเรียกว่าหนูไป ขอโทษด้วยนะคะ TT^TT

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”