น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:10/1

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ลองทำวิดีโอเองเป็นครั้งแรกค่ะ ร้องเองด้วยค่ะ แฮะๆๆๆๆ
พระเอกนางเอกMVก็คือน้องบีบีกับนายทวิตที่เคยเอารูปลงแล้วครั้งนึงน่ะค่ะ
เพิ่งลงยูทูปเมื้อกี้นี้เอง อายจัง >////<
ร้องเพลงได้เพี้ยนมากอ่าาาา แง้ๆๆๆๆ ;___;
อัดหลายรอบละ แต่อันนี้เป็นอันที่พอฟังได้มากที่สุด(มั้ง?)
เป็นเพลงที่ร้องยากมากกก หายใจไม่ทันเลย =w=
ไม่น่าเลือกเพลงนี้เลย แต่แบบว่าชอบเพลงนี้มากอ่ะค่ะ
ลองปิดลำโพงดูนะคะเผื่อจะเพราะขึ้น 5555
http://www.youtube.com/watch?v=cdD8aKGWWSM&feature=plcp
คิดดูอีกทีแล้วไม่อยากให้ฟังเลยอ่ะ เขินนนน =///=
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:12/1

มารีวิวรูปในMVค่ะ OwO

พบกับพระเอกของเราาา นายทวิต ><
รูปภาพ

ตามด้วยนางเอกคนสวย น้องบีบีจ้าาา >[]<
รูปภาพ

นั่งฟังเพลงด้วยกัน 5555 =///=
รูปภาพ

ทวิตอย่าแอบหลับดิ - -
บีบีมองไรอ่ะะะ >.< 555
รูปภาพ

ทวิตมาปลอบเค้าบ้างจิ =w=
รูปภาพ

อยากมีคนให้จับมือบ้างงงง ;__;
รูปภาพ

กระซิบไรกันอ่าาา ฮุฮุ
รูปภาพ

น่าอิจฉากันจริงนะพวกเธอ =w=
รูปภาพ

ทำวิดีโอเป็นอะไรที่เหนื่อยมากกก =_=;
เสียงร้องก็เพี้ยนมาก
ลงสีก็นานมาก แถมยังไม่ค่อยสวย
แต่ก็ทำเสร็จจนได้ 55555
ฝากติชมด้วยนะคะ ^__^
รูปภาพ

Samajonz

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Samajonz »

ภาพสวยน่ารักดีครับ แถมยังดูเป็นเรื่องราวอีก
น่าลองเขียนการ์ตูนสั้นสักตอนนะครับ ^^

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Yoziila~* »

เหมือนจะเห็นในคลิปวีดีโอนะ อิอิ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

เห็นแล้วนึกถึงสมัยยังเป็นนักเรียนอยู่ มันช่างมีความสุขกับเพื่อนๆ ได้เฮฮา แต่มันก็สนุกมากจริงๆ ^^

แก่แล้วเรา....
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

อยากย้อนเวลาจัง......
รูปภาพ

Kuro_Fay
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kuro_Fay »

เค้าว่ากันว่า ถ้าเราเริ่มนึกถึงความหลังครั้งวัยเยาว์แสดงว่าเราแก่แล้ว
งั้นข้าพเจ้าก็คงจะเป็นเช่นนั้น 555555555555
เห็นแล้วอยากกลับไปเป็นเด็กม.ปลายอีกซักรอบ โฮกกกกกกกกกกกก

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เสียงแบ๊วมาก ๕๕๕
เอาเจ้าพวกนี้มาหากิน ๕๕๕ น่ารักอ้ะ >//<

MoondogZelf

โพสต์ โดย MoondogZelf »

55555 น่ารักดีครับ
รูปภาพ

Choco_Minto

Samajonz เขียน:ภาพสวยน่ารักดีครับ แถมยังดูเป็นเรื่องราวอีก
น่าลองเขียนการ์ตูนสั้นสักตอนนะครับ ^^
ขอบคุณค่า ^w^
ที่จริงก็คิดพล็อตไว้หน่อยๆ แต่ไม่มีเวลาวาดเล้ยยย ;__;
Yoziila~* เขียน:เหมือนจะเห็นในคลิปวีดีโอนะ อิอิ
55555 ก็มันมาจากในนั้นล่ะค่ะ ^^
Marionet เขียน:เห็นแล้วนึกถึงสมัยยังเป็นนักเรียนอยู่ มันช่างมีความสุขกับเพื่อนๆ ได้เฮฮา แต่มันก็สนุกมากจริงๆ ^^

แก่แล้วเรา....
aongartist เขียน:อยากย้อนเวลาจัง......
Kuro_Fay เขียน:เค้าว่ากันว่า ถ้าเราเริ่มนึกถึงความหลังครั้งวัยเยาว์แสดงว่าเราแก่แล้ว
งั้นข้าพเจ้าก็คงจะเป็นเช่นนั้น 555555555555
เห็นแล้วอยากกลับไปเป็นเด็กม.ปลายอีกซักรอบ โฮกกกกกกกกกกกก
มีแต่คนรำลึกความหลัง 555
เค้าก็ไม่อยากเรียนจบเลย ไม่อยากจากเพื่อนๆ ><
ulgenfalcon99 เขียน:เสียงแบ๊วมาก ๕๕๕
เอาเจ้าพวกนี้มาหากิน ๕๕๕ น่ารักอ้ะ >//<
ขอบคุณฮับ แฮะๆๆๆ ><
MoondogZelf เขียน:55555 น่ารักดีครับ
ขอบคุณจ้าาา ^___^
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:21/1

ใกล้จะคริสต์มาสแล้ววว >O<
ยังไม่ได้วาดรูปเทศกาลนี้เลยอ่า ;__; คราวนี้ของดละกัน
มัวแต่จัดเวทีงานคริสต์มาสให้รร. เหนื่อยมากค่ะ ทำงานจนป่วย
ตอนเช้าถึงบ่ายก็เรียนๆสอบๆ ตอนเย็นก็ต้องมานั่งวาดแบบ ระบายสี พ่นสี ทั้งตัวเลอะแต่สีกับกากเพชร
เหนื่อยแต่ก็สนุกมากค่ะ 55555 นี่ล่ะสีสันของชีวิตม.ปลาย =w=
แต่ก็จัดออกมางดงามมากกกก คนชมกันทั้งรร. เป็นปลื้มอ่ะ 555
ก็เลยเอารูปเวทีมาลงแทนรูปวาดละกันเนอะๆๆๆ ><
รูปภาพ
ถ่ายออกมาแล้วดูเล็กๆแฮะ แต่ของจริงมันใหญ่มากกก
นี่ยังถ่ายมาไม่ทุกซอกทุกมุมนะนิ =^=
ทางซ้ายจะมีบ้านอิฐที่มีหิมะทับถมอยู่ ทางขวาก็มีต้นคริสต์มาสของจริงที่ใหญ่มากๆๆๆ กับถ้ำพระกุมารด้วย
สวยมากอ่ะ 5555 >.<
รูปภาพ

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

คริส.................สะ........................มาส...........................................................มาแล้ว!!
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:24/1

Merry Christmas (EVE) นะคะ ^__^
มีเวลาวาดได้แค่นี้จริงๆค่ะ แฮะๆๆๆ
ขอให้ทุกคนมีความสุขมากๆเน้อ ><
รูปภาพ

อันนี้ของแถมจ้า รูปลอยกระทงฉบับสแกน ^w^
รูปภาพ
รูปภาพ

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

Merry Christmas จ้า
รูปน่ารักดีครับ ตัดเส้นแล้วภาพดูดีขึ้น อิอิ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:26/1

Samajonz เขียน:Merry Christmas จ้า
รูปน่ารักดีครับ ตัดเส้นแล้วภาพดูดีขึ้น อิอิ
ขอบคุณค่า ^^

รูปนี้วาดให้พี่รหัสกับน้องรหัสที่รร.ค่ะ
รูปภาพ

อันนี้เป็นเทเลทับบี้ค่ะ แฮะๆๆๆ
ไม่รู้จะวาดไรดีอ่า
ก็เลยวาดเจ้าพวกนี้ คิดถึงสมัยเด็กจัง 555
Tinky winky Dipsy Lala Pol ><
หมดเวลาสนุกแล้วสิๆๆ//เอิ่มมม ไม่ใช่ละ =___=
รูปภาพ
ตอนเด็กๆต้องรีบตื่นมาดูแต่เช้าอ่ะ แต่พอตอนนี้ปลุกยังไงก็ไม่ตื่น 55555

พอวาดเทเลทับบี้ก็คิดถึงการ์ตูนที่ดูเมื่อสมัยเด็กค่ะ
มันเลยออกมาเป็นชินจังกับมารุโกะจังตอนโตจ้าาาาา >[]<
55555 มาได้ไงเนี่ย =w=
รูปภาพ

ฝากติชมอีกเช่นเคยนะคะ *^_^*
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”