น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:14/0

โพสต์ โดย Choco_Minto »

มาอัพรูปแล้วค่ะ รูปนี้วาดตั้งแต่ต้นเดือนแล้ว แต่ลืมเอามาลงค่ะ 555555
วาดHBDอีกแล้วววว ><
คนนี้เขาวาดรูปสวยมากเลยน้าาา ชอบงานเขามากเลย
ไปกดไลค์เพจเขาเยอะๆนะคะ ^O^
https://www.facebook.com/pages/Mega-%E3 ... 34?fref=ts
รูปภาพ

แล้วก็รูปนี้วาดเล่นตอนกำลังอ่านหนังสือค่ะ แบบว่าเห็นกระดาษทดมันโล่งๆ เลยวาดซะ แฮะๆๆ =w=a
รูปภาพ
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:25/0

เย้ๆๆ ตอนนี้ปิดเทอมแล้วค่า แต่ปิดแค่อาทิตย์เดียวเอง ;w;
งานเยอะด้วยล่ะ ฮือๆๆๆ
แต่ก็มีเวลาวาดเล่นได้รูปนึงค่ะ 55555
เมื่อวันอาทิตย์ไปสอบมศว.มา เฟนก็ไปสอบเหมือนกัน 55555 มีใครไปสอบอีกมั่งมั้ยนะ OwO
แล้วก็ๆๆๆ ได้ยางลบมาด้วยล่ะ >< เลยเอามาวาดเล่น แฮ่ๆๆๆ
รูปภาพ
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:30/0

อัพอีกรูปก่อนเปิดเทอมค่ะ ^^
ที่จริงถึงจะเปิดเทอม แต่ก็มีแค่ม.6ไปเรียน 55555 คุมร.ร.เลยยยย =w=
อันนี้เป็นการบ้านวิชาภาษาไทยค่ะ
คือให้แต่งเรื่องสั้นโดยที่ต้องมีตัวละครตัวหนึ่งในนั้นมีนิสัยเหมือนเราเป๊ะๆค่ะ
แล้วก็ต้องวาดรูปประกอบแบบวรรณรูปค่ะ
วรรณรูปก็คือแบบว่าใช้ตัวหนังสือเป็นคำๆมาวาดเป็นเส้นน่ะค่ะ =.=
แล้วคำที่ใช้ก็คือนิสัยของตัวเรา หรือคำเด่นๆที่อยู่ในเนื้อเรื่องค่ะ
ของเรามีคำว่า เรียบร้อย เรียนดี ขี้อาย รักเพื่อน แล้วก็ วาดรูป ค่ะ 5555
อันนี้เป็นงานเราค่ะ แฮ่ๆๆ
ชื่อเรื่องคือ "ความลับออนไลน์" แต่ไม่ให้อ่านหรอกนะ แบร่ >< 55555
เราแต่งว่าตัวเองเป็นนักวาดการ์ตูนปริศนาที่มีชื่อเสียงโด่งดังไปทั่วอินเตอร์เน็ต 555555 ซึ่งมันเว่อร์เกินไปเนอะ >///<
รูปภาพ
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:01/1

ง่าาาา งานที่โพสต์ไปเมื่อวานคือแบบว่าทำผิดค่ะ T^T
เขาไม่ได้ให้เขียนนิสัย แต่ให้เอาคำที่เป็นconceptสำคัญๆในเรื่องมาเขียนค่ะ
เลยต้องวาดใหม่เลยยย ฮืออออ T[]T
แต่ก็วาดรูปเดิมล่ะค่ะ
คราวนี้ใช้คำว่า วาดรูป เพื่อน แล้วก็ ให้อภัย ค่ะ ><
มีใครอ่านออกมั่งมั้ยน้าาา ขนาดเรายังมองไม่ค่อยออกเลย 55555
รูปภาพ
พรุ่งนี้เปิดเทอมแล้วค่าา แงงงง ;w; อยากหยุดต่ออ่ะ
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:04/1

มาอัพรูปอีกแล้ววว -0-
อันนี้เป็นรูปที่เล่นโคปิกครั้งแรกค่ะ ยืมเพื่อนมา 55555 เราไม่มีเป็นของตัวเองหรอก ;w;
แบบว่ามีกระดาษนิดเดียวเลยวาดได้แค่นี้ แถมถ่ายรูปเบลออีกแล้ว T^T
วาดเมื่อนานมาแล้ว แต่ไม่ได้มาลงไว้อ่ะค่ะ ^^
รูปภาพ

รูปนี้เป็นรูปที่สองค่ะ ยังต้องฝึกอีกเยอะค่ะ แฮะๆๆ
เล่นในวิชาคณิต =w= เราป่าวไม่ตั้งใจเรียนนะเออ แต่ทำงานเสร็จแล้วต่างหาก 55555
โคปิกของเพื่อนคนเดิมล่ะค่ะ
แงงงงง อยากได้มั่งอ่ะะะะ ;3;
รูปนี้ถ่ายชัด 55555 >w<
รูปภาพ

อันนี้เล่นในชินดันค่ะ
ทำไมจะชื่อไหนก็ซึนล่ะ ;w; เค้าไม่ซึนซักหน่อยยยยย -3-
แล้วก็เอามาวาดเล่นซะเลย ในคาบคณิตอีกเช่นกัน 5555
รูปภาพ
สามารถไปเล่นได้ในลิ้งนี้ค่ะ http://o.shindanmaker.com/397859
นอกจากอันนี้แล้วยังมีอีกเยอะเลยนะ ลองๆหาดู 5555 ><

รูปสุดท้ายสำหรับวันนี้ค่ะ
เราเพิ่งโหลดแอพวาดรูปในมือถือมา เลยปาดเล่นๆดู
แต่ว่าไม่มีไอ้ที่จิ้มอ่ะ เลยใช้นิ้วปาดๆ ลำบากเหมือนกันนะ ;w;
แล้วก็ออกมาแบบนี้ค่ะ =w=
รูปภาพ

วันนี้อัพเยอะแฮะ 55555
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ 30/10/13

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้วาดรูปเล่นเลยค่ะ ;w;
กำลังจะถึงงานกีฬาสีของร.ร.แล้วววว
ต้องเตรียมงานเยอะเลย
เราต้องวาดลายไทย เขียนตัวอาลักษณ์ ทำโมเดล นู่นนี่นั่นเยอะแยะไปหมดเลย -3-
วันนี้เอารูปลายไทยมาให้ดูรูปนึงค่ะ 55555
รูปภาพ

แล้วก็สุขสันต์วันฮาโลวีนล่วงหน้า1วันค่ะ >< แหะๆๆ
ตั้งใจจะวาดให้ดูโรคจิตหน่อยๆน่ะค่ะ แต่รู้สึกมันยังจิตไม่พอ 555 เดี๋ยวปีหน้าค่อยลองใหม่ค่ะ
รูปภาพ
ปีนี้เราเล่น "trick and treat : หลอกและเลี้ยง" กับเพื่อนในห้องด้วยค่ะ
คือเอาขนมมาแลกกันแต่ในขนมนั้นจะมีtrickต่างๆอยู่ เช่น เค้กไส้หัวหอมอะไรพวกนี้ 5555
เราได้เค้กช็อกโกแลตไส้ฝรั่งด้วยล่ะ 55555
สนุกดีนะคะะะ >w<
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:16/1

ทำพวงกุญแจให้น้องรหัสกับหลานรหัสที่ร.ร.ค่ะะะ ><
ทำนานแล้วล่ะ แต่ลืมมาโพสต์ 5555
รูปภาพ
พรุ่งนี้ลอยกระทงแล้วววว แต่เราไม่ว่าง T^T ใครไปลอยก็ฝากลอยเผื่อด้วยนะคะ 55555
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:13/0

อัพรูปค่ะะะ หายไปนานเลย แหะๆๆ =w=
รูปHBDนิ้งค่ะ ลืมมาโพสต์ 55555
รูปภาพ

นี่รูปHBDยูมะค่ะ เป็นนักร้องญี่ปุ่นที่เราชอบ >///< แต่ว่าวาดไม่ค่อยเหมือนเลยอ่ะ 55555
คือแบบกำลังระบายหัวอยู่ดีๆ ปากกาก็หมึกหมด -.- เลยต้องเอามาทำต่อในคอมค่ะ เลยแอบชุ่ยนิดหน่อยล่ะ 5555
รูปภาพ
รูปภาพ

Kuro_Fay
ติดต่อ:

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Kuro_Fay »

งานยังน่ารักเสมอต้นเสมอปลายดีจิงๆ 555

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

Kuro_Fay เขียน:งานยังน่ารักเสมอต้นเสมอปลายดีจิงๆ 555
55555 ขอบคุณค่ะะ >< คิดถึงพี่น้ำาาา //กอดดดดด (/=w=)/
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:01/0

เอารูปวาดเล่นๆมาอัพค่ะ
คือแบบตั้งใจจะวาดแว่นตาตลกๆที่เห็นบ่อยๆในการ์ตูนอ่ะค่ะ แต่จำไม่ค่อยได้ว่ามันเป็นยังไง เลยวาดมั่วๆ
แล้วก็ออกมาเป็นแบบนี้อ่ะ 55555 ทำร้ายมาสคอตตัวเองสุดๆ -.-
ส่วนรูปด้านล่างนั่นคือร่างมั่วๆหยาบๆ แล้วออกมารู้สึกว่าแอบดูดี(?) เลยถ่ายติดมาด้วย 55555
ข้างในกระโปรงนั่นมันคือเส้นร่างค่ะ ไม่ได้ลบ 5555 เค้าเปล่าวาดกกน.นะ =.=
รูปภาพ

รูปนี้วาดให้นิชิคุงค่ะ นามปากกาคือ Nishi Kita คือแอบติดตามผลงานเขามานานละ วาดเก่งมากกกก
ในที่สุดก็ได้ออกรวมเล่ม เลยวาดรูปแสดงความยินดีไปให้ค่ะ แหะๆๆๆ เขาตอบด้วยล่ะะะะ โฮฮฮฮ เขินนนนน =////= เขาเอาไปแชร์ลงเพจด้วยล่ะะะ 555555
หนังสือการ์ตูนเรื่องcelebrate loveค่ะ มีขายที่เซเว่น แถมแฟ้มน่ารักด้วยนะ ใครพบเห็นอย่าลืมไปอุดหนุนนะคะ >< //โฆษณาให้เขาเฉยเลย 5555
https://www.facebook.com/bb.nishikita?fref=ts นี่เพจของนิชิค่ะ อย่าลืมตามไปกดไลค์นะ อิอิ =w=
รูปภาพ
รูปภาพ

Kuro_Fay
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kuro_Fay »

ภาพแสดงความยินดี เห็นอยู่
พี่ก็เลยไปแอดเค้าเหมือนกัน วาดเก่งดี พี่ยังอยากวาดเป็นการ์ตูนอย่างงั้นมั่งเลย แต่ท่าจะแป้ก!!!!!!!!
ยากอะ = =

Choco_Minto

Kuro_Fay เขียน:ภาพแสดงความยินดี เห็นอยู่
พี่ก็เลยไปแอดเค้าเหมือนกัน วาดเก่งดี พี่ยังอยากวาดเป็นการ์ตูนอย่างงั้นมั่งเลย แต่ท่าจะแป้ก!!!!!!!!
ยากอะ = =
ใช่มั้ยล่ะะะ เขาวาดเก่งเนอะ >< ไม่น่าเชื่อว่าเรียนอยู่ชั้นเดียวกับเรา =0=
น้องมิ้นท์ก็เคยวาดเป็นเรื่องอยู่เหมือนกัน สมัยม.ต้นอ่ะ ประมาณ2-3เรื่อง แต่ดูแล้วมันห่วยๆอ่ะ 55555
วาดเป็นเรื่องนี่ยากจริงๆเนอะ -.-
แก้ไขล่าสุดโดย Choco_Minto เมื่อ อังคาร 18 ก.พ. 2014 3:43 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:18/0

อันนี้วาดในเฟรนด์ชิพเพื่อนค่ะ ^^
ใช้สีไม้ลงสีค่ะ
พอวาดเสร็จแล้วรู้สึกเสียดายมากๆเลย อยากเก็บไว้เองอ่ะ ;w;
แต่ก็ได้แต่ถ่ายรูปเก็บไว้ T^T ที่จริงมีอีกนะ แต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้อ่าาา ให้เพื่อนไปแล้ววว -3-
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

แล้วก็อันนี้เป็นรูปวิวัฒนาการลายเส้นของเราค่ะ
คือแบบไปนั่งรื้อกองสมุดเก่าๆมาดูเล่น แล้วเจอรูปวาดเล่นเต็มเลยอ่ะ 5555
แต่ที่ฮากว่านั้นคือเจอไดอารี่ตอนม.ต้นอ่ะ นั่งอ่านแล้วขำ 55555 สมัยนั้นเราทำอะไรเนี่ยยย 5555555

ไล่จากซ้ายไปขวา คือวาดตอนอนุบาล ประถม ม.ต้น และม.ปลายค่ะ ><
อนุบาลน่ารักสุดละะะะ 55555
คลิกที่รูปเพื่อดูรูปใหญ่นะคะ ^w^
รูปภาพ
รูปภาพ

Shorenchan

โพสต์ โดย Shorenchan »

ชอบภาพที่เขียนในเฟรนด์ชิพจังเลยค่ะ น่ารัก ลูกกะตาดูแบ๊วมากๆๆๆ :D

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”