น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Choco_Minto »

Shorenchan เขียน:ชอบภาพที่เขียนในเฟรนด์ชิพจังเลยค่ะ น่ารัก ลูกกะตาดูแบ๊วมากๆๆๆ :D
ขอบคุณมากๆเลยค่าาา แฮ่ๆๆ ดีใจจัง >///<
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:20/0

สวัสดีค่ะ >w<
เมื่อกี้นั่งอ่านหนังสืออยู่ดีๆก็แอบแวบไปฟังเพลงแปบนึง
เพลงนี้อ่าาา http://www.youtube.com/watch?v=RvqlYcZv5M8
แล้วแบบว่ารู้สึกอยากวาดรูปขึ้นมาาา ว้ากกกก
เลยวาดเล่นไปรูปนึงแบบรีบๆ แฮะๆๆ
แปะรูปแล้วเผ่นไปอ่านหนังสือต่อ =w= //เค้าเปล่าอู้นะ แหะๆๆ
รูปภาพ
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

สวัสดีค่ะะ >< ช่วงนี้ที่อัพรูปถี่ขึ้นก็เพราะว่าปิดเทอมแล้วล่ะะ 55555
แต่ก็ยังวาดบ่อยๆไม่ได้เพราะยังมีสอบอยู่อีก ม.6นี่เหนื่อยจังเนอะ ;w;

อันนี้ลองแกะยางลบเป็นตัวปั๊มดูล่ะ
รู้สึกว่าถ้าจะแกะอย่างจริงจัง ต้องใช้อุปกรณ์หลายๆแบบเลยล่ะ
แต่เราใช้แค่คัตเตอร์อย่างเดียว 55555 ออกมาเบี้ยวๆด้วยอ่ะ แหะๆๆๆ =w=
รูปภาพ

รูปนี้เป็นกีต้าร์เค้าเองงงง ชื่อ "เมโล่" ค่ะ
หลายคนชอบเข้าใจผิดว่าชื่อนี้มาจากมาชเมลโล่ แต่ที่จริงมาจากเมโลดี้ต่างหากล่ะ! -3-
กีต้าร์ของเค้าน่ารักที่สุดในโลกเลยยยย <3 >w<
รูปภาพ
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:17/0

อัพรูปแล้ววววว ><
แต่ว่ามีแต่รูปวาดเล่นนะคะ 55555
ช่วงนี้เราติดนิยายอยู่เรื่องนึง เรื่องlie red tale นิทานของสาวน้อยหมวกแดง ค่ะ ^^
สนุกมากเลยน้าาา คือมันเหมือนเอานิทานหลายๆเรื่องมารวมกัน โดยมีหมาป่ากับหนูน้อยหมวกแดงเป็นตัวเอกอ่ะ์
หมาป่าื่ชื่อชาฮาร์ หนูน้อยหมวกแดงชื่อแมรี่โกลด์ค่ะ
คือที่จริงเราก็ชอบคู่หมาป่ากับหนูน้อยหมวกแดงอยู่แล้ว ก็เลยยิ่งชอบเรื่องนี้น่ะค่ะ >w<
แล้วก็เลยวาดเล่นนิดหน่อยน่ะ 55555
รูปภาพ

ชาฮาร์น่ารักมากๆๆๆๆ ชอบมากเล้ยยยย >///<
ที่จริงรูปในนิยายหน้าตาดูเป็นผู้ใหญ่กว่านี้ค่ะ แต่เราวาดแล้วมันหน้าเด็กลงอ่ะ 55555
รูปภาพ
แล้วพอเราเอารูปนี้ลงเฟส พี่น้ำ(Kuro_Fay)ก็มาบอกว่าชาฮาร์หน้าเหมือนmoondogของเฟนล่ะ =.=
ไม่เห็นจะเหมือนตรงไหนเลยยย -3- ชาฮาร์ของเค้าน่ารักกว่าเยอะะะะ 555555

แล้วก็อีกรูปนึง ปาดๆเล่นในมือถือน่ะค่ะ
เราชอบบรัชอันนี้มากเลยล่ะ มันปาดสนุกดีอ่ะ ><
รูปภาพ
รูปภาพ

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

งานน่ารักเหมือนเดิมเลย อิอิ
แต่ตัดยางลบเป็นด้วยเก่งจัง เคยทำเหมือนกันนะแต่พังซะก่อน อิอิ

Choco_Minto

boomlampang เขียน:งานน่ารักเหมือนเดิมเลย อิอิ
แต่ตัดยางลบเป็นด้วยเก่งจัง เคยทำเหมือนกันนะแต่พังซะก่อน อิอิ
ขอบคุณค่าพี่บูม ><
ตอนแรกๆก็เกือบจะพังเหมือนกันล่ะค่ะ 55555
ถ้าทำบ่อยๆจะต้องคล่องขึ้นแน่ๆค่ะ ^w^
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:02/0

แฮ่ๆๆ มาอัพอีกแล้วววว >w<
แฮปปี้เอพริลฟูลเดย์ย้อนหลังค่ะ ปีนี้เราไม่ได้หลอกใครเลยล่ะ มีแต่โดนเขาหลอก แถมยังไปเชื่ออย่างจริงจัง แล้วเอาไปคิดมากด้วย ;3;
แต่พอเพื่อนบอกว่า "วันนี้วันไร อิอิ" เราถึงได้เข้าใจว่าโกหก แต่ก็ห้ามโกรธ แงงงงงง คนโกหกเป็นคนนิสัยไม่ดีค่ะ ทุกคนก็อย่าโกหกกันนะคะ! //บ่นอะไรไม่รู้ยาวมาก ข้ามมันไปเถอะ 5555555

รูปนี้เป็นรูปHBDวันเกิดเป้ที่เพิ่งผ่านมาค่ะ 5555
ไปแย่งเป้กินเค้กมาล่ะ อิอิ
รูปภาพ

รูปต่อไปก็ไม่รู้ัจะวาดอะไร สุดท้ายก็ออกมาแบบนี้
มีคำบรรยายรูปด้วยนะ
"อะไรๆก็คิดถึงวิทยา คิดถึงเราบ้างก็ได้นะ" 555555 ดูคิดถึงวิทยากันรึยัง เราไปดูมาแล้วล่ะะะ ><
แต่ไดอารี่คงไม่ค่อยเข้ากับเรา เลยเปลี่ยนเป็นสมุดสเก็ตช์แทน 5555555
รูปภาพ

อันนี้ลองใส่เท็กเจอร์ดูเล่นๆค่ะ ^^
รูปภาพ

ต่อไปเราจะแนะนำมาสคอตกับออริของเราอย่างจริงจังค่ะ
บางตัวอาจจะเคยเห็นในบอร์ดกันไปแล้ว หรืออาจจะไม่เคยเห็นเพราะเราก็ไม่ได้เอามาลงทุกรูปที่เราวาดหรอกค่ะ 55555
ไปเริ่มที่รูปแรกกันเลยยยย!!

รูปภาพ
รูปแรกก็ต้องเป็นมาสคอตสินะคะ มาสคอตเราชื่อ minto (มินโตะ) ค่ะ ฝากตัวด้วย 55555
คาแรกเตอร์ : เอาเป็นว่านิสัยเหมือนเราทุกอย่างละกันค่ะ ง่ายดี แฮะๆๆๆ =w=

รูปภาพ
ต่อไปค่ะ ตัวนี้เรารักมากเลยล่ะะะะ >w<
ชื่อ : Senior (ซีเนียร์)
ออริจินอล : เป็นกล่องดินสอรูปน้องหมาพันธุ์บีเกิ้ลที่ใช้ตั้งแต่ม.3มาจนถึงปัจจุบัน และมักถูกเราจับแต่งตัวประหลาดๆอยู่บ่อยๆ
คาแรกเตอร์ : ถึงตัวจะเป็นผู้ใหญ่ แต่สมองยังเป็นเด็ก และคิดอะไรช้ามาก เวลาถามอะไร มันจะเหม่อสักพัก แล้วถึงจะตอบ =.= แล้วก็หน้านิ่ง เอ๋อๆ เหม่อๆ พูดน้อย ไม่ค่อยแสดงออกทางอารมณ์เท่าไหร่ ไม่ใส่ใจคนรอบข้าง รวมทั้งตัวเองด้วย ไม่ค่อยถูกกับน้ำ จึงไม่ชอบอาบน้ำ ทำให้โดนล้อบ่อยๆว่า หมาเน่า แต่ตัวเองก็ไม่ได้ใส่ใจอะไร -.-

รูปภาพ
ชื่อ : Cereal (ซีเรียล)
ออริจินอล : พวงกุญแจน้องหมาพันธุ์บีเกิ้ลที่สอยดาวได้จากงานคริสต์มาสที่ร.ร.
คาแรกเตอร์ : ซีเรียลเป็นน้องชายของซีเนียร์ เป็นเด็กติดพี่และหวงพี่มาก ถ้ามีใครมายุ่งกับซีเนียร์ ซีเรียลจะโกรธมาก แล้วก็เป็นเด็กขี้อ้อน ขี้แง ขี้หวง เอาแต่ใจ อยากได้อะไรต้องได้ ชอบให้คนอื่นมาเอาใจใส่ตัวเองตลอดเวลา แต่ด้วยหน้าตาที่น่ารักและสายตาแบ๊วๆออดอ้อน ทำให้คนอื่นเผลอตามใจทุกที ก็เลยแก้นิสัยเอาแต่ใจนี้ไม่ได้สักที

รูปภาพ
ชื่อ : Bobun (โบบัน)
ออริจินอล : เป็นหมาพันธุ์ดัลเมเชี่ยนที่เราเคยเลี้ยงไว้สมัยอนุบาล แต่สุดท้ายมันก็โดนรถชนตาย ;w; หลังจากนั้นก็มีคนซื้อตุ๊กตาน้องหมาดัลเมเชี่ยนมาให้ เราเลยตั้งชื่อมันว่าโบบัน <3
คาแรกเตอร์ : นิสัยขี้เล่น กวนๆ เกรียนๆ ปากหมาสมกับที่เกิดเป็นหมา =.= เจ้าเล่ห์ ฉลาดแกมโกง ชอบวางแผนแกล้งคนอื่น แต่ด้วยความที่เป็นหมาคารมดี (เฉพาะกับผู้หญิง) เลยค่อนข้างป๊อปในหมู่สาวๆ

จะว่ากันตรงๆแล้ว เราชอบแมวมากกว่าหมานะ แต่ไม่รู้ทำไมออริเรามีแต่หมา 55555555
สำหรับวันนี้พอแค่นี้ก่อนค่ะ แล้วจะมาอัพตัวต่อไปเรื่อยๆนะคะ >w<
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:16/0

มาอัพออริต่อแล้วค่ะ =w=

รูปภาพ
ชื่อ : Num (นุ่ม ? หัวชมพู) Nim (นิ่ม ? หัวฟ้า) แต่ปกติเราเรียกรวมๆว่านุ่มนิ่ม
ออริจินอล : เป็นผ้าห่มที่เราใช้มาตั้งแต่แรกเกิด จนตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ ถึงจะผืนเล็กจนห่มไม่ได้แล้ว แต่ก็เอาไว้กอดๆดมๆ เพราะมันนุ่มนิ่มแล้วก็หอมดี =. .=
คาแรกเตอร์ : นุ่มกับนิ่มเป็นฝาแฝดกัน แต่นิสัยต่างกันสุดขั้ว นุ่มจะลั้ลลาร่าเริง ยิ้มทั้งวัน ค่อนข้างขี้สงสัยและอยากรู้อยากเห็นแบบเด็กๆ ส่วนนิ่มจะหน้านิ่งซะเป็นส่วนใหญ่ มีความเป็นผู้ใหญ่มากกว่านุ่ม แล้วก็ชอบอ่านหนังสือ ทำให้ฉลาดมาก ไม่มีอะไรที่เธอไม่รู้ ถามอะไรก็ตอบได้หมด ทั้งสองคนจึงเป็นเหมือนส่วนเติมเต็มในสิ่งที่ขาดหายของกันและกัน

รูปภาพ
ชื่อ : Goal (โกล)
ออริจินอล : โกลเป็นลูกฟุตบอลของเราเองล่ะ >< ที่จริงเราเล่นกีฬาอะไรไม่ได้เรื่องเลยสักอย่าง แต่ก็พยายามฝึกซ้อมหลายๆอย่าง แต่ก็เล่นไม่เก่งอยู่ดี แฮะๆๆ ที่ทำได้ดีที่สุดก็น่าจะเป็นฟุตบอลนี่ล่ะ แต่ก็เล่นได้แค่ตำแหน่งผู้รักษาประตูเท่านั้น เพราะเราเลี้ยงลูกไม่เป็น ._. แต่เรารับลูกแม่นมากเลยนะ 55555 เพราะฉะนั้นลูกฟุตบอลเราถึงได้ชื่อโกลไงล่ะ
คาแรกเตอร์ : โกลเป็นนักฟุตบอลตำแหน่งศูนย์หน้าที่ร่าเริงแจ่มใส มีความพยายาม มุ่งมั่น มีนิสัยชอบเอาชนะ ไม่ยอมแพ้ใครง่ายๆ ค่อนข้างมั่นใจในตัวเองและหลงตัวเองมากๆ แต่ก็ไม่เคยดูถูกใคร ไม่ได้ยึดตัวเองเป็นใหญ่ เขาเอาใจใส่สมาชิกในทีม รวมทั้งคนอื่นๆ จึงทำให้เป็นที่รักของทุกคน

รูปภาพ
ชื่อ : Blackminton (แบล็คมินตัน) เรียกสั้นๆว่า แบล็ค
ออริจินอล : แบล็คเป็นไม้แบดมินตันที่มีสีดำทั้งด้าม เท่มากเลยล่ะ >w< แบดมินตันก็เป็นกีฬาอีกอย่างที่พอเล่นได้ แต่ไม่ค่อยเก่งมากนัก ทั้งๆที่ฝึกจนกล้ามขึ้นเลยนะ ;w; แต่เวลาสอบที่ร.ร.ก็จะคิดในใจว่า แบล็คช่วยเราด้วยนะ ;___; ก็เหมือนจะทำให้เราเล่นดีขึ้นด้วยล่ะ ขอบคุณนะแบล็คคคคคค <3 55555555
คาแรกเตอร์ : แบล็คเป็นผู้หญิงที่ดูห้าวหน่อยๆ ขี้โมโห ชอบใช้อารมณ์ ใช้กำลังในการตัดสินปัญหา แรงเยอะพอๆกับผู้ชาย ภายนอกดูเหมือนจะเย็นชา ไม่สนใจใคร แต่ที่จริงแล้วเป็นคนใจดี แค่ไม่รู้จะแสดงความอ่อนโยนออกมายังไง แล้วก็ไม่อยากให้ใครคิดว่าตัวเองอ่อนแอ เลยพยายามทำตัวให้เข้มแข็งอยู่ตลอดเวลา

รูปภาพ
ชื่อ : Link (ลิ้งค์)
ออริจินอล : ลิ้งค์เป็นโคมไฟสีชมพูที่เราทำเอง ชื่อลิ้งค์เกิดจาก light (แสง) รวมกับ pink (สีชมพู) เลยกลายเป็น link =w= ตอนแรกที่วาดชุดลิ้งค์คือวาดตามโคมไฟของจริงเลย แต่วาดแล้วก็งงเอง ก็มันวาดยากอ่ะ -3- ก็เลยเปลี่ยนให้เป็นชุดพุ่มๆแบบนี้ แต่ดูอีกทีแล้วเหมือนหัวหอมมากกว่า ไม่รู้ว่าเป็นโคมไฟตรงไหน 5555555
คาแรกเตอร์ : ลิ้งค์เป็นแม่สาวโคมไฟที่มีความเป็นสาวน้อยสูงมาก ชอบของกุ๊กกิ๊กๆน่ารักๆ มีความเป็นกุลสตรีที่เพียบพร้อม แต่ก็มีนิสัยขี้งอน ขี้น้อยใจ ลิ้งค์มีความสามารถพิเศษอยู่อย่างหนึ่ง คือเวลามืดๆจะสามารถเปล่งแสงจากตัวเองได้ แต่ถึงแม้จะมีความสามารถนี้ แต่เธอก็ยังกลัวผี กลัวความมืดอยู่ดี และเพราะลิ้งค์สามารถเปล่งแสงได้นั่นเอง จึงทำให้คนอื่นๆมักจะเข้าใจผิดว่าลิ้งค์เป็นผี ทำให้เธอไม่ค่อยชอบความสามารถนี้ของตัวเองเท่าไหร่นัก

รูปภาพ
ชื่อ : Nongtai (น้องต่าย)
ออริจินอล : น้องต่ายเป็นตุ๊กตากระต่ายสีชมพูตัวเล็กๆที่เพื่อนเย็บให้ มีต้นแบบมาจากน้องต่ายของรุ่นพี่ฮันนี่ในเรื่องโอรังโฮสต์คลับ =w=
คาแรกเตอร์ : กระต่ายน้อยหน้าตาน่ารัก ร่าเริง ขี้เล่น อารมณ์ดี แต่ติดนิสัยชอบแกล้งคนอื่น ถ้าไม่ได้แกล้งคนจะถึงขั้นนอนหลับไม่ลงเลยทีเดียว มีความสามารถพิเศษในการคาดเดาอารมณ์ความรู้สึกของคนอื่นได้ แล้วก็ค่อนข้างไฮเปอร์ อยู่ไม่สุข นั่งนิ่งๆเกิน 5 วินาทีไม่ได้ -.-; แต่ถ้าตัวเองไปแกล้งเขาจนทำให้เกิดเรื่องใหญ่โต ก็พร้อมจะยอมรับผิดเสมอ

รูปภาพ
ชื่อ : Melo (เมโล่)
ออริจินอล : เมโล่เป็นกีต้าร์โปร่งสีน้ำตาลอ่อน น่ารักมากเลยยย >w< ชื่อเมโล่มาจากเมโลดี้ แต่มีหลายคนมักเข้าใจผิดเป็นมาชเมลโล่ล่ะ บู่วๆๆ -3-
คาแรกเตอร์ : เมโล่เป็นสาวน้อยเรียบร้อย น่ารัก ขี้อาย ขี้ตื่นเต้น ค่อนข้างขวัญอ่อน บ่อน้ำตาตื้น ร้องไห้ง่าย และที่สำคัญคือเป็นโรคกลัวผู้ชาย เวลาอยู่ใกล้ๆผู้ชายจะกลัวจนตัวสั่นและตื่นเต้นมาก แล้วเวลาเมโล่ตื่นเต้นมากๆจนถึงขีดสุดจะเลือดกำเดาพุ่งหรืออาจเป็นลมจนสลบไปเลยก็ได้

อันนี้วาดเล่นตอนช่วงสงกรานต์ค่ะ
จำทวิตกับบีบีได้มั้ยเอ่ย 5555555 มุกนี้คิดนานมากเลยล่ะ =w=
รูปภาพ
อันนี้แถมค่ะ เพิ่งคิดมุกได้ 55555
รูปภาพ
สุขสันต์วันสงกรานต์ย้อนหลังนะค้าาา >O<
รูปภาพ

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

วาดออกมาน่ารักมากกกก >< ชอบๆ

walker_nuch

โพสต์ โดย walker_nuch »

555555555เสี่ยวเกินไปแล้ว><
ชอบการ์ตูนช่อง วาดได้ลื่นไหลดี น่าจะส่งประกวดกับบงกชนะได้เงินไปใช้แน่เลย
ที่ระบายสีก็สวยสดใสสะดุดตา
ชอบมากเลยจ้า 8) 8)

Choco_Minto

boomlampang เขียน:วาดออกมาน่ารักมากกกก >< ชอบๆ
ขอบคุณพี่บูมมมม >w<
walker_nuch เขียน:555555555เสี่ยวเกินไปแล้ว><
ชอบการ์ตูนช่อง วาดได้ลื่นไหลดี น่าจะส่งประกวดกับบงกชนะได้เงินไปใช้แน่เลย
ที่ระบายสีก็สวยสดใสสะดุดตา
ชอบมากเลยจ้า 8) 8)
เป็นมุกที่คิดนานมากเลยล่ะค่ะ 5555555
ขอบคุณมากค่าาา แฮะๆๆ แต่วาดเป็นเรื่องๆนี่ท่าจะยากนะคะ =w=a
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:16/0

เมื่อเร็วๆนี้เราไปซื้อเม้าส์ปากกามาใช้แล้วค่ะ *w*
อันนี้เป็นรูปแรกที่ลองขีดๆดู 555555
รูปภาพ

ต่อไปก็ลองวาดรูปนี้ดูค่ะ เป็นชุดที่น้องอนุบาลที่ร.ร.เคยเต้นในงานร.ร.ค่ะ
เราอยากได้ที่ใส่หัวดอกไม้แบบนี้มากๆเลยยย >< 55555
รูปภาพ

ส่วนอันนี้ก็ลองแต่งนิทานโดยใช้มาสคอตกับออริของเรากับเฟนกับนิ้งเป็นตัวละครค่ะ
แต่ร่างๆไปประมาณสามสิบกว่าหน้ามันก็ยังไม่จบสักที เลยขี้เกียจ แล้วก็เลิกทำค่ะ แฮะๆๆๆ ._.
รูปภาพ

รูปนี้วาดHBDให้พี่ฟ้าค่ะะะ >w<
รูปภาพ

อันนี้ฝึกตัดเส้นเล่นๆค่ะ เส้นสั่นมากเลยค่ะ ;w;
รูปภาพ

ส่วนรูปนี้เราลองวาดทวิตตามในโฆษณาเนเจอร์กิฟค่ะ เป็นโฆษณาที่ฮามากค่ะะะ 5555555 ชอบบบบ
ฉันผิดเองงงงงง 55555555555
รูปภาพ

เราคิดพล็อตการ์ตูนได้เรื่องนึงค่ะ ไม่รู้จะได้วาดมั้ยนะ 555555
อันนี้ลองร่างเล่นๆดูค่ะ
รูปภาพ

อันนี้ร่างเล่นๆค่ะ ออริของเรากับของเพื่อน เป็นกีต้าร์ทั้งคู่ค่ะ ชื่อมิลเลนกับเมโล่
รูปภาพ

อันนี้ลองทำวิวัฒนาการCGตั้งแต่แรกมาจนถึงปัจจุบันค่ะ
รูปภาพ
รูปภาพ

ต่อไปเป็นรูป96neko(คุโระเนโกะ)ที่ลองวาดเล่นๆค่ะ
คุโระจังเป็นสาวน้อยที่เสียงหล่อมากค่ะ 555555 ร้องเพลงเพราะทั้งเสียงชายและเสียงหญิงเลยค่ะ
รูปภาพ

เราไปอ่านนิยายภาษาอังกฤษมาเรื่องนึง แล้วเจอคำว่าtwitค่ะ แล้วมันแปลว่าคนโง่ เรานึกถึงทวิตที่เป็นออริของเราขึ้นมาทันทีเลย
ถ้าเกิดทวิตแนะนำตัวเป็นภาษาอังกฤษก็คงแปลออกมาแบบนี้สินะคะ น่าสงสารจัง 555555
รูปนี้วาดในsaiค่ะ ตัดเส้นง่ายกว่าโฟโต้ช็อปเยอะเลยล่ะ แต่เส้นก็ยังสั่นอยู่ดี ;w;
รูปภาพ

ครั้งนึงเมื่อนานมาแล้วค่ะ เราเคยฝันว่ามีคนใส่ชุดมาสคอตซีเนียร์ถือลูกโป่งมาhbdในวันเกิด
แล้วพอถอดหัวซีเนียร์ออก ก็เจอผู้ชายคนนึงค่ะ แต่พอตื่นมาก็จำหน้าไม่ได้แล้ว ไม่รู้ใคร 55555 แต่ซีเนียร์ตัวใหญ่นี่น่ารักจริงๆค่ะะ >///<
รูปภาพ

ต่อไปรูปนี้เราวาดแกล้งเพื่อนค่ะ เพื่อนเราชอบโคโนฮะในmekaku city actors
เราเลยวาดรูปนี้แล้วไปบอกว่าโคโนฮะเป็นไวรัสที่มาเข้าเครื่องเราค่ะ 55555 ถ้าใครติดตามเรื่องนี้ก็น่าจะเข้าใจค่ะ แฮะๆๆๆ
รูปภาพ

อันนี้เป็นรูปโคโนฮะแบบเดี่ยวๆค่ะ
รูปภาพ

อันนี้เป็นพวงกุญแจที่เราทำให้เพื่อนที่ร.ร.ค่ะ
รูปภาพ

รูปสุดท้ายของครั้งนี้แล้วค่ะ เพิ่งวาดเสร็จวันนี้เอง 55555
อาร์ตเทรดกับเพื่อนที่ร.ร.ค่ะ เราวาดฟุโตะที่เป็นออริของเพื่อนล่ะ ^w^
รูปภาพ

อัพทีหลายรูปมาก 5555555
รูปภาพ

parnblye55

โพสต์ โดย parnblye55 »

วาดได้น่ารักกกมากๆจะติดตามน่ะค่ะ
ปล.เรียนด้านนี้รึป่าวค่ะ วาดเก่งจุง =D>
Parn>~<blye

Choco_Minto

parnblye55 เขียน:วาดได้น่ารักกกมากๆจะติดตามน่ะค่ะ
ปล.เรียนด้านนี้รึป่าวค่ะ วาดเก่งจุง =D>
ขอบคุณมากๆเลยค่าา >////<
ไม่ได้เรียนอะไรเป็นพิเศษค่ะ ฝึกๆเอาเอง บางทีก็ดูตัวอย่างจากงานคนอื่น แล้วเอามาประยุกต์ใช้บ้างน่ะค่ะ แฮะๆๆ ยังไม่เก่งขนาดนั้นหรอกค่ะะะ ><
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:23/0

วาดมาสคอตล่ะค่ะะะ >w<
คราวนี้อัพน้อย 55555
แต่จะมาบอกว่าเปิดเพจแล้วค่ะ ถ้าใครสนใจก็ไปติดตามผลงานได้นะคะ ><
ชื่อเพจ Choco_Minto's home
https://www.facebook.com/chocomintohome?fref=ts
แต่จะไม่ทิ้งบอร์ดนะคะ จะมาอัพรูปในนี้เรื่อยๆเหมือนเดิมล่ะค่ะ แฮ่ๆๆ =w=
รูปภาพ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”