น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Choco_Minto »

MoondogZelf เขียน:ยาคุโมะหายากแล้วอาา.. มิ้นท์เรามาแลกกันอ่านเถอะ!!! ห๊ะ....จริงดิ คิโนะเป็นผู้หญิงเหรอ =[]= เห็นหน้าปกหล่อๆ อยากอ่านอะะะะ

อยากอ่านนนนนน อยากให้มิ้นท์อ่านยาคุโมะด้วย ฉากตอน ยาคุโมะ ดึงฮารุกะมาซบอก ยังตราตรึง~~~ #น่ารักมว๊ากก

เล่นกีตาร์นิ้วสั้นก็ได้ 5555 พี่ผมนิ้วสั้นกว่าผมยังเล่นได้เลย =.= แต่ต้องทนเจ็บนิ้วนะ พอชินนิ้วจะด้านไปเอง~~

ห้องไม่ครบ32 555555มันเป็นมุขที่เริ่มเล่นกันหลังนุชออกไปอะ5555 โห...ถ้าเป็นเพื่อนกันนี้เราซวยคู่นะ5555 จะบอกว่าเมื่อคืนหมาย้านผมเห่า หอน ตอนเที่ยงคืน รัวๆๆๆ เลย ผมแบบ "เห่าหาอะไรมันวะ"

..........สมศรี รึไม่ก็ ทอฝัน มาเยี่ยมแน่เลย ........... #ผิด #เริ่มหลอนไปละ 55555

ชื่อมิ้นท์โหลมากกกก ผมมีเพื่อนชื่อ มิ้นท์อีกคน แก้มยุ้ยๆใส่แว่ว พี่รหัสชื่อมิ้นท์ พี่ประธานชื่อมิ้นท์ และ เพื่อนบอร์ดบงกชชื่อมิ้นท์ 5555 #เยอะจริงๆ
ฮึ้ยยยย อยากอ่านยาคุโมะจริงๆนะ >[]<//แอบย่องไปขโมยหนังสือเฟน =w=
เฟนอย่าไปหลงเชื่อรูปคิโนะบนหน้าปกนะ เค้าโดนหลอกไปแล้ว เห็นแวบแรกแล้วหลงรักเลย ฮือๆๆๆ หล่อแบบน่ารัก .////. 5555555
ทั้งหน้าตา นิสัยนิ่งๆ พูดน้อย เล่นฉากบู๊เก่ง ยิงปืนแม่น คำพูด ท่าทาง ทุกอย่างมันเหมือนผู้ชายมากๆๆๆๆ
คิโนะเรียกแทนตัวเองว่า "ผม" แล้วก็พูดคำลงท้ายว่า "ฮะ" ด้วยล่ะ >< น่าร้ากกกกกกก
แต่พออ่านถึงฉากอาบน้ำเท่านั้นล่ะ เค้าแบบ.. "ฮะ! คิโนะใส่เสื้อในด้วยเรอะะะะะ =[]=" แต่เรายังคงมองโลกในแง่ดีต่อไป ก็คิดว่าคงหมายถึงเสื้อกล้ามล่ะมั้ง =w=; 5555
พอมาถึงอีกตอน คือคิโนะต้องกรอกประวัติอะไรซักอย่าง แล้วตรงช่องที่ให้เขียนเพศ คิโนะก็ตอบไปว่า "หญิง" =.=
คราวนี้ล่ะชัดเจนเลย คือแบบช็อกมากกกกกกกกกกกกกกกก T[]T แต่ก็ยังชอบคิโนะอยู่ดี 5555555
แล้วยิ่งตอนอดีตของคิโนะอ่ะนะ มีรูปตอนคิโนะผมยาว น่ารักมากกกกกกกกกกกกกก >/////< ฮือๆๆๆ ชอบบบบบ
//เพ้อยาวไปละ =A=;

ง้าาา เล่นกีต้าร์นี่ต้องเจ็บนิ้วด้วยหรอ ;w; แงงงงง ไม่อยากนิ้วด้านอ่ะ เค้าอุตส่าห์ถนอมมือตัวเองจนได้รับการขนานนามว่า "เป็นมือของผู้หญิงที่ผู้ชายทุกคนอยากจะแต่งงานด้วย" 5555555//มีเพื่อนบอกมาอย่างนี้อ่ะ =w=

สมศรีมาบอกเค้าว่าติดใจเฟนแล้วอ่ะ >< จะคอยตามต่อไป 555555 ตอนนี้อาจจะยืนอยู่ข้างหลังเฟนก็ได้นะ ฮึฮึ

เค้ารู้จักคนชื่อมิ้นท์แค่คนเดียวเอง เป็นเพื่อนในห้องอ่ะ -3-
แต่ชื่อเฟนไม่ค่อยโหลสินะ ดีจัง เค้าไม่เคยรู้จักคนชื่อเฟนมาก่อนเลย 555555
Samajonz เขียน:หลังจากที่นั่งอ่านประวัติ สมศรี ยาวมาก 555
แต่อ่านแล้วตื่นเต้นดีจ้า
สมศรีที่วาดได้อารมร์ประมาณเด็กลึกลับ น่ากลัวอยู่นะ ชอบผ้าม่านพริ้วดี
ย้าาาา มีคนอ่านด้วยแฮะ 5555555
ขอบคุณมากค่าา -////-
ตั้งใจวาดให้ดูลึกลับ น่ากลัวๆล่ะ 5555
รูปภาพ

aongartist

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย aongartist »

โอ้ย..แต่ละตัวละครที่วาดเหนแล้วอยากจ๊วบ...
รูปภาพ

Choco_Minto

aongartist เขียน:โอ้ย..แต่ละตัวละครที่วาดเหนแล้วอยากจ๊วบ...
อย่านะ เค้าหวงงงง >< 55555
รูปภาพ

MoondogZelf

โพสต์ โดย MoondogZelf »

Choco_Minto เขียน:
MoondogZelf เขียน:ยาคุโมะหายากแล้วอาา.. มิ้นท์เรามาแลกกันอ่านเถอะ!!! ห๊ะ....จริงดิ คิโนะเป็นผู้หญิงเหรอ =[]= เห็นหน้าปกหล่อๆ อยากอ่านอะะะะ

อยากอ่านนนนนน อยากให้มิ้นท์อ่านยาคุโมะด้วย ฉากตอน ยาคุโมะ ดึงฮารุกะมาซบอก ยังตราตรึง~~~ #น่ารักมว๊ากก

เล่นกีตาร์นิ้วสั้นก็ได้ 5555 พี่ผมนิ้วสั้นกว่าผมยังเล่นได้เลย =.= แต่ต้องทนเจ็บนิ้วนะ พอชินนิ้วจะด้านไปเอง~~

ห้องไม่ครบ32 555555มันเป็นมุขที่เริ่มเล่นกันหลังนุชออกไปอะ5555 โห...ถ้าเป็นเพื่อนกันนี้เราซวยคู่นะ5555 จะบอกว่าเมื่อคืนหมาย้านผมเห่า หอน ตอนเที่ยงคืน รัวๆๆๆ เลย ผมแบบ "เห่าหาอะไรมันวะ"

..........สมศรี รึไม่ก็ ทอฝัน มาเยี่ยมแน่เลย ........... #ผิด #เริ่มหลอนไปละ 55555

ชื่อมิ้นท์โหลมากกกก ผมมีเพื่อนชื่อ มิ้นท์อีกคน แก้มยุ้ยๆใส่แว่ว พี่รหัสชื่อมิ้นท์ พี่ประธานชื่อมิ้นท์ และ เพื่อนบอร์ดบงกชชื่อมิ้นท์ 5555 #เยอะจริงๆ
ฮึ้ยยยย อยากอ่านยาคุโมะจริงๆนะ >[]<//แอบย่องไปขโมยหนังสือเฟน =w=
เฟนอย่าไปหลงเชื่อรูปคิโนะบนหน้าปกนะ เค้าโดนหลอกไปแล้ว เห็นแวบแรกแล้วหลงรักเลย ฮือๆๆๆ หล่อแบบน่ารัก .////. 5555555
ทั้งหน้าตา นิสัยนิ่งๆ พูดน้อย เล่นฉากบู๊เก่ง ยิงปืนแม่น คำพูด ท่าทาง ทุกอย่างมันเหมือนผู้ชายมากๆๆๆๆ
คิโนะเรียกแทนตัวเองว่า "ผม" แล้วก็พูดคำลงท้ายว่า "ฮะ" ด้วยล่ะ >< น่าร้ากกกกกกก
แต่พออ่านถึงฉากอาบน้ำเท่านั้นล่ะ เค้าแบบ.. "ฮะ! คิโนะใส่เสื้อในด้วยเรอะะะะะ =[]=" แต่เรายังคงมองโลกในแง่ดีต่อไป ก็คิดว่าคงหมายถึงเสื้อกล้ามล่ะมั้ง =w=; 5555
พอมาถึงอีกตอน คือคิโนะต้องกรอกประวัติอะไรซักอย่าง แล้วตรงช่องที่ให้เขียนเพศ คิโนะก็ตอบไปว่า "หญิง" =.=
คราวนี้ล่ะชัดเจนเลย คือแบบช็อกมากกกกกกกกกกกกกกกก T[]T แต่ก็ยังชอบคิโนะอยู่ดี 5555555
แล้วยิ่งตอนอดีตของคิโนะอ่ะนะ มีรูปตอนคิโนะผมยาว น่ารักมากกกกกกกกกกกกกก >/////< ฮือๆๆๆ ชอบบบบบ
//เพ้อยาวไปละ =A=;

ง้าาา เล่นกีต้าร์นี่ต้องเจ็บนิ้วด้วยหรอ ;w; แงงงงง ไม่อยากนิ้วด้านอ่ะ เค้าอุตส่าห์ถนอมมือตัวเองจนได้รับการขนานนามว่า "เป็นมือของผู้หญิงที่ผู้ชายทุกคนอยากจะแต่งงานด้วย" 5555555//มีเพื่อนบอกมาอย่างนี้อ่ะ =w=

สมศรีมาบอกเค้าว่าติดใจเฟนแล้วอ่ะ >< จะคอยตามต่อไป 555555 ตอนนี้อาจจะยืนอยู่ข้างหลังเฟนก็ได้นะ ฮึฮึ

เค้ารู้จักคนชื่อมิ้นท์แค่คนเดียวเอง เป็นเพื่อนในห้องอ่ะ -3-
แต่ชื่อเฟนไม่ค่อยโหลสินะ ดีจัง เค้าไม่เคยรู้จักคนชื่อเฟนมาก่อนเลย 555555

*O* อยากอ่านนนนนนน //ไม่นะ ยาคุโมะ ผมหวงงงงงงง 5555 คิโนะ หล่อน่ารักจริงๆแหละ=..=
ใช่เลย เล่นกีต้าร์ มันจะเจ็บนิ้วนะ ตอนกดสาย เพราะมันแข็ง กีต้าร์บางตัวขึงสายสูงอีกตะหาก กดแรกๆเลือดแทบซิบ//เว่อร์

555มือมิ้นท์ คงสวยน่าดู มือผมนี่ ด้านมหาด้าน ไต่รั้ว ปีนกำแพง ปีนต้นไม้ เล่นนู่นนี่ จนมือเมอไปหมดละ แต่ถ้ามิ้นท์อยากเล่นจริงๆ

แน่นำให้เล่นเสร็จแล้ว โบ๊ะครีมเยอะๆ แต่นั่นจะทำให้ไม่ชิน กับการเจ็บนิ้ว =w=;;; //นิ้วมันด้านขึ้นเพื่อช่วยไม่ให้เราเจ็บน่ะ

**เหลือบมองด้านหลัง..... สมศรี....??? #สครีมดังๆ

เป็นเพื่อนในห้องด้วย 55555 คือเวลาเรียก มันสับสนนะ5555

ใช่เลย ชื่อผมไม่โหล 5555 อันที่จริงมันเป็น ข้อผิดพลาด ตอนอนุบาลนะ 5555 ผมเขียนชื่อในใบประวัติผิด//ตอนเด็กอึนๆ

ตัวหนังสือ ขาดๆหายๆ ครูอ่านเป็น "เฟน" เพื่อนก็จำอย่างนี้กันทั้งห้อง =w= ;;; ก็เลยกลายเป็นชื่อเล่นไป แต่ตอนโตมาเพื่อนไม่ค่อยเรียกเฟนอะ

จะเรียก อิช มากกว่า มันย่อมาจากชื่อจริงเลย =___= เพื่อนบางคนนี่ไม่คิดจะรู้ชื่อเล่นตรูเล้ยยยย อะไรก็ อิชๆๆ 55หนักๆหน่อยก็กลายเป็น

ก้อน"อิฐ" 55555
รูปภาพ

Choco_Minto

ยาคุโมะ ยาคุโมะ ยาคุโมะ ย้าาาาาา เค้าจะอ่านนนนนน //ง้องแง้งใส่เฟน
จะอ่านคิโนะเล่มต่อไปด้วย ใครก็ได้ช่วยแปลทีเถอะะะะะ T[]T

แงงงง ไม่อยากเจ็บนิ้ว ;w; เค้าว่าเค้าเรียนอูคูที่ร.ร.แล้วสอบให้ผ่านก่อนดีกว่า แค่นี้ก็ไม่รู้จะรอดมั้ย =.=
นอกจากอูคูแล้ว ยังต้องเรียนลีลาศด้วยล่ะ 55555 หวังว่าจะไม่เหยียบเท้าคู่เต้นนะ =w=a

มือเค้าไม่สวยหรอกกก แค่มือเล็กกว่าคนปกติทั่วไป ;A; คนนิ้วยาวต่างหากที่มือสวย -3- อิจฉา ชิชิชิ
เฟนเป็นลิงรึไง 55555 เราจะปีนก็ต่อเมื่อโดนท้าเท่านั้น

วันนี้เรียนพิเศษ ในโจทย์ที่ทำมีคนชื่อสมศรีด้วยล่ะ = = อย่าตามมาหลอกหลอนกันได้มั้ยยยย T^T

ใช่ๆๆ ในห้องเวลามีคนเรียกชื่อมิ้นท์ นี่หันกันมาทั้งคู่อ่ะ 55555

แสดงว่าต้องมีชื่อเล่นที่แท้จริงก่อนหน้าชื่อเฟนสินะ =A=
เพื่อนเค้าก็เอาชื่อจริงมาเรียกเหมือนกัน เป็นคำแรกของชื่อ เรียกว่า "นฤ" อ่ะะะ 55555
ไปๆมาๆก็มีการแผลงเป็น "นพ" ไม่ก็ "นะพิ่ล" 55555 ประธานนร.ตั้งให้ แล้วก็ยังมีฉายาอื่นอีกเยอะมากกกกกก >< 555555
รูปภาพ

MoondogZelf

ย้าาาาาาาาาาาาาาา ผมก็อยากอ่านคิโนะอาาาาาาาาา

อูคูง่ายครับ สู้ๆ ไม่เจ็บมือ เสียงสบาย จับก็ง่ายกว่า เสียอย่างคือ สำหรับคนที่เล่นกีตาร์มา จะรู้สึกไม่ค่อยเหมาะมือ
เพราะมันเล็กครับ 555555 //หรือผมเป็นคนเดียว

อา....นิ้วยาวใช่ว่ามันจะเรียวสวยนะ 55555
ผมไม่ใช่ลิงนะ555555 ก็มันสนุกอะ เสาปูนเหลี่ยมๆผมก็เคยปีน ตอนนั้นกว่าจะลงมาได้ เจ็บมากๆ มุม มัน ครูดหนังซะถลอกเลือดซิบ//ไม่เข็ด

555555 สมศรีก็รัก มิ้นท์เหมือนกันไง

ก็มีละนะนครับ =A= แต่ว่าไม่มีใครถือเป็นชื่อเล่นไปแล้ว....ชื่อเฟนก็เริ่มจะหายไปแล้ว....

เรียกกันแต่ไอ้ อิชๆๆ อยู่นั่น 55555 สรุปผมจะมีชื่อเล่นไว้ทำไมในเมื่อ เพื่อนมันล้อชื่อพ่อ + เรียกชื่อย่อ กันขนาดนี้

โอ้วววววววว ชื่อมิ้นท์ ถูกดัดแปลงเยอะกว่าผมอีก555555 //ให้รางวัล //เกี่ยวเรอะ
รูปภาพ

Choco_Minto

ย้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา >[]<//เค้าร้องยาวกว่า เค้าชนะ 55555
เดี๋ยวให้ยืมคิโนะ 55555555

เฟนเก่งจังน้าาา เล่นเป็นตั้งหลายอย่าง -3- เค้าเคยเล่นแต่ฉิ่ง 555555

เฟนเป็นลิง เฟนเป็นลิง เฟนเป็นลิง เฟนเป็นลิง เฟนเป็นลิง เฟนเป็นลิง เฟนเป็นลิง =w=//โดนตบ

สมศรี.. เธอไม่ต้องรักเราก็ได้ เราขอแค่ได้รักเธอข้างเดียวก็เพียงพอแล้ว T^T จริงๆนะ งืออออออ

เค้าจะเรียกชื่อเฟนต่อไปปปปปปป 55555555
ชื่อเล่นเค้าก็เริ่ีมหายไปละ =.=
ตอนนั้นมีครั้งนึง เพื่อนถามเบอร์เค้า เพื่อนถามว่า "มิ้นท์ๆ เบอร์นฤเบอร์ไรอ่ะ??"
คือแบบ เรียกเหมือนเป็นคนละคนกันเลย 5555555
รูปภาพ

MoondogZelf

ย้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา #เฮือกกกกก **สูดลมหายใจก่อนขาดใจตาย //ผมยาวกว่า55555

=3= ไม่หรอกครับมันก็ฝึกๆกันไป ปีนี้พละเรียนลีลาศเหมือนกัน ผมจะเหยียบเท้าเพื่อนปะอะ5555 //สะพรึง ดนตรีไทยผมก็ได้นะ5555

มีเพื่อนสอนอีกต่อ ฉิ่งไม่เคยเล่นอะ เล่น "กรับ" 555555 ผมชอบระนาดทุ้ม กับ ฆ้องวงใหญ่แหละ =w=V

ไม่ใช่ลิงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง //ดิ้น

สมศรี คงจะผูกพัน นะ......

ดีใจที่ยังมีคนเรียกชื่อเฟน 555555

แหม ชื่อมิ้นท์ กลายพันธ์ุไปเรื่อยๆเลยนะเนี้ย 55555 ผมก็จะเรียกมิ้นท์ต่อไป555555
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:09/0

มาอัพแล้วค่ะ มาอัพแล้วค่ะ ><
สีไม้ค่ะ 55555 ^^ ใช้สีไม้แล้วสนุกดีค่ะ ชอบบบบ 555555
วาดมารีจาก Kagerou Project ค่ะ มีใครรู้จักมั้ยน้อ O^O
เราก็เพิ่งรู้จักเมื่อไม่นานนี้ รู้สึกว่าจะเป็นเพลงที่แต่งเป็นเรื่องราวมั้งคะ ถ้าเข้าใจผิดขออภัย U_U
ตอนนี้ออกมาหลายเพลงแล้วค่ะ เราชอบเพลงของมารีมากเลย ><
แปะไว้เผื่ออยากฟัง 55555 http://www.youtube.com/watch?v=DLcPXMDlOYw ชื่อเพลง Souzou Forest
รูปภาพ
ทำไมเราถ่ายรูปเบลอมากๆเลย มือถือผิด เราไม่ผิด ;w;

ต่อไปเป็นสีเมจิกค่ะ วาดผิดหลายจุดมาก T^T แต่แก้ไม่ได้ มันลบไม่ได้อ่าาาา
วาดอายาโนะจาก Kagerou Project อีกแล้วค่ะ 555555
ชอบอายาโนะกับมารีที่สุดเลย ><
ชอบเพลงนี้มากด้วยค่ะ http://www.youtube.com/watch?v=AbNN8_xQFng ชื่อเพลง Ayano no Koufukuriron
ตอนนี้มีเวอร์ชั่นไทยแล้วค่ะ เพราะมากๆๆๆๆๆๆ >////< http://www.youtube.com/watch?v=TuK8NyZu760
รูปภาพ

อ๊าาา แปะเพลงเยอะเลย 55555
สำหรับใครที่สนใจ Kagerou Project ก็เข้าไปดูที่เว็บนี้นะคะ
มีเรื่องย่อ เพลง ข้อมูลตัวละครค่ะ ^^
http://suikosig.exteen.com/20120722/123 ... ject-12305
ตอนนี้มีการเอามาเขียนเป็นการ์ตูนกับนิยายแ้ล้วด้วยค่ะ อยากอ่านมากกกก ><

แถมๆๆๆ อันนี้เห็นคนอื่นทำเลยแอบทำตามค่ะ
แต่ทำไมมันไม่นูนสวยๆเหมือนที่เขาทำนะ ;w;
รูปภาพ
พยายามใช้มุมกล้องเพิ่มความนูน 55555
รูปภาพ
ดูออกมั้ยคะ ว่ามันคือกระต่าย 55555555

ทำตามจากเพจนี้ค่ะ https://www.facebook.com/EmberzzStudio?fref=ts
ไปกดไลค์เพจนี้เยอะๆนะคะ โคปิกสวยมากกกก >[]<
รู้สึกว่าแอดมินจะเคยอยู่บอร์ดนี้ด้วย ล่ะมั้ง 5555 หรือเราจำผิดหว่า?? =w=a
รูปภาพ

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

สุดยอดมากเลยอ่ะ...ทำมั่งดีก่าฮี่ๆๆๆๆ
รูปภาพ

MoondogZelf

ในที่สุดดดดดดดดดดดด ก็มีคนรู้จัก kagerou project เฮ้~~~~~~~~

มารีน่ารักมากกกกกกกกกกก ลายเส้นมิ้นท์เหมาะกับมารีสุดๆ ผมเคยวาดนะ =____= โอ้ย......ไม่น่ารักเอาซะเลย

ผมรู้จักมานานละ5555 แต่ไม่มีใครให้คุย อายาโนะน่ารักมากกก

ผมชอบ เจ้าหนูฮิบิยะ คาโนะ แล้วก็ คิโดะ แหละ =w= แต่ตัวอื่นๆก็ชอบนะ5555

ก็นูนอยู่น้า.......

กระต่ายยยยย เคยเห็นในเพจ 9gag แต่เค้าทำเป็นมืออะใช้เมจิก สองสี แถมเค้าขีดถี่มาก มันนูนแบบจริงๆจังๆเลยแหละ
55555

แต่แน่นอน......เฟนจอมขี้เกียจไม่ลองทำอยู่แล้ว=w=b

ชอบการเลือกไล่สีเมจิกของมิ้นท์อะ :v
รูปภาพ

Choco_Minto

aongartist เขียน:สุดยอดมากเลยอ่ะ...ทำมั่งดีก่าฮี่ๆๆๆๆ
ลองดูค่ะ สนุกดี >< 55555
แล้วเอามาให้ดูมั่งน้าาาา
MoondogZelf เขียน:ในที่สุดดดดดดดดดดดด ก็มีคนรู้จัก kagerou project เฮ้~~~~~~~~

มารีน่ารักมากกกกกกกกกกก ลายเส้นมิ้นท์เหมาะกับมารีสุดๆ ผมเคยวาดนะ =____= โอ้ย......ไม่น่ารักเอาซะเลย

ผมรู้จักมานานละ5555 แต่ไม่มีใครให้คุย อายาโนะน่ารักมากกก

ผมชอบ เจ้าหนูฮิบิยะ คาโนะ แล้วก็ คิโดะ แหละ =w= แต่ตัวอื่นๆก็ชอบนะ5555

ก็นูนอยู่น้า.......

กระต่ายยยยย เคยเห็นในเพจ 9gag แต่เค้าทำเป็นมืออะใช้เมจิก สองสี แถมเค้าขีดถี่มาก มันนูนแบบจริงๆจังๆเลยแหละ
55555

แต่แน่นอน......เฟนจอมขี้เกียจไม่ลองทำอยู่แล้ว=w=b

ชอบการเลือกไล่สีเมจิกของมิ้นท์อะ :v
ที่จริงก็เห็นคนอื่นพูดถึงมานานละ แต่เพิ่งรู้สึกสนใจ 55555
เอามารีของเฟนมาดูมั่งงงงงง >[]<
ชอบมารีกับอายาโนะมากๆๆๆๆ ชอบคาโนะกับคิโดะด้วย >< อยากอ่านการ์ตูนจัง ;w;

ต้องขีดแบบถี่ๆสินะ =w= งืมๆๆๆ

เฟนลองทำสิ เฟนลองทำสิ เฟนลองทำสิ เฟนลองทำสิ เฟนลองทำสิ เฟนลองทำสิ เฟนลองทำสิ เฟนลองทำสิ//เอานิ้วจิ้มๆพร้อมยิ้มหวานใส่ =w= ฮึฮึ
รูปภาพ

Yuki(jib)

โพสต์ โดย Yuki(jib) »

หวัดดีจ้า ยินดีที่ได้รู้จักน๊า แนวโม้เอ้สินะ พยายามเข้าน๊า... อิอิ
ให้ใจพาไป ผ่านลายเส้น anime เป็นเพื่อนกันได้นะ ไม่กัดๆๆ ^U^b

รูปภาพ

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

ลายเส้นยังน่ารักเหมือนเดิม
ลองฝึกฉากเพิ่มดูครับ ตัวละครจะได้มีมิติมากขึ้น
โดยรวมแล้วเส้นนิ่งดีแล้วครับ ^^

MoondogZelf

ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ ไม่ทำงะ //ระวังจิ้มๆไป ตัวขี้เกียจเกาะนะ5555

เดี๋ยวเอามารีไปแปะในบอร์ดผมให้ละกัน5555

การ์ตูนเว็บที่มีมันก็แปลให้ไม่กี่ตอนเอง niceoppai ยังค้างอยู่ที่ ชินทาโร่ กับ เอเน่ อยู่เลย T^T
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”