น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
MoondogZelf

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:19/0

โพสต์ โดย MoondogZelf »

Choco_Minto เขียน:วาดลูกสาวเฟนนนนน 555555
ลิลิธน่ารักมากอ่ะ >< ง้าๆๆๆ อยากหยิกแก้ม
รูปภาพ

อันนี้คือเกมที่ไปเล่นมาค่ะ เห็นเขาฮิตกันเลยลองทำมั่ง
มาสคอตเค้าเอง 55555
เว็บนี้ค่ะ ลองเล่นกันดูนะ ^^ http://www.icongenerators.net/square.html
รูปภาพ

โอ้ว เพิ่งเห็นๆ 5555 ลิลิธูน่ารักมว๊ากกกกกก สมกับเป็นลูกพ่อ //แง่งงงงง หันไปแยกเขี้ยวใส่นิ้ง ทำไมจะไม่สมกับเป็นลูกผมครับ55555

กาแล็กซี่~~~~~~~~ //แอบนึกถึงฉากอุลตร้าแมน บินลงมาจากห้วงอวกาศ 555

สวยมากเลยครับ สุดยอดดดดด
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ulgenfalcon99 เขียน:กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
ชอบอ่ะะะะะะะะะะ กาเล็กซี่!!!
โกโบริ ฉันจะรออยู่ที่ทางช้างเผือกนะ ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ //เกาะกระแสคู่กรรม =w=
กรี๊ดดดดดดดดดดดมั่งงงงงง >< 555555

พี่ชายยย ฉันไม่ได้ชื่อโกโบรินะ ฉันชื่อจามแทวอน ปาร์คซุงมีต่างหาก!!//ผิดเรื่อง =A=
Samajonz เขียน:universeee หาตัวละครมาใส่ด่วน 5555
ทำฉากสวยดี ^^
ขอบคุณค่ะ ><
จะเอาตัวอะไรใส่ดีอ่ะ 55555
MoondogZelf เขียน:โอ้ว เพิ่งเห็นๆ 5555 ลิลิธูน่ารักมว๊ากกกกกก สมกับเป็นลูกพ่อ //แง่งงงงง หันไปแยกเขี้ยวใส่นิ้ง ทำไมจะไม่สมกับเป็นลูกผมครับ55555

กาแล็กซี่~~~~~~~~ //แอบนึกถึงฉากอุลตร้าแมน บินลงมาจากห้วงอวกาศ 555

สวยมากเลยครับ สุดยอดดดดด
แฮ่ๆๆๆ ลิลิธน่าร้ากกกกก ชอบที่สุดเลยยยย >////<

เอิ่มมม อุลตร้าแมน 5555 ไม่ได้ดูมากี่ปีแล้วนะ =w=
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:29/0

เอารูปเก่ามาลงอีกแล้วค่ะ ^^
เป็นรูปที่เคยส่งประกวดออกแบบตัวละครในเกมของDK Online
แต่ก็ไม่ได้รางวัลค่ะ 5555 เพราะมีแต่คนเก่งๆ
ตอนนั้นเรายังลงสีไม่เป็นเลยด้วยล่ะ =w=
รูปภาพ

อีกรูปนี่วาดเล่นค่ะ เมื่อตอนช่วงก่อนสอบปลายภาค
คือคณิต(เพิ่มเติม)เป็นอะไรที่ทำไม่ได้เลยจริงๆ ;w; เรื่องความน่าจะเป็นอ่ะ เลยวาดรูปเล่นซะ 5555
รูปภาพ
แล้วเพื่อนก็ส่งเพลงนี้มาให้ฟัง 55555 ชอบมากอ่ะ ตรงเป๊ะ >w<b
http://www.youtube.com/watch?v=VJZuwp7nm18
ลองฟังดูนะคะ 555555
รูปภาพ

MoondogZelf

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย MoondogZelf »

จิบิน่าราก..... ผมว่าผมเข้าใจ ความรู้สึกนี้นะครับ....ข้อสอบ... 555555
รูปภาพ

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

น่ารักมากทั้งสองรูปเลย น่าจะเปิดเพจวาดรูปประกอบใส่คำคมเข้าไป
ดังแน่นอน ชอบลายเส้นน่ารักดี

Choco_Minto

MoondogZelf เขียน:จิบิน่าราก..... ผมว่าผมเข้าใจ ความรู้สึกนี้นะครับ....ข้อสอบ... 555555
555555 มันเป็นสถานการณ์ที่ทุกคนต้องเคยพบเจอ =w=
Samajonz เขียน:น่ารักมากทั้งสองรูปเลย น่าจะเปิดเพจวาดรูปประกอบใส่คำคมเข้าไป
ดังแน่นอน ชอบลายเส้นน่ารักดี
ขอบคุณค่า ><
ก็อยากลองเปิดเพจดูเหมือนกันนะ เปิดดีมั้ยนะ?? 55555 OwO
กะไว้ว่าถ้าสอบติดแล้วอาจจะลองเปิดเพจดูมั่งค่ะ แค่อาจจะนะคะ
แต่เรื่องคิดคำคมนี่ไม่ไหวค่ะ คิดไม่เป็น 55555
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:01/0

เอ่อ คือว่า เรามีเรื่องจะบอกล่ะ...
คือรูปที่เอามาลงเนี่ย เราไม่ได้วาดเองหรอก
ที่จริงเพื่อนเราเป็นคนวาดน่ะ
เราวาดรูปไม่สวยหรอก ห่วยมากๆเลย
ขอโทษด้วยค่ะที่โกหกมาตลอด ;__;
เรารู้สึกผิดมากจริงๆ เราจะออกจากบอร์ดนี้ค่ะ ขอโทษจริงๆค่ะ U_U
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
เอิ่ม มีใครเชื่อมั่งมั้ยอ่ะ =A=

555555 Happy April's Fool Day ค่ะ >< แค่ล้อเล่นน่ะค่ะ
แง้ๆๆๆๆ เราไม่รู้จะโกหกอะไรดีอ่ะ 555555
วันนี้เราโดนหลอกทั้งวันเลย ให้ตายเหอะ -3-

มาอัพรูปกันดีกว่าค่ะ ^^ 5555
รูปภาพ
รูปนี้วาดเล่น คือไม่รู้จะวาดอะไรแล้ว =w=
หึหึหึ ประธานนร.ที่ร.ร.ชอบแกล้งเราล่ะ เราเลยไปขโมยปลอกแขนของประธานมาใส่เล่นอ่ะ
แล้วก็อวดคนอื่นไปทั่วเลย แต่สุดท้ายก็โดนประธานดุค่ะ ฮือๆๆๆๆ ;w; ประธานใจร้ายยยย

ที่จริงวาดท่านี้แอบยากค่ะ เพราะไม่รู้ว่าต้องวาดกางแขนขนาดไหนถึงจะพอดี กะยากแฮะ =w=a
รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

น่ารักขึ้นเรื่อยๆ

ชอบรูปนี้แฮะ วาดเป็นเรื่องได้เลย ฮา ฮา
รูปภาพ

panuwati00

โพสต์ โดย panuwati00 »

วาดน่ารัก >< ดี แต่ ผมชอบตัวละครของคุณที่ ดู มันมีความรู้สึก ดู มีชีวิต *-* ดีครับ : D
ร่ษ่สว

POPULARZX

โพสต์ โดย POPULARZX »

วาด สาวๆได้น่ารักมากฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ :shock:
รูปภาพ

Choco_Minto

JackTheRipPer เขียน:น่ารักขึ้นเรื่อยๆ

ชอบรูปนี้แฮะ วาดเป็นเรื่องได้เลย ฮา ฮา
ขอบคุณค่า >///<
วาดเป็นเรื่องนี่ไม่ไหว วาดไม่เคยจบซักเรื่องอ่ะ 55555
panuwati00 เขียน:วาดน่ารัก >< ดี แต่ ผมชอบตัวละครของคุณที่ ดู มันมีความรู้สึก ดู มีชีวิต *-* ดีครับ : D
ขอบคุณมากค่ะ >w<
มันดูมีชีวิตงั้นหรอ 55555 อาจเป็นเพราะตามันวิ้งเกินไปมั้งคะ O^O
POPULARZX เขียน:วาด สาวๆได้น่ารักมากฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ :shock:
ขอบคุณค่ะะะ >.<
แต่วาดผู้ชายไม่ได้เรื่องเลยยย 55555 ;w;

เอ่อ ไม่มีใครเชื่อที่เราโกหกเลยสินะ =A=; เราอุตส่าห์คิดบทตั้งนานแน่ะ ;w;
ฮือๆๆๆ แอบเสียใจ 555555
รูปภาพ

POPULARZX

โพสต์ โดย POPULARZX »

- - ใครจะเชื่อครับ
รูปภาพ

Choco_Minto

POPULARZX เขียน:- - ใครจะเชื่อครับ
ง้าาาาา ก็ๆๆๆ อยากลองโกหกมั่งอ่ะ ><
เอพริลฟูลเดย์ทั้งที
ที่จริงอาจจะมีคนหลงเชื่อก็ได้นะ 5555
รูปภาพ

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

สาวเปิดเหม่งน่ารักดีครับ 555
วาดชุดนักเรียนเก่งจังพี่วาดไม่ค่อยเหมือนเลย ^^

Choco_Minto

Samajonz เขียน:สาวเปิดเหม่งน่ารักดีครับ 555
วาดชุดนักเรียนเก่งจังพี่วาดไม่ค่อยเหมือนเลย ^^
เปิดเหม่งงงง 55555 เค้าไม่เหม่งนะ -3-
วาดชุดนร.ของตัวเองน่ะค่ะ แฮ่ๆๆ ^^ ลองหาแบบมาดูแล้ววาดตามนะคะ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”