น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:22/0

โพสต์ โดย Choco_Minto »

มาอัพแล้วค่ะ ><
คือว่า วาดให้ฟิกเพื่อนอีกแล้วค่ะ คือแบบว่าโดนบังคับอ่ะ 5555
มันวายอีกแล้ว ทำไมช่วงนี้ชีวิตถึงไปข้องเกี่ยวกับแนวนี้บ่อยๆนะ =A=;
เราจิ้นไม่ค่อยเป็นซะด้วยสิแนวนี้ ยังไงก็ชอบชายหญิงมากกว่านะ
ไรท์เตอร์ส่งฉากจูบมาให้เราอ่านด้วยล่ะ แล้วถามว่าใช้ได้มั้ย
เราก็ไม่รู้จะตอบยังไงดี คือมันลึกซึ้งงงงงงงมากกกกกกอ่าาาา น่ากลัว ไม่เคยอ่านอะไรแบบนี้ ฮือๆๆๆ T//////T
เรื่องนี้ค่ะ ใครสนใจก็ติดตามได้นะคะ http://my.dek-d.com/whitejam/writer/view.php?id=892049
มาดูคาแรกเตอร์ของแต่ละคนกันดีกว่าค่ะ

คนแรกชื่อปอค่ะ ><
รูปภาพ

คนนี้ชื่อนิวค่ะ น่ารักอ่าาาาา =/////=
รูปภาพ

ต่อไปก็แม็กค่ะ หน้าดูกวนๆแฮะ
รูปภาพ

ส่วนคนนี้ชื่อเพียวค่ะ ตอนแรกวาดแบบไม่ติดกิ๊บมันก็น่ารักแล้วนะ แล้วพอลองวาดกิ๊บลงไป มันยิ่งน่ารักอ่ะ นี่คือเสน่ห์ของกิ๊บติดผมสินะ 55555
รูปภาพ

คนต่อไปชื่อโอบค่ะ ><
รูปภาพ

ต่อไปก็ตะวันค่ะ O^O
รูปภาพ

พายัพค่ะ
รูปภาพ

อาคเนย์ค่ะ
พายัพกับอาคเนย์เป็นแฝดกันเน้อ =w=
รูปภาพ

ต่อไปก็ขันค่ะ ชอบแว่นจัง >w<
รูปภาพ

คนสุดท้ายแล้วค่ะ ชื่อคีมค่ะ หน้านิ่งมาก 5555
รูปภาพ

ครบแบ้วววววว สิบคน >< เยอะจัง 555
ฮือๆๆๆๆ วาดผู้ชายนี่ยากจัง เราไม่ชอบเลย T^T

อันนี้เป็นรูปรวมค่ะ ลองทำดูเล่นๆ ลองใช้เท็กเจอร์เป็นครั้งแรกด้วยค่ะ ^^
รูปภาพ

ติชมได้นะคะ *^_^*
รูปภาพ

Samajonz

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Samajonz »

โหตัวละครออกมาเพียบ ไม่เขียนซักเรื่องเหรอ 555
หน้าหวานมาก ชอบผมดำหน้านิ่ง อารมณ์หนุ่มซึนๆ
ขยันวาดมาก ^^

aongartist

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย aongartist »

เอามาทำแบบ SD บ้างจิ...จิ้นหนุ่ม
รูปภาพ

Choco_Minto

Samajonz เขียน:โหตัวละครออกมาเพียบ ไม่เขียนซักเรื่องเหรอ 555
หน้าหวานมาก ชอบผมดำหน้านิ่ง อารมณ์หนุ่มซึนๆ
ขยันวาดมาก ^^
แฮ่ๆๆ แต่งเรื่องไม่ค่อยเป็นหรอกค่ะ ^^;
เคยแต่งอยู่หลายเรื่อง แต่ไม่จบซักเรื่อง ดองไว้ 55555

ชอบคนผมดำเหมือนกัน *w*
aongartist เขียน:เอามาทำแบบ SD บ้างจิ...จิ้นหนุ่ม
55555 อยากวาดเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ค่อยว่าง แถมมีตั้งสิบคนแน่ะ =A=;
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:26/0

อัพพพพพๆๆๆๆๆ *w*
รูปนี้วาดเป็นของขวัญวันเกิดให้เป้(Croissant) แต่ตอนนี้เป้ไม่ค่อยเข้าบอร์ดละ -3-
แต่ก็ให้ไปแล้วค่ะ วาดเนสท์เล่กับดัชมิลล์ที่เป็นออริของเป้ค่ะ ^^
รูปภาพ

อันนี้วาดเล่นค่ะ 55555
เพิ่งรู้สึกว่าส่วนสูงเราไม่เพิ่มขึ้นเลยตั้งแต่ม.ต้น ;w;
ตอนนี้เด็กม.3สูงกว่าเราละ =[]= ทั้งๆที่เราอยู่ม.6นะ
เราไม่เตี้ยนะะะะะะ แต่เด็กสมัยนี้มันสูงเกินไปปปปปป!! อ๊ากกกกกก >A<
รูปภาพ

รูปสุดท้ายค่ะ
แบบว่ามันร้อนเลยวาด

ไปทะเลกัน 555555
ไม่เข้าใจว่าทำไมหน้าร้อนต้องไปทะเล เราว่าแดดที่นั่นมันร้อนกว่าที่บ้านอีกนะ รึป่าวหว่า??
หรือน้ำทะเลมันเย็น O^O
แต่ถึงไปเราก็ไม่ว่ายน้ำหรอก เหอะๆๆๆๆ =w=
รูปภาพ
งืมๆๆๆ รู้สึกว่าวาดตัวเล็กไปรึป่าวนะ -A-

ติชมได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^
รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ตังละครชาย ตรงกันข้ามกับของผมเลย ฮา ฮา ฮา

วาดสวยดีครับ รูป HBD น่ารักมาก
รูปภาพ

Samajonz

รูป HBD น่ารักมากจ้า ฝากแฮปปี้เบริดเดย์ เป้ด้วยนะ ฮาา
เห็นชุดว่ายน้ำแล้วก็คิดถึงอากาศที่ร้อนมากตอนนี้ ไปว่ายน้ำเที่ยวทะเลไม่ได้แน่ๆ ไหม้หมดผิวพรรณ
พวกสัดส่วนร่างกายดีขึ้นแล้วนะ ส่วนโค้งเริ่มชัดเจน^^

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ภาพประกอบนิยายวายนี่หล่อโมเอ้กันดีจัง ๕๕๕๕๕๕ ชอบอ้ะๆ แต่เค้ามินิยมวายเท่าไหร่ ๕๕๕ เห็นแค่ภาพอย่างนี้ก็โอ >w<
ส่วนภาพสุขสันต์วันเกิดเป้นี่ก็น่ารักมากกกกก >w<
ส่วนอารมณ์เรื่องส่วนสูงนี่ใช่เลยอ่ะ แบบเมื่อก่อนเราสูงกว่าเพื่อนที่ตัวเล็กๆ เยอะ ปัจจุบันมันเลยหนูไปแย้วว ๕๕๕
ภาพที่ไปใส่บิกินี่ก็น่ารัก =..= ระวังโดนฉุดนะแม่สาวน้อย ๕๕ จะว่าไปเดี๋ยวไปวาดคนในบงกชไปทะเลดีกั่ววว อิอิ
ที่ไปทะเลเพราะเขาจะไปเล่นน้ำให้สบายไงงงงง =w= แล้วก็จะไปส่องฝรั่งด้วยยย (อันนี้เค้าเป็นคนเดียว ๕๕)

MoondogZelf

โพสต์ โดย MoondogZelf »

โว้วว เป็นผู้ชายที่หล่อแบ๋วมาก ครับ รูปชุดว่ายน้ำน่ารักดี

เห็นด้วย~~~~ วาดคนในบอร์ดไปเที่ยว ทะเลกันเตอะ

Ps.อยากเล่น บานาน่าโบ๊ทจัง 55555
รูปภาพ

Choco_Minto

JackTheRipPer เขียน:ตังละครชาย ตรงกันข้ามกับของผมเลย ฮา ฮา ฮา

วาดสวยดีครับ รูป HBD น่ารักมาก
ขอบคุณค่าาา >< นานๆทีพี่แจ็คจะมาเม้น 555 ดีใจจจจ

มันเป็นสไตล์ของแต่ละคนค่ะ 55555
แต่เราก็วาดผู้ชายไม่ค่อยเป็นอยู่แล้วล่ะนะ ;w;
Samajonz เขียน:รูป HBD น่ารักมากจ้า ฝากแฮปปี้เบริดเดย์ เป้ด้วยนะ ฮาา
เห็นชุดว่ายน้ำแล้วก็คิดถึงอากาศที่ร้อนมากตอนนี้ ไปว่ายน้ำเที่ยวทะเลไม่ได้แน่ๆ ไหม้หมดผิวพรรณ
พวกสัดส่วนร่างกายดีขึ้นแล้วนะ ส่วนโค้งเริ่มชัดเจน^^
ขอบคุณค่ะ ><
ใช่เลยยยย มันร้อนมากๆๆๆๆๆๆ
อยากจะอยู่ร.ร.ทั้งวันเลยอ่ะ 5555 จะได้อยู่ห้องแอร์ =w= ถึงจะขี้เกียจเรียนก็เถอะ
ulgenfalcon99 เขียน:ภาพประกอบนิยายวายนี่หล่อโมเอ้กันดีจัง ๕๕๕๕๕๕ ชอบอ้ะๆ แต่เค้ามินิยมวายเท่าไหร่ ๕๕๕ เห็นแค่ภาพอย่างนี้ก็โอ >w<
ส่วนภาพสุขสันต์วันเกิดเป้นี่ก็น่ารักมากกกกก >w<
ส่วนอารมณ์เรื่องส่วนสูงนี่ใช่เลยอ่ะ แบบเมื่อก่อนเราสูงกว่าเพื่อนที่ตัวเล็กๆ เยอะ ปัจจุบันมันเลยหนูไปแย้วว ๕๕๕
ภาพที่ไปใส่บิกินี่ก็น่ารัก =..= ระวังโดนฉุดนะแม่สาวน้อย ๕๕ จะว่าไปเดี๋ยวไปวาดคนในบงกชไปทะเลดีกั่ววว อิอิ
ที่ไปทะเลเพราะเขาจะไปเล่นน้ำให้สบายไงงงงง =w= แล้วก็จะไปส่องฝรั่งด้วยยย (อันนี้เค้าเป็นคนเดียว ๕๕)
ขอบคุณจ้าาา >w<
คือแบบต้องพยายามเพิ่มส่วนสูงละ ถึงมันจะไม่ขึ้นก็เถอะ ;w;

วาดเลยๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วจะรอดู 555555
เล่นน้ำทะเลมันสบายตรงไหนกัน =[]= มันออกจะน่ากลัว เราไปก็เล่นแต่ทรายอย่างเดียว 5555
MoondogZelf เขียน:โว้วว เป็นผู้ชายที่หล่อแบ๋วมาก ครับ รูปชุดว่ายน้ำน่ารักดี

เห็นด้วย~~~~ วาดคนในบอร์ดไปเที่ยว ทะเลกันเตอะ

Ps.อยากเล่น บานาน่าโบ๊ทจัง 55555
55555 หล่อแบ๊ว เราก็ว่างั้น =w=

โอ้ววว เฟนก็จะวาดด้วยสินะ รอดูๆๆๆ 5555

ปล.เฟนไม่เม้นรูปลิลิธอ่ะ =[]= คงยังไม่เห็นสินะ มันอยู่ก่อนหน้านี้หน้านึงอ่ะ ;w;
บู่ๆๆๆ ทั้งๆที่เค้าตั้งใจวาดให้เลยนะ =3=
รูปภาพ

เออออออ ลืมแซะลิลิธชิบิ น่ารักมากกกกกกก ไม่สมกับเป็นลูกเฟนเลยยยย ๕๕๕๕ //โดนเตะ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:27/0

เอางานเก่ามาแปะค่ะ
งานวิชาคอมเมื่อปีที่แล้ว ครูให้ทำสื่อการสอนCAIอ่ะ
ต้องมีทั้งอัดเสียง ถ่ายรูป ถ่ายวิดีโอ อะไรไม่รู้เยอะแยะไปหมด -3-
อันนี้ทำมั่วๆกับเพื่อนในPSค่ะ มันคือกาแล็กซี่ 55555
มันเหมือนรึป่าวนะ แต่แอบมีบางส่วนยังไม่ค่อยเนียนล่ะ =w=
รูปภาพ
รูปภาพ

Choco_Minto

ulgenfalcon99 เขียน:เออออออ ลืมแซะลิลิธชิบิ น่ารักมากกกกกกก ไม่สมกับเป็นลูกเฟนเลยยยย ๕๕๕๕ //โดนเตะ
55555555 ใช่ม้าๆๆๆ น่ารักใช่มะะะะะะะ >////<
น่ารักจนไม่สมเป็นลูกเฟนเลยจริงๆ 55555
รูปภาพ

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
ชอบอ่ะะะะะะะะะะ กาเล็กซี่!!!
โกโบริ ฉันจะรออยู่ที่ทางช้างเผือกนะ ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ //เกาะกระแสคู่กรรม =w=

Samajonz

universeee หาตัวละครมาใส่ด่วน 5555
ทำฉากสวยดี ^^

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”