น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
MoondogZelf

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย MoondogZelf »

มิคุ *0*

น่ารักดีครับ อย่าที่มิ้นบอกเอง เงาอ่อนไปหน่อย

คราวหน้าเอา ให้งามกว่านี้นะครับ จะติดตาม 555
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Choco_Minto »

Devil Flame เขียน: พี่สาวเองก็วาดสวยขึ้นเยอะเลยนะครับ (จำชื่อไม่ได้อะ TTwTT //ผมนี้แย่จริงๆลืมชื่อพี่สาวไปได้ไงเนี้ย 555)
ตอนนี้ผมก็ปิดเทอมแล้วเหมือนกันเย่ๆแต่ไม่รู้ทำไรดี
:-k
ขอบคุณจ้าาา เฟลมก็เก่งขึ้นเยอะเลยนะ ^^
อ้าวๆๆๆ เฟลมลืมเค้าแล้ว T^T
เราชื่อมิ้นท์ไง 55555
MoondogZelf เขียน:มิคุ *0*

น่ารักดีครับ อย่าที่มิ้นบอกเอง เงาอ่อนไปหน่อย

คราวหน้าเอา ให้งามกว่านี้นะครับ จะติดตาม 555
55555 คราวหน้าเอาใหม่ เนอะๆๆๆๆๆ ><
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:02/0

อันนี้ทำโปสเตอร์ให้พี่ค่ายค่ะ ^^
ดีใจอ่า จะได้ปริ๊นท์เป็นแผ่นจริงด้วย ><
ใครเดินผ่านแล้วเห็นโปสเตอร์นี้แปะอยู่ อย่าลืมถ่ายรูปเก็บไว้นะคะ//เพื่ออะไร?? =A=

พี่เค้าอยากได้โปสเตอร์สีโทนร้อนแต่มีสีฟ้าด้วย
คือตอนแรกงงมาก ก็สีฟ้ามันสีโทนเย็นนี่นา แต่สุดท้ายก็ออกมาเป็นแบบนี้ค่ะ 5555
แล้วก็สั่งงานมาวันที่27 ก.พ. แล้วจะเอาวันที่2 มี.ค.น่ะค่ะ
ตอนแรกก็คิดว่ายังเหลือเวลาอีกเยอะ แต่มานึกได้ตอนหลังว่ากุมภามันมี28วันนี่หว่าาา =[]=;;;
เลยต้องมารีบปั่น 55555 แต่ก็เสร็จทันพอดีค่ะ เพิ่งเสร็จเมื่อกี้เลย =^=
ได้ค่าจ้างเป็นกล้วยด้วยยยย *q*//ชอบกินๆๆๆ 55555
รูปภาพ

ใครสนใจก็สมัครได้นะคะ ^^
รูปภาพ

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

Choco_Minto เขียน:
Devil Flame เขียน: พี่สาวเองก็วาดสวยขึ้นเยอะเลยนะครับ (จำชื่อไม่ได้อะ TTwTT //ผมนี้แย่จริงๆลืมชื่อพี่สาวไปได้ไงเนี้ย 555)
ตอนนี้ผมก็ปิดเทอมแล้วเหมือนกันเย่ๆแต่ไม่รู้ทำไรดี
:-k
ขอบคุณจ้าาา เฟลมก็เก่งขึ้นเยอะเลยนะ ^^
อ้าวๆๆๆ เฟลมลืมเค้าแล้ว T^T
เราชื่อมิ้นท์ไง 55555
คราวนี้ไม่ลืมแน่ จะท่องจำให้ขึ้นใจเลย >w<
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

MoondogZelf

โอ้วววววววววววว

เจ๋งอะ ถ้าเจอแปะอยู่จะถ่ายเอาไว้ 5555 //เอาจริงนะ

สวยดีครับ !!
รูปภาพ

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

รูปมิกุ สวยมากเลยจ้าลงสีสวย อยากลงสีเป็นมั่งจัง T^T
รูปวาดกิจกรรมดูสีสันสบายตาดี ท่าท่างดีครับ วาดเก่งขึ้นเรื่อยๆแล้ว ^^

Choco_Minto

MoondogZelf เขียน:โอ้วววววววววววว

เจ๋งอะ ถ้าเจอแปะอยู่จะถ่ายเอาไว้ 5555 //เอาจริงนะ

สวยดีครับ !!
จะถ่ายจริงเรอะะะ =[]=
555555
Samajonz เขียน:รูปมิกุ สวยมากเลยจ้าลงสีสวย อยากลงสีเป็นมั่งจัง T^T
รูปวาดกิจกรรมดูสีสันสบายตาดี ท่าท่างดีครับ วาดเก่งขึ้นเรื่อยๆแล้ว ^^
ขอบคุณมากค่าาา T^T
จะพยายามต่อไปค่ะ ><
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:03/0

วันนี้ไ่ม่ได้จะอัพรูปวาดนะคะ
พอดีไปเจอเกมนึง มันน่ารักดีค่ะ เลยจะมาแนะนำ
เกม chibi maker ค่ะ ก็เหมือนเกมแต่งตัวตุ๊กตาทั่วๆไปล่ะค่ะ แต่มันน่ารักมากเลยน้าาา >///<
ลองเล่นดูได้ค่ะ http://gen8.deviantart.com/art/Chibi-Ma ... -346025144
บางทีมันก็เซฟรูปไม่ได้นะคะ ต้องแคปเอาเอง =w=
เราลองทำเป็นมาสคอตตัวเองด้วยล่ะ แต่ไม่ค่อยเหมือนอ่ะ 5555
รูปภาพ

อันนี้มาสคอตของนิ้ง ไม่เหมือนอีกละ =.=
คิดถึงนิ้งอ่ะ ไม่ออนบอร์ดเลย T^T
รูปภาพ

ต่อไปเป็นอีกเกมนึงค่ะ อันนี้ก็น่าร้ากกกก ><
เกมนี้ค่ะ http://www.rinmarugames.com/game/?game_id=260
ทำมาสคอตตัวเองอีกละ
รูปภาพ

รูปนี้ก็ของนิ้งอีกอ่ะ 55555
รูปภาพ

ต่อไปก็อีกเกม 5555 วันนี้เล่นเยอะ
รูปทวิตกับบีบีค่ะ >.<
อันนี้แอบเหมือนอ่าาา โดยเฉพาะทรงผม 55555
รูปภาพ

ที่จริงยังมีอีกเยอะค่ะ แต่แค่นี้พอก่อน 555

อ่าา นี่เป็นรูปจากเกมนะคะ เราไม่ได้วาดเองนะ อย่าเข้าใจผิดล่ะ ><"
แต่ก็อยากลงสีให้ได้แบบนี้มั่งจังน้าา ;w;
รูปภาพ

Samajonz

เกมพวกคาแรคเตอร์ดีมากครับ
มีประโยชน์ในการศึกษาเครื่องแต่งกาย ท่าทาง พวกจิบิน่ารักดี ^^

MoondogZelf

*O*

หวานคอหมา //คลิ๊กไปเล่นมั่ง 55555

น่ารักดีครับ แอบเป็นประโยชน์เวลาวาดเสื้อผ้าไม่ถูกนะเนี้ย 555

=3= ผมเห็นนิ่งออน เฟส เล่นทวิต อะ//ฟ้อง

คิดถึงนิ่งเหมือนกัน
รูปภาพ

Choco_Minto

Samajonz เขียน:เกมพวกคาแรคเตอร์ดีมากครับ
มีประโยชน์ในการศึกษาเครื่องแต่งกาย ท่าทาง พวกจิบิน่ารักดี ^^
ใช่ค่ะ มีชุดหลายแบบเลย ช่วยให้คิดชุดใหม่ได้ค่ะ ^^
สนุกดีด้วยล่ะ 55555
MoondogZelf เขียน:*O*

หวานคอหมา //คลิ๊กไปเล่นมั่ง 55555

น่ารักดีครับ แอบเป็นประโยชน์เวลาวาดเสื้อผ้าไม่ถูกนะเนี้ย 555

=3= ผมเห็นนิ่งออน เฟส เล่นทวิต อะ//ฟ้อง

คิดถึงนิ่งเหมือนกัน
เล่นแล้วก็เซฟมาให้ดูมั่งดิ -3-

เห็นนิ้งออนเฟสเหมือนกัน เดี๋ยวรอนิ้งสอบเสร็จก่อน จะไปลากมาเล่นบอร์ด 555555
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:05/0

อันนี้เป็นโปสเตอร์ของจริงค่ะ ^^
พี่เขาเอาไปแก้ข้อความนิดหน่อย
รูปภาพ

ส่วนนี่ก็วาดเล่นค่ะ ลองวาดด้วยมือซ้ายกับมือขวาดู (เราถนัดขวาอ่ะ)
มือซ้ายยากมากเลยยย แค่จะจับดินสอยังจับไม่อยู่ T^T//แล้วจะวาดให้ลำบากไปทำไม =A=;
ที่จริงอยากใช้มือซ้ายได้มั่งอ่ะ ดูเท่ดี 55555
รูปภาพ
รูปภาพ

Samajonz

งานเป็นแบบสายนิโทริว[ดาบคู่] สินะ
ใช้ซ้ายได้ขนาดนี้ก็เก่งแล้วครับ ส่วนผมนี่ขวาล้วน รูปร่างสวยดีครับ เส้นสวย ^^

Choco_Minto

Samajonz เขียน:งานเป็นแบบสายนิโทริว[ดาบคู่] สินะ
ใช้ซ้ายได้ขนาดนี้ก็เก่งแล้วครับ ส่วนผมนี่ขวาล้วน รูปร่างสวยดีครับ เส้นสวย ^^
ไม่ได้กะจะใช้ซ้ายจริงๆหรอกค่ะ แค่ลองวาดเล่นเฉยๆ แฮะๆๆๆ ><
รูปภาพ

MoondogZelf

Gooddddddddddddd

วาด ซ้่ายเก่งนะเนี้ย ผมวาดที ลูกตายังไม่เป๋นลูกตาเลย

-.-

แล้วก็เกมที่ไปเล่นมาผม หงุดหงิดอะ ทำออกมาแล้ว ไม่แมนเลย 5555 แต๋วแตกมาก ผมก็เลยไม่ทำต่อครับ=.=

ทำไมไม่มีเกมแต่งตัวที่แต่งตัวผู้ชายได้มั่งฟะ //แล้วแกจะไปเล่นแต่แรกทำไมฟะ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”