น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Devil Flame

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Devil Flame »

ว้าว สวยมาก
David SD น่ารักจัง >w<
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

Marionet

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Marionet »

ว๊าว งานครื้นเครงจริงๆ ^^
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

อย่างฮา
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

llorz กว่าจะเข้ามาตอบได้ สายโด่งเลย 5555+ <<<ลืมรหัสเข้าบอร์ด

HYN~!
แทงยูหลาย รูปSDน่ารักมากๆ /น้ำตาจะไหล //เอ๊ย ผิดๆ(ฮา)

ขอให้ปีนี้เป็นปีที่ดีของทุกคนค่ะ แม้ว่าสิ่งที่เกิดมันจะดีหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับตัวเราก็ตาม ฮี่ๆ

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

เปนอะไรที่ สนุกและชอบมากเลยครับ....ขอจ๊วบซะ 1ที
รูปภาพ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

Devil Flame เขียน:ว้าว สวยมาก
David SD น่ารักจัง >w<
ขอบคุณจ้าาา ><
Marionet เขียน:ว๊าว งานครื้นเครงจริงๆ ^^
ครื้นเครงหลังจากเงียบไปนาน 555
Yoziila~* เขียน:อย่างฮา
ฮาอะไรอ่าลุง?? =0=
ต้นอ่อน เขียน:llorz กว่าจะเข้ามาตอบได้ สายโด่งเลย 5555+ <<<ลืมรหัสเข้าบอร์ด

HYN~!
แทงยูหลาย รูปSDน่ารักมากๆ /น้ำตาจะไหล //เอ๊ย ผิดๆ(ฮา)

ขอให้ปีนี้เป็นปีที่ดีของทุกคนค่ะ แม้ว่าสิ่งที่เกิดมันจะดีหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับตัวเราก็ตาม ฮี่ๆ
ขอบคุณค่า เช่นกันนะคะ ^^
aongartist เขียน:เปนอะไรที่ สนุกและชอบมากเลยครับ....ขอจ๊วบซะ 1ที
ขอบคุณค่ะ 55555
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:04/0

อ่าา รูปนี้ยังไม่เคยลงสินะ ^^
วาดไว้เมื่อตอนม.4ค่ะ
วาดตามแบบนะคะ ไม่ได้คิดเอง
ตอนนั้นเป็นช่วงน้ำท่วมแล้วอพยพไปต่างจังหวัดน่ะ
แล้วไปเช่าการ์ตูนเรื่องนี้อ่าน แบบว่าติดมากอ่ะ 5555
เลยวาดซะเลย =w=
รูปภาพ
รูปภาพ

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

โอ้ คาเครุนี่เอง วาดเหมือนมากเลยค้าบมุมกล้องดี
เสียดายพี่ชายไม่น่าตายเลย น่าะเล่นคู่กัน

MoondogZelf

โพสต์ โดย MoondogZelf »

สุขสันต์วันปีใหม่ย้อนหลังคร้าบ แฮปปี้เบิร์ดเดย์ด้วย ^_^\\

ขอให้มีความสุขมากๆนะคร้าบมิ้น :D

รู้วาดน่ารักอีกแล้ว ลายเส้นพัฒนาเรื่อยๆเลย=V=
รูปภาพ

Choco_Minto

Samajonz เขียน:โอ้ คาเครุนี่เอง วาดเหมือนมากเลยค้าบมุมกล้องดี
เสียดายพี่ชายไม่น่าตายเลย น่าะเล่นคู่กัน
ว้าวๆๆๆๆ มีคนอ่านเหมือนกันด้วย ><
เรื่องนี้สนุกมาก 5555
พี่ซึงุไม่น่าตายเลยจริงๆ T___T
อยากเห็นสองคนนี้เตะบอลด้วยกันง่าาา
MoondogZelf เขียน:สุขสันต์วันปีใหม่ย้อนหลังคร้าบ แฮปปี้เบิร์ดเดย์ด้วย ^_^\\

ขอให้มีความสุขมากๆนะคร้าบมิ้น :D

รู้วาดน่ารักอีกแล้ว ลายเส้นพัฒนาเรื่อยๆเลย=V=
ขอบคุณจ้าาา แฮปปี้นิวเยียร์เช่นกันน่อ ><
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:14/0

มาอัพรูปแล้วจ้าาาา ><

รูปนี้วาดHBDให้นักร้องที่ชอบค่ะ แฮะๆๆๆ =///=
รูปภาพ

นี่ก็ไม่รู้จะวาดอะไรล่ะนะ เลยออกมาเป็นรูปนี้ 5555
ขอให้คนที่เห็นรูปนี้ก่อนนอน ฝันดีกันทุกคนนะคะ ^^
รูปภาพ
ติชมได้นะคะ >w<
รูปภาพ

prigpon

โพสต์ โดย prigpon »

คืนนี้ฝันดีแน่ๆเลย ^^
น่ารักมากค่ะ ว่าแต่เหมือนโคบาโตะจังมากเลย
รูปภาพ

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

น่ารักทั้งสองรูปเลยจ้า
ชอบหน้าตอนนอน ท่าทางจะฝันดี 555
^^

davidmccartney

โพสต์ โดย davidmccartney »

ขยันมากค่า งานกำลังสวยเลย สู้ๆต่อไปฮ้าฟผม

ปล. ตอนแสกนช่วยปรับแสงนิดนึงเน้อ ขอเส้นเข้มๆหน่อยจ้า ถ้าเป็นโฟโต้ชอบให้เปิดเลเยอร์ที่ชื่อว่า Hard Mix แล้วเทสีขาวบนภาพให้ภาพสว่างจ้า
แล้วก็ปรับค่า Brightness ให้ต่ำๆ เส้นจะได้ชัดเน้อ

Choco_Minto

prigpon เขียน:คืนนี้ฝันดีแน่ๆเลย ^^
น่ารักมากค่ะ ว่าแต่เหมือนโคบาโตะจังมากเลย
ขอบคุณค่ะ ที่จริงแล้วเป็นมาสคอตเค้าเองล่ะ ^^
แต่อิมเมจก็คล้ายๆโคบาโตะจังนิดหน่อยน่ะค่ะ เพราะนิสัยคล้ายๆกัน แล้วก็พกตุ๊กตาหมาไปไหนมาไหนเหมือนกันด้วย 5555
Samajonz เขียน:น่ารักทั้งสองรูปเลยจ้า
ชอบหน้าตอนนอน ท่าทางจะฝันดี 555
^^
ขอบคุณมากค่าาาา >w<
davidmccartney เขียน:ขยันมากค่า งานกำลังสวยเลย สู้ๆต่อไปฮ้าฟผม

ปล. ตอนแสกนช่วยปรับแสงนิดนึงเน้อ ขอเส้นเข้มๆหน่อยจ้า ถ้าเป็นโฟโต้ชอบให้เปิดเลเยอร์ที่ชื่อว่า Hard Mix แล้วเทสีขาวบนภาพให้ภาพสว่างจ้า
แล้วก็ปรับค่า Brightness ให้ต่ำๆ เส้นจะได้ชัดเน้อ
ว้าวๆๆๆ ขอบคุณที่ช่วยแนะนำนะคะ จะลองทำตามดูค่ะ ขอบคุณมากๆๆๆๆเลยค่า >O<
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”