น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Samajonz

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Samajonz »

รูปใหม่น่ารักดีครับ สัดส่วนก็ดีแล้วครับ
พวกเทเลทับบี้ก็น่ารักดี อิอิ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Yoziila~* »

น่ารักดีครับ รูปหลังๆ ออกมาสไตลย์เด็กๆ น่ารักๆรูปภาพ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

แอบเนียน//จูงมือโพวเดินกลับบ้าน(อีกแล้ว)

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

Samajonz เขียน:รูปใหม่น่ารักดีครับ สัดส่วนก็ดีแล้วครับ
พวกเทเลทับบี้ก็น่ารักดี อิอิ
ขอบคุณมากค่าาา แฮะๆๆ =///=
Yoziila~* เขียน:น่ารักดีครับ รูปหลังๆ ออกมาสไตลย์เด็กๆ น่ารักๆรูปภาพ
ขอบคุณฮ้าบบบ ><
boomlampang เขียน:แอบเนียน//จูงมือโพวเดินกลับบ้าน(อีกแล้ว)
ง้าาา เอาอีกละ โพวเป็นของเค้าน้าาา >[]<
เดี๋ยวต่อยเลยนิ พี่บูม =____=^//แย่งคืนๆๆๆๆ
55555
รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ผมเพิ่งย้อนกลับไปดู การ์ตูนแนวนี้ก็น่ารักดีนะครับ
วาดเป็นคู่ ผมว่ายากมาก เวลาจะวาดต้องคอยระวังเรื่องสัดส่วนของสองตัวละคร ยังไม่พอ
ต้องวาดออกมาให้ดูเป็นธรรมชาติด้วย แถมต้องวาดฉากหลังให้เข้ากันอีก ( โอ๊ะ ยากแฮะ )

ผมวาดคนกับสัตว์ประหลาด ในกระดาษแผ่นเดียวยังง่ายกว่าอีก
evil laugh : HAHAHA !
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

นี่เป็นกระทู้ย้อนวัยสินะ จัดเต็มเลยการ์ตูนสมัยพวกเรา ๕๕๕๕

Choco_Minto

JackTheRipPer เขียน:ผมเพิ่งย้อนกลับไปดู การ์ตูนแนวนี้ก็น่ารักดีนะครับ
วาดเป็นคู่ ผมว่ายากมาก เวลาจะวาดต้องคอยระวังเรื่องสัดส่วนของสองตัวละคร ยังไม่พอ
ต้องวาดออกมาให้ดูเป็นธรรมชาติด้วย แถมต้องวาดฉากหลังให้เข้ากันอีก ( โอ๊ะ ยากแฮะ )

ผมวาดคนกับสัตว์ประหลาด ในกระดาษแผ่นเดียวยังง่ายกว่าอีก
evil laugh : HAHAHA !
ขอบคุณค่าาา ><
ใช่เลย วาดรูปคู่ก็แอบยากนะ บางทีสัดส่วนมันก็ไม่เข้ากัน ต้องฝึกอีกเยอะเลยค่ะ 55555
ulgenfalcon99 เขียน:นี่เป็นกระทู้ย้อนวัยสินะ จัดเต็มเลยการ์ตูนสมัยพวกเรา ๕๕๕๕
55555 สมัยนี้ก็ยังมีอยู่นะ ^^
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:31/1

Happy New Year นะคะทุกคน ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ
รักบอร์ดนี้และทุกคนมากๆเลยค่าาาา >O<
ที่จริงก็วาดไม่ครบทุกคนหรอกนะ เยอะเกิน 555
ถ้าไม่มีใครในรูปก็ขอโทษด้วยนะคะ U___U
รูปภาพ
รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ฮา ฮา jacktheripper น้อย
รูปภาพ

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

ขยันทำมาก น่ารักทุกรูป
ขอให้มีความสุขช่วงปีใหม่เหมือนกันจ้า ^^

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

สุขสันต์วันปีใหม่จ้า รูปน่ารัก มาก อ๊ากกก //ร้องออกมาเพราะความโมเอะ
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

อ้ากกกกกกกกกก น่ารักมากกกกกกกกกก รักพี่มิ้นที่สุดเลยยยยยยย >////<!!

Choco_Minto

JackTheRipPer เขียน:ฮา ฮา jacktheripper น้อย
55555 วาดตามออริที่พี่เคยลงเมื่อวันที่ 29 พ.ย.น่ะค่ะ ไม่รู้เหมือนรึป่าวนะ ^^
Samajonz เขียน:ขยันทำมาก น่ารักทุกรูป
ขอให้มีความสุขช่วงปีใหม่เหมือนกันจ้า ^^
ขอบคุณค่ะ ^^
แฮปปี้นิวเยียร์เช่นกันนะคะ
Croissant เขียน:สุขสันต์วันปีใหม่จ้า รูปน่ารัก มาก อ๊ากกก //ร้องออกมาเพราะความโมเอะ
อ๊ากกกกกกก(ร้องมั่ง 555)
ขอบใจจ้า สุขสันต์วันปีใหม่ ><
ulgenfalcon99 เขียน:อ้ากกกกกกกกกก น่ารักมากกกกกกกกกก รักพี่มิ้นที่สุดเลยยยยยยย >////<!!
ขอบคุณจ้าาาาา รักนิ้งเหมือนกัน จุ๊บ >3<
รูปภาพ

รูปภาพ
Happy Birth Day Dear P'MINT & Happy New Year!!

สุขสันต์วันเกิดและสุขสันต์วันปีใหม่ค่า ๕๕๕๕
ขอให้มีความสุข มีเงินมีทองไหลเข้ามาแบบเทน้ำเทท่า น้องจะได้ขอบ้าง ๕๕๕
ขอให้สวยวันสวยคืน แบ๊วๆ เหมือนลายเส้นที่พี่วาด ๕๕
และก็ขอให้ฝีมือพัฒนายิ่งขึ้นไปอีกเถิดดด

ปล. ผู้ชายที่คุณก็รู้ว่าใคร ๕๕๕๕
ส่วนข้างๆ น้องขอฝันนิดนึง ก๊ากกกก

Choco_Minto

ว้าวๆๆๆๆๆ ขอบคุณมากเลยจ้าาา >O<
ดีใจมากๆเลย
ฮรึก ซึ้งใจ ;___; น้ำตาจะไหล//เว่อร์ไปละ 5555
รูปน่ารักมากเลยยยย >.<
และก็ฮามากอ่ะ
นิ้งดูรั่วมากอ่ะ 55555
ตอนแรกงงว่าผู้ชายคนนี้ใครง่ะ =w=
แต่พอเห็น "ผู้ชายที่คุณก็รู้ว่าใคร" ล่ะ อ๋อเลย 555555
ขอบคุณมากจริงๆน้าาา ชอบมากๆๆๆๆ >/////<
ที่จริงไม่ต้องก็ได้นะ แอบเกรงใจ แต่ก็ดีใจ
รักนิ้งที่สุดเลยยยยย จุ๊บ <3
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”