น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Marionet

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Marionet »

น่ารักจัง เกือบสมบูรณ์ล่ะ ความเห็นผมเหมือนท่านต้นอ่อน

แต่จะขอเสริมจุดแนะนำคือ ถ้าวาดให้ได้มุมมากกว่านี้จะทำให้ความต่างนั้นหายไปได้ครับ

มุมองศา"ขาขวาของตัวละคร" สูงเกินไปหน่อย เลยดูแปลกๆไปนิด

สู้ๆครับท่าน
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

aongartist

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย aongartist »

อุ้ยน่ารักอ่ะ...งานแบบนี้เอาขึ้นภาพประกอบได้เลยนะ....แก้แค่ต้นขาเอากระโปรงปิดก้ได้เทคนิดหลอกตา...อุอุ
รูปภาพ

MoondogZelf

โพสต์ โดย MoondogZelf »

ขาแปลกไปนิดนะ มิ้น แต่โดยรวมน่ารักโคตร 5555น่าจะปรับมุมขาอีกหน่อย- -Y
รูปภาพ

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

วาดภาพได้สวยแล้วครับ ความคิดเห็นเหมือนหลายๆท่าน
ตรงเรื่องมุมขากับตัวส่วนหลัง แต่ท่ายากเนาะ วาดดีแล้วครับ ^^

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

สาวน้อยน่ารักอีกแล้ว =w=

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ m(_ _)m
จะนำไปแก้ไขในงานต่อๆไปค่ะ ขอบคุณจริงๆค่ะ
ตอนที่วาดเสร็จก็รู้สึกละว่ามันแปลกๆ แต่ก็ไม่รู้จะแก้ยังไงเลยไม่ได้แก้ แฮะๆๆๆ
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:04/1

เอาเด็กมาฝาก ><
ช่วยดูแลด้วยนะฮะ
55555
รูปภาพ
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ได้จ้ะ เค้าจะดูแลอย่างดี //แฮ่ก แฮ่ก

MoondogZelf

โพสต์ โดย MoondogZelf »

=?= น่าอุ้มไปขายจริงๆ ท่าทางเงินจะดี5555
รูปภาพ

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

เห็นแล้ว น่าอุ้มจริงๆ
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

ikqzang

โพสต์ โดย ikqzang »

ตอนนี้ อยู่ ม ใหนเนี่ย ผมเห็นรูปที่วาดตอน ม 2 ก็สุดๆแล้ว เก่งมากเลย
สะเทือนวงการแล้วคร่าวนี้ 55555555555555+

แต่ไม่ติ ก็กระไรอยู่ (โรคจิต ชอบด่าชาวบ้าน)
.......loding.......
ไม่รุ้จะติ ตรงใหน 55555555+
ลองเอาตัวเต็ม ตัดเส้น ถมดำ มาดูครับ จะรอชมเน้อ
สมาชิกใหม่ เพิ่งมาวันนี้เหมือนกัน แฮะๆ

แนะนำ..ลองเล่นกะคอมฯดู ไปได้อีกเยอะครับน้อง
รูปภาพ

Ai~

โพสต์ โดย Ai~ »

อร๊ายยยยยยย โมเอ้~~~~~~~~~~~~ >________<
น่าจับมาดูแลสักสามสี่วัน :oops: :oops:

รุปผู้หญิงก่อนหน้า : โมเอะเหมือนกันนน =,,=(ไม่ได้แพ้พลังโมเอะนะ!!) แต่อย่างที่คห.อื่นๆว่าเรื่องขาเนอะ

/me อุ้มน้องไปเล่นด้วย :oops:

Choco_Minto

ulgenfalcon99 เขียน:ได้จ้ะ เค้าจะดูแลอย่างดี //แฮ่ก แฮ่ก
ดูไม่ค่อยน่าไว้ใจเลยอ่ะ อย่าแกล้งน้องเค้าน้าาา >O<
MoondogZelf เขียน:=?= น่าอุ้มไปขายจริงๆ ท่าทางเงินจะดี5555
น่ารักขนาดนี้ต้องเงินดีอยู่แล้ว 555
แต่ห้ามจับไปขายเด็ดขาดนะ เค้าหวง =3=
Marionet เขียน:เห็นแล้ว น่าอุ้มจริงๆ
เชิญอุ้มเลยค่า ^^ พี่กระบองเพชรท่าทางไว้ใจได้
ไม่เหมือนสองคนข้างบน 5555
ikqzang เขียน:ตอนนี้ อยู่ ม ใหนเนี่ย ผมเห็นรูปที่วาดตอน ม 2 ก็สุดๆแล้ว เก่งมากเลย
สะเทือนวงการแล้วคร่าวนี้ 55555555555555+

แต่ไม่ติ ก็กระไรอยู่ (โรคจิต ชอบด่าชาวบ้าน)
.......loding.......
ไม่รุ้จะติ ตรงใหน 55555555+
ลองเอาตัวเต็ม ตัดเส้น ถมดำ มาดูครับ จะรอชมเน้อ
สมาชิกใหม่ เพิ่งมาวันนี้เหมือนกัน แฮะๆ

แนะนำ..ลองเล่นกะคอมฯดู ไปได้อีกเยอะครับน้อง
ขอบคุณมากค่าาา ดีใจๆ ><
ตอนนี้อยู่ม.5แล้วค่ะ ^w^
Ai~ เขียน:อร๊ายยยยยยย โมเอ้~~~~~~~~~~~~ >________<
น่าจับมาดูแลสักสามสี่วัน :oops: :oops:

รุปผู้หญิงก่อนหน้า : โมเอะเหมือนกันนน =,,=(ไม่ได้แพ้พลังโมเอะนะ!!) แต่อย่างที่คห.อื่นๆว่าเรื่องขาเนอะ

/me อุ้มน้องไปเล่นด้วย :oops:
ขอบคุณจ้า มาๆ มาเล่นกัน ><
รูปภาพ

Choco_Minto

ฝากไปกดไลค์สองรูปนี้หน่อยนะคะ ^^
http://www.facebook.com/photo.php?fbid= ... nt_count=1
http://www.facebook.com/photo.php?fbid= ... nt_count=1
ขอบคุณมากจ้า ><
รูปภาพ

Kuro_Fay
ติดต่อ:

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:02/1

โพสต์ โดย Kuro_Fay »

Choco_Minto เขียน:นานๆทีถึงจะได้มาอัพรูป 5555
ฝากติชมด้วยนะคะ ^^
รูปภาพ
น่ารักมาเชียววววววววววว
คนอื่นเค้าพูดกันไปหมดแล้ว แต่โดยรวมพี่ว่าน่ารักเลยแหละ เล่นท่ายากกกกก =w=
พี่ยังคิดท่ายากแบบนี้ไม่ออกเลย ฮิ้ววววววว

เพิ่งเห็นเด็ก น่ารักง่าาาาาาาาาาาา

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”