น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Marionet

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย Marionet »

ไม่ค่อยได้อ่านการ์ตูนสมัยใหม่แต่ก็สวยครับ ^^
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

urii

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ ^^

โพสต์ โดย urii »

อะโห วาดได้สวยจังเลยค่ะ
พี่ไม่ได้ตามการ์ตูนที่น้องวาดแฟนอาร์ต แต่ดูลายเส้นแล้วดูดีจังค่ะ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

Marionet เขียน:ไม่ค่อยได้อ่านการ์ตูนสมัยใหม่แต่ก็สวยครับ ^^
ขอบคุณค่าาาา >///<
urii เขียน:อะโห วาดได้สวยจังเลยค่ะ
พี่ไม่ได้ตามการ์ตูนที่น้องวาดแฟนอาร์ต แต่ดูลายเส้นแล้วดูดีจังค่ะ
แฮ่ๆ เขินๆ ขอบคุณมากๆนะคะ ^^

การ์ตูนสมัยนี้สนุกมากจริงๆ ทั้งสองคนลองอ่านกันดูนะคะ
รูปภาพ

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

เหมื่อนค่ะสวยด้วย อ่ะลายตาไปนิด
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:09/0

nut_ty เขียน:เหมื่อนค่ะสวยด้วย อ่ะลายตาไปนิด
ขอบคุณค่า >.<
ไม่น่าวาดในกระดาษที่มีลายเส้นเลยเนอะ

วันนี้ขออัพงานอื่นนอกจากภาพวาดนิดนึง ^^
มันเป็นงานเปเป้อร์มาเช่ต์อ่ะค่ะ
ที่จริงของจริงมันเหมือนกว่านี้นะ ถ้าทำขนตาให้บางกว่านี้ -_-
แต่พอถ่ายรูปมาแล้วมันไม่ค่อยเหมือนไงไม่รุ 555
รูปภาพ
พอนั่งมองไปนานๆแล้วมันแอบหลอนง่ะ
รู้สึกเหมือนโดนจ้องอยู่เลย T[]T
ถ้าวันดีคืนดีมันกะพริบตาได้ขึ้นมา จะทำไงดีเนี่ยยยยย!! ={}=;
รูปภาพ

urii

โพสต์ โดย urii »

หลอนจริง คอนเฟิร์มมมมมม
จ๊ากกกกก

แต่รูปทรงสวยดี

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

ทำไมเป็นตา=-=;อยางว่ามันหลอน
รูปภาพ

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

มองไปนาน...เหงื่อเริ่มไหลละ อยากจะบอกว่า หลอน แสรดดดดด...//โดนตบหัว
ไม่กล้ามองตอนกลางคืนอะ เขากลัว ,> v <, (พวกจิตอ่อน)
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

อย่าให้เลือดไหลออกมาจากตานะ TT^TT

amigop2

โพสต์ โดย amigop2 »

ดูลึกลับน่าสนใจดีแท้หึหึหึหึหึหึหึหึหึหึ

Choco_Minto

urii เขียน:หลอนจริง คอนเฟิร์มมมมมม
จ๊ากกกกก

แต่รูปทรงสวยดี
ขอบคุณค่ะ หลอนจริงๆเนอะ =w=;;
nut_ty เขียน:ทำไมเป็นตา=-=;อยางว่ามันหลอน
มันเป็นการบ้านส่งครูน่ะค่ะ
ตอนนี้ส่งไปละ ให้ครูไปหลอนต่อแทน เหอๆ
Croissant เขียน:มองไปนาน...เหงื่อเริ่มไหลละ อยากจะบอกว่า หลอน แสรดดดดด...//โดนตบหัว
ไม่กล้ามองตอนกลางคืนอะ เขากลัว ,> v <, (พวกจิตอ่อน)
เค้าก็กลัวเหมือนกัน >A<;
ulgenfalcon99 เขียน:อย่าให้เลือดไหลออกมาจากตานะ TT^TT
555 แค่นี้ก็หลอนพอละ
amigop2 เขียน:ดูลึกลับน่าสนใจดีแท้หึหึหึหึหึหึหึหึหึหึ
ขอบคุณค่ะ ลึกลับจนน่ากลัว หึหึหึหึหึหึ
รูปภาพ

Yuki(jib)

โพสต์ โดย Yuki(jib) »

อ๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

จะเป๊ะไปไหนเจ้าคะ ชอบมากเลยฮืออออ*O*~~~ [-o<

ชอบๆๆแบบนี้แล ขอผู้ชายเยอะๆนะคะชอบบบ ฮ่าาาาาาาาาาาา
ให้ใจพาไป ผ่านลายเส้น anime เป็นเพื่อนกันได้นะ ไม่กัดๆๆ ^U^b

รูปภาพ

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

Yuki(jib) เขียน:อ๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

จะเป๊ะไปไหนเจ้าคะ ชอบมากเลยฮืออออ*O*~~~ [-o<

ชอบๆๆแบบนี้แล ขอผู้ชายเยอะๆนะคะชอบบบ ฮ่าาาาาาาาาาาา
=..= จริงๆแล้วพี่ไม่ใช่ผู้หญิง ใช่ไหม!!!
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

Choco_Minto

Re: น้องใหม่.. เพิ่งเคยลงค่ะ ช่วยติชมกันด้วยนะคะ UPDATE:28/0

แฮ่ๆ วันนี้มีเวลาว่างเลยลองฝึกลงสีใน Photoshop เป็นครั้งแรกดูค่ะ =w=
แล้วก็ออกมาเป็นแบบนี้ค่ะ
รูปภาพ
ฝากติชมกันด้วยนะคะ ^^
อาจจะยังไม่สวยมากนัก เพราะเป็นครั้งแรกจริงๆ
ทำเสร็จแล้วปลื้มมากอ่าาา ดีใจๆ T^T
จะพยายามฝึกฝนบ่อยๆนะคะ >O<
แก้ไขล่าสุดโดย Choco_Minto เมื่อ เสาร์ 28 ก.ค. 2012 7:56 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

nokfinyuni
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nokfinyuni »

น่ารัก มากเลยค่ะ >____________<
ลงสีสดใสมากเลย ชอบมากค่ะ ฝึกการลงสีต่อไปนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เป้าหมายตอนนี้คือ "อีก 3 ปี จะต้องวาดการ์ตูนให้ได้ดีกว่านี้!!!" ฮัดช่า~ *โดนเสย*
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”