UP! 11 February 14 Nokfinyuni 28 *w*

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

nokfinyuni
ติดต่อ:

UP! 11 February 14 Nokfinyuni 28 *w*

โพสต์ โดย nokfinyuni »

สวัสดีค่ะชื่อ แนน(ฟิน) อายุปีนี้ก็ 15 แล้วค่ะ..

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^__^ (โค้ง//)

มีปัญหากับการลงภาพนิดหน่อย เลย วางภาพไว้เป็นลิ้งค์แทน ขออภัยด้วยนะคะ~ วาดบนกระดาษค่ะ CGวาดแล้วรู้สึกเหมือนจะขาดใจ = =

(แปะโลด~)

[กำลังลงภาพค่ะ]

คลิกที่ภาพเพื่อขยายใหญ่ค่ะ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

แล้วจะมาลงเพิ่มเติมค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ ~OwO~
แก้ไขล่าสุดโดย nokfinyuni เมื่อ อังคาร 11 ก.พ. 2014 1:22 am, แก้ไขไปแล้ว 37 ครั้ง.
เป้าหมายตอนนี้คือ "อีก 3 ปี จะต้องวาดการ์ตูนให้ได้ดีกว่านี้!!!" ฮัดช่า~ *โดนเสย*
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: แปะรูป ขอคำติชมค่ะ Nokfinyuni \\OwO//

โพสต์ โดย Yoziila~* »

น่ารักอ่ะ ยินดีต้อนรับนะครับ แล้วมาลงผลงานอีกเน้อ ร่างภาพบ้างมั้ยครับ เท่าที่ดูสัดส่วนมันเพี้ยนบางจุดทำให้ภาพมันเบี้ยวครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

mistic

Re: แปะรูป ขอคำติชมค่ะ Nokfinyuni \\OwO//

โพสต์ โดย mistic »

สวยดีค่ะ
แต่ว่าบางภาพสัดส่วนมันยังดูแปลกๆอยู่
แขนกับขาดูเล็กไปหน่อยนะค่ะ
ฝึกไปเรื่อยๆนะค่ะ สู้ๆ
พรุ้งนี้ไม่มีจริงหรอก...พอถึงพรุ้งนี้มันก็กลายเป็นวันนี้แล้ว
.....แต่ถึงจะรู้ว่าพรุ้งนี้ไม่มีจริง...เรา..ก็ยังเฝ้ารอวันพรุ้งนี้อยู่
Waiting for tomorrow...but ..tomorrow never come...
รูปภาพ

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

ดีแล้วล่ะ วาดต่อไปนะ :p

nokfinyuni
ติดต่อ:

Re: แปะรูป(ต่อ) ขอคำติชมค่ะ Nokfinyuni2 \\OwO//

UP - 16 เมษา 55 =w=/

ลงครั้งที่สองค่ะ กลับไปปรับปรุงมาแล้วค่ะเมื่อวาน...
เรื่องสัดส่วน (จัดการมันยากมากค่ะ...)

อันนี้เป็นตัวละครจากนิยายเรื่อง The Legrend of the Sun Knight พลิกตำนานเทพอัศวิน
เกรเซียสครีอุส ตอนอายุ12ปี เปิดๆหนังสือการ์ตูนที่แถมมาพร้อมกับนิยายแล้วลองวาดเก็บลายละเอียดคล้ายๆดู...ค่ะ

รูปภาพ

พอวาดเกรเซียสแล้ว เลยลองวาดตัวละครที่คิดเองขึ้นมาค่ะ.... ไม่รู้จะเรียกอะไร เรียกว่า"นีโอ"ก็แล้วกัน..

รูปภาพ
(นกเขาแฟนซี *หัวเราะ*บนมือนีโอน่ะ =[ ]= // วาดด้วยความมั่วๆมืดๆไป...เอ๊ะ...นกหรือไก่... = =)

รูปนี้วาดก่อนสองภาพแรก เห็นได้ชัดว่า.. หัวโต แขนเล็กขาแปลกๆ อกดินระเบิด =__=(รสนิยมค่ะ ฮา...)

รูปภาพ

พยายามแก้แล้วค่ะ....จะพยายามแก้ต่อไปค่ะ =__=llll (งับโต๊ะ)

ฝากติชมด้วยนะคะ T_____T
เป้าหมายตอนนี้คือ "อีก 3 ปี จะต้องวาดการ์ตูนให้ได้ดีกว่านี้!!!" ฮัดช่า~ *โดนเสย*
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: แปะรูป(ต่อ) ขอคำติชมค่ะ Nokfinyuni2 \\OwO//

ดีขึ้นเยะเลยครับ แต่ยังติดผอมอยู่ มันทำให้หัวโตครับ แก้เรื่อยๆ นะครับ
http://www.facebook.com/Narinraks

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

วาดภาพตัวละครได้ดีนะครับ ยังมีสัดส่วนที่ยังไม่ค่อยสมดุล กับแขนบางรูปดูเล็กไปนะครับ ขาดูบิดเข้าหากัน แต่คิดว่าออกแบบมาได้ดีแล้วครับ วาดผู้หญิงสวยดี ไว้ลงผลงานมาให้ดูอีกน้า ^^

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ยินดีต้อนรับนะจ๊ะ :D
ก็ดูแล้วก็น่าจะไปปรับปรุงมานะคะ รูปแรกของอันใหม่สัดส่วนดีขึ้น ใช้ได้เลย
แต่ต่อมาสงสัยความละเอียดเริ่มหมด ๕๕ ทุ่มเทกับรูปแรกไปหน่อยสินะ
ท่าทางยังแปลกๆ อยู่นะคะ ลองศึกษาจากของจริงไม่ก็จากการ์ตูนที่ตัวเองชอบดูนะคะ

nokfinyuni
ติดต่อ:

ขอบคุณสำหรับคอมเม้นมากๆนะคะ (ซาบซึ้ง)

UP 17 เม.ย. 55

พอลงรูปของเมื่อวานเสร็จก็นั่งวาดต่อเลยค่ะ = =....

รูปภาพ

เด็กผู้ชายนะคะ =[ ]=!!!

(กลัวมองเป็นผู้หญิง // ก็เราดันพิเรนวาดแกละอีกข้างนี่เนอะ =w=^)

รูปภาพ

อันนี้วาดฝาแฝด....(โวคาลอยด์) ไหงมันไม่แฝดเลยอ่า..... ลงสีไม้กับสีเมจิกค่ะ (หนักหนามากเพราะวาดมือ//เดี้ยงไปเลย..)

รูปภาพ

เล่นมั่วไปเลื่อย = =....

พยายามปรับปรุงเรื่องสัดส่วนอยู่ค่ะ T______________________________T ทำไมมันยากเย็นเช่นนี้..... แฝดเลยออกมาแปลกๆเลย TooT

โปรดชี้แนะเพิ่มเติมด้วยนะคะ (//โค้ง)
รูปภาพ

nokfinyuni
ติดต่อ:

Re: UP! 17 April 12 Nokfinyuni 3 \\OwO//

มาลงเพิ่มรอบที่4ค่ะ ไม่ระบายสีอีกแล้ว (ฮา....)

วาดปู้จายบ้างน่อ =..=

รูปภาพ
อันนี้เป็นรูปรองปกฟิค เจ้าค่ะ =..= คือว่าปกหน้าปกหลัง ด้วยความเขี้เกียจปรับรูปเลยใส่มาติดกันเลย แปลกดี = =+ ฮู้ว -3-

รูปภาพ
ตอนแสกนพึ่งจะเห็นว่า แขนขวา(มองจากตัวเรา) ที่เหมือนพาดอะไรอยู่ มันใหญ่ๆ =[ ]=;; แฮ่ = =;; แถมตัวมันผอมๆ(อีกแล้ว) ฮู้ว = = อ๊ากกกกก (งับโต๊ะ)

ฝากด้วยนะฮับ~ (หงี๊ด...... เห็นของคนอื่นแล้วรู้สึกมีฟีลลิ่ง = =~ ของคนอื่นสวยกว่าเยอะ.... ต้องทำให้ได้บ้าง T^TO)

ขอบคุณค่ะ OwO
รูปภาพ

Croissant

Re: UP! 19 April 12 Nokfinyuni 4 \\OwO//

โพสต์ โดย Croissant »

สู้ๆนะเจ้าค่ะ จะเอาใจช่วย!!! ^ ^
อายุห่างกันแค่ปีเดียวเอง(หรอนี้ = =.)
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

nokfinyuni
ติดต่อ:

Re: UP! 19 April 12 Nokfinyuni 4 \\OwO//

Croissant เขียน:สู้ๆนะเจ้าค่ะ จะเอาใจช่วย!!! ^ ^
อายุห่างกันแค่ปีเดียวเอง(หรอนี้ = =.)
ulgenfalcon99 เขียน:ยินดีต้อนรับนะจ๊ะ :D
ก็ดูแล้วก็น่าจะไปปรับปรุงมานะคะ รูปแรกของอันใหม่สัดส่วนดีขึ้น ใช้ได้เลย
แต่ต่อมาสงสัยความละเอียดเริ่มหมด ๕๕ ทุ่มเทกับรูปแรกไปหน่อยสินะ
ท่าทางยังแปลกๆ อยู่นะคะ ลองศึกษาจากของจริงไม่ก็จากการ์ตูนที่ตัวเองชอบดูนะคะ
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ จะนำไปเป็นความรู้นะคะ ขอบคุณค่ะ ><
รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

ยินดีต้อนรอบครับ
สวยดีครับ
พยามเข้าเน้อ สุ่ๆ จะเป็นกำลังใจให้
ปีนี้ผมจะ 16 แล้ว 55 ห่างกัน 1 ปีเอง
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

nokfinyuni
ติดต่อ:

รูปภาพ

ลงเพิ่มแล้วนะฮับ..... อันนี้รู้สึกเบี้ยวๆ เพราะไปวาดตัวแบบ SD มา T^T มันเลยงงสัดสวนหมดเลย....เลยวาดแค่รูปเดียว

ขอบคุณมากๆนะฮับ สำหรับทุกคำติชมทุกๆคำติชม

(โค้ง//*)
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

nokfinyuni เขียน:รูปภาพ

ลงเพิ่มแล้วนะฮับ..... อันนี้รู้สึกเบี้ยวๆ เพราะไปวาดตัวแบบ SD มา T^T มันเลยงงสัดสวนหมดเลย....เลยวาดแค่รูปเดียว

ขอบคุณมากๆนะฮับ สำหรับทุกคำติชมทุกๆคำติชม

(โค้ง//*)

ฝึกเรื่องแสงเงาเพิ่มครับ จุดที่แสงส่องกระจัดกระจายหน่อยครับ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”