UP! 11 February 14 Nokfinyuni 28 *w*

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Samajonz

Re: UP! 2 April 13 Nokfinyuni 24 ๐>O<๐ ซีรีย์ชุดว่ายน้ำ เย

โพสต์ โดย Samajonz »

หายไปนานนะ 555
รูปใหม่สัดส่วนดีมากครับ ท่าทางก็ดี
พัฒนาดีครับ ^^

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

Re: UP! 2 April 13 Nokfinyuni 24 ๐>O<๐ ซีรีย์ชุดว่ายน้ำ เย

โพสต์ โดย Choco_Minto »

เย้ๆๆๆ รูปขึ้นแล้ว ><
รูปใหม่สวยดีค่ะ อากาศแบบนี้เหมาะจะวาดชุดว่ายน้ำจริงๆ =w=
กล้ามเนื้อผู้ชายยังไม่ค่อยเป๊ะนะคะ
ฝึกบ่อยๆน้า สู้ๆๆๆ >O<
รูปภาพ

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

ไม่รู้ทำไมผมอยากกระตุก..ผ้าขนหนูจัง...ฮี่ๆๆๆๆๆๆ :lol: :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ

nokfinyuni
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nokfinyuni »

Samajonz เขียน:หายไปนานนะ 555
รูปใหม่สัดส่วนดีมากครับ ท่าทางก็ดี
พัฒนาดีครับ ^^
ขอบคุณค่า (โค้ง)
Choco_Minto เขียน:เย้ๆๆๆ รูปขึ้นแล้ว ><
รูปใหม่สวยดีค่ะ อากาศแบบนี้เหมาะจะวาดชุดว่ายน้ำจริงๆ =w=
กล้ามเนื้อผู้ชายยังไม่ค่อยเป๊ะนะคะ
ฝึกบ่อยๆน้า สู้ๆๆๆ >O<
จะนำไปปรับปรุงนะคะ >_< ขอบคุณมากค่า
aongartist เขียน:ไม่รู้ทำไมผมอยากกระตุก..ผ้าขนหนูจัง...ฮี่ๆๆๆๆๆๆ :lol: :lol: :lol: :lol:
ไม่ใช่ผ้าขนหนูนะคะ ผ้าถุงตังหาก ๕๕๕๕๕ (//โดนชูท)
เป้าหมายตอนนี้คือ "อีก 3 ปี จะต้องวาดการ์ตูนให้ได้ดีกว่านี้!!!" ฮัดช่า~ *โดนเสย*
รูปภาพ

nokfinyuni
ติดต่อ:

มิกุสีเมจิกจ้า... ฝากติชมด้วยนะค้า >_<

รูปภาพ
เป้าหมายตอนนี้คือ "อีก 3 ปี จะต้องวาดการ์ตูนให้ได้ดีกว่านี้!!!" ฮัดช่า~ *โดนเสย*
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: UP! 16 April 13 Nokfinyuni 25 เมจิก เมจิก จ้า!

โอ้ววว มิคุน่ารัก ><
ใช้สีเมจิกหรอคะ เราไม่เคยลองใช้สีเมจิกระบายรูปการ์ตูนเลย
เวลาระบายทับแล้วมันชอบเป็นชั้นๆอ่ะ
เดี๋ยวไว้ลองมั่งดีกว่า ^w^
รูปภาพ

aongartist

Re: UP! 16 April 13 Nokfinyuni 25 เมจิก เมจิก จ้า!

โพสต์ โดย aongartist »

ขอบอกว่าผมชอบ มิกุ ดาโหย่วๆๆๆ :lol: :lol: :lol: แต่เล่นเกมส์แล้วปวดตามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ....
รูปภาพ

nokfinyuni
ติดต่อ:

เปิดเพจละจ้า.... เอาไว้เก็บผลงาน ฝากติดตามด้วยนะคะ (//โค้ง)
https://www.facebook.com/NokfinGesso
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: UP! 13 July 13 Nokfinyuni 26 สร้างเพจละจ้า!

ไปไลค์เพจแล้วจ้าาา
จะติดตามผลงานต่อไปนะ 55555 ^^
รูปภาพ

nokfinyuni
ติดต่อ:

Re: UP! 13 July 13 Nokfinyuni 26 สร้างเพจละจ้า!

สวัสดีค่ะ เพราะว่าเปิดเทอมเลยไม่ได้มาลงรูปเลย
ลงแต่ในเฟสอย่างเดียว ;w;
พึ่งรู้สึกว่าตัวเอง....
ทิ้งไปนานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ระหว่างที่เปิดเทอมมีเวลาว่างน้อยมากค่ะ
แต่ถ้าว่างเมื่อไรก็มานั่งวาดรูปเหมือนเดิม <3
ครั้งนี้เป็นภาพที่ลงซีจีทั้งภาพเลย และใช้เม้าท์หนูด้วย TwT
กว่าจะวาดได้ก็ลากเลือดค่ะ ใช้โปรแกรมโฟโต้ฉับเหมือนเดิม
โชคดีที่มี pentool.... เลยวาดได้แบบไม่ต้องใช้เมาส์ปากกา
รูปภาพ
น้องOdosketch เว็บวาดภาพสุดติส >M<

รูปภาพ
น้องลูกชุบจ้า คลิกที่รูปเพื่อขยายดูนะคะ

รูปภาพ
น้องSOUNDCLOUND เว็บฝากเสียง อัดเสียง

รูปภาพ
น้องอัสนีจ้า

ฝากติชมด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
(ที่จริงอยากจะลงอีก 3 รูปแต่ ไฟล์รูปใหญ่เกินไปใส่แล้วดูไม่รู้เรื่องเลย ;w;
รูปภาพ

nokfinyuni
ติดต่อ:

Re: UP! 23 September 13 Nokfinyuni 27 *w*

สวัสดีค่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา~
หายไปนานมาก จนเกือบลืมไอดีกะพาสเวิร์ด...
งานม.4 เยอะมาก นึกถึงปีหน้าคงไม่มีเวลาให้หายใจ ;_;
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
มองที่ผมสิ!!
รูปภาพ
ตอนแรกอยากวาดแมว แต่ไม่รู้จะวาดอะไร นึกไปนึกมานึกถึงแมวเชสเชอร์ในเรื่อง อลิซ ก็เลยเอาลายแบบนั้นมาใส่ ... (อดข้าวซะหัวโต)
สุดท้ายนี้
รูปภาพ
ขอบคุณมากนะคะ เพจ(ร้าง)ครบ 100 ไลค์แล้วเย่ห์~
สัญญาว่าจะลงรูปให้บ่อยขึ้น ขยันวาดมากขึ้น จะไม่ขี้เกียจอีกแล้วค่ะ 55+
รูปภาพ

Choco_Minto

Re: UP! 11 February 14 Nokfinyuni 28 *w*

คาแรกเตอร์แบบไทยๆสวยมากค่ะ ><
ชอบแมวเชสเชอร์อ่ะ น่ารักกกก
ยินดีด้วยที่เพจครบ100 like นะคะ
เรื่องงานที่ร.ร.ก็สู้ๆน้าาา >O<
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”