สอบถามครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
adidaszz24

สอบถามครับ

โพสต์ โดย adidaszz24 »

อยากถามเรื่องเมาส์ปากกาอะครับ ว่าโปรแกรมที่ใช้ติดมากับมันรึป่าว และการลงสีอะไรเนี่ยอยู่ในโปรแกรมของมันรึป่าว บุคคลใดที่รู้ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ ช่วยอะธิบายลายระเอียดให้ทีนะครับ : ขอบคุณครับ

mistic

Re: สอบถามครับ

โพสต์ โดย mistic »

ที่เราซื้อมามันก้ไม่มีโปรแกรมอะไรไห้เหรอกนะ
แต่มันใช้ได้กับพวกโปรแกรมวาดรูปต่างๆอย่างPsกะSaiอยู่แล้ว
แค่ลงDriverก้ใช้ได้แล้ว
วิธีใช้ลงสีก้ขึ้นอยู่กับแต่ละโปรแกรมน่อ
ปล.PhotoshopกะSaiหาโหลดได้ในกูเกิ้ล
ถ้าเป็นตัวSaiใช้Portableจะไม่มีวันหมดอายุนะ
ย้ำว่าต้องลงdriverก่อนนะค่ะเมาส์ปากกาถึงจะรับน้ำหนักได้
พรุ้งนี้ไม่มีจริงหรอก...พอถึงพรุ้งนี้มันก็กลายเป็นวันนี้แล้ว
.....แต่ถึงจะรู้ว่าพรุ้งนี้ไม่มีจริง...เรา..ก็ยังเฝ้ารอวันพรุ้งนี้อยู่
Waiting for tomorrow...but ..tomorrow never come...
รูปภาพ

adidaszz24

555 งั้นที่ผมเข้าใจมาผิดหมดเลยดิครับ ยิ่งเข้าใจยากเข้าไปอีก เห้ออ

adidaszz24

ถ้างั้น ก็ขอช่วยแนะนำ เมาส์ปากกาที่ ใช้ดี มีคุนภาพให้หน่อยนะครับ ขอไม่แพง อิอิ

mistic

โพสต์ โดย mistic »

ถ้าให้ดีก้Wacomเลย แต่ราคาอย่าพูดถึง5555
เราแนะนำของLapazzนะ ไม่แพงมากแล้วก้คุณภาพโอเค เราเองก้ใช้อยู่
ส่วนGeniusเราไม่ค่อยแนะนำเพราะเพื่อนเราเคยซื้อมาใช้ ไม่ถึงปีก้พังแล้ว
XP Penเพื่อนเราใช้อยู่ก้โอเคใช้ได้นานดี แต่หัวมันอ่อนไปหน่อย
พรุ้งนี้ไม่มีจริงหรอก...พอถึงพรุ้งนี้มันก็กลายเป็นวันนี้แล้ว
.....แต่ถึงจะรู้ว่าพรุ้งนี้ไม่มีจริง...เรา..ก็ยังเฝ้ารอวันพรุ้งนี้อยู่
Waiting for tomorrow...but ..tomorrow never come...
รูปภาพ

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

ตอนนี้ ผมใช้ Wacom Bamboo Gen3 ครับ แนะนำเลย ของแบรนอันดับ1ของโลก ด้านเม้าปากกา ราคา อาจจะแพงเกิน แต่ว่า ใช้ได้นานมาก ถึงมากที่สุดครับ

ปล. D YUKITUN

adidaszz24

ขอบคุนค๊้าบ ถ้าซื้อมาแล้วจะขอสอบถามเรื่องโปรแกรมนะครับ เพราะเรื่องนี้ งงมากๆ ขอบคุนอีกครั้งนะครั๊บ
:) :) :) :) :)

ภาพประจำตัวสมาชิก
Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

Bamboo นี้แหละดีที่สุด
ผมก็ใช้ Bamboo
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เฟลมมมม เธอก็รวยเหมือนไดมอนด์แล้วเรอะ T[]T!

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

โห่ ไดม่อนด์ TOT'' แล้วก็ ตอนนี้ มีแวว ว่าจะเปลี่ยนเป้น Intous 5 แล้ว >.< ความจริง พ่อจะซื้อ Cintiq จากญี่ปุ่นให้ แต่มันใหญ่เกิน

ภาพประจำตัวสมาชิก
Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

เล่นสั่งตรงจากญี่ปุ่น เหมือนกันเลยนะครับ =o=
(สั่งแล้วรอนานมากเลยกว่าจะได้)
หัวปากกาเสียไปแล้ว1อัน //ใช้มากไปหรือเปล่านะ -_-''
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

adidaszz24

รุ่นไหน ที่ไม่ใช้ถ่านที่ปากกามั้งอะครับ :?: :?:

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”